Tan vỡ tình yêu và tình bạn vì những tham vọng và định hướng khác biệt trong cuộc sống.

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Hình đại diện của thành viên
Triệu Mặc Ngọc
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Tan vỡ tình yêu và tình bạn vì những tham vọng và định hướng khác biệt trong cuộc sống.

Gửi bài gửi bởi Triệu Mặc Ngọc »

Năm nay sau 1 năm quen nhau với nhiều suy ngẫm, những suy tính và cả nhiều nghĩ suy, thì em đã chính thức chia tay người yêu 1 năm qua và chính thức ko làm bạn nữa với những người bạn cũ nữa. Thật ra em chặn số liên lạc của bạn bè cũ vào cuối năm 2018. Em có lập trường của riêng em. Em ko làm bạn nghĩa là em xoá số liên lạc và chặn hẳn luôn ấy. Chứ ko có chuyện như những năm trước. vài tháng hay vài năm nói chuyện lại với nhau. Kết thúc là vĩnh viễn kết thúc :) em nghĩ con người mình nên tập thói quen quyết đoán và giữ lập trường trong tất cả mọi chuyện. Mình nên đưa ra những lựa chọn có lợi cho mình.

Năm nay em bắt đầu giao lưu thân thiện hơn với tầng lớp giàu có mới nổi trong xã hội, em có 1 người tình cũng thuộc tầng lớp giàu có mới nổi trong xã hội (chỉ là người tình để thoả mãn cá tôi cá nhân và những cảm xúc), những người họ hàng xa giàu có và họ giới thiệu mối quan hệ của họ lẫn cho mình lời khuyên trong nhiều thứ cho mình, công việc cuộc sống, và trở thân thiện hơn của họ. Em nhận lời đi chơi, chủ động tới nhà, và tham dự tiệc tùng nhiều hơn. Những người mà lúc trước em thường ít tiếp xúc, em đặt mối quan hệ với họ và học hỏi họ.

Rồi chuyện gì đến cũng phải đến. Sau nhiều lần cố gắng hàn gắn sau 1 năm quen nhau. tụi em chia tay vào ngày hôm qua. quen nhau từ đầu năm 2019 kết thúc cuối năm 2019. Em từ chối những lời mời đi du lịch với gia đình người yêu em, em từ chối những cuộc gặp vs anh ấy và dần giữ khoảng cách. Định hướng của em và anh ấy hoàn toàn khác nhau. Ngoài người yêu chính thức thì em và người yêu em đều có người tình ngoài luồng, những mối quan hệ riêng. Và rồi chia tay. Anh ấy giận dữ, đau buồn. Nhưng tụi em vẫn chia tay. Những gì em kỳ vọng, những gì em mong muốn, những gì anh ấy kỳ vọng và định hướng trong cuộc sống, cả hai đều ko đạt được. Rồi những người tình, những người xung quanh mỗi người nói vào một ít, kết quả là xa nhau.

Trời Sài Gòn những ngày này lúc nào như cũng đổ cơn mưa lớn. Ko phải là những người yêu trước đây em ko yêu. Mà chỉ vì những tham vọng điên cuồng, những dục vọng đam mê thoả mãn cái tôi và cảm xúc mê mải bên tình nhân, những định hướng quá khác biệt trong cuộc sống, những mong cầu quá lớn mà đối phương và bản thân ko thể đáp ứng nổi, cái nắm tay ko đủ chặt để trôi tuột đi giữa biển người mênh mông, những lời nói lời đánh giá của người xung quanh, của bạn bè và người quen biết, mỗi ngày mọi thứ một nhiều hơn một ít. Giống như giọt nước tràn ly có cố gắng cũng ko thể nào đc nữa.

Một năm qua, mọi thứ đều là vô nghĩa. Làm sao để giữ lấy một tình yêu mà nó ko vụt mất ? Làm sao để đừng buông lơi ? Làm sao để sống mà bớt đi những nghĩ suy toan tính ? Từ những chuyện nhỏ nhặt đến những chuyện lớn hơn, đã đẩy mọi chuyện đến bờ vực đổ vỡ.

Từ nay về sau trở đi, em sẽ ko bao giờ còn gặp lại người yêu và bạn bè cũ nữa. Em biết mọi thứ hết rồi. Cuộc sống đưa đẩy nếu mình cưỡng cầu thì mọi chuyện sẽ tồi tệ hơn.

Nếu em quay về với người yêu và những người bạn cũ, những ng em từng dành nhiều tình cảm, tụi nó sẽ đưa dao và đâm em từng nhát một như năm 2018. Em biết chỉ có những người quen biết hiện tại, những người thuộc tầng lớp giàu có mới nổi, những người tình có vẻ lạnh lùng chỉ để thoả mãn cảm xúc ích kỷ cá nhân nhưng lại là người đưa cho em những lời khuyên tỉnh táo nhất để hướng em nhìn thẳng vào thực tế tàn khốc, là người dạy cho em bài học ko bao giờ đc thương hại và nương tay trước kẻ thù của mình hay những kẻ liên kết với kẻ ghét mình, là những người đưa em đi đến thành công !

Năm 2018, em đã từng mềm yếu trước bạn bè và tình nhân cũ ! Năm nay em quyết tâm chà đạp lên tất cả. Chà đạp lên những thứ tình cảm rác rưởi và cảm xúc yếu đuối của bản thân. Những gì đã quyết, những lập trường đã thiết lập, sẽ ko bao giờ lung lay !

Cuộc đời kỳ lạ. Những người mình dành cho thật nhiều tình thương và sự thông cảm, cuối cùng lại là người quay ra hại mình và cắn mình trước tiên !

Hình ảnh
Đầu trang

Ngày xanh
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Re: Tan vỡ tình yêu và tình bạn vì những tham vọng và định hướng khác biệt trong cuộc sống.

Gửi bài gửi bởi Ngày xanh »

Triệu Mặc Ngọc đã viết: 15:32, 13/08/19 Năm nay sau 1 năm quen nhau với nhiều suy ngẫm, những suy tính và cả nhiều nghĩ suy, thì em đã chính thức chia tay người yêu 1 năm qua và chính thức ko làm bạn nữa với những người bạn cũ nữa. Thật ra em chặn số liên lạc của bạn bè cũ vào cuối năm 2018. Em có lập trường của riêng em. Em ko làm bạn nghĩa là em xoá số liên lạc và chặn hẳn luôn ấy. Chứ ko có chuyện như những năm trước. vài tháng hay vài năm nói chuyện lại với nhau. Kết thúc là vĩnh viễn kết thúc :) em nghĩ con người mình nên tập thói quen quyết đoán và giữ lập trường trong tất cả mọi chuyện. Mình nên đưa ra những lựa chọn có lợi cho mình.

Năm nay em bắt đầu giao lưu thân thiện hơn với tầng lớp giàu có mới nổi trong xã hội, em có 1 người tình cũng thuộc tầng lớp giàu có mới nổi trong xã hội (chỉ là người tình để thoả mãn cá tôi cá nhân và những cảm xúc), những người họ hàng xa giàu có và họ giới thiệu mối quan hệ của họ lẫn cho mình lời khuyên trong nhiều thứ cho mình, công việc cuộc sống, và trở thân thiện hơn của họ. Em nhận lời đi chơi, chủ động tới nhà, và tham dự tiệc tùng nhiều hơn. Những người mà lúc trước em thường ít tiếp xúc, em đặt mối quan hệ với họ và học hỏi họ.

Rồi chuyện gì đến cũng phải đến. Sau nhiều lần cố gắng hàn gắn sau 1 năm quen nhau. tụi em chia tay vào ngày hôm qua. quen nhau từ đầu năm 2019 kết thúc cuối năm 2019. Em từ chối những lời mời đi du lịch với gia đình người yêu em, em từ chối những cuộc gặp vs anh ấy và dần giữ khoảng cách. Định hướng của em và anh ấy hoàn toàn khác nhau. Ngoài người yêu chính thức thì em và người yêu em đều có người tình ngoài luồng, những mối quan hệ riêng. Và rồi chia tay. Anh ấy giận dữ, đau buồn. Nhưng tụi em vẫn chia tay. Những gì em kỳ vọng, những gì em mong muốn, những gì anh ấy kỳ vọng và định hướng trong cuộc sống, cả hai đều ko đạt được. Rồi những người tình, những người xung quanh mỗi người nói vào một ít, kết quả là xa nhau.

Trời Sài Gòn những ngày này lúc nào như cũng đổ cơn mưa lớn. Ko phải là những người yêu trước đây em ko yêu. Mà chỉ vì những tham vọng điên cuồng, những dục vọng đam mê thoả mãn cái tôi và cảm xúc mê mải bên tình nhân, những định hướng quá khác biệt trong cuộc sống, những mong cầu quá lớn mà đối phương và bản thân ko thể đáp ứng nổi, cái nắm tay ko đủ chặt để trôi tuột đi giữa biển người mênh mông, những lời nói lời đánh giá của người xung quanh, của bạn bè và người quen biết, mỗi ngày mọi thứ một nhiều hơn một ít. Giống như giọt nước tràn ly có cố gắng cũng ko thể nào đc nữa.

Một năm qua, mọi thứ đều là vô nghĩa. Làm sao để giữ lấy một tình yêu mà nó ko vụt mất ? Làm sao để đừng buông lơi ? Làm sao để sống mà bớt đi những nghĩ suy toan tính ? Từ những chuyện nhỏ nhặt đến những chuyện lớn hơn, đã đẩy mọi chuyện đến bờ vực đổ vỡ.

Từ nay về sau trở đi, em sẽ ko bao giờ còn gặp lại người yêu và bạn bè cũ nữa. Em biết mọi thứ hết rồi. Cuộc sống đưa đẩy nếu mình cưỡng cầu thì mọi chuyện sẽ tồi tệ hơn.

Nếu em quay về với người yêu và những người bạn cũ, những ng em từng dành nhiều tình cảm, tụi nó sẽ đưa dao và đâm em từng nhát một như năm 2018. Em biết chỉ có những người quen biết hiện tại, những người thuộc tầng lớp giàu có mới nổi, những người tình có vẻ lạnh lùng chỉ để thoả mãn cảm xúc ích kỷ cá nhân nhưng lại là người đưa cho em những lời khuyên tỉnh táo nhất để hướng em nhìn thẳng vào thực tế tàn khốc, là người dạy cho em bài học ko bao giờ đc thương hại và nương tay trước kẻ thù của mình hay những kẻ liên kết với kẻ ghét mình, là những người đưa em đi đến thành công !

Năm 2018, em đã từng mềm yếu trước bạn bè và tình nhân cũ ! Năm nay em quyết tâm chà đạp lên tất cả. Chà đạp lên những thứ tình cảm rác rưởi và cảm xúc yếu đuối của bản thân. Những gì đã quyết, những lập trường đã thiết lập, sẽ ko bao giờ lung lay !

Cuộc đời kỳ lạ. Những người mình dành cho thật nhiều tình thương và sự thông cảm, cuối cùng lại là người quay ra hại mình và cắn mình trước tiên !

Hình ảnh
Mệnh âm dương đủ bộ tam ám, ngôi sao tình yêu thì đã hỏng roi còn đâu. Trách chi ai!
Được cảm ơn bởi: Triệu Mặc Ngọc
Đầu trang

larsion
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Re: Tan vỡ tình yêu và tình bạn vì những tham vọng và định hướng khác biệt trong cuộc sống.

Gửi bài gửi bởi larsion »

Ngày xanh đã viết: 17:56, 13/08/19
Triệu Mặc Ngọc đã viết: 15:32, 13/08/19
Mệnh âm dương đủ bộ tam ám, ngôi sao tình yêu thì đã hỏng roi còn đâu. Trách chi ai!
Bác ngày xanh dạo này hết đăng giáo trình tử vi rồi sao? :-/
Đầu trang

truy mệnh
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi truy mệnh »

Đừng nên oán hận tại sao chưa được thong dong Đãi vàng trong cát thì đừng kể công Nhạn bay qua Hàm dương chỉ để lại bóng Chim uyên bay qua bến cát không lưu dấu vết Từng trải qua nửa ngọt nửa đắng Nhiều lo nhiều buồn cũng chẳng ích gì Đúng là hoa đào chịu đựng đã lâu Chỉ lưu lại một hoa làm bạn với gió xuân
Được cảm ơn bởi: larsion, Triệu Mặc Ngọc
Đầu trang

Ngày xanh
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

larsion đã viết: 17:59, 13/08/19
Giáo trình thiếu gì, khi nào rãnh viết tiếp. Hi
Đầu trang

Triệu Mặc Ngọc
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Triệu Mặc Ngọc »

Hôm nay ngồi suy ngẫm và xâu chuỗi những sự việc đã xảy ra trong 4 năm đi vào hạn đào hoa thiên không trực tiếp này. E cảm thấy quá buồn khổ. Đến nỗi nỗi buồn trong em là mênh mông. Nỗi buồn như vón cục lại, ko thể xắt ra, ko thể mất đi, ko thể tan biến.

Người yêu năm ngoái đã chia tay, người yêu năm nay cũng đứt. Thú thật với bác, cả hai anh đều cao to đẹp trai và đều rất trẻ và đều là nghệ sĩ (anh năm ngoái 2018 là DJ trong quán bar sau này bỏ nghề qua Bắc Âu xkld vì nghề này con gái làm mới có tiền còn trai ko có tiền đâu, người yêu năm nay của em là 1 hoạ sĩ). Em chia tay vì nó liên quan nhiều đến vấn đề kinh tế khiến em rất đau đầu. Vì cả hai đều làm công việc rất vất vả và ko có tiền. Đều ko có nhà lẫn hộ khẩu thành phố. 1 người thì phải nuôi bố mẹ già yếu bệnh tật. 1 người thì thuê phòng trọ 1,2 triệu ở, cuộc sống người nghệ sĩ mà ko mấy nổi tiếng nó thật sự bấp bênh lắm. Đi ăn cũng ko có tiền, em thật sự khó chịu. Nhưng ngoài thế ra người yêu của em cũng là đứa sống bằng lòng. Nghĩa là nó chỉ cần đi làm cv nó thích, tháng có mấy triệu bạc, thuê cái phòng nhỏ nhỏ sống. Hàng tháng chi trả tiền điện, nước, tiền phòng, đủ tiền ăn là vui.

Người tình của em (ko phải ng yêu, là 1 đứa khác nữa) nó là 1 người rất thành công trong kdoanh. Nhưng do vài lý do về khiếm khuyết về mặt tính cách (thằng này tính khí rất kém) mà nó vẫn độc thân ở tuổi 33. Nó nói với em :Khuyên em nên bớt toan tính chuyện tiền bạc và sống thực dụng với ng khác đi. Sống thoáng lên đừng có keo. Em có tiền mà đừng tiếc đừng chửi đi chửi lại 1 chuyện mãi. Mình phải cho đi nhiều hơn mới hạnh phúc. Nếu anh muốn thì anh đã cưới từ lâu lắm rồi ko phải đợi tới bây giờ. Hồi xưa nếu anh muốn cưới, anh đã cưới 1 con bên quận 9, anh đc 1 căn nhà và 1 công ty trên 3 tỷ, nhưng mà anh ko lấy.

người tình của em vẫn kêu chạy qua chỗ em mỗi cuối tuần hay ngay cả khi nó đang làm, đi hơn 2 tiếng. Nhưng em cảm thấy ko thích tính cách đó nên ko muốn gần gũi hay tiếp xúc. Em thấy nó đáng sợ và đáng ghét thì đúng hơn. Và em cũng sợ nhiều cái khác nữa. Em ko thoải mái với nó. Vì em qua mặt đc người yêu em chứ thằng này thì nó nhìn thấu suy nghĩ con người của em, nó đoán đc những gì em nghĩ hay em làm. Nên em giữ khoảng cách tối đa với nó.

Với lại dạo này em ko có nhiều thời gian, em làm cv của em, nghiên cứu về thị trường. Thời gian rảnh em tham gia những cuộc hội họp, tiệc tùng để tạo quan hệ với những người họ hàng xa giàu có mà mấy chục năm qua em ko có dịp gần gũi (có ông chú em 3 căn biệt thự bên phú mỹ hưng cho thuê), với kết bạn vs những bạn bè khác thuộc tầng lớp giàu có mới nổi, hoặc tài năng. Và thời gian rảnh em đi chơi 1 mình. Em từ chối những cuộc gặp gỡ vs người tình và cả những chuyến đi chơi chung vs gia đình ng yêu và gthieu em với mấy nhóm nghệ sĩ. Hậu quả của những việc làm ấy là mối quan hệ tan vỡ luôn.

Tham vọng của em hơi lớn. Nên em thấy mình cũng đang phải trả giá cho nó rồi !

Triệu Mặc Ngọc đã viết: 15:32, 13/08/19 Năm nay sau 1 năm quen nhau với nhiều suy ngẫm, những suy tính và cả nhiều nghĩ suy, thì em đã chính thức chia tay người yêu 1 năm qua và chính thức ko làm bạn nữa với những người bạn cũ nữa. Thật ra em chặn số liên lạc của bạn bè cũ vào cuối năm 2018. Em có lập trường của riêng em. Em ko làm bạn nghĩa là em xoá số liên lạc và chặn hẳn luôn ấy. Chứ ko có chuyện như những năm trước. vài tháng hay vài năm nói chuyện lại với nhau. Kết thúc là vĩnh viễn kết thúc :) em nghĩ con người mình nên tập thói quen quyết đoán và giữ lập trường trong tất cả mọi chuyện. Mình nên đưa ra những lựa chọn có lợi cho mình.

Hình ảnh
Đầu trang

nilegem
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi nilegem »

chỉ có 1 cách để thoát khỏi biển mê, hãy đi theo Phật di lặc Osho, nếu bạn biết tiếng Anh, hãy nghe giảng, nếu không thì mua sách osho đọc

nếu bạn tự mình muốn vượt qua

hãy để mình chìm vào 1 cái gì đó có ích, như càng đau thì phải tìm cái nào đau hơn để xóa đi tạm thời rồi quên nỗi đau đi vĩnh viễn

như là thuốc giảm đau thì nó làm đau rát nóng cả 1 vùng khi bôi lên và rồi cái đau cục bộ biến mất

đừng chú ý tới nỗi đau tạm thời đừng chống trả nó vì như vậy sẽ làm nó mạnh lên, hãy tìm cách quên nó đi, đừng nghĩ về nó

hiện mình chưa biết cách bạn có thể nghe Osho để biết hơn
Đầu trang

hoavan004
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi hoavan004 »

Vâng bạn Ngọc ạ, thế giới này mà không có tình bạn tình yêu thì quả là vô vị.
Đầu trang

HamanoRie
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi HamanoRie »

Triệu Mặc Ngọc đã viết: 20:24, 13/08/19
Ui kiểu tóc mới của cậu xinh quá cơ. Tớ phải công nhận cậu xinh thật. Cái này ko phải tớ nịnh đâu mà người đẹp để kiểu tóc nào cũng đẹp.
Thôi đừng tức cậu ơi. Tức nhiều mau già đấy. :D
Tớ quote Ngọc sang đây nhé, cho đỡ phiền. Hôm nay tớ thấy Ngọc comment vào fanpage hihi. Mới đổi tên facebook nhỉ, nhưng nhìn notification tớ nhận ra cậu luôn. Tên thật hả Ngọc? Tên đẹp đó :-bd

Tớ đang cho cháu đi chơi nên đọc câu được câu chăng tâm sự mới của cậu, không nhập tâm lắm, sozi trước nhe. Năm nay tình duyên vẫn chán vậy, thì thôi đừng buồn quá Ngọc nhé. Còn bạn bè cậu chơi xấu gì cậu? Chia sẻ đi cho đỡ cay [-O<
Đầu trang

Ngày xanh
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

larsion đã viết: 17:59, 13/08/19

Định mệnh là gì? Xin lỗi là ko có ý giải thích tất cả qua vài dòng sơ lược như này.

Các trường hợp sau đây luôn xảy ra, cũng có thể có trường hợp khác nhưng ko nhắc đến tại đây:

Mệnh tử vi, luôn luôn có con là thái dương, ách là thiên đồng.

Mệnh là thiên cơ, cha là tử vi, có vợ là thái dương, con của thiên cơ luôn là vũ khúc, nô là liêm trinh.

Mệnh thái dương, có vợ thiên đồng, ách là liêm trinh.

Mệnh vũ khúc, cha là thái dương.

Mệnh thiên đồng, cha là vũ khúc, có con là liêm trinh, nô luôn là tử vi.

Mệnh liêm trinh, ách thiên cơ, nô là thái dương.

Mệnh thiên phủ, cha là thái âm, vợ là phá quân, di là thất sát, nô là thiên lương.

Mệnh thái âm, cha là tham lang, con phá quân, nô là thất sát.

Mệnh tham lang, cha là cự môn, vợ là thiên phủ.

Mệnh cự môn, cha là thiên tướng, vợ là thái âm, con là thiên phủ, ách là phá quân.

Mệnh thiên tướng, cha là thiên lương, vợ tham lang, con là thái âm, di là phá quân.

Mệnh thiên lương, cha là thất sát, con là tham lang, vợ là cự môn, nô phá quân.

Mệnh thất sát, vợ thiên tướng, con là cự môn, ách là thái âm, di là thiên phủ.

Mệnh phá quân, ách là thiên lương, di là thiên tướng, nô luôn là cự môn.

Ví dụ:
Mệnh thiên tướng, cha là thiên lương, vợ tham lang, con là thái âm, di là phá quân. ( mệnh là người dễ thương, cha là người hiền lương, vợ là kẻ nhiều tham vọng, con thì âm thầm hưởng phúc, người ngoài ưa gắn bó hoặc mệnh là kẻ chẳng dễ thương, cha có thể bất lương, vợ là kẻ tham lam, con thì sống âm thầm, người ngoài thì ko thích gắn bó)
Đây chỉ là hướng để luận đoán trong rất nhiều hướng đoán, phụ thuộc vào bàng tinh. ( Mệnh tướng đi vs địa kiếp, thê tham đi vs thiên ko => mệnh và thê cùng 1 hội chẳng ra gì hoặc mệnh tướng ngộ kiếp di phá ngộ không => mệnh chẳng tốt đẹp người ta bỏ mặt cũng đáng). Đáp số vẫn là bàng tinh, mỗi một sao kiếp chưa hẳn đã xấu xa, đi vs tang hư khách, kình hình hỏa linh ... mới ra vậy.
Các trường hợp khác bạn tự điền vào.
Được cảm ơn bởi: larsion, Triệu Mặc Ngọc
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”