Mời bác vio và mọi người xem giúp khi nào cây đào hoa của thiếp thôi cháy

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Gioheomay
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Re: Mời bác vio và mọi người xem giúp khi nào cây đào hoa của thiếp thôi cháy

Gửi bài gửi bởi Gioheomay »

Linhchauhacbach đã viết: 12:13, 18/07/19 Thật sự mà nói thì thiếp không xinh đẹp, nhưng khổ nổi mệnh hoa cái nhị hợp cung nô, gặp cây đào hoa ngộ không kiếp, thế nên cây hoa đào của thiếp cứ cháy rừng rực. Mới 36 mùa lá đổ mà đã hơn chục mối tình. Tưởng lập gia đình đã đươc yên thân nhưng nào yên. Hôn nhân tan vỡ là lúc cây đào hoa tiếp tục cháy, đốt hao mòn cạn kiệt tinh thần của thiếp. Giờ thiếp sợ cái gọi là tình yêu lắm rồi. Vậy bác vio và các cao nhân xem xét giùm từ đây đến cuối cuộc đời liệu có còn ai đến đốt cây đào hoa của thiếp nữa không. Chứ thiếp giờ đây chỉ muốn được bình yên.
Hình ảnh
Một khi bạn muốn bình yên thì sẽ bình yên thôi. Nếu đi bước nữa sẽ vất vả. Cây đào hoa của bạn cháy? Thật hình tượng ! Giá như cung nô không có triệt, cung di không có quyền.và.. giá như..
Đầu trang

Linhchauhacbach
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi Linhchauhacbach »

Gioheomay đã viết: 23:14, 19/07/19
Linhchauhacbach đã viết: 12:13, 18/07/19 Thật sự mà nói thì thiếp không xinh đẹp, nhưng khổ nổi mệnh hoa cái nhị hợp cung nô, gặp cây đào hoa ngộ không kiếp, thế nên cây hoa đào của thiếp cứ cháy rừng rực. Mới 36 mùa lá đổ mà đã hơn chục mối tình. Tưởng lập gia đình đã đươc yên thân nhưng nào yên. Hôn nhân tan vỡ là lúc cây đào hoa tiếp tục cháy, đốt hao mòn cạn kiệt tinh thần của thiếp. Giờ thiếp sợ cái gọi là tình yêu lắm rồi. Vậy bác vio và các cao nhân xem xét giùm từ đây đến cuối cuộc đời liệu có còn ai đến đốt cây đào hoa của thiếp nữa không. Chứ thiếp giờ đây chỉ muốn được bình yên.
Hình ảnh
Một khi bạn muốn bình yên thì sẽ bình yên thôi. Nếu đi bước nữa sẽ vất vả. Cây đào hoa của bạn cháy? Thật hình tượng ! Giá như cung nô không có triệt, cung di không có quyền.và.. giá như..
Đời đâu phải như mình muốn bạn, và sẽ k có chữ giá như hi
Đầu trang

Gioheomay
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi Gioheomay »

Bạn muốn là được. Bạn hiểu số thế cơ mà. Thiệt về kinh tế, nhẹ về đầu óc. Hoặc ngược lại. Mình nói gì ko phải bỏ qua nhé. Vì thấy tiêu đề "ác" quá nên mạo muội còm vài cái
Được cảm ơn bởi: Linhchauhacbach
Đầu trang

Hungternopil
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi Hungternopil »

âu cũng là do linh châu thích hắc bạch phân mình, cứ cố níu kéo cố phân chia ra thôi. thử buông bỏ cái xem nào cho nó nhẹ đầu , dù nó khó khăn thật.
Được cảm ơn bởi: Linhchauhacbach
Đầu trang

Linhchauhacbach
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi Linhchauhacbach »

Hungternopil đã viết: 23:52, 19/07/19 âu cũng là do linh châu thích hắc bạch phân mình, cứ cố níu kéo cố phân chia ra thôi. thử buông bỏ cái xem nào cho nó nhẹ đầu , dù nó khó khăn thật.
Thiếp cũng buông rồi đó đại sư, cũng do cái tính của thiếp hắc bạch phân minh, đúng sai rõ ràng, mà trên đời này chưa chắc cái gì bạn cho đúng là đúng, sai chưa hẳn là sai, tất cả do lòng người. Thiếp đã buông bỏ rồi đó đại sư, không còn hỏi vì sao nữa. Mong mình như kẻ ngoài cuộc nhìn thế sự xoay vần. Chỉ mong đừng có thêm một mồi lửa nào nửa, để thiếp được an nhiên. Cảm ơn đại sư đã tỏ lòng của thiếp.
Được cảm ơn bởi: Hungternopil, cự nhật không kiếp, Hà Túc Đạo
Đầu trang

Hungternopil
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi Hungternopil »

Linhchauhacbach đã viết: 10:38, 20/07/19
Hungternopil đã viết: 23:52, 19/07/19 âu cũng là do linh châu thích hắc bạch phân mình, cứ cố níu kéo cố phân chia ra thôi. thử buông bỏ cái xem nào cho nó nhẹ đầu , dù nó khó khăn thật.
Thiếp cũng buông rồi đó đại sư, cũng do cái tính của thiếp hắc bạch phân minh, đúng sai rõ ràng, mà trên đời này chưa chắc cái gì bạn cho đúng là đúng, sai chưa hẳn là sai, tất cả do lòng người. Thiếp đã buông bỏ rồi đó đại sư, không còn hỏi vì sao nữa. Mong mình như kẻ ngoài cuộc nhìn thế sự xoay vần. Chỉ mong đừng có thêm một mồi lửa nào nửa, để thiếp được an nhiên. Cảm ơn đại sư đã tỏ lòng của thiếp.
Còn trời còn nước còn non
Còn cô hàng xóm còn thằng đốt chơi.
:))
Được cảm ơn bởi: Linhchauhacbach, Tealightdalat
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”