Tan vỡ tình yêu và tình bạn vì những tham vọng và định hướng khác biệt trong cuộc sống.

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Hình đại diện của thành viên
Triệu Mặc Ngọc
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Re: Tan vỡ tình yêu và tình bạn vì những tham vọng và định hướng khác biệt trong cuộc sống.

Gửi bài gửi bởi Triệu Mặc Ngọc »

hoavan004 đã viết: 20:28, 13/08/19 Vâng bạn Ngọc ạ, thế giới này mà không có tình bạn tình yêu thì quả là vô vị.
Vâng bác. Cuộc sống bây giờ ko đến nỗi vất vả nhưng quá trống trải cô đơn. Em cũng ko hiểu sao. Mình có bố mẹ, anh em và họ hàng, người yêu, người tình đầy đủ. Nhưng mình lại ko hạnh phúc. Em lúc nào cũng buồn, cũng cô đơn, cũng cảm thấy như chỉ có một mình, em nằm mơ thấy ác mộng, cảm giác như lúc nào cũng chỉ có một mình em. Chắc bác cũng thấm thía cái nỗi cô đơn như em. Chỉ đơn giản là định hướng quá khác biệt trong cuộc sống và em cảm thấy mình ko được thấu hiểu, ko đc cảm thông. Nên em tự động rời đi thôi. Cô đơn này là em chọn cho chính bản thân mình. Em tự chọn cuộc sống cô đơn này mà, em tự trách chính bản thân mình thôi.

Tháng này em chủ động chia tay người yêu. Và huỷ chuyến đi du lịch Đà Nẵng Nha trang cùng gd người yêu. Từ chối gặp tất cả những hội bạn nghệ sĩ của người yêu. Lần này chính thức sau này em cũng ko gặp lại, em ko muốn hỏi thăm, ko muốn nhớ lại cũng ko muốn mềm lòng. Và bạn cũ cũng vậy. Những người bạn suốt 4 năm thời đại học, em block hơn 1 năm nay rồi. Đã ko hợp ko đc rồi thì thôi, em cũng ko muốn tình trạng như 2018 nữa. Em rất bối rối những chuyện như 2018.

Hôm nay người tình của em block hết mọi số liên lạc của em sau cái hẹn lần thứ 3 em huỷ. Em chỉ nhắn 1 dòng tin nhắn duy nhất “Ko phải em ko muốn gặp anh, cũng ko phải em muốn trễ hẹn để anh phải chờ suốt mấy tiếng đồng hồ, ko phải là em ko nhớ anh. Ko phải em từ chối những cuộc gặp anh chủ động mỗi cuối tuần khi anh có thời gian rảnh. Chỉ là bên cạnh anh em cảm thấy mình ko đc chia sẻ và thấu hiểu mà thôi.”

Em cảm thấy quá cô đơn và ko biết phải bắt đầu mở lòng như thế nào và bằng cách nào. Vậy là em đã cắt đứt toàn bộ liên lạc với bạn bè và tình nhân vào năm thiên không cô quả. Tự em xa lánh người ta. Xa lánh cuộc sống.

Thật ra em ko cần nhiều như vậy. Chỉ cần gia đình và một người duy nhất ấm áp đưa đôi tay ôm lấy mình vào lòng. Một người duy nhất trong cuộc sống của mình mà thôi.
Được cảm ơn bởi: Hungternopil, hoavan004
Đầu trang

Triệu Mặc Ngọc
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Re: Tan vỡ tình yêu và tình bạn vì những tham vọng và định hướng khác biệt trong cuộc sống.

Vấn đề 2018 đầu tư chứng khoán thôi cậu. Nghe lời bạn bè xúi nên đầu tư 1 tỷ vào chứng khoán. Sau lỗ mấy chục triệu phải rút ra hết (vừa lỗ 50.60tr lại còn lỗ lãi suất 2 năm gửi ngân hàng. 1 tỷ đó để ngân hàng 2 năm cũng đc gần 200tr đó). Tớ đã bảo đợt tháng 6 2018 ông già bán hết đi nhưng ổng cứ cãi ngang rồi tự làm theo ý ổng rồi toàn làm những chuyện ko ra gì nhảm nhí bực mình lắm. Kết quả lỗ tiền 2 năm gửi tiết kiệm. Chôn vốn 2 năm. Bây giờ sửa nhà bán hết để lấy lại tiền làm nhà với đầu tư bds mua đất thôi với cho em trai tớ đi qua châu âu du học. Nhà tớ trước giờ chủ yếu là kiếm tiền nhờ mua bán bất động sản. Năm 2017 bất động sản lên lời 5.7 tỷ. Qua 2018 dư tiền quá nên làm toàn chuyện ăn hại. Nhà thiếu hoà khí ngột ngạt căng thẳng quá. Bất đồng trong cuộc sống và làm ăn nên cũng ít ngồi nói chuyện. Tớ bỏ nhà đi 5.6 năm mới về cuối năm 2017 đầu 2018 đến giờ thôi. Tại vì những chuyện như thế này nên tớ ko thích về nhà. Vs nhà tớ trước đây nhiều chuyện. lúc nào cũng loạn lên nên tớ ko có cảm giác của tổ ấm.

Tớ phát hiện mình đang có triệu chứng dấu hiệu của bệnh trầm cảm khá nặng vào 2019 này. Tớ thấy ảo giác và nằm mơ thấy ác mộng với tần suất thường xuyên hơn. Vấn đề đó ảnh hưởng nghiêm trọng đến sức khoẻ. 2 năm nay tớ ngủ ko ngon, đêm ngủ tớ toàn phải mở đèn sáng trắng để ko thấy ảo giác với ác mộng vì hầu như là cứ ngủ là thấy ác mộng. Có khi 3.4h sáng ko ngủ đc hoặc đang ngủ dậy nửa đêm sau vật vờ như bóng ma. Tớ rất muốn có ai đó để gọi đt cầu cứu vào giờ đó, chỉ để có ai đó cho tớ nghe giọng để yên tâm hơn nhưng mà ng ta còn phải đi làm nên 3.4h sáng ko gọi đc nên là thôi. Nó ảnh hưởng đến tóc rụng và nội tiết nữa. Nên tớ sẽ sắp xếp đi chơi 1 thời gian, đi du lịch và gặp bác sĩ tâm lý. Vấn đề trầm trọng hơn mình tưởng. Tớ thấy mình tự tách mình ra khỏi bạn bè, xã hội, người yêu và cuộc sống. Vấn đề ko phải là bạn bè hay nhân tình tớ quá xấu xa hay tớ ghét họ. Hơn nữa tớ còn rất nể và ngưỡng mộ tài năng, nghị lực, bạn tớ nhiều người rất giỏi. Chỉ là tớ ko thích sự ghê gớm quá mức và cảm thấy khó chia sẻ, khó tìm đc sự đồng cảm thấu hiểu thôi nên tớ tự tách riêng ra. Tớ muốn có một người hết sức dịu dàng và ấm áp luôn ôm mình vào lòng. Nhưng mà chắc ko có được. Tớ cần sự ấm áp và dịu dàng, cảm thông rất nhiều nhưng tớ ko có nên chọn sự cô đơn. Vạn sự tuỳ duyên.

Cuộc sống mà cậu.

HamanoRie đã viết: 20:31, 13/08/19
Triệu Mặc Ngọc đã viết: 20:24, 13/08/19
Ui kiểu tóc mới của cậu xinh quá cơ. Tớ phải công nhận cậu xinh thật. Cái này ko phải tớ nịnh đâu mà người đẹp để kiểu tóc nào cũng đẹp.
Thôi đừng tức cậu ơi. Tức nhiều mau già đấy. :D
Tớ quote Ngọc sang đây nhé, cho đỡ phiền. Hôm nay tớ thấy Ngọc comment vào fanpage hihi. Mới đổi tên facebook nhỉ, nhưng nhìn notification tớ nhận ra cậu luôn. Tên thật hả Ngọc? Tên đẹp đó :-bd

Tớ đang cho cháu đi chơi nên đọc câu được câu chăng tâm sự mới của cậu, không nhập tâm lắm, sozi trước nhe. Năm nay tình duyên vẫn chán vậy, thì thôi đừng buồn quá Ngọc nhé. Còn bạn bè cậu chơi xấu gì cậu? Chia sẻ đi cho đỡ cay [-O<
Được cảm ơn bởi: Hungternopil
Đầu trang

Kiennguyen120890
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Kiennguyen120890 »

Những người bất hiển công danh
Cũng bởi Nhật Nguyệt đồng tránh Sửu Mùi
Mải mê trăng gió, hàm vui khó đạt được sở nguyện lắm
Số bạn hợp làm kinh doanh riêng,
Nếu có duyên với huyền học và phật pháp thì cố gắng tu tập nhé
Được cảm ơn bởi: Triệu Mặc Ngọc, Hungternopil
Đầu trang

HamanoRie
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi HamanoRie »

Năm nay chứng khoán chán lắm Ngọc ạ. Nhà tớ ai cũng lỗ chổng gọng ra. Riêng cái món này, tớ nghiệm ra rồi. Biết trước hạn năm đó xấu nhẽ ra nên tránh để đỡ tổn thất nặng. Giờ thua lỗ cũng đã rồi, của đi thay người thôi vậy. Đến vận đẹp cậu lại đầu tư kiếm lời sau. Chứ giờ tiếc đứt ruột vì cái thằng chứng đấy thì vô cùng lắm huhu. Nhà tớ cũng phải tự AQ mãi đấy, mỗi mẹ tớ lãi nhưng bố với 2 chị tớ thua gần 2 tỉ rồi 😂

Còn vụ tâm trạng trống rỗng như trầm cảm của cậu thì ngay thời điểm này tớ cũng lại rơi vào này. Thấu hiểu lắm. Cảm giác không ai hiểu mình, dù mọi người vẫn hỏi thăm đều đều, quan tâm mình có phải không? Mà tớ để ý TMN bị thường xuyên hơn tớ và bị từ cách đây mấy năm rồi, tớ mới bị 2 năm thôi nên cũng đỡ hơn. Cậu nên đi bác sĩ thật đấy. Người có chuyên môn mới giúp mình tự tìm cách gỡ rối được. Chỉ có một mình mình thì cảm thấy vô phương lắm, không biết lối mà đi. Để càng lâu thì thời gian tái phát bệnh càng chóng đó :(
Đầu trang

HamanoRie
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

À đúng rồi, tớ quên mất. Nhắc đến đi du lịch, thì Triệu Mặc Ngọc ghé Hà Nội đi. Tớ sẽ mời cậu qua tiệm bánh tớ để thưởng thức tâm huyết của mình, đảm bảo sẽ làm cậu vui vì tâm hồn ăn uống của chúng ta rất giống nhau mà :D. Tớ sẽ đãi cậu thêm món ăn linh hồn của Hà Nội là chả cốm mộc. Tớ hay hấp cùng lá sen thơm lắm. Trong năm tớ chỉ làm chả cốm lá sen vào đúng mùa thu thôi vì khi đó cốm mới ngon nhất hihi. Khách hàng của tớ xếp hàng tranh nhau để mua đó, đảm bảo ngoài thị trường không đâu bán loại chả như tớ làm, vì tớ học món này từ Bà tớ :D. Ngoài ra còn nhiều món ăn vặt đậm chất Bắc đảm bảo khác trong Nam nữa. Rồi về Hải Phòng ăn ốc xào dừa. Chẹp chẹp! Mọi người khen ốc ở Sài Gòn ngon nhưng tớ thật là ăn ở Hải Phòng xong cậu sẽ không thể khen nơi nào ngon hơn được nữa.

Hãy đi du lịch và ăn ngon đi nào :-bd. Khi nào buồn chán tớ sẽ cho phép bản thân mặc kệ mọi thứ, nghỉ ngơi chẳng làm gì và xách xe đi ăn. Ăn xong về lo giảm kg thế là lại tỉnh táo liền :D
Đầu trang

Triệu Mặc Ngọc
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

HamanoRie đã viết: 00:46, 14/08/19 Năm nay chứng khoán chán lắm Ngọc ạ. Nhà tớ ai cũng lỗ chổng gọng ra. Riêng cái món này, tớ nghiệm ra rồi. Biết trước hạn năm đó xấu nhẽ ra nên tránh để đỡ tổn thất nặng. Giờ thua lỗ cũng đã rồi, của đi thay người thôi vậy. Đến vận đẹp cậu lại đầu tư kiếm lời sau. Chứ giờ tiếc đứt ruột vì cái thằng chứng đấy thì vô cùng lắm huhu. Nhà tớ cũng phải tự AQ mãi đấy, mỗi mẹ tớ lãi nhưng bố với 2 chị tớ thua gần 2 tỉ rồi 😂

Còn vụ tâm trạng trống rỗng như trầm cảm của cậu thì ngay thời điểm này tớ cũng lại rơi vào này. Thấu hiểu lắm. Cảm giác không ai hiểu mình, dù mọi người vẫn hỏi thăm đều đều, quan tâm mình có phải không? Mà tớ để ý TMN bị thường xuyên hơn tớ và bị từ cách đây mấy năm rồi, tớ mới bị 2 năm thôi nên cũng đỡ hơn. Cậu nên đi bác sĩ thật đấy. Người có chuyên môn mới giúp mình tự tìm cách gỡ rối được. Chỉ có một mình mình thì cảm thấy vô phương lắm, không biết lối mà đi. Để càng lâu thì thời gian tái phát bệnh càng chóng đó :(
Trời ơi 2 tỷ là mua được 1 con Mẹc rồi đấy. Chưa kể tính luôn lỗ lãi suất nữa. Ví dụ 2 tỉ mà ném vào ngân hàng là 1 năm có gần 200 triệu, 2 năm gần 400 triệu. Bố tớ đầu tư 1 tỷ, lỗ vốn chỉ lỗ tầm 50.60 triệu thôi nhưng tính cả mất tiền lời, cả lỗ lãi suất nữa. Tớ mà lỗ 2 tỉ chắc tớ chết luôn vì tớ ko có tiền cậu ạ :(. Công nhận nhà cậu tài chính mạnh thật đấy. Mà nhà cậu ai cũng giỏi nữa, bố mẹ cũng giỏi mà chị em nhà cậu ai cũng giỏi nữa. Vừa giỏi lại vừa thông minh sắc sảo lắm. Còn về chứng khoán thì đợt đó bố tớ ko nghe lời tớ nên hỏng ăn chứ cũng ko lỗ mấy. Đợt đó có 1 thằng trong đội lái PVD nó bảo 1 tỷ cho tớ vay thành 7 tỷ chơi all in vào hết 1 mã thôi. Ví dụ như mã đó tăng 20% cậu ăn đc 140%. Mà đợt đấy mã ấy tăng gấp đôi. Còn 1 thằng môi giới bên team Professional investors đợt đấy nó bảo all in hết vào mã PLX. Sóng dầu khí nó đánh từ 45 lên tới 95. Bố tớ cứng đầu lắm ko nghe ai chỉ mua có 200 triệu, xong lên đc 66 bán đi ko ăn đc bao nhiêu cả. Đúng 90 thì lại nhảy vào ôm nên mất hết lãi còn lõm. Năm 2018 nếu như tớ ko gặp sự chống đối đến cùng bất hợp tác từ bố tớ thì tớ đã giàu vào năm ấy rồi. Nên cơ hội trôi qua ko đc gì mà còn chuốc thêm bực mình. Và khá nhiều phiền toái rắc rối xảy ra vào năm 2018. Nhưng năm 2018 là cột mốc trưởng thành của tớ: 1. thay đổi quan điểm nhân sinh quan. 2. thay đổi cách cư xử ăn nói với ng khác 1 chút, mình nói chuyện bớt lôm côm 1 chút và hành xử chuẩn hơn 1 chút. 3. nhìn nhận thực tế và bớt ảo tưởng vào khả năng mình hơn. 4. nhận tấm bằng tốt nghiệp vào đầu 2018. 5. thay đổi nghề nghiệp sang kdoanh riêng dù chưa kiếm đc nhiều tiền 6. quen đc người yêu hiện tại xkld bên iceland tới giờ là 2 năm 7. gd, họ hàng tớ sum họp đoàn tụ sau gần 10 năm cạch mặt, mâu thuẫn.

Năm nay tớ đặc biệt có bạn khác giới khá nhiều, người tình ng yêu chuyện tình cảm phức tạp lung tung quá vì mình ko quen chính thức hay yêu ai công khai nên nó mới lung tung. Ngày hôm qua tớ vừa chia tay anh Hoạ sĩ làm nghệ thuật sau 1 năm quen nhau, huỷ luôn gặp hội bạn với chuyến du lịch chung vì quan điểm sống ko phù hợp, định hướng khác biệt, cãi nhau block nick với người tình sinh năm 88 (ông này mở 1 cty tự doanh kd nội thất ở Bình Dương nhưng tính khí rất kém, có chút tính bạo lực nóng nảy lắm, nên 33 tuổi vẫn chưa có vợ), cạch mặt luôn 1 tình nhân bố làm Thượng tá nghành công an vì nó che giấu việc có gd rồi (tớ ko thích sự dối trá), quay trở lại với người tình cũ xkld bên Iceland ấy, quen 2 năm rồi nhưng kiểu sống xa cách tạm thời vì ông này 2 năm mới về VN 1 lần, 2018 về VN chơi quen đến năm sau về Việt Nam đi du lịch chung. Mặc dù yêu nhau nhưng sống xa cách thường xuyên nên tớ thường có nhiều tình nhân khác, khi nào chán hết mấy anh kia thì lại quay trở về. Cũng ko sợ ế lắm vì cỡ nào sau này anh này cũng định về VN sống chung với tớ. Nhà ông này bố mẹ nghèo vất vả lắm. Mà tớ sống thoáng lắm, sau này ai hợp, tìm hiểu kỹ nếu đc về sống chung, tớ chẳng cần đkkh hay bày ra rắc rối đâu. Hiện đang làm bạn bè hay nói chuyện với hay qua chơi để ủng hộ với 1 anh 93 có 1 hệ thống quán cafe, anh này sở hữu 2 căn biệt thự to, 30 căn nhà phố, 1 xe Mẹc, 1 Range Rover, 1 xe Lexus. Tớ muốn làm bạn bè bình thường để học hỏi vì anh này tính tốt bụng. Hôm qua có khách tới uống cafe đó xong anh này chạy ra hỏi han quan tâm kiểu "Mấy anh lần đầu tới đây à. Vậy để em mới mấy anh ăn sáng nha". Tớ thích những người tử tế như vậy. Nhưng mà tính rất hoà đồng thân thiện tốt bụng cực kỳ. Xởi lởi bình dân lắm, hay quan tâm đến người khác. Định qua chỗ anh bạn để ăn uống, đi dạo, nói chuyện phiếm với mượn cần và mồi đi câu cá :D Tớ câu cần tay đấy cậu ạ. Tớ muốn làm bạn với anh này để học hỏi thêm. Bố anh này cũng biết rõ tớ.

Cơ bản thì năm nay công việc tớ gác lại hoàn toàn, chỉ làm cho vui 1 tháng vài triệu kiếm tiền tiêu vặt cafe thôi cậu ạ. Những năm trước tớ cho thuê nhà 1 tháng đc 8 triêu + 4 triệu từ tiền làm web. Mỗi tháng tớ tích được khoảng 12 triệu. Cuối năm 2021 tớ cũng có hơn 800-900tr rồi. Bố tớ bảo còn trẻ nên phấn đấu đi làm ko nên an phận. Nhưng tớ thấy có lẽ tới đây là đủ. Tớ đã phấn đấu hết thời sinh viên và những năm tháng qua. Còn giờ tớ thích an nhà, với tớ thấy mình bệnh nên cần phải chữa trị rồi dưỡng nữa vì tớ biết khả năng tớ là ko phải người thông minh sắc sảo tháo vát làm đc những công việc lớn hay làm chủ. Với lại tớ ko có nhu cầu kiếm nhiều tiền để trở thành giàu có. Tớ cố vấn ng khác thì đc chứ tớ làm thì ko ổn :D. 2012 tớ nhập viện thần kinh để điều trị chứng rối loạn mất ngủ, hay mơ thấy ác mộng thường xuyên, rối loạn cảm xúc lưỡng cực với cả bệnh rối loạn ám ảnh cưỡng chế luôn. Từ bệnh này nó qua nhiều bệnh khác như nội tiết tố kém, rụng tóc, vô kinh thứ phát, máu huyết kém. Thêm bệnh nhược thị nữa. Mệnh âm dương đà kị nhị hợp kiếp hoả nó khổ lắm. Mệnh yếu đóng ở thế yếu mà còn bị mà ăn sát tinh nhiều quá. 2018 bệnh phát nặng quá tóc tớ rụng xơ xác, lưa thưa gần hết cả. Sức khoẻ thần kinh tớ yếu lắm rồi, năm nay tần suất thấy ác mộng nhiều hơn, nên tớ thường phải đi chùa chiền, cầu nguyện sức khoẻ nhiều hơn.

Cám ơn cậu đã chia sẻ, mong có 1 ngày được thưởng thức món bánh mì chả cá của Măng măng Bread và các món ăn ngon Bếp của bà hay những món ăn đặc sản của Hà Nội :D
Được cảm ơn bởi: Hungternopil
Đầu trang

HamanoRie
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Ui nhà tớ bình thường đủ ăn thôi, cả nhà cũng bình thường hết, TMN lần nào khen lần đó tớ không dám nhận :-S

Chuyện của Ngọc thì tớ thấy là cậu không tìm được tri kỷ vì tình cảm san sẻ khắp chốn quá. Mình tập trung vào 1 người để vun đắp thì mới có kết quả được. Điều kiện bên ngoài đáp ứng mong muốn của mình rồi, nhưng nội tâm vẫn quan trọng chứ. Lần trước cậu bảo chỉ muốn yêu, không muốn cưới có còn nhớ không? Từ bấy giờ đã suy nghĩ lại theo ý tớ chia sẻ chưa? :D

Nếu rồi thì càng phải đầu tư tâm trí cho 1 người thôi. Khi toàn bộ năng lượng mình hướng về họ thì tự khắc họ sẽ cảm nhận được và cũng hướng về mình mà. Muốn tìm người có vòng tay ấm áp chia sẻ với mình thì TMN cân nhắc nhé :-bd

Stress rất dễ dẫn đến nhiều bệnh. Mà những bệnh TMN liệt kê thì không tốt cho phụ nữ chưa lập gia đình đâu. Cố gắng cân bằng nhé. Tiền đi rồi nhưng kiếm lại được, sức khoẻ là quan trọng hơn. Cố lên :-bd
Đầu trang

Triệu Mặc Ngọc
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Tớ thấy cậu tinh mắt thật đấy. Có nhiều cái cậu rất chuẩn, tớ vẫn thường đọc những bài viết của cậu và những nhận xét. Mình sẽ học hỏi được rất nhiều. Tư duy và lối sống của cậu chuẩn, nên tiền bạc danh tiếng và thành công đến và ở lại với cậu. Cậu sẽ còn rực rỡ nữa trong đại vận này. Còn tớ giữ từ 27-32 ko gãy nát là may mắn. Vì hạn đào hoa thiên không và hạn không kiếp thường cho phát ban đầu và bẻ gãy vào giai đoạn cuối.
Còn tớ mọi năm tất cả may mắn, tiền bạc đến với tớ nhưng đến năm 2019 thì tất cả mọi thứ bị chặn lại hết, toàn bộ bạn bè cũ và người quen cũ đa số hoặc là phản, hoặc là quay lưng, nói xấu, tiền tớ ko kiếm được như những năm trước nữa, người thân nhất là ông bố tưởng là ngon lắm nhưng hoá ra lại người như ổng lại có quá nhiều vấn đề, bệnh tật cũ quay lại bắt đầu hoành hành vào cuối 2019 này, nhân tình cũ quay ra trộm cắp cái lắc vàng, tớ cũng ko đc chu cấp hay cho tiền bạc nhiều như những năm trước nữa, đầu tư thì thị trường lao dốc, mọi thứ đều bị chặn đứng hết. Cũng may là những thứ trong mấy năm vừa qua tích luỹ tớ ko mất hết. Nếu ko tớ còn chết nữa. Nên tớ sẽ nghiêm túc lựa chọn và loại bỏ, tớ chọn được 3 người làm bạn tớ để học hỏi họ, còn bao nhiêu tớ sẽ loại bỏ hết. Vậy là kết thúc tiết mục tìm bạn trong 2019. Trong những năm tới tớ sẽ tập trung học hỏi và làm việc khác. Csong còn rất nhiều việc. Cái gì đã xong rồi gác qua 1 bên, tập trung vào 1 mục tiêu duy nhất thôi:
1. Anh chủ 2 căn biệt thự có hệ thống quán cafe
2. Người bạn tớ quen 2 năm xkld bên bắc âu
3. Thằng cha sinh năm 88 có cty tự doanh riêng.

Tớ ko phải là người cưỡng cầu trong csong cậu à. Mình đâu biết người bên cạnh mai sau là ai mà dành hết tâm huyết. Chỉ có thể làm bạn bè, vạn sự tuỳ duyên ko nên cưỡng cầu.

HamanoRie đã viết: 17:43, 14/08/19 Ui nhà tớ bình thường đủ ăn thôi, cả nhà cũng bình thường hết, TMN lần nào khen lần đó tớ không dám nhận :-S

Chuyện của Ngọc thì tớ thấy là cậu không tìm được tri kỷ vì tình cảm san sẻ khắp chốn quá. Mình tập trung vào 1 người để vun đắp thì mới có kết quả được. Điều kiện bên ngoài đáp ứng mong muốn của mình rồi, nhưng nội tâm vẫn quan trọng chứ. Lần trước cậu bảo chỉ muốn yêu, không muốn cưới có còn nhớ không? Từ bấy giờ đã suy nghĩ lại theo ý tớ chia sẻ chưa? :D

Nếu rồi thì càng phải đầu tư tâm trí cho 1 người thôi. Khi toàn bộ năng lượng mình hướng về họ thì tự khắc họ sẽ cảm nhận được và cũng hướng về mình mà. Muốn tìm người có vòng tay ấm áp chia sẻ với mình thì TMN cân nhắc nhé :-bd

Stress rất dễ dẫn đến nhiều bệnh. Mà những bệnh TMN liệt kê thì không tốt cho phụ nữ chưa lập gia đình đâu. Cố gắng cân bằng nhé. Tiền đi rồi nhưng kiếm lại được, sức khoẻ là quan trọng hơn. Cố lên :-bd
Đầu trang

HamanoRie
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Tớ cám ơn Ngọc đã động viên :). Tiền bạc tự tay mình kiếm ra là trân quý rồi, tuy có vất vả, không suôn sẻ nhưng vẫn rất may là còn có chút tích luỹ, vậy là may mắn rồi nhỉ?

Quan điểm tình cảm của tớ và cậu khác nhau rùi, tớ thì trung thành và tính sở hữu cao lắm, nên có bạn trai là tớ sẽ không làm bạn với trai nào khác cả, chỉ có quan hệ làm ăn thôi, và cũng yêu cầu bạn trai mình như thế :D. Lựa chọn làm bạn thế nào vẫn là ở cậu, chỉ cần cẩn thận kẻo họ hiểu nhầm thì nguy :D. Đàn ông họ cũng hay nhầm lẫn lắm.
Được cảm ơn bởi: Triệu Mặc Ngọc
Đầu trang

Triệu Mặc Ngọc
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Kiennguyen120890 đã viết: 00:16, 14/08/19 Những người bất hiển công danh
Cũng bởi Nhật Nguyệt đồng tránh Sửu Mùi
Mải mê trăng gió, hàm vui khó đạt được sở nguyện lắm
Số bạn hợp làm kinh doanh riêng,
Nếu có duyên với huyền học và phật pháp thì cố gắng tu tập nhé
Vâng em cũng nghĩ số em hợp kinh doanh riêng mà dạng làm nhỏ tự làm tự ăn ạ.
Mải mê trăng gió vs ham vui là đúng :v
Cuộc sống cô đơn cũng đúng.
Vâng cám ơn bác. Em có duyên vs huyền học và phật pháp. :D
Hi vọng mình sẽ có 1 csong bình yên trong đời.
Bác xem cung phu của em. Khó có lắm phải ko ạ. Ngoài 32t đỡ hơn chứ ạ ?
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”