GIÚP LUẬN CHO LS CÓ 4 CUNG VCD!

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
huyenbang2810
Mới gia nhập
Mới gia nhập

TL: GIÚP LUẬN CHO LS CÓ 4 CUNG VCD!

Gửi bài gửi bởi huyenbang2810 »

Kính nhờ các Bác xem giúp em lá số cũng VCD 4 cung, mà đặc biệt xem giúp em cung Tử tức với được không ah? Hiện em lấy chồng 3 nẳm rồi mà vẫn chưa có con, thấy cung Tử có Triệt nên rất lo lắng ah

Hình ảnh
Đầu trang

harc
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Re: GIÚP LUẬN CHO LS CÓ 4 CUNG VCD!

Gửi bài gửi bởi harc »

Đọc qua bài viết thấy hay quá. Lá số của mình mệnh liêm phá hãm. Cũng 4 cung vô chính diệu. Làm gì cũng đều rất khó khăn. Mong mọi người xem qua lá số và giúp mình vài lời giải đoán nhé. Chân thành cảm ơn.
Tập tin đính kèm
Đây là lá số của mình.
Đây là lá số của mình.
MTk4M3wxMXwxOHwzfDJ8SHwxfDV8MjAxN3wxfDF8MHwwfDR8MDc.jpg (173.89 KiB) Đã xem 870 lần
Đầu trang

quách xảo què
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi quách xảo què »

Ây da, lại là cụ hoàng tân, cụ ơi cụ lập nhiều nick thế, nick sư tử .....cụ cần thì lâp 1 top post hết số người nhà lên, cần gì cứ la liếm hết diễn đàn này tới diễn đàn khác, khóc lóc kể lể tùm lum, cháu đọc mà thương cảm quá đi mất.
Con trai cụ nghe nói dạo trước bỏ nhà đi, cụ đã gọi được con cụ về chưa ạ, khổ thân cụ đã thèm ăn hủ tiếu giờ lại gặp cảnh này , cháu nghe nói vì thương cha( là cụ) không có hủ tiếu ăn, con cụ đã bỏ đi làm để mong kiếm được 1 tô hủ tiếu về cho cụ ăn đỡ thèm, quả là 1 đứa con hiếu thảo.
Đầu trang

harc
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi harc »

Thật lòng xin lỗi mọi người trên diễn đàn Là ko nên đưa lâ số của mình chen ngang như vậy. Nhưng thật lòng mình khi thấy trang này mở ra lại trùng hợp với lá số của mình nên rất mong được mọi người chiếu cố. Và cũng mong được chủ trang lượng thứ.
Được cảm ơn bởi: Anna_T
Đầu trang

quách xảo què
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi quách xảo què »

Cụ hoàng tân còn đó không ạ, mấy ngày nay không thấy cụ, cháu lo lắng cụ đói, không có gì ăn rồi không lên diễn đàn nữa thì cháu buồn lắm.
Cụ có đứa con trai thật hiếu thảo, mới chưa 20t đã từ bỏ việc học hành bước vào giang hồ chỉ để kiếm về cho cha tô hủ tiểu, chắc có lẽ cũng vì chứng kiến cảnh cha chảy nước dãi khi thấy người ta ăn hủ tiếu, mà trong lòng hầm hực, đã quyết chí vì 1 tô hủ tiếu bước vào giang hồ đầy hiểm ác và nguy nan.
Còn nhớ năm ấy, cụ hoàng tân và con sau khi bị bà chủ nhà đuổi đi vì không có đủ tiền phòng( nghe đâu cụ hoàng tân bị lừa hết trơn), cụ đỡn dắt theo đứa con này, tưởng đâu nó là gánh nặng, ai ngờ, trong suốt những ngày lang thang đầu đường xó chợ, 1 hôm đói quá, ngồi ven đường, thấy người ta ăn hủ tiếu, cụ hoàn tân liền chảy nước dãi, thấy vậy, đứa con bảo:
-Con trai hoàng tân: Cha, cha ơi, con thật bất hiếu, phải để cha chảy nước dãi vì 1 tô hủ tiếu thế này, lúc này:
- Hoàng tân : con à, cha chỉ trách là cha quá khờ khạo , dại dột tỏ ra tinh đời mà bị gái nó lừa hết, để con phải ra đường với cha.
Con trai hoàng tân: cha ơi, mọi sự đã nên cớ này, ở quận 1 có anh trần hạo nam từ hồng kong mới sang, nay con quyết tâm bước vào giang hồ....Hoàng tân nghe xong hoảng quá, liền bảo có phải trần hạo nam trong phim người trong giang hồ không con...
- Con trai hoàng tân: Đúng rồi cha, ảnh mới sang đây, nghe đâu bị giang hồ VN đập túi búi, hay là cha để con đi giải cứu ảnh, rồi ảnh đưa cha con mình sang hồng kong làm giang hồ, sống cuộc đời sung sướng.
- Hoàng tân: hoàng tân nghe xong liền sáng mắt, vậy thì con đi đi....
Ngờ đâu sau lần đó, hoàng tân không gặp lại đứa con trai yêu quý, mà suốt ngày lên mạng hỏi con trai có về không.
Cụ hoàng tân ơi, chỉ vì 1 tô hủ tiếu mà con cụ đã ra đi không biết bao giờ mới về. Cháu xin chia buồn với cụ ạ.
Đầu trang

thatsat275
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi thatsat275 »

SƯ TỬ đã viết: 20:08, 28/12/13 Chào các bạn!
Sư tử đang tập tành xem tử vi , chủ yếu để tự xem lá số mình và bạn bè...Sư tử đang nhờ xem 1 lá số mà cung Vô Chính Diệu khá nhiều như : cung Phụ mẩu , cung Huynh đệ , cung Phu Thê và cung Tử Tức. Nếu trường hợp lá số như vậy , thì số mệnh của người mang nó sẽ thế nào??? Mong các bạn chỉ dẫn.

Hình ảnh
Mình đọc sách nhưng không biết luận như thế nào cho đúng đây:
1/Phụ Mẫu VCD thì lấy chính tinh tại cung Tật (Thiên cơ, Thiên Lương) vì chính tinh tại cung Tật còn ảnh huởng đến cung Huynh và cung Điền (ảnh hưởng đến Phụ bao gồm Nô Tử Tật Điền Huynh); các phụ tinh gồm: Văn xương;long đức;linh tinh; địa võng bệnh phù:Phải tự tay tạo lập cuộc sống, không được hưởng di sản của cha mẹ, thường phải xa cách cha mẹ, ly hương lập nghiệp. Gặp Tuần hoặc Triệt án ngữ thì phụ mẫu tốt hơn nhưng lại đưa đến dễ khắc cha hoặc mẹ, hoặc phải sớm xa cách cha mẹ, hoặc làm con nuôi người khác. Nên sớm xa gia đình, xuất ngoại thì mới có thể có công danh. ?
2/Tử Tức VCD thì lấy chính tinh tại cung Điền (Thiên đồng, Thái âm) vì chính tinh tại cung Điền còn ảnh hưởng đến cung Tật và cung Huynh:Không có con, ít con, hoặc chậm con, hoặc không nhờ cậy được con, hoặc con đầu lòng sinh ra khó nuôi.
Tuần Triệt án ngữ: thường chậm có con hoặc sinh con ban đầu khó nuôi nhưng con khá giả. Hung tinh đắc địa độc thủ: con cái khá giả nhưng khó nuôi con hoặc muộn sinh con, hoặc con cái không hợp với cha mẹ. Có Nhật Nguyệt chiếu thì con khá giả, quí hiển. ?
3/Huynh Đệ VCD thì lấy chính tinh tại cung Nô (Thái dương, Cự môn) vì chính tinh tại cung Nô còn ảnh hưởng đến cung Tử Tức và cung Phụ Mẫu: Thường không ở gần anh chị em, anh em ly tán. Tuần Triệt án ngữ: tốt hơn, nhưng thường có anh chị trưởng chết sớm, thông thường anh em khá giả về hậu vận, con tiền vận thì long đong. Nhật Nguyệt sáng sủa hội chiếu: anh em thương nhau, gặp Tuần Triệt án ngữ thì càng tốt hơn. ?
4/Cung phu VCD: Lập gia đình thường chậm trễ, hoặc thường không có xu hướng lập gia đình mạnh mẽ, hoặc hay thay đổi đối tượng, chóng chán, không yêu ai mặn nồng, yêu cũng chỉ trong một giai đoạn. Nếu lập gia đình sớm thường dễ bị hình khắc
Gặp Tuần Triệt án ngữ: buổi đầu tuy có khó khăn trắc trở nhưng sau lại tốt hơn, nên lập gia đình trễ thì tốt hơn, sớm thì dễ không bền vững. Gặp Tuần tốt hơn gặp Triệt. Đắc Tam không Hỏa Mệnh thì chồng vợ tốt, hoà thuận.
Hung sát tinh độc thủ: cả hai tuy cương cường, đảm đang nhưng không hoà thuận, dễ hình khắc hoặc chia ly. Nhật Nguyệt sáng sủa hội chiếu: vợ chồng tốt đẹp, nhưng nếu có Nhật Nguyệt đóng cũng thì vợ chồng không nhường nhịn, thường hay tìm cách lấn nhau. Gặp Tuần Triệt án ngữ thì lại bị trục trặc trắc trở ban đầu về tình duyên, lập gia đình sớm dễ đổ vỡ?
5/Muốn xem đại hạn, tiểu hạn nhưng bó tay luôn?
Xem qua thấy rất choáng, mong các bạn chỉ giáo (mình tự nghỉ, không lẽ Cu này tệ vậy sao?)!
Trân trọng!
Lá số này có cách cục Toàn không cách.Mệnh Liêm phá bị Tuần và Triệt đồng cung,lại nhị hợp Hóa Khoa,Hóa Kỵ,tam hợp chiếu có Hóa Quyền,Hóa Lộc.
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”