GÓC CHÉM GIÓ, ĐỌC SÁCH VÀ REVIEW SÁCH

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Hình đại diện của thành viên
Kanxi123
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Re: GÓC CHÉM GIÓ, ĐỌC SÁCH VÀ REVIEW SÁCH

Gửi bài gửi bởi Kanxi123 »

Tealightdalat đã viết: 11:32, 16/08/19

Tự nhiên ai cũng làm thơ nhắc mùa thu tự dưng nhớ ra chuyện đó thôi chớ k có gì để kể đâu. Chắc anh đó định ghẹo mà gặp ngay thanh niên nghiêm túc. :)). Tại hồi đó ngoài nhỏ bạn còn thân tới giờ là nói chuyện cả ngày không hết, còn lại có nói chuyện mấy với ai đâu, chỉ nói mấy câu xã giao thôi. Sau này đi ôn thi đại học cũng lại quen 1 anh nữa, anh đó đạo Thiên Chúa, kêu anh do anh đó nhiều tuổi hơn, sau anh này cũng đi tu luôn. =)). Hồi đó yêu ck mình cứ ghẹo chồng quen chơi với em xong đừng bỏ đi tu nha, :)). Ck kêu có chỗ nào tu được lúc 2 đứa k. =))
Rõ ràng nhớ kỹ mà sợ chồng vào đọc nên nhất quyết không kể đúng không? ;;)

Bao giờ mình sang Tây Tạng học kiểu gì cũng rủ hai vợ chồng nhà này đi. Tu hú một thể làm ẩn sĩ trên núi tuyết luôn.
Hungternopil đã viết: 11:33, 16/08/19 ui , iu iu xương xương.
nói chuyện bỏ lại nhớ hồi năm 1996.
hàng tối đi bộ đi học tiếng anh. lúc về tầm 9h tối, hôm nào cũng đi lòng vòng qua đường tối vì trên đường có 1 nhà văn nghệ. tôi nào có trăng sáng, không mưa là ông anh ngồi trên nóc nhà thổi sáo. đêm vắng nghe văn nghệ lắm.
hôm đêm qua đó được tầm 1 tháng, rất mê, nhưng có hôm không chú ý bị chó rượt mất dép, từ đó mình bỏ văn nghệ. hehe.

mà giới tính của kanxi123 có vấn đề nha. hehe, vấn đề to và lớn, nặng và khó đỡ đó.
chơi nhiều với hội oái oăm này chắc mình bị coi là ế mất, kaka
Bị chó rượt một bận mà đã từ bỏ “cái đẹp” chứng tỏ văn nghệ đó chưa đạt tầm chú ý của công tử rồi. Mình chuyển qua môn khác, đối tượng khác đi.

Hiện tại chưa yêu ai nên tớ yêu tạm sách với tính người. Giả dụ công tử nói chuyện dễ thương thì tớ yêu tính của công tử, nhưng mà công tử xuất hiện trước mặt tớ với râu ria, lông tay, lông chân bờm xơm thì tớ chỉ khoác vai công tử rồi uống bia thôi. Hứa đó ;;)
Được cảm ơn bởi: Hungternopil, Tealightdalat, koollee
Đầu trang

Hungternopil
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi Hungternopil »

Kanxi123 đã viết: 11:51, 16/08/19
Tealightdalat đã viết: 11:32, 16/08/19

Tự nhiên ai cũng làm thơ nhắc mùa thu tự dưng nhớ ra chuyện đó thôi chớ k có gì để kể đâu. Chắc anh đó định ghẹo mà gặp ngay thanh niên nghiêm túc. :)). Tại hồi đó ngoài nhỏ bạn còn thân tới giờ là nói chuyện cả ngày không hết, còn lại có nói chuyện mấy với ai đâu, chỉ nói mấy câu xã giao thôi. Sau này đi ôn thi đại học cũng lại quen 1 anh nữa, anh đó đạo Thiên Chúa, kêu anh do anh đó nhiều tuổi hơn, sau anh này cũng đi tu luôn. =)). Hồi đó yêu ck mình cứ ghẹo chồng quen chơi với em xong đừng bỏ đi tu nha, :)). Ck kêu có chỗ nào tu được lúc 2 đứa k. =))
Rõ ràng nhớ kỹ mà sợ chồng vào đọc nên nhất quyết không kể đúng không? ;;)

Bao giờ mình sang Tây Tạng học kiểu gì cũng rủ hai vợ chồng nhà này đi. Tu hú một thể làm ẩn sĩ trên núi tuyết luôn.
hàng tối đi bộ đi học tiếng anh. lúc về tầm 9h tối, hôm nào cũng đi lòng vòng qua đường tối vì trên đường có 1 nhà văn nghệ. tôi nào có trăng sáng, không mưa là ông anh ngồi trên nóc nhà thổi sáo. đêm vắng nghe văn nghệ lắm.
hôm đêm qua đó được tầm 1 tháng, rất mê, nhưng có hôm không chú ý bị chó rượt mất dép, từ đó mình bỏ văn nghệ. hehe.

mà giới tính của kanxi123 có vấn đề nha. hehe, vấn đề to và lớn, nặng và khó đỡ đó.
Bị chó rượt một bận mà đã từ bỏ “cái đẹp” chứng tỏ văn nghệ đó chưa đạt tầm chú ý của công tử rồi. Mình chuyển qua môn khác, đối tượng khác đi.

Hiện tại chưa yêu ai nên tớ yêu tạm sách với tính người. Giả dụ công tử nói chuyện dễ thương thì tớ yêu tính của công tử, nhưng mà công tử xuất hiện trước mặt tớ với râu ria, lông tay, lông chân bờm xơm thì tớ chỉ khoác vai công tử rồi uống bia thôi. Hứa đó ;;)
ừa, hôm nào máu xuống hải phòng làm tí bia, bia hơi hải phòng thấy cũng được.
Được cảm ơn bởi: Tealightdalat, Kanxi123, koollee
Đầu trang

Tealightdalat
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi Tealightdalat »

Sau này Hungternopil có gặp lại anh đó nữa k. Có khi nào nhà văn nghệ đó có mình Hungternopil thấy, nghe. Có khi nào con chó đó đêm đó đã cứu mạng công tử.... :-S
Được cảm ơn bởi: Kanxi123, koollee
Đầu trang

Kanxi123
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi Kanxi123 »

Hungternopil đã viết: 11:54, 16/08/19

Uh xuống thì nhắn tin anh em rủ nhau đi “tâm hự” nhé. 3 say chưa chai :))
Tealightdalat đã viết: 11:58, 16/08/19
Sau này Hungternopil có gặp lại anh đó nữa k. Có khi nào nhà văn nghệ đó có mình Hungternopil thấy, nghe. Có khi nào con chó đó đêm đó đã cứu mạng công tử.... :-S
Vong theo Hùng sao?
Đừng có vậy mà anh Trà, ta cũng sợ thiệt sợ đó =))

Ngày xưa nghĩ cũng buồn cười, cái tầm lớp 9-10 suốt ngày đi thuê phim ma. Xong ở phòng riêng 12 h đêm lục xục bật đĩa lên coi một mình. Gặp mấy bộ của Hàn với Nhật là y như rằng tự mình dọa mình thức trắng đêm luôn. Tính mình thì bướng cái gì càng sợ thì càng phải đối đầu bằng được nên càng thuê nhiều phim.

Sao ngày đó thấy phim ma nó hay thế mà giờ mình thấy mấy bộ phim ma hot nhạt toẹt :-S
Được cảm ơn bởi: Hungternopil, Tealightdalat, 12010277, koollee
Đầu trang

Hungternopil
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi Hungternopil »

Ngày xưa bạn sợ ma, giờ ma sợ bạn. Giờ chó nhìn mình là sợ, xưa mình nhìn chó mình kinh
Được cảm ơn bởi: Tealightdalat, koollee, Kanxi123
Đầu trang

Hà Túc Đạo
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Hà Túc Đạo »

Được cảm ơn bởi: Tealightdalat, Hungternopil, koollee, Kanxi123
Đầu trang

Tealightdalat
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi Tealightdalat »

Kanxi123 đã viết: 12:27, 16/08/19
Hungternopil đã viết: 11:54, 16/08/19

Uh xuống thì nhắn tin anh em rủ nhau đi “tâm hự” nhé. 3 say chưa chai :))
Tealightdalat đã viết: 11:58, 16/08/19
Vong theo Hùng sao?
Đừng có vậy mà anh Trà, ta cũng sợ thiệt sợ đó =))

Ngày xưa nghĩ cũng buồn cười, cái tầm lớp 9-10 suốt ngày đi thuê phim ma. Xong ở phòng riêng 12 h đêm lục xục bật đĩa lên coi một mình. Gặp mấy bộ của Hàn với Nhật là y như rằng tự mình dọa mình thức trắng đêm luôn. Tính mình thì bướng cái gì càng sợ thì càng phải đối đầu bằng được nên càng thuê nhiều phim.

Sao ngày đó thấy phim ma nó hay thế mà giờ mình thấy mấy bộ phim ma hot nhạt toẹt :-S
Triệu chứng già rồi. :)). Đâu riêng gì phim ma, mà phim tình cảm cũng chung số phận, hồi trước coi phim tình cảm cứ thấy mê. Giờ coi phim nào cũng thấy diễn mà tình huống nó dở không chịu được :)). Lâu lâu rủ nhau luyện phim Marvel cho vui thôi. Đọc truyện vẫn hay hơn xem phim. Trời âm u mưa gió vầy lười lười, cứ cà phê nóng với đọc sách là thích nhất. :))
Được cảm ơn bởi: Hungternopil, koollee, Kanxi123
Đầu trang

koollee
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi koollee »

Tannhang đã viết: 08:15, 16/08/19 Mình vẫn trả lời vì có cảm giác koollee hiểu nhầm ý mình rồi.

Mình không phân biệt vùng miền, trong số các tỉnh mình kể trên mình đều có bạn mà. Mình không rõ là mình nói điều gì làm koollee nghĩ vậy, nếu làm koollee không vui thì mình xin lỗi nhé. Còn mình nói koollee không phải Tây Nam Bộ thì là do koollee gọi “nầm dê” nên mình đang suy luận thôi. Việc phân biệt vùng miền không nằm trong quan niệm của mình nên mình chắc chắn sẽ không có ý đó, với bất cứ ai.

Mình cũng hoàn toàn không khó chịu và thấy ghét koollee luôn. Việc mình trả lời qua lại là đang trò chuyện với koollee mà không có ý đang “ăn miếng trả miếng” gì đâu. Nếu mình khó chịu hay ghét thì mình tự tránh đi chứ mình sẽ không tỏ thái độ gì cả.

Mình thật lòng xin lỗi vì làm koollee hiểu như vậy về hai điều trên. Mình đã đọc lại những gì mình phản hồi, nhưng thật sự là mình không gửi gắm ý tứ nào vào đó cả. Mình rất hy vọng là koollee vẫn cứ sinh hoạt ở đây như bình thường nếu không mình sẽ cảm thấy rất day dứt. Mình nghĩ là cách nói năng của mình thật sự có vấn đề nên mình mới là người nên đi. Koollee đừng làm vậy nhé, mình cảm thấy koollee đem lại không khí vui vẻ cho mọi người nên nếu vì chuyện này mà koollee làm thế thì thật sự là mình rất áy náy.

Lần nữa mình xin lỗi koollee vì đã khiến koollee không vui. Mình không biết phải nói gì hơn như vậy. Mong koollee đừng buồn phiền vì bất cứ lời nào của mình vì mình nghĩ là mình không đáng đâu.

Mình nghĩ là mình nên dành thời gian kiểm điểm lại bản thân, mình xin phép chào koollee cùng mọi người, koollee vẫn cứ trò chuyện với mọi người như trước khi mình vô duyên vô cớ xuất hiện ở đây nhé.

Cảm ơn koollee trong thời gian qua đã dành thời gian trò chuyện cùng mình.
Mình cũng chúc koollee sớm đạt được những điều mà koollee ấp ủ từ lâu nhé.
Tàn Nhang gọi mình là Đại Bín Théi Chân Chính, Dê Chúa mà vẫn chưa hiểu tại sao lại gọi vậy hở =))

Lại làm nguyên 1 bài điếu văn thế này là muốn đưa mình về miền cực lạc luôn hay sao :))
Mình đã nói rõ là long thể mình bất an, cần nghỉ ít hôm. Trồi lên mắt nổ mắt xịt, đầu óc u mê, nói năng không chuẩn đét dễ khiến người khác phật lòng, thấy ghét. Chứ mình có nói Tàn Nhang ghét mình với khó chịu mình đâu. Tàn Nhang ngáo đến mức này cơ à :P
Nói chuyện với mình thì chịu khó động não 1 xí, google nhiều 1 tẹo :)) mình rất thích kích thích não những người nghiêm túc mà ngêy ther như Tàn Nhang - độ bín théi của mình ớ =))

Với tâm hồn chong xáng của Tàn Nhang, mình đã tỉ mỉ để giải thích, nói rõ ràng, câu từ đơn giản nhất rồi á. Một thời gian nữa, vào guồng rồi, tiếp sóng được rồi, mình nâng cấp sóng lên, khi ấy Tàn Nhang sẽ giật mình: tại sao mình lại bín théi từ bao giờ =))

Thôi thì... Long thể có bất an, ốm đau ra sao mình cũng sẽ cố mà trồi lên vậy. Vài người như Tàn Nhang chắc mình có lặn cũng lặn trồi lưng mất :))
Được cảm ơn bởi: Hungternopil, Kanxi123, Tannhang
Đầu trang

koollee
Lục đẳng
Lục đẳng

Hà Túc Đạo đã viết: 08:56, 16/08/19 1 đứa thích trêu, 1 đứa thì thanh niên nghiêm túc, bị trêu cũng ko biết.
Ka đúng là truyền thuyết mà... Ka hiểu em đến từng chân tơ kẽ tóc, hiểu đến từng cong lông... à mà thôi :))

Nếu em biết được giao diện của Ka, em sẽ đắp tượng Ka, đưa Ka lên 1 tầm cao mới [-O<
Được cảm ơn bởi: Kanxi123
Đầu trang

koollee
Lục đẳng
Lục đẳng

Kanxi123 đã viết: 09:07, 16/08/19 Nè nè 3 thanh niên... tâm sự với nhau thâu đêm suốt sáng thế nào mà qua 2 ngày cả 3 đứa đều đòi bỏ đi, chia tay chia chân đẫm nước mắt hết vậy.

Lên mạng không tốn thời gian đâu, đừng tập trung quá là được. Hứng lên thì nói nhiều, hết hứng thì nói ít chứ đừng bỏ anh lại một mình. Thân già neo đơn tội nghiệp lắm đó.

Buồn chán thì đọc sách vài time, xong vào review cho anh xin mấy bài gọi là ủi an tâm hồn cà chớn này nhé!
Đệ có nói bỏ đi lúc nào đâu hiền huynh. Chưa hề có câu nào đệ nói là bỏ đi mà :((

Sao ai cũng hiểu lầm đệ là sao :(
Được cảm ơn bởi: Kanxi123
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”