Cao nhân xem dùm lá số này dùm tôi ạ, đặc biệt về cung phu thê

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Npa93
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Re: Cao nhân xem dùm lá số này dùm tôi ạ, đặc biệt về cung phu thê

Gửi bài gửi bởi Npa93 »

Kanxi123 đã viết: 21:55, 14/08/19
Npa93 đã viết: 21:47, 14/08/19
Kanxi123 đã viết: 21:31, 14/08/19
A tuấn nam này.

Bạn hay lo lắng, bồn chồn, tâm hơi nhạy cảm nên dễ buồn vui vô cớ. Tính cũng ba phải, cả nể.
Về mặt quan hệ xã giao ngoài xã hội dễ chiếm được cảm tình của người , đặc biệt là người khác giới.

Mặc dù là người khôn ngoan nhưng sinh không gặp thời.
Có tính toán kỹ lưỡng cũng rất khó khăn khi phát triển công danh.
Nếu muốn tiền đồ sáng sủa thì phải đi xa lập nghiệp.

Mệnh này chắc chắn sẽ có vợ.
Tính bạn yêu, chiều hết lòng với vợ (người yêu), vì yêu si mê quá nên rất hay ghen.
Không nên kết hôn sớm, sớm sẽ trắc trở và khó thành
Sau khi kết hôn gần như toàn bộ việc nhà bạn phải lo hết.

Vợ xinh đẹp, có tài, có tiền, lắm điều, hay bất đồng quan điểm và cho bạn ăn hành.
* Nếu chưa lấy vợ thì hành cũng là một món ngon, bạn thử tập ăn trước xem sao?
Vợ thông minh, rất có duyên với người khác giới, dễ phạm đào hoa.
Muốn giữ nàng, bạn phải thay đổi bản thân liên tục để nàng không cảm thấy nhàm chán là được.
Lưu ý: không bao giờ được bất nhẫn mà động thủ với nàng.
Vợ cũng rất khỏe chuyện "kia" nên bạn nhớ tập thể dục đều đặn vào.
Cám ơn cao nhân, bạn cho tôi hỏi liệu lá số này thì bao giờ mới lấy đc vợ, tại bây giờ tôi chưa có một mối tình vắt vai nào, quan hệ xã hội hạn chế, giao tiếp kém

Tiếp đến cho hỏi lá số này liệu tiền tài có khá ko, tầm bao tuổi thì khá đc ạ, tại giờ kinh tế khó khăn quá ạ
Không dám nhận là cao nhân.

Chẳng qua đi ngang thấy bạn dùng 2 com để up bài nên mình chém tí giúp up top thôi.
Năm sau canh tí, bạn 28 tuổi là năm rất đẹp để bạn phát triển sự nghiêp.
Nếu chưa có việc thì sẽ có mà có việc rồi thì sẽ có thăng tiến.
Năm nhâm dần, bạn 30 tuổi là lúc có vận hỉ, có thể cưới vợ.
Cám ơn bạn, tôi đi xem thầy phán năm nay cố gắng sẽ lấy đc vợ, gia đình tôi cũng đang dục lấy vợ. Bạn xem năm nay tôi có duyên để lấy vợ ko.

Như đã nói ở trên tôi chưa có mối tình nào, hiện tại cũng rất mơ hồ. Xem bói thầy phán gái tán tôi, và trong cs thì tôi phải lụy vợ, nhà vợ thế mạnh hơn
Được cảm ơn bởi: Kanxi123, Npa93, Hungternopil, 12010277
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
Kanxi123
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi Kanxi123 »

Npa93 đã viết: 22:02, 14/08/19

Cám ơn cao nhân, bạn cho tôi hỏi liệu lá số này thì bao giờ mới lấy đc vợ, tại bây giờ tôi chưa có một mối tình vắt vai nào, quan hệ xã hội hạn chế, giao tiếp kém

Tiếp đến cho hỏi lá số này liệu tiền tài có khá ko, tầm bao tuổi thì khá đc ạ, tại giờ kinh tế khó khăn quá ạ

Chẳng qua đi ngang thấy bạn dùng 2 com để up bài nên mình chém tí giúp up top thôi.
Cám ơn bạn, tôi đi xem thầy phán năm nay cố gắng sẽ lấy đc vợ, gia đình tôi cũng đang dục lấy vợ. Bạn xem năm nay tôi có duyên để lấy vợ ko.

Như đã nói ở trên tôi chưa có mối tình nào, hiện tại cũng rất mơ hồ. Xem bói thầy phán gái tán tôi, và trong cs thì tôi phải lụy vợ, nhà vợ thế mạnh hơn
Mình không thấy có điềm gì liên quan đến vợ bạn trong năm nay cả.
Thầy đúng đấy, nhà vợ bạn mạnh hơn và gây nhiều sức ép cho bạn.
Nhưng bảo năm nay cưới thì khó.
Với mệnh bạn nên cưới muộn chút.
Bạn kiên nhẫn chờ người khác vào luận xem sao.
Chúc may mắn.
Được cảm ơn bởi: Npa93, Hungternopil, 12010277
Đầu trang

cự nhật không kiếp
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi cự nhật không kiếp »

Sao thầy k giục bạn về công danh, thầy phán như nào về công danh của b, có chữ ca ngợi nên b đang thắc mắc có j xuất sắc? Mình là dân thường k phải thầy :"> , nhưng nhìn ls này thì mình thấy công việc quan trọng hơn vợ nhiều, bạn đang luẩn quẩn 2,3 năm nay đấy. Nghe mẹ, sợ bố và sợ cả vợ luôn, cả nể vs bạn bè nên dễ bị bạn xỏ mũi. Xã giao kém và hay bị mất tập trung trong công việc nhưng là ng luôn có ước mơ lớn , có điều thời gian tới hơi trở ngại đó, thử thách lớn luôn đấy, k dễ thở, bạn đang làm gì nhỉ ?
Được cảm ơn bởi: Npa93, Nguyenmet16, Hungternopil, 12010277
Đầu trang

Npa93
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi Npa93 »

cự nhật không kiếp đã viết: 23:23, 14/08/19

Sao thầy k giục bạn về công danh, thầy phán như nào về công danh của b, có chữ ca ngợi nên b đang thắc mắc có j xuất sắc? Mình là dân thường k phải thầy :"> , nhưng nhìn ls này thì mình thấy công việc quan trọng hơn vợ nhiều, bạn đang luẩn quẩn 2,3 năm nay đấy. Nghe mẹ, sợ bố và sợ cả vợ luôn, cả nể vs bạn bè nên dễ bị bạn xỏ mũi. Xã giao kém và hay bị mất tập trung trong công việc nhưng là ng luôn có ước mơ lớn , có điều thời gian tới hơi trở ngại đó, thử thách lớn luôn đấy, k dễ thở, bạn đang làm gì nhỉ ?
Cám ơn bạn, mình đang làm nhân viên vp thôi b, về công danh thì thầy phán giai đoạn này tôi còn ở mức khởi đầu, nhưng tôi phải lấy vợ mới khá lên đc.

Còn bạn nói 2,3 năm nay tôi đang lẩn quẩn thì t cũng thấy đúng vì tôi chuyển 4 cty từ ngày đi làm, mà công việc cũng lẹt đẹt, thu nhập kém b ạ

Hi tôi muốn biết rõ hơn về đường sự nghiệp í mà, theo b thì về lá số này t nên theo làm lĩnh vực nào, tôi học ngân hàng ra
Được cảm ơn bởi: cự nhật không kiếp, Hungternopil, 12010277
Đầu trang

Npa93
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi Npa93 »

Ngày xanh đã viết: 21:32, 14/08/19
Npa93 đã viết: 20:15, 14/08/19 Hình ảnh
Mệnh có khoa minh lộc ám.
Bạn có thể phân tích cụ thể hơn cho mình hiểu đc k ạ. Bạn xem lá số này thấy có gì tốt xấu thì chỉ bảo hộ mình với, thanks
Được cảm ơn bởi: Hungternopil
Đầu trang

cự nhật không kiếp
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi cự nhật không kiếp »

Npa93 đã viết: 23:39, 14/08/19
cự nhật không kiếp đã viết: 23:23, 14/08/19

Cám ơn bạn, mình đang làm nhân viên vp thôi b, về công danh thì thầy phán giai đoạn này tôi còn ở mức khởi đầu, nhưng tôi phải lấy vợ mới khá lên đc.

Còn bạn nói 2,3 năm nay tôi đang lẩn quẩn thì t cũng thấy đúng vì tôi chuyển 4 cty từ ngày đi làm, mà công việc cũng lẹt đẹt, thu nhập kém b ạ

Hi tôi muốn biết rõ hơn về đường sự nghiệp í mà, theo b thì về lá số này t nên theo làm lĩnh vực nào, tôi học ngân hàng ra
Mạng hnay hơi chập chờn. Mh gõ nhanh k lại rớt mạng. Sr về lĩnh vực nếu có biết mh cũng k thể tư vấn cho bạn dc. Lĩnh vực hoàn toàn do bạn lựa chọn. bạn là ng có sự nỗ lực cố gắng. giai đoạn tới hơi khó khăn mình nói vậy để bạn k ngại k nản🙂 Lấy vợ cứ bình tĩnh đợi có ai thì hãy lao vào vì bạn lấy vợ cũng k dễ đâu 🤓
Được cảm ơn bởi: Npa93, Hungternopil, 12010277
Đầu trang

Npa93
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi Npa93 »

Cám ơn b, nếu b chưa ngủ thì có thể phân tích kỹ hơn lá số dùm mình về mọi cung đc k

Bây giờ mình đang phân vân trong tán vợ b ạ, có mấy đối tượng mà cứ nấn ná ko biết lựa ai vì nhiều lý do

Về công việc bạn nói rõ hơn về khó khăn sắp tới là ntn đc k
Được cảm ơn bởi: Hungternopil, cự nhật không kiếp
Đầu trang

TNN
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi TNN »

Ngày trước biết một người vì anh ấy giống tôi về tâm hồn, nhưng ngày đó cũng k biết tử vi lá số gì đâu, chỉ thích thôi.
Mệnh cơ âm tại Dần như lá số này, nhưng có Thiên Việt tại mệnh, thiên Khôi tại cung quan lộc tại Ngọ có thiên Lương. Tại Mệnh ngoài Hóa khoa còn phượng các, phong cáo, giải thần, thiên thọ, thiên trù....
Tuy nhiên, tại quan thiên Lương miếu nhưng ngộ Triệt, thân cư quan, cung tài Thiên Đồng hãm hóa kỵ . Mệnh hội đủ Văn Xương văn khúc, tả phụ, hữu bật từ Quan và Di chiếu về ,thêm Ân Quang, Lộc Tồn tại di chiếu về nữa.
Mặc dù Cơ Âm hãm tại Dần nhưng lại rất giỏi, đạt giải Olympic quốc tế lại còn đi học nước ngoài từ nhỏ, giờ vẫn sống ở nước ngoài. Mệnh chỉ có mỗi đẩu quân thôi nhưng giờ vẫn chưa lập gia đình, thậm chí tình yêu cũng chưa thực sự gắn bó với ai.

Nói chung giống lá số này nhưng hội nhiều sao tốt hơn, chỉ tiếc thiên lương ngộ Triệt. Anh ấy là nhà khoa học giỏi, vẫn bôn ba ngoài kia, lãng mạn, âu sầu (có lẽ vì thiên khốc tại tài), râu nhiều mà tóc ít.
Khác biệt lớn nhất là bạn nam này âm nam, bạn của tôi dương nam, có thêm Khôi Việt, tại mệnh thêm Thiên mã, thiên thọ, phượng các, giải thần, thiên trù mà không có linh tinh. Rất tiếc tôi không xin phép nên không dám post lá số.

Tôi vẫn chưa hiểu rõ tử vi giải thích cho những khác biệt này.
Tôi mệnh cơ âm tại thân có sáng, tính cách thì cũng giống bạn Kanxi123 mô tả cho bạn trên kia, ngoại trừ thích triết, văn chương, học Toán...cung quan xét ra kém hơn hẳn nhưng có vẻ như tôi làm được nhiều thứ hơn. Tất nhiên, về lâu dài, bạn nam có thể có cuộc sống đầm ấm hơn tôi, cái này chưa rõ.
Sửa lần cuối bởi TNN vào lúc 00:38, 15/08/19 với 2 lần sửa.
Được cảm ơn bởi: Npa93, Hungternopil
Đầu trang

Npa93
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi Npa93 »

TNN đã viết: 00:18, 15/08/19 Ngày trước biết một người vì anh ấy giống tôi về tâm hồn, nhưng ngày đó cũng k biết tử vi lá số gì đâu, chỉ thích thôi.
Mệnh cơ âm tại Dần như lá số này, nhưng có Thiên Việt tại mệnh, thiên Khôi tại cung quan lộc tại Ngọ có thiên Lương. Tại Mệnh ngoài Hóa khoa còn phượng các, phong cáo, giải thần, thiên thọ, thiên trù....
Tuy nhiên, tại quan thiên Lương miếu nhưng ngộ Triệt, thân cư quan, cung tài Thiên Đồng hãm hóa kỵ . Mệnh hội đủ Văn Xương văn khúc, tả phụ, hữu bật từ Quan và Di chiếu về ,thêm Ân Quang, Lộc Tồn tại di chiếu về nữa.
Mặc dù Cơ Âm hãm tại Dần nhưng lại rất giỏi, đạt giải Olympic Toán quốc tế lại còn đi học nước ngoài từ nhỏ, giờ vẫn sống ở nước ngoài. Mệnh chỉ có mỗi đẩu quân thôi nhưng giờ vẫn chưa lập gia đình, thậm chí tình yêu cũng chưa thực sự gắn bó với ai.

Nói chung giống lá số này nhưng hội nhiều sao tốt hơn, chỉ tiếc thiên lương ngộ Triệt. Anh ấy là nhà khoa học giỏi, vẫn bôn ba ngoài kia, hơi lãng mạn, âu sầu (có lẽ vì thiên khốc tại tài), râu nhiều mà tóc ít.
Khác biệt lớn nhất là bạn nam này âm nam, bạn của tôi dương nam, có thêm Khôi Việt, tại mệnh thêm Thiên mã, thiên thọ, phượng các, giải thần, thiên trù mà không có linh tinh. Rất tiếc tôi không xin phép nên không dám post lá số.

Tôi vẫn chưa hiểu rõ tử vi giải thích cho những khác biệt này.
Tôi mệnh cơ âm tại thân có sáng, tính cách thì cũng giống bạn Kanxi123 mô tả cho bạn trên kia, ngoại trừ thích triết, văn chương, học Toán...cung quan xét ra kém hơn hẳn nhưng có vẻ như tôi làm được nhiều thứ hơn. Tất nhiên, về lâu dài, bạn nam có thể có cuộc sống đầm ấm hơn tôi, nó ở thì tương lai tôi k biết đc.
Lá số của tôi cung phu thê ngộ triệt nên cưới xin trắc trở, còn cung tài bạch ngộ tuần nên chắc là tiền bạc cũng kém
Được cảm ơn bởi: Hungternopil
Đầu trang

TNN
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi TNN »

Tài bạch có thiên Đồng hãm ngộ Tuần theo thuyết sẽ tốt hơn. Thiên Đồng cũng là phúc tinh nên cũng tốt. Riêng bạn mới 27 tuổi, nam giới chưa gọi gì là trắc trở cả. Thái Dương hãm ngộ Triệt tốt hơn.

Nếu học ngân hàng ra, chú tâm làm việc thì sau sẽ giảu đó. Thấy nhà cửa cũng tốt.
Nói chung, lá số bạn thì cũng ổn thôi.
Được cảm ơn bởi: Npa93, Hungternopil
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”