Nhờ các cao nhân xem hộ lá số nữ Cơ Âm cư Thân, chưa lập gia đình

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
TNN
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Re: Nhờ các cao nhân xem hộ lá số nữ Cơ Âm cư Thân, chưa lập gia đình

Gửi bài gửi bởi TNN »

Andre đã viết: 19:04, 06/08/19 "Rất chung thủy và nghiêm túc, chỉ thích vài người và chờ đợi để rồi lỡ duyên.
Nữ nhân vừa mong đợi một tình yêu, vừa thiếu niềm tin vào tình yêu nên đã lận đận."

Nói thật chị không tin chứ đây là lần đầu tiên vào topic này xem đấy. He he, đọc câu chuyện của chị làm em nhớ một người cũng y chang vậy. Người đó cũng vì chờ đợi trong lặng lẽ mà lỡ làng tình duyên. Người đó đẹp lắm, da trắng môi hồng, răng hạt na. Dáng dong dỏng, tóc đen nháy, chuẩn người đẹp xưa luôn. Ừ, mà nhiều khi cũng hay nhớ, nhưng hôm nay thấy topic này lại nhớ thêm một chút. Cũng chẳng biết nói gì vì em không biết coi tử vi, chỉ là lưu lại chút cảm xúc thôi. Chúc chị sớm có được một gia đình mà mình hằng mơ ước nhé. Vì đến tuổi này rồi, em biết người ta cần một gia đình của riêng mình hơn là tình yêu của ai đó. Cái này em biết đấy vì người đó cũng chỉ mong có vậy. :-h :-h :-h
Về sau người đó cũng lấy chồng, sống với chồng rất hạnh phúc. Cung thân của chị có thiên đồng chắc tính cách cũng vui vẻ lắm nhỉ??? Hi hi
Uh, hình thể đẹp, cũng hơi cao 1m6 thôi. Giờ đỡ đẹp hơn rồi nhưng nói chung cũng còn đẹp, vì dáng người thì không đổi. Ngày xưa mặc đồ bơi ai cũng khen vì hông nở, eo nhỏ giống mẹ. Tính xấu cũng nhiều như hay suy nghĩ, nhiều khi thích một mình còn bình thường thì cũng thích vui với bạn, thi thoảng nóng tính không rõ vào sao nào nhưng mình nghĩ là trực giác tốt và nhiều cảm thông. Tính xấu cũng nhiều thôi kể vậy thôi.
Răng không được hạt na, chỉ trắng thôi, thích truyền thống. Tóc rất đen cũng do di truyền.
Được cảm ơn bởi: Andre, nguoigiaochi
Đầu trang

Andre
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Andre »

TNN đã viết: 19:30, 06/08/19
Andre đã viết: 19:04, 06/08/19 "Rất chung thủy và nghiêm túc, chỉ thích vài người và chờ đợi để rồi lỡ duyên.
Nữ nhân vừa mong đợi một tình yêu, vừa thiếu niềm tin vào tình yêu nên đã lận đận."

Nói thật chị không tin chứ đây là lần đầu tiên vào topic này xem đấy. He he, đọc câu chuyện của chị làm em nhớ một người cũng y chang vậy. Người đó cũng vì chờ đợi trong lặng lẽ mà lỡ làng tình duyên. Người đó đẹp lắm, da trắng môi hồng, răng hạt na. Dáng dong dỏng, tóc đen nháy, chuẩn người đẹp xưa luôn. Ừ, mà nhiều khi cũng hay nhớ, nhưng hôm nay thấy topic này lại nhớ thêm một chút. Cũng chẳng biết nói gì vì em không biết coi tử vi, chỉ là lưu lại chút cảm xúc thôi. Chúc chị sớm có được một gia đình mà mình hằng mơ ước nhé. Vì đến tuổi này rồi, em biết người ta cần một gia đình của riêng mình hơn là tình yêu của ai đó. Cái này em biết đấy vì người đó cũng chỉ mong có vậy. :-h :-h :-h
Về sau người đó cũng lấy chồng, sống với chồng rất hạnh phúc. Cung thân của chị có thiên đồng chắc tính cách cũng vui vẻ lắm nhỉ??? Hi hi
Uh, hình thể đẹp, cũng hơi cao 1m6 thôi. Giờ đỡ đẹp hơn rồi nhưng nói chung cũng còn đẹp, vì dáng người thì không đổi. Ngày xưa mặc đồ bơi ai cũng khen vì hông nở, eo nhỏ giống mẹ. Tính xấu cũng nhiều như hay suy nghĩ, nhiều khi thích một mình còn bình thường thì cũng thích vui với bạn, thi thoảng nóng tính không rõ vào sao nào nhưng mình nghĩ là trực giác tốt và nhiều cảm thông. Tính xấu cũng nhiều thôi kể vậy thôi.
Răng không được hạt na, chỉ trắng thôi, thích truyền thống. Tóc rất đen cũng do di truyền.
Thôi, coi như có duyên với câu chuyện của chị. Em sẽ kể nốt vậy. Người đó cũng vì lỡ làng tình duyên nhưng về sau cũng lấy chồng. Hai vợ chồng yêu thương gắn bó. Nhưng vì một vài lý do mà không có con, đã từng có 1 lần mang thai rồi sảy. Cùng là những người lập gia đình muộn nhưng bố em có vợ, có nhà cửa, có 4 đứa con khỏe mạnh. Cả đời người đó cũng chỉ mong một tiếng gọi là " mẹ". Đến cuối cùng, cũng chỉ có ao ước đấy thôi. Chị mới 38 mà, lo gì. Mẹ em 40 tuổi rồi vẫn sinh được một em cu khỏe mạnh, thông minh hơn cả em ấy chứ. Em còn biết một người 49 tuổi vẫn sinh con trai như thường. Em còn nhỏ quá, chẳng hiểu tâm tư người lớn cao sâu đến nhường nào. Nhưng chắc chắn thời gian quý giá lắm, làm được cái gì cứ làm đi, xây được gì thì cứ xây. Thà làm rồi ân hận cả thể còn hơn để thời gian cứ thế trôi đi.
Nhiều lúc người đó khóc một mình đấy, lúc vui vẻ lại nói so bì, nào là bố em cái gì cũng có còn người đó chẳng có cái gì. Nhưng chắc là nhớ vì người đó lúc nào cũng tỏ ra lạc quan, vui vẻ lắm.
Được cảm ơn bởi: TNN, cự nhật không kiếp
Đầu trang

TNN
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi TNN »

Cám ơn em.
Dù sao mẹ em sinh em trước tuổi 40 rồi mà.
Cố vậy.
Được cảm ơn bởi: Andre, cự nhật không kiếp
Đầu trang

Andre
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Andre »

TNN đã viết: 20:19, 06/08/19 Cám ơn em.
Dù sao mẹ em sinh em trước tuổi 40 rồi mà.
Cố vậy.
Tặng chị nốt cái kết . Người đó thông minh, khéo léo, thấu hiểu lòng người. Có thế nói cái gì cũng có đấy, bao chàng mơ lấy được người như vậy. Cái gì cũng hiểu chỉ duy nhất có một thứ không hiểu. Đây là em đoán thôi. Còn điều đó là gì thì không nói được. Nếu chị hiểu thì suy nghĩ của chị có thể đỡ ách tắc đấy. Không phải cố mà là chị phải quyết tâm vào. Em có thiên đồng ở thiên di đấy, cũng lừ khừ lắm, lại thêm con tam thai nữa nên đẩy đuýt mới chịu đi. Hèm hèm, quyết tâm Lên!
Được cảm ơn bởi: TNN
Đầu trang

Andre
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Andre »

Vì chị đang mệt mỏi với chính cảm xúc và hoàn cảnh của mình nên mới nghĩ phải cố gắng hơn nữa, cố thêm một chút nữa là được. Nhưng mà hình như sai sai rồi. Quyết tâm mà em nói là khi cả trái Tim và cái đầu của chị cùng suy nghĩ, hướng đến một gia đình ấy. Khi đó không cần cố vì bản thân cái sẽ biết phải làm thế nào. Em đoán chị cũng có lựa chọn rồi đấy. Chẳng qua con tim và cái đầu chưa thống nhất được thôi. Đây nhé, cái người đó về sau mới hiểu được là thanh xuân con gái có thì đấy, đợi một người là. lãng phí quá. Chị hiểu được đến đâu thì hiểu Đi. Em không biết gì đâu. Chém gió chút đọc xả stress thôi. Em đang stress lắm. Phải đi xả đây. Hi hi
Đầu trang

anhthu5993
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi anhthu5993 »

TNN đã viết: 19:33, 05/08/19 Chào các cô chú, các bác, các bạn và các em ạ.

Tôi xin hỏi vận mệnh của một nữ nhân năm nay chưa lập gia đình, chưa từng yêu ai.
Nữ nhân khá thông minh, học giỏi nhưng tính tình nhút nhát, an phận và thành công không tương ứng với tài. Dạy học ở một trường lớn.
Bề ngoài cao ráo, cũng khá xinh đẹp nhưng không được ổn định lắm. Khá lãng mạn, đa tài, văn chương tốt, tâm hồn nhạy cảm nhiều người khen là nữ hiếm có (là lời khen thật lòng). Cũng mong muốn thành công hơn việc chỉ gõ đầu trẻ nhưng thi thoảng lại dùng dằng giữa những mong muốn cá nhân và cũng rụt rè mà không mạnh dạn. ĐIều đó lấy đi khá nhiều cơ hội.
Rất chung thủy và nghiêm túc, chỉ thích vài người và chờ đợi để rồi lỡ duyên.
Nữ nhân vừa mong đợi một tình yêu, vừa thiếu niềm tin vào tình yêu nên đã lận đận.

mong xem cho nữ nhân này có tìm được người trong mộng hay không? Ước mơ là chồng là người tinh tế, thông minh, tốt bụng để cùng xây dựng hp, sống với nhau hết kiếp này.
Ngoài ra xem vận hạn sau này có tốt không?
Nữ nhân này vì buồn phiền mà sức khỏe có sa sút, nhất là thần kinh thực vật nhưng nói chung không đến nỗi dù sức khỏe ban đầu khá tốt, thể thao cũng tốt nữa. Trời cho khá nhiều nhưng để lỡ rất nhiều.
Mong có lời nhắc nhở ạ.

Xin chân thành cảm ơn.

Hình ảnh
Chia sẻ của chị khiến em liên tưởng đến hình ảnh giai nhân ngồi một mình bên khung cửa, dưới ánh trăng, tay bứt cánh hoa hồng " yêu - không yêu " từ đêm này qua đêm nọ. Kiểu tranh thời Phục Hưng í. :)

Niềm vui hay nỗi buồn đều đẹp. Chúc chị sớm tìm được hạnh phúc nhé! 😘
Đầu trang

TNN
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi TNN »

anhthu5993 đã viết: 21:21, 06/08/19

Chia sẻ của chị khiến em liên tưởng đến hình ảnh giai nhân ngồi một mình bên khung cửa, dưới ánh trăng, tay bứt cánh hoa hồng " yêu - không yêu " từ đêm này qua đêm nọ. Kiểu tranh thời Phục Hưng í. :)

Niềm vui hay nỗi buồn đều đẹp. Chúc chị sớm tìm được hạnh phúc nhé! 😘

Chỉ sợ là gái già, lại sống không hợp thời thôi :v
Đầu trang

TNN
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi TNN »

Có cao nhân nào cho tôi hỏi một chút nữa thôi ạ.

Tôi dạy ở một trường đại học. Mặc dù thích văn chương nhưng từ nhỏ học về Toán, sau làm về máy tính, tính tình ngay thẳng. Chuyên môn tôi cũng tốt nữa. Không phải kể lể gì đâu, tôi muốn mọi người rõ hơn về mình để có lời giải tốt. Tôi đã phải rất đắn đo khi kể ra thế này vì thực sự không thích lộ về bản thân.

Có điều tôi nhận ra, càng đi xa, tôi càng gặp nhiều người tốt giúp đỡ, nhiều tâm hồn đồng điệu hơn, còn quanh quẩn thì rất không thuận lợi. Đợt tôi công tác, có người bản địa cũng đem lòng quý mến.

Tôi nghĩ , nếu tôi đi xa(như xuất ngoại) có lẽ sẽ tìm được tình duyên của mình tốt hơn. Môi trường của tôi khả năng gặp gỡ người phù hợp không cao, vì cũng không gặp nhiều người độc thân nữa.
Cho tôi hỏi liệu số tôi đi xa được không? Tất nhiên thì tôi vẫn cố gắng thôi ạ. Tôi hy vọng mình khỏe mạnh để tiếp tục.
Ngoài ra một mong ước nữa của tôi là có con cái. Tôi biết cũng hơi muộn màng, lá số của tôi cung tử tức không tốt, nhưng nếu tôi đã có những thiệt thòi trong cung nô bộc và một số thiệt thòi khác, liệu có thể gánh đỡ cung tử tức sau này không? Tôi vẫn luôn cảm thấy mình là một người có thể làm mẹ tốt.

Có vẻ tang môn bạch hổ nghĩa là để tang cho những mối tình kiếp trước của mình hay sao ấy, nghĩa là bình ổn và chờ đợi một sự thay đổi nào đó trong tình yêu. Tôi đọc trong một topic diễn đàn thì thấy vậy, nhưng một số sách nói nghĩa là đổ gẫy, góa bụa. Thực sự nếu lập gia đình trễ thì có thể giải được đúng không? Dù sao tôi cũng đã muộn lắm rồi.

Chỉ có hai vấn đề là con cái và đi xa. Còn về lập gia đình thì đã hỏi. Có lẽ cũng hơi tham lam quá nhưng vẫn nên thử vậy.
Tôi đọc qua và bắt đầu cảm nhận được lá số của mình, nhưng sẽ không bằng anh chi/ các bác ở đây đã nhiều kinh nghiệm. Xin cảm ơn ạ.
Đầu trang

anhthu5993
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi anhthu5993 »

TNN đã viết: 04:02, 10/08/19 Có cao nhân nào cho tôi hỏi một chút nữa thôi ạ.

Tôi dạy ở một trường đại học. Mặc dù thích văn chương nhưng từ nhỏ học về Toán, sau làm về máy tính, tính tình ngay thẳng. Chuyên môn tôi cũng tốt nữa. Không phải kể lể gì đâu, tôi muốn mọi người rõ hơn về mình để có lời giải tốt. Tôi đã phải rất đắn đo khi kể ra thế này vì thực sự không thích lộ về bản thân.

Có điều tôi nhận ra, càng đi xa, tôi càng gặp nhiều người tốt giúp đỡ, nhiều tâm hồn đồng điệu hơn, còn quanh quẩn thì rất không thuận lợi. Đợt tôi công tác, có người bản địa cũng đem lòng quý mến.

Tôi nghĩ , nếu tôi đi xa(như xuất ngoại) có lẽ sẽ tìm được tình duyên của mình tốt hơn. Môi trường của tôi khả năng gặp gỡ người phù hợp không cao, vì cũng không gặp nhiều người độc thân nữa.
Cho tôi hỏi liệu số tôi đi xa được không? Tất nhiên thì tôi vẫn cố gắng thôi ạ. Tôi hy vọng mình khỏe mạnh để tiếp tục.
Ngoài ra một mong ước nữa của tôi là có con cái. Tôi biết cũng hơi muộn màng, lá số của tôi cung tử tức không tốt, nhưng nếu tôi đã có những thiệt thòi trong cung nô bộc và một số thiệt thòi khác, liệu có thể gánh đỡ cung tử tức sau này không? Tôi vẫn luôn cảm thấy mình là một người có thể làm mẹ tốt.

Có vẻ tang môn bạch hổ nghĩa là để tang cho những mối tình kiếp trước của mình hay sao ấy, nghĩa là bình ổn và chờ đợi một sự thay đổi nào đó trong tình yêu. Tôi đọc trong một topic diễn đàn thì thấy vậy, nhưng một số sách nói nghĩa là đổ gẫy, góa bụa. Thực sự nếu lập gia đình trễ thì có thể giải được đúng không? Dù sao tôi cũng đã muộn lắm rồi.

Chỉ có hai vấn đề là con cái và đi xa. Còn về lập gia đình thì đã hỏi. Có lẽ cũng hơi tham lam quá nhưng vẫn nên thử vậy.
Tôi đọc qua và bắt đầu cảm nhận được lá số của mình, nhưng sẽ không bằng anh chi/ các bác ở đây đã nhiều kinh nghiệm. Xin cảm ơn ạ.
Em không rõ lắm chỉ biết Dương Cự là tổ hợp ly hương rất mạnh, Phúc - Phối - Di mà Di VCD có triệt không có sát tinh, tam hợp Dương Cự thì đi được và đi tốt chị ui.
Đầu trang

dunggin
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi dunggin »

Tháng 11 năm 2019 nhưng khả năng thành công không cao.
Tháng 10 năm 2020 nhé;Đối tượng là người khéo ăn nói hiền lành ;thích tranh luận lý luận.
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”