Nghiên cứu sự giàu có của 132 cung mệnh!

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Kiên Kiddy
Tam đẳng
Tam đẳng

Re: Nghiên cứu sự giàu có của 132 cung mệnh!

Gửi bài gửi bởi Kiên Kiddy »

cucnguyen996 đã viết: 11:35, 16/08/19 MỆNH VCD cư DẦN, MỆNH KHÔNG THÂN KIẾP
Một chút về bản thân cháu: Cháu đi du học từ năm 16 tuổi. Từ lúc sáng nước ngoài, tuy không phải quá khó khăn nhưng thấy cực và vất vả hơn so với lúc ở nhà. Cũng phải bôn ba, di chuyển, làm rất nhiều nghề để trang trải cho cuộc sống, thăng trầm đủ cả.
Hiên tại: cháu đã kết hôn, chuẩn bị có em bé. Nhà cửa thì ở cùng với nhà chồng, xe cộ cũng đủ cả. Mặc dù đôi lúc cháu chưa hài lòng với cuộc sống của mình lắm, nhưng luôn tự nhắc bản thân mình biết đủ.
Tương lai: Cháu dự định năm 2021 sẽ đi học đại học lại (cháu đã tốt nghiệp college bên này), theo đuổi ngành tài chính. Sau khi học xong nếu có cơ hội và thời gian sẽ học thêm về luật.
Đây là lá số của cháu. Cháu rất yêu thích môn tử vi nhưng không có thời gian để học nên chỉ đọc qua một kiến thức qua sách vở và báo mạng. Cháu cũng thấy số mình vất vả, bôn ba. Người khác đạt một điều nào đó rất dễ, nhưng riêng cháu phải cố gắng và thất bại nhiều mới thành công.
Mong các bác, anh/chị bớt chút thời gian chiêm nghiệm lá số của cháu. Cháu xin cảm ơn ạ.
Hình ảnh
Chào bạn, mình cũng 96 nhưng là nam. Sống qua 24 năm thì mình thấy tuổi Bính tý thì ai cũng lao đao. Nữ Bính tý thì cuộc đời dựa vào chồng rất nhiều. Qua bạn miêu tả cuộc sống thì mình thấy rất đúng lá số. Bạn may mắn lấy đc anh chồng Thiên Lương vượng địa là thuôc dạng chồng đứng đắn nhất trong các sao rồi. Vận hạn của bạn rất tốt, càng về sau càng tốt. Tài bạch cự môn hội hóa lộc, kinh đà, làm về tài chính rất hợp, hoặc marketing, cả làm luật.
Đầu trang

Kiên Kiddy
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi Kiên Kiddy »

huynh19 đã viết: 14:44, 16/08/19
Khúc Vũ đã viết: 11:45, 16/08/19
huynh19 đã viết: 11:12, 16/08/19
Ngáo đá hả, đã phản hồi rồi đọc không hiểu sao hay là ra khỏi nhà quên mang theo trí tuệ, hay là cần phải trả lời gọn 1 câu " Dạ đúng y như thế" thì mới thỏa mãn.
Có ai bít, bài hát của ông thánh này tên gì hông? Rút cục cái lá mày nhờ xem là của thằng nuốt dép tổ ong... hay là của mày ? Thui của ai cũng đc, cơ bản mày là thằng đăng lên thì mày phải phản hồi cho đàng hoàng, lịch sự một chút... dù gì mày cũng là con người!!!?
Rõ là não ngắn khi chưa đọc xong phản hồi còn tru mỏ la, phắng đi.
các bác các chú các anh nói chuyện buồn cười quá :))
Đầu trang

MarkHolland
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi MarkHolland »

nguyenhuy đã viết: 08:57, 16/08/19
Em ko có giỏi đâu, cũng phải dựa vào hai cụ thân sinh. Bác lương 1k là siêu rồi. Lá số bác gần giống e thật. Đại vận 24 33 của bác nhìn chung có đi lên không? Đại vận tới tốt chứ bác?
Bạn có gia đình rồi nhỉ?
Gần qua 33 rồi, nghĩ lại vẫn sợ, tý thì teo.
Tình hình của mình thì tuy vẫn vô chừng nhưng có vẻ sáng lên.
Ko bik bạn có lập nghiệp xa nhà?
Mình đang thu xếp vào Nam phát triển.
Đầu trang

nguyenhuy
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi nguyenhuy »

MarkHolland đã viết: 16:32, 16/08/19
nguyenhuy đã viết: 08:57, 16/08/19
Em ko có giỏi đâu, cũng phải dựa vào hai cụ thân sinh. Bác lương 1k là siêu rồi. Lá số bác gần giống e thật. Đại vận 24 33 của bác nhìn chung có đi lên không? Đại vận tới tốt chứ bác?
Bạn có gia đình rồi nhỉ?
Gần qua 33 rồi, nghĩ lại vẫn sợ, tý thì teo.
Tình hình của mình thì tuy vẫn vô chừng nhưng có vẻ sáng lên.
Ko bik bạn có lập nghiệp xa nhà?
Mình đang thu xếp vào Nam phát triển.
Mình lập gđ rồi t12 âm 2017. Mình cũng vào nam từ 2012 nhưng ko chịu dc xa nhà nên về quê lập nghiệp rồi. Đại vận đen đủi như mực nên đi đâu cũng chả thấy sáng sủa gì. Hy vọng từ 34 ổn hơn. Gần 10 năm đang từ đỉnh cao phải xuống vực sâu
Đầu trang

huynh19
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi huynh19 »

Kiên Kiddy đã viết: 16:20, 16/08/19
Khúc Vũ đã viết: 11:45, 16/08/19

Có ai bít, bài hát của ông thánh này tên gì hông? Rút cục cái lá mày nhờ xem là của thằng nuốt dép tổ ong... hay là của mày ? Thui của ai cũng đc, cơ bản mày là thằng đăng lên thì mày phải phản hồi cho đàng hoàng, lịch sự một chút... dù gì mày cũng là con người!!!?
Người luận chưa lên tiếng, lại lên tiếng hộ người. Tôi lịch sự đã phản hồi thông tin một cách tế nhị không muốn nói thẳng là người luận chưa đúng điều gì thì kỳ. Đã muốn tránh mà cứ nhảy vào tru lên như mình mất của. Lớn rồi phải hiều điều tế nhị trong câu nói người khác đừng lôi kéo vào để giờ người khác comment "các bác các chú các anh nói chuyện buồn cười quá" là đang chửi khéo một lũ (2 thằng) lớn mà nói năng không ra gì, vừa mặt chưa, thế mới nói ra đường bỏ quên trí tuệ ở nhà.
Được cảm ơn bởi: Kiên Kiddy
Đầu trang

juls
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi juls »

SƯ TỬ đã viết: 07:40, 15/08/19 Đã lâu không vào diễn đàn, chúc mọi người vui vẽ hạnh phúc và phát tài. Đã qua, mọi người cứ tưởng tử phủ vũ tướng hoặc chính tinh đắc địa đúng cách mới giàu có... cái này sai lầm nghiêm trọng rồi!
Hôm nay, muốn cùng các bạn bàn sâu sự giàu có của 132 cung mệnh, để việc nghiên cứu đạt hiệu quả... rất mong các bạn cung cấp lá số theo danh sách dưới đây ( Không sợ trùng lấp):

- Lá số
- Hoàn cảnh kinh tế hiện tại.
- Hoàn cảnh kinh tế tương lai... phần này sẽ cùng mọi người dự đoán!

CỰ MÔN CƯ HỢI
CỰ MÔN CƯ NGỌ
CỰ MÔN CƯ THÌN
CỰ MÔN CƯ TÍ
CỰ MÔN CƯ TỊ
CỰ MÔN CƯ TUẤT
LIÊM TRINH - PHÁ QUÂN CƯ DẬU
LIÊM TRINH - PHÁ QUÂN CƯ MÃO
LIÊM TRINH - THAM LANG CƯ HỢI
LIÊM TRINH - THAM LANG CƯ TỊ
LIÊM TRINH - THẤT SÁT CƯ MÙI
LIÊM TRINH - THẤT SÁT CƯ SỬU
LIÊM TRINH - THIÊN PHỦ CƯ THÌN
LIÊM TRINH - THIÊN PHỦ CƯ TUẤT
LIÊM TRINH - THIÊN TƯỚNG CƯ NGỌ
LIÊM TRINH - THIÊN TƯỚNG CƯ TÍ
LIÊM TRINH CƯ DẦN
LIÊM TRINH CƯ THÂN
MỆNH VÔ CHÍNH DIỆU TẠI DẦN
MỆNH VÔ CHÍNH DIỆU TẠI DẬU
MỆNH VÔ CHÍNH DIỆU TẠI HỢI
MỆNH VÔ CHÍNH DIỆU TẠI MÃO
MỆNH VÔ CHÍNH DIỆU TẠI MÙI
MỆNH VÔ CHÍNH DIỆU TẠI NGỌ
MỆNH VÔ CHÍNH DIỆU TẠI SỬU
MỆNH VÔ CHÍNH DIỆU TẠI THÂN
MỆNH VÔ CHÍNH DIỆU TẠI THÌN
MỆNH VÔ CHÍNH DIỆU TẠI TÍ
MỆNH VÔ CHÍNH DIỆU TẠI TỊ
MỆNH VÔ CHÍNH DIỆU TẠI TUẤT
PHÁ QUÂN CƯ DẦN
PHÁ QUÂN CƯ NGỌ
PHÁ QUÂN CƯ THÂN
PHÁ QUÂN CƯ THÌN
PHÁ QUÂN CƯ TÍ
PHÁ QUÂN CƯ TUẤT
THÁI ÂM CƯ DẬU
THÁI ÂM CƯ HỢI
THÁI ÂM CƯ MÃO
THÁI ÂM CƯ THÌN
THÁI ÂM CƯ TỊ
THÁI ÂM CƯ TUẤT
THÁI DƯƠNG - CỰ MÔN CƯ DẦN
THÁI DƯƠNG - CỰ MÔN CƯ THÂN
THÁI DƯƠNG - THÁI ÂM CƯ MÙI
THÁI DƯƠNG - THÁI ÂM CƯ SỬU
THÁI DƯƠNG - THIÊN LƯƠNG CƯ DẬU
THÁI DƯƠNG - THIÊN LƯƠNG CƯ MÃO
THÁI DƯƠNG CƯ HỢI
THÁI DƯƠNG CƯ NGỌ
THÁI DƯƠNG CƯ THÌN
THÁI DƯƠNG CƯ TÍ
THÁI DƯƠNG CƯ TỊ
THÁI DƯƠNG CƯ TUẤT
THAM LANG CƯ DẦN
THAM LANG CƯ NGỌ
THAM LANG CƯ THÂN
THAM LANG CƯ THÌN
THAM LANG CƯ TÍ
THAM LANG CƯ TUẤT
THẤT SÁT CƯ DẦN
THẤT SÁT CƯ NGỌ
THẤT SÁT CƯ THÂN
THẤT SÁT CƯ THÌN
THẤT SÁT CƯ TÍ
THẤT SÁT CƯ TUẤT
THIÊN CƠ - CỰ MÔN CƯ DẬU
THIÊN CƠ - CỰ MÔN CƯ MÃO
THIÊN CƠ - THÁI ÂM CƯ DẦN
THIÊN CƠ - THÁI ÂM CƯ THÂN
THIÊN CƠ - THIÊN LƯƠNG CƯ THÌN
THIÊN CƠ - THIÊN LƯƠNG CƯ TUẤT
THIÊN CƠ CƯ HỢI
THIÊN CƠ CƯ MÙI
THIÊN CƠ CƯ NGỌ
THIÊN CƠ CƯ SỬU
THIÊN CƠ CƯ TÍ
THIÊN CƠ CƯ TỊ
THIÊN ĐỒNG - CỰ MÔN CƯ MÙI
THIÊN ĐỒNG - CỰ MÔN CƯ SỬU
THIÊN ĐỒNG - THÁI ÂM CƯ NGỌ
THIÊN ĐỒNG - THÁI ÂM CƯ TÍ
THIÊN ĐỒNG - THIÊN LƯƠNG CƯ DẦN
THIÊN ĐỒNG - THIÊN LƯƠNG CƯ THÂN
THIÊN ĐỒNG CƯ DẬU
THIÊN ĐỒNG CƯ HỢI
THIÊN ĐỒNG CƯ MÃO
THIÊN ĐỒNG CƯ THÌN
THIÊN ĐỒNG CƯ TỊ
THIÊN ĐỒNG CƯ TUẤT
THIÊN LƯƠNG CƯ HỢI
THIÊN LƯƠNG CƯ MÙI
THIÊN LƯƠNG CƯ NGỌ
THIÊN LƯƠNG CƯ SỬU
THIÊN LƯƠNG CƯ TÍ
THIÊN LƯƠNG CƯ TỊ
THIÊN PHỦ CƯ DẬU
THIÊN PHỦ CƯ HỢI
THIÊN PHỦ CƯ MÃO
THIÊN PHỦ CƯ MÙI
THIÊN PHỦ CƯ SỬU
THIÊN PHỦ CƯ TỊ
THIÊN TƯỚNG CƯ DẬU
THIÊN TƯỚNG CƯ HỢI
THIÊN TƯỚNG CƯ MÃO
THIÊN TƯỚNG CƯ MÙI
THIÊN TƯỚNG CƯ SỬU
THIÊN TƯỚNG CƯ TỊ
TỬ VI - PHÁ QUÂN CƯ MÙI
TỬ VI - PHÁ QUÂN CƯ SỬU
TỬ VI - THAM LANG CƯ DẬU
TỬ VI - THAM LANG CƯ MÃO
TỬ VI - THẤT SÁT CƯ HỢI
TỬ VI - THẤT SÁT CƯ TỊ
TỬ VI - THIÊN PHỦ CƯ DẦN
TỬ VI - THIÊN PHỦ CƯ THÂN
TỬ VI - THIÊN TƯỚNG CƯ THÌN
TỬ VI - THIÊN TƯỚNG CƯ TUẤT
TỬ VI CƯ NGỌ
TỬ VI CƯ TÍ
VŨ KHÚC - PHÁ QUÂN CƯ HỢI
VŨ KHÚC - PHÁ QUÂN CƯ TỊ
VŨ KHÚC - THAM LANG CƯ MÙI
VŨ KHÚC - THAM LANG CƯ SỬU
VŨ KHÚC - THẤT SÁT CƯ DẬU
VŨ KHÚC - THẤT SÁT CƯ MÃO
VŨ KHÚC - THIÊN PHỦ CƯ NGỌ
VŨ KHÚC - THIÊN PHỦ CƯ TÍ
VŨ KHÚC - THIÊN TƯỚNG CƯ DẦN
VŨ KHÚC - THIÊN TƯỚNG CƯ THÂN
VŨ KHÚC CƯ THÌN
VŨ KHÚC CƯ TUẤT
hihi hóng hớt ạ =D>
Hình ảnh
Đầu trang

cucnguyen996
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi cucnguyen996 »

Kiên Kiddy đã viết: 16:17, 16/08/19
cucnguyen996 đã viết: 11:35, 16/08/19 MỆNH VCD cư DẦN, MỆNH KHÔNG THÂN KIẾP
Một chút về bản thân cháu: Cháu đi du học từ năm 16 tuổi. Từ lúc sáng nước ngoài, tuy không phải quá khó khăn nhưng thấy cực và vất vả hơn so với lúc ở nhà. Cũng phải bôn ba, di chuyển, làm rất nhiều nghề để trang trải cho cuộc sống, thăng trầm đủ cả.
Hiên tại: cháu đã kết hôn, chuẩn bị có em bé. Nhà cửa thì ở cùng với nhà chồng, xe cộ cũng đủ cả. Mặc dù đôi lúc cháu chưa hài lòng với cuộc sống của mình lắm, nhưng luôn tự nhắc bản thân mình biết đủ.
Tương lai: Cháu dự định năm 2021 sẽ đi học đại học lại (cháu đã tốt nghiệp college bên này), theo đuổi ngành tài chính. Sau khi học xong nếu có cơ hội và thời gian sẽ học thêm về luật.
Đây là lá số của cháu. Cháu rất yêu thích môn tử vi nhưng không có thời gian để học nên chỉ đọc qua một kiến thức qua sách vở và báo mạng. Cháu cũng thấy số mình vất vả, bôn ba. Người khác đạt một điều nào đó rất dễ, nhưng riêng cháu phải cố gắng và thất bại nhiều mới thành công.
Mong các bác, anh/chị bớt chút thời gian chiêm nghiệm lá số của cháu. Cháu xin cảm ơn ạ.
Hình ảnh
Chào bạn, mình cũng 96 nhưng là nam. Sống qua 24 năm thì mình thấy tuổi Bính tý thì ai cũng lao đao. Nữ Bính tý thì cuộc đời dựa vào chồng rất nhiều. Qua bạn miêu tả cuộc sống thì mình thấy rất đúng lá số. Bạn may mắn lấy đc anh chồng Thiên Lương vượng địa là thuôc dạng chồng đứng đắn nhất trong các sao rồi. Vận hạn của bạn rất tốt, càng về sau càng tốt. Tài bạch cự môn hội hóa lộc, kinh đà, làm về tài chính rất hợp, hoặc marketing, cả làm luật.
Cảm ơn bình luận của bạn rất nhiều. Chồng mình lớn hơn mình 8 tuổi, Mậu Thìn, hiện tại rất tốt và yêu thương mình. Bản thân mình thấy từ lúc mình lấy chồng thì thấy cuộc sống bình yên hẳn, làm mọi việc thuận buồm xuôi gió hơn. Chứ hồi trước mặc dù nỗ lực rất nhiều nhưng cảm giác có gì đó ngăn trở, khó khăn mãi. Dù sao cũng cảm ơn bạn, mong bạn sẽ gặp nhiều may mắn và thành công trong cuộc sống. Bính Tý cuộc đời nhiều biến động, nhưng làm ta thấy nhiều mặt của cuộc sống, trưởng thành sớm hơn.
Được cảm ơn bởi: Kiên Kiddy, 12010277
Đầu trang

Khúc Vũ
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Khúc Vũ »

huynh19 đã viết: 16:56, 16/08/19
Người luận chưa lên tiếng, lại lên tiếng hộ người. Tôi lịch sự đã phản hồi thông tin một cách tế nhị không muốn nói thẳng là người luận chưa đúng điều gì thì kỳ. Đã muốn tránh mà cứ nhảy vào tru lên như mình mất của. Lớn rồi phải hiều điều tế nhị trong câu nói người khác đừng lôi kéo vào để giờ người khác comment "các bác các chú các anh nói chuyện buồn cười quá" là đang chửi khéo một lũ (2 thằng) lớn mà nói năng không ra gì, vừa mặt chưa, thế mới nói ra đường bỏ quên trí tuệ ở nhà.
Với tư cách là thằng khách vãng lai
Người luận dù có đúng có sai, nhưng mày cũng không nên phản hồi theo kiểu này: "Người này lừa đão trùm, nhiều người thù hận, cha mẹ bị luyên lụy, từ năm 18 tuổi đã ăn chơi đến giờ mới hoàn lương, về quê làm ruộng, nuôi heo heo chết, nuôi gà gà toi, nuôi vịt vịt bị trộm, đến cái quần short cũng bị ăn cắp, giờ trắng tay thì còn gì để Thiên với Không nó xơi"

Lá số này của trùm lừa đảo chứ không phải của mày á? Nếu của trùm lừa đảo thì có liên quan méo gì đến tiêu đề topic, mày lại đưa lên đây... nếu là của mày thì cớ gì phản hồi theo kiểu giận dỗi như rứa? Chủ topic đoán sai điều gì ở đại vận 25 - 34, sao mày không thẳng thắn nói ra?

Tao có cảm giác như mày đang muốn xưng hùng, xưng bá để kiếm miếng ăn trong chốn học thuật này thì phải? Nếu đúng, tao khuyên mày hãy bỏ ý tưởng ấy đi, làm cái nghề này bạc lém, và trình của mày chỉ đủ để ngồi quán cầy tán dóc thôi!?

Chào các mày!
Đầu trang

LacThuy
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi LacThuy »

Hình ảnh
Chào bạn, mình hiện tại ko lâm cảnh nợ nần nhưng kinh tế , công việc trước giờ rất không ổn định. Hay bị vay tiền rồi cù nhây không trả
Hiện tại đang thất nghiệp và rất bất ổn. Tương lai chưa có định hướng gì. So với bạn bè đồng trang lứa có thể nói là dưới mức trung bình
Nhờ bạn dự đoán tiếp. Cảm ơn bạn
Đầu trang

huynh19
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi huynh19 »

Khúc Vũ đã viết: 19:01, 16/08/19
huynh19 đã viết: 16:56, 16/08/19
Với tư cách là thằng khách vãng lai
Người luận dù có đúng có sai, nhưng mày cũng không nên phản hồi theo kiểu này: "Người này lừa đão trùm, nhiều người thù hận, cha mẹ bị luyên lụy, từ năm 18 tuổi đã ăn chơi đến giờ mới hoàn lương, về quê làm ruộng, nuôi heo heo chết, nuôi gà gà toi, nuôi vịt vịt bị trộm, đến cái quần short cũng bị ăn cắp, giờ trắng tay thì còn gì để Thiên với Không nó xơi"

Lá số này của trùm lừa đảo chứ không phải của mày á? Nếu của trùm lừa đảo thì có liên quan méo gì đến tiêu đề topic, mày lại đưa lên đây... nếu là của mày thì cớ gì phản hồi theo kiểu giận dỗi như rứa? Chủ topic đoán sai điều gì ở đại vận 25 - 34, sao mày không thẳng thắn nói ra?

Tao có cảm giác như mày đang muốn xưng hùng, xưng bá để kiếm miếng ăn trong chốn học thuật này thì phải? Nếu đúng, tao khuyên mày hãy bỏ ý tưởng ấy đi, làm cái nghề này bạc lém, và trình của mày chỉ đủ để ngồi quán cầy tán dóc thôi!?

Chào các mày!
Thực tế chủ lá số này như thế thì nói như thế chứ nói thế nào hả Khúc Củi!? Luận vậy mà dỗi chuyện gì!? Chủ Topic chưa nói gì sao Khúc Củi lại tru nữa!?
Còn chuyện xưng hùng xưng bá là Khúc Củi năn nỉ Huynh này làm, thật lòng tuyệt nhiên không có ý đó, cũng cảm tạ lời khuyên Khúc Củi. Còn viện kiếm cơm thì thật cũng không nghĩ tới vì cơm mình vẫn đủ mời Khúc Củi dùng 3 tháng. Còn trình độ thì mình cũng nghĩ là cao hơn Khúc Củi 10 phần, nếu mình bàn luận ở quán cóc cho vui thì Khúc Củi cũng không nên chộn rộn ở đây.
Lời lẽ thô thiển cũng học đòi bàn đến 2 từ học thuật, thiết nghĩ nên biết lùi bước để giữ dành dự, đừng dùng nhiều nick tung hứng gây thêm xôn xao thì mới ra người trí.
Khúc Củi đi thông thả.
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”