Nếu có một cuộc đua về thành công trên con đường thương nghiệp, hai lá số này ai sẽ thắng ạ?

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Linhchauhacbach
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Re: Nếu có một cuộc đua về thành công trên con đường thương nghiệp, hai lá số này ai sẽ thắng ạ?

Gửi bài gửi bởi Linhchauhacbach »

Mình cũng không biết bạn đã thành công đến mức nào nhỉ, đời còn dài lắm, cuộc đua chưa kết thúc đâu, chưa gì hết bạn nói tử vi k đúng
Được cảm ơn bởi: Andre
Đầu trang

Trung03
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Re: Nếu có một cuộc đua về thành công trên con đường thương nghiệp, hai lá số này ai sẽ thắng ạ?

Gửi bài gửi bởi Trung03 »

Ở thế đi nhờ thì giọng của em thấp lắm mọi người ạ 😂😂😂
Dù có thế nào thì khi đó cũng đặt mình ở thế dưới 😂😂
Giọng điệu này thì phải chăng nghe nhiều lời xu nịnh nên bị bội 😂
Thôi lại xàm quá rồi, thực lòng xin lỗi mọi người về giọng văn của em 😊
Đầu trang

Vukhuc271
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi Vukhuc271 »

Em vẫn đang đi học thì làm gì có thành công gì hả chị :-O Em đâu có nói mình là người thành công đâu :-O

Xương khúc, khôi việt là sao chỉ sự chăm học và học hành tốt đúng không chị. Ls của em ngoài bộ phủ tướng ra thì không có sao gì hết, nhưng em nghĩ mình là người chăm học. Em nói vậy nếu sai mong chị nói cho em tỏ tường? :-bd

Chắc do cái title của em câu like quá, nhưng dù sao cũng là một sự thành công. Vì có nhiều người vào xem và biết đến.

Cám ơn chị tham gia bình luận.

Linhchauhacbach đã viết: 20:15, 11/08/19 Mình cũng không biết bạn đã thành công đến mức nào nhỉ, đời còn dài lắm, cuộc đua chưa kết thúc đâu, chưa gì hết bạn nói tử vi k đúng
Đầu trang

Linhchauhacbach
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi Linhchauhacbach »

K phải có xương khúc khôi việt là học hành tốt đâu, còn nhiều bộ khác nữa, ls chị chỉ có tử tướng cũng học hành tạm
Được cảm ơn bởi: Andre, Vukhuc271
Đầu trang

dunggin
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi dunggin »

Hiệu ứng đám đông thực sự là có sức nặng đấy chứ.
Mệnh chủ CỰ MÔN --> thân chủ Hỏa tinh.
Mình thấy bạn khoe khoang về trình độ học vấn của bản thân và người chồng quá.
Nào là bằng cấp này nọ nghe mà thấy ghét.
Cái gì cũng biết chỉ có biết điều là không thôi.
Hỏi câu khó bỏ xừ.
Đầu trang

Vukhuc271
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi Vukhuc271 »

Tưởng bác dốt thôi, hóa ra còn vô duyên nữa.

Nhảy bổ vào topic của người ta thể hiện gì không rõ, nhưng dốt thì đã thấy và đáng ghét cũng nhìn ra rồi.

Bác vào topic nhưng không trả lời câu hỏi và ra điều ra vẻ dạy đời ai thế bác? ^:)^

Bác đi xin việc bác tường thuật, phỏng vấn thì bác có phải kể tường tận khả năng của bác ra không? Hay lúc đấy ngồi im hạt thị rồi chửi người phỏng vấn hỏi khó :-?

Và có vẻ như ngay cả cái ý của bài viết bác cũng chả hiểu được thì t nghĩ bác chả trả lời nổi đâu.

Dù sao cảm ơn bác ghé qua (mặc dù t thấy bác thật xám xí) :)

dunggin đã viết: 21:25, 11/08/19 Hiệu ứng đám đông thực sự là có sức nặng đấy chứ.
Mệnh chủ CỰ MÔN --> thân chủ Hỏa tinh.
Mình thấy bạn khoe khoang về trình độ học vấn của bản thân và người chồng quá.
Nào là bằng cấp này nọ nghe mà thấy ghét.
Cái gì cũng biết chỉ có biết điều là không thôi.
Hỏi câu khó bỏ xừ.
Được cảm ơn bởi: HamanoRie
Đầu trang

anhthu5993
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi anhthu5993 »

Vukhuc271 đã viết: 18:07, 11/08/19 Cháu/em xin chào các cô bác và anh trên diễn đàn.

Dạo này cháu hay vào diễn đàn để nghe ngóng là chính chứ cháu không biết xem về tử vi đâu ạ. Có xem được cũng là học gạo thôi ạ. Nhưng dù vậy cháu cũng là đứa vốn tính tò mò nên cháu có thắc mắc như sau ạ.

Dưới đây là hai ls của cháu và chồng cháu. Hiện tại thì:

Chồng cháu: Hiền, thông minh giỏi chuyên môn, cơ hội lúc nào của bủa quanh. Chồng cháu tốt nghiệp năm 2015 thạc sĩ. Ngồi nhà không cũng có nhiều lời mời hợp tác, offer vì chồng cháu giỏi chuyên môn. Nhưng nhược điểm là chồng cháu không có khả năng lãnh đạo. (Cháu nghĩ thế vì do hiền quá). Trong khi tài năng thực sự là hơn cháu nhiều. Hiện tại chồng cháu có mở một công ty nhỏ về công nghệ.

Chồng cháu có tứ hoá, hoá quyền, hoá lộc, hoá kị, hoá khoa dội về mệnh. Cháu nghĩ ls như vậy là đẹp đúng không ạ?

Cháu; Hiện tại thì vẫn đang học. Chắc nhìn ls của cháu thì rất là chán. Không có sao ji nói về việc học hành cao cả. Nhưng ngoài đời thì cháu học cao hơn chồng cháu 1 bậc. Nếu như chỉ nhìn tử vi hai lá số này, chắc chắn chồng cháu sẽ ăn đứt cháu đúng không ạ? Nhưng ở ngoài đời, cháu có uy hơn chồng nhiều ạ. Rất nhiều người nói cháu có tố chất lãnh đạo. Cái này thì nhiều người nói chứ không phải một người.

Vậy, cháu muốn hỏi là liêụ do tử vi sai, hay cháu không biết cách xem ạ?

Cháu cảm ơn mọi người đã học tin, và hi vọng sớm nhận được luận từ mọi người ạ.

Chồng
Hình ảnh

Cháu
Hình ảnh
Đặt cái tít giựt mồng quá chi cho bị ném đá đủ gạch xây nhà chưa chị ui ? :))

Theo em tử vi đúng 70%, đã nghiệm lá số của em và nhiều người thấy y xì không trượt phát nào :)

Ls của chị có Phủ Tướng, Ân quang Thiên quý, cũng đủ đẹp rồi. Ân quang thiên quý là may mắn, thuận lợi thi cử, đỗ đạt cao, phú quý đầy đủ đó nhưng nó mang ý nghĩa "được nhờ" tức là có số hưởng ân huệ của trời, hay đc nhờ người khác đề bạt kiểu kiểu vậy, khác các bộ xương khúc, khôi việt, tứ hóa là quyết định tư chất của bản mệnh.

Trình độ học vấn để ss giá trị con người trong khoảng cách lớn: trình độ lớp 12/ đại học / cao học còn như thạc sĩ - tiến sĩ đâu có chênh lệch nhiều.

Bằng cấp cũng không phải thước đo tư chất con người. Như nhiều ông chế tạo khoa học tỉ phú đồ ổng có thèm lấy cái bằng đh đâu. Về tư chất thì lá số ck ăn đứt vợ mọi mặt từ tài năng, tư duy, nhận thức, tính cách. Chưa tính các tổ hợp tinh hệ chỉ riêng vòng trường sinh và vòng thái tuế cũng đã hơn. :)

Về uy ? Bộ Phủ Tướng có năng lực lãnh đạo tốt hơn Cơ Nguyệt Đồng Lương, tam hợp Phúc phối di Sát Phá Tham Tử Vũ Liêm của chị hung dữ hơn Dương Cự. Ck chị thích lánh đời thôi, ko biết đúng không :) . 2 vợ ck người giỏi chuyên môn, người giỏi lãnh đạo thì cùng dựng sự nghiệp chung là quá hợp lý :)
Chúc chị luôn hạnh phúc trong cuộc sống :x
Được cảm ơn bởi: Linhchauhacbach, HamanoRie
Đầu trang

Homnayangi
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Homnayangi »

Em không biết nhiều về tử vi, nhưng em thấy chị mô tả thì anh cũng là người giỏi giang, nếu còn biết nhẫn nhịn vợ thì càng tốt chứ sao, một nhà có người cương thì người còn lại phải nhu, không thì nhanh đứt gãy lắm
Anh nhà chị thể hiện mềm mỏng hơn chị hay không học cao hơn không có nghĩa là kém chị, tuỳ trường hợp mà luận giải cho phù hợp thôi.
Em cũng nóng tính, xong tức lên là mồm miệng xỉ vả không kiềm chế, tính chuyên quyền, vậy nên lại thấy thích những ông tính khéo léo, mềm mỏng, nhưng nhìn chung mình cũng nên sửa đổi, không người ta chả ai chịu mãi được.
Đầu trang

baohan2408
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi baohan2408 »

em không nói về tử vi đâu nhé. nhưng là vợ là chồng thì đừng quá so đo. tiền hô hậu ủng. đồng vợ đồng chồng chứ hơn thua làm chi.
Cá nhân em có nói sai điều gì chị bỏ qua cho nhé <3
Đầu trang

dunggin
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi dunggin »

Tôi tưởng bạn thông minh lắm chứ.Cái tôi làm ấy (trong công việc tôi làm đó gọi là là lắp công tắc 3 chân ).
Xem thái độ và phản ứng của các bên dư lào thôi.
==>Được cảm ơn bởi: Andre <==
Nếu tôi thực sự ác ý thì tôi đã không trả lời câu hỏi rồi.
Bây giờ thì tôi biết là mình phải bật cái công tắc về phía nào rồi.
Năm nay cả hai vợ chông đều dính chuyện lùm xùm thị phi nhé.
Tử Vi công nhận là chuẩn thật.
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”