Nhật nguyệt chiếu bích gặp Hoá kỵ

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
vnfaker98
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Re: Nhật nguyệt chiếu bích gặp Hoá kỵ

Gửi bài gửi bởi vnfaker98 »

Chủ topic cứ trải qua vận liêm trinh địa ko đà la kiếp đi đã...vận đó sẽ là 1 vận đầy khó khắn..

Thanh long là 1 dịp hên dịp may nhỏ..còn kỵ cư điền thì nhà đất khó mua bán...

Vào vận cung mùi đc nhật nguyệt kỵ linh chiếu nhưng mệnh phá quân cơ bản ko hợp với bộ chính tinh và sát tinh đó...

Đương số nên làm công ăn lương hoặc có chăng là buôn bán nhỏ , sống chuẩn mực và cũng chớ ảo tưởng hão huyền về sự giàu sang

Ls này ko có điều đó.

Vài dòng đến bạn.
Đầu trang

Ngày xanh
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Ngày xanh »

hodinhha79 đã viết: 00:45, 29/07/19 quên không nhắc bạn. nghiên thêm cách song long trung phùng( chung thân phú quý), Lã hậu chuyên quyền nữa nhé. có 3 tuổi oách nhất đấy. mệnh chỉ có ý nghĩa 30 năm đầu + thêm dịch cục. thân có ý nghĩa từ 30 năm hất về sau. sau 30 năm thì lấy thân làm cốt nhé. thân là thân phân, là vị thế , là sức mạnh, trí tuệ sướng khổ tại tấm thân chứ ko phải mệnh đâu . mệnh chỉ là cái cốt, là cơ bản , nội lực( chính là cái bên trong con người ta) cung tật ách một phần nói đến bệnh tật , còn phần lớn nó là cái kho chứa những tiềm năng chưa được khai quật của bản mệnh. chỉ khi nó lên cung thân , chính cung thân mới có năng lực khai quật những tiềm ẩn của cung tật ách. tại sao khi lên cung thân sau 30 năm , nếu cung tật ách tốt thì đến hạn tật ách thì mọi thứ lai tốt và rất hanh thông.????? tai sao. vào hạn tật ách mà chẳng bệnh tật gì , kiếm được bội thu tiền và làm toàn việc lớn.
Đầu trang

Ngày xanh
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Đó là quan niệm của bạn chứ ko phải của mình. Mệnh nhìn thấy đủ nhóm sao: phi sát cô quả và lưu Hà từ di ( gọi gọn là bộ sai lầm tội lỗi ). Với cung mệnh + thân + tật của bạn tôi xin đoán có lúc bạn nghe ( xương khúc kị) bác sĩ phán rằng: “ Tôi rất tiếc bệnh của a chắc phải cắt mất ( vũ sát ) một phần phủ tạng ( phủ ngộ hoả hình kiếp)”. Đó là cái dễ thấy. Mong rằng tôi sai.
Đầu trang

Ngày xanh
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Ne0 đã viết: 00:41, 29/07/19
Ngày xanh đã viết: 00:23, 29/07/19
Ne0 đã viết: 23:48, 28/07/19

Wow, đọc luận của bác chất thật hự. Xin phép được bác chấm thử lá số em liệu đủ phẩm chất chứng quả ngay trong kiếp này k? Mệnh em cũng có Phi Đào Hồng chỉ gặp toàn cát tinh đối cung Thiên di có Triệt cũng thế, cung Tật ách cũng tam hợp Thái tuế nhưng Triệt. Giờ em hết ham vui ưa ồn ào rồi năm sau hạn có Thiên Trù Thiếu Dương Thanh Long Thiên Không Đế Vượng có điềm báo gì k nhỉ vì ngay từ giờ em đã may mắn gặp được bậc Minh sư dẫn dắt?

Hình ảnh
Lá số có nhiều cách hay, bạn có chắc đây là lá số của bạn ko? Mệnh có cách lưỡng liêm cũng ko hay về mặt tình cảm. Còn năm sau hạn Tuần Vũ thanh long bạn sẽ có bước ngoặt quan trọng tại đây. Cũng có duyên vs Tử vi đó. Nhưng đi sai đường rồi. Con thiên không mà bạn nói ko tồn tại, sao địa không mới là thiên không chính hiệu con Nai vàng. Sao thiên trù, thiếu dương, thiếu âm, thiên giải, thiên thọ ... ko có thật. Bạn để ý con thiên giải xem nó luôn nằm cùng phượng cát. Phượng cát cứu giải chứ ko phải nó. Ai đó đã đặt ra thiên giải bởi vì họ ko giải thích đc vì sao khi có phượng cát thì thoát nạn. Phượng cát là ngẩn cao đầu, còn ngóc đầu dậy đc tức còn sống và nó còn nhiều nghĩa nữa . Sao nào ko co lưu truyền trong phú tử vi là đồ giả. Bởi vậy mới có cả rừng sao. Sao đâu lắm thế. Bạn nên đọc Tử vi đẩu số của Trần Đoàn và tham khảo thêm Tử vi phái Đông A.
Nếu lá số này là của bạn thì hay quá.
Quả Phi Liêm tại Mệnh vs Kình Dương Tật ách lông tóc vs sẹo k lệch đi đâu đc :)) chưa kể em còn cả lá số nyc nữa so phát chuẩn luôn, hạn cũng khớp. Mà em k định học sâu về tử vi tại thấy hay hay nên thích tự nghiệm lá số bản thân vs người quen thôi chứ em theo đường tu rồi ^^

Nói thêm về sao triệt của bạn. Nếu nó nằm tại mệnh thì sao? thì sẽ hình thành cách liêm triệt ( quản trị) ko xấu nhưng xấu vs thiên tướng vì tạo ra cách tướng triệt ( lộ mặt) nhưng nếu như bây giờ nó nằm tại cung di thì sao? Nó triệt đc cung ách, cái ách là cái cần đc loại bỏ và cái giá của nó là phá quân cũng bị triệt theo. Bạn khống chế đc phá quân Nhưng triệt tại phá quân làm ngta ngại giao tiếp vs bạn. Muốn biết tu có đắc đạo ko thì phải nhìn ngôi sao đại hao mà đoán. Hết.
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
SucvatDoanTriDung
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi SucvatDoanTriDung »

Cách nhật nguyệt kỵ là cách khá kém. âm dương bị kỵ làm cho lu mờ ánh sáng của âm dương dễ dẫn đến thần kinh kém, các bệnh về mắt và thần kinh, chưa kể hoá kị ko phải là một sao ăn nói dễ nghe.
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
Ne0
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi Ne0 »

Ngày xanh đã viết: 08:16, 29/07/19
Ne0 đã viết: 00:41, 29/07/19
Ngày xanh đã viết: 00:23, 29/07/19

Nói thêm về sao triệt của bạn. Nếu nó nằm tại mệnh thì sao? thì sẽ hình thành cách liêm triệt ( quản trị) ko xấu nhưng xấu vs thiên tướng vì tạo ra cách tướng triệt ( lộ mặt) nhưng nếu như bây giờ nó nằm tại cung di thì sao? Nó triệt đc cung ách, cái ách là cái cần đc loại bỏ và cái giá của nó là phá quân cũng bị triệt theo. Bạn khống chế đc phá quân Nhưng triệt tại phá quân làm ngta ngại giao tiếp vs bạn. Muốn biết tu có đắc đạo ko thì phải nhìn ngôi sao đại hao mà đoán. Hết.
Bác giải thích rõ hơn việc sao Đại hao liên quan đến đường tu đc k ạ? Em k tìm được tài liệu, toàn nói về mấy cái vấn đề tiền tài linh tinh
Đầu trang

Citylights
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi Citylights »

vnfaker98 đã viết: 07:13, 29/07/19 Chủ topic cứ trải qua vận liêm trinh địa ko đà la kiếp đi đã...vận đó sẽ là 1 vận đầy khó khắn..

Thanh long là 1 dịp hên dịp may nhỏ..còn kỵ cư điền thì nhà đất khó mua bán...

Vào vận cung mùi đc nhật nguyệt kỵ linh chiếu nhưng mệnh phá quân cơ bản ko hợp với bộ chính tinh và sát tinh đó...

Đương số nên làm công ăn lương hoặc có chăng là buôn bán nhỏ , sống chuẩn mực và cũng chớ ảo tưởng hão huyền về sự giàu sang

Ls này ko có điều đó.

Vài dòng đến bạn.
Trước tiên cám ơn bác ạ.
Chỉ có điều vì ảnh hưởng của Phá quân khiến em không nghĩ thế.
Em không tin em cày như trâu mà vẫn phải làm công ăn lương, chấp nhận vận mệnh.
Không phải là mơ tưởng hão huyền, mà là vượt nghịch cảnh chứ chấp nhận số mệnh là không có trong suy nghĩ của em.
Đầu trang

tngoc9150
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi tngoc9150 »

hodinhha79 đã viết: 00:23, 29/07/19 haaaa.bạn đừng bị mấy câu phú đó dọa mà luận sai cả lá số. ngày trước cũng luận theo mấy câu phú rồi luận sai bét. Thất sát mà ko gặp được tuần, và lộc hội thì không chết cũng bệnh tật đầy người. Thất sát phải gặp được Tuần, không thì phải ở được la võng . không ở được những chỗ đó thì xung sát đầy người. bạn nên tìm hiểu thêm nữa đi chứ ko phải mình đâu. cứ nói phi liêm là sao nhầm lẫn nhưng khi đi với khôi việt thì phi liêm nhầm lẫn lại trở thành chuẩn chỉ. bạn nen nghiên cứu thêm bộ thiên không, hồng loan gặp triệt nữa nhé( triệt bảo chém cón hồng loan này đi , thiên ko bảo không chém, địa không bảo để nó đấy nó cong giúp mìn, thế là e hồng loan yên tâm ở lại giúp các anh cầy tiền và từ đó cứ gặp được hồng loan là lại có một khoản tiền to.). thấy không kiếp ở phúc tài cho ngay là nghèo hèn, không phải vậy đâu. nhiều người không kiếp phúc tài giàu khủng khiếp..Năm nay là hết hạn cơ cự rồi, nhưng trong đại hạn cơ cự làm được mấy việc:. sinh được 3 đứa con ngoan và khỏe. mua được nhà và xe. luận đoán mệnh mà bỏ thân thì vứt, luận đoán thân mà bỏ thiên di thì xong, mà luận đoán thiên di không thể quên anh bạn nô bộc, những yếu tố đó mới làm lên thân phận mình ở đời , sướng khổ hay nhục vinh. luân đoán tử vi ,đọc sách là đúng nhưng sách vở là của ngày xưa viết chứ ko phải bây giờ. bây giờ xã hội muôn hình vạn trạng nên luận đoán tử vi theo nhưng câu phú mà bạn viết ở trên đó ko còn hợp nữa rồi. bạn chưa nghiên cứu sâu vào bộ vũ hỏa thì bạn nên nghiên cứu tiếp đi. tử vi rộng lớn lắm bạn ơi. sách vợ chỉ 1 phần thôi. ngày xưa làm gì có điền thoại. bây giờ kiếm tiền nhờ điện thoại kinh người. vũ hỏa cứ có giấc mơ đẹp thế là lại có người đặt hàng qua điện thoại, thế là lại kiếm mớ. chỉ tội cứ đến hạn vũ hỏa là phải thay điện thoại mới hơn,đời cao hơn, mua cái máy vi tính tốt hơn buồn lên làm thêm cái máy ảnh .. nhưng được cái nhiều khách hàng đặt hàng qua điện thoại nhiều quá , chóng hết cả mặt....bạn nên học lại cách phối hợp chính tinh, cách đi qua hạn( tuổi kỷ , mệnh thất sát nẳm ở Tý, đến hạn cơ cư thì cuộc đời lên vôi xuống chó) câu này quen không bạn???. đúng là lên voi thật nhưng chưa thấy chó đâu thôi và cũng chưa thấy mất gì, toàn được là chính. tôi khuyên bạn sử dụng sách vở ít, kiêm nghiệm qua luận đoán các lá số.
Bác luận hay quá , bác chiếu cố giúp lá số của e . Cũng cách Nhật Nguyệt Kỵ này ... Nửa năm nay e thấy hơi khó khăn , vì mẹ mà phải chạy vạy , nhưng cũng vì đó mà kế thừa một phần việc kinh doanh của mẹ . E cũng mới cưới vợ tháng 2 âm . Sức khỏe năm nay e thấy k được tốt . Xin hỏi bác e có nên theo đuổi công việc kinh doanh từ mẹ không ? Đây là bất đắc dĩ . Vì cơ mưu , vì giúp mẹ nên e buộc phải tiếp nhận . Mong bác cho ít luận về lá số . Cảm ơn bác ,,,
Hình ảnh
Đầu trang

hodinhha79
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi hodinhha79 »

Bạn triệt gặp ở mệnh, nên ra ngoài. Ra ngoài bạn sẽ dc cả nam nữ giúp đỡ. Hóa kỵ nằm thiên di thì ko nên đi quá xa khỏi nước VN. Ở trong nước tốt hơn. Bạn tiếp quản thì ko dc để ae, bố mẹ nhứng tay vào nữa thì mới ok. Bạn bang giao nhiều vào vì ở ngoài có nhiều bạn hàng tốt và giúp đỡ. Nhưng xũng nói luôn trong những người tốt xen một vài thành phần xấu. Thời gian này nếu bạn làm cùng BM thì càng ngày càng kém. Triệt tại mệnh thì phải ra ngoài mới ok. Bạn có béo ko? Nếu bạn béo thì ok. Mệnh đế vượng phải béo mới ngon. Hai vợ chồng có làm chung ko? Nên làm chung với nhau mới tốt.
Đầu trang

tngoc9150
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi tngoc9150 »

Trước kia còn đi học e cũng bình thường . Nhưng giờ thì béo ạ . Vợ e làm ngành khác . Có e đang tự bơi tự doanh thôi . E cảm ơn vì bác đã bỏ thời gian luận cho e . Nhưng giờ bất đắc dĩ phải đi tiếp rồi bác ạ . K chiến k được . Vì giúp mẹ e. Ngành này e bắt đầu làm mới thôi . Nhưng xung quanh có rất nhiều đối thủ . E nằm ở chính giữa . Nhưng được cái có mẹ e trợ giúp và mẹ cũng là đại thụ . E k thích ngành này . Nhưng lớn giờ cũng đã hiểu câu nghề chọn người là thế nào . E buộc phải theo thôi . Mẹ ổn rồi e sẽ tính sau . À bác cho e hỏi . Liệu bao giờ e có cháu ạ
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”