Nhờ các cao nhân xem hộ lá số nữ Cơ Âm cư Thân, chưa lập gia đình

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
TNN
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Re: Nhờ các cao nhân xem hộ lá số nữ Cơ Âm cư Thân, chưa lập gia đình

Gửi bài gửi bởi TNN »

Hà Túc Đạo đã viết: 12:20, 17/08/19 Bạn này Cơ âm tại thân, thân cư tài bạch, nữ mệnh sinh năm nhâm nên nếu anh đoán ko nhầm thì hình như là mắt lá răm, hơi nhỏ và dài, ko đẹp bằng mắt Loan đâu :)
Thôi không bình hình thức nữa, không phải mình k tự tin nhưng không thích thôi.
Mắt không có lá răm nhé. Mắt hai mí, to bình thường, trong sáng, đen. Từ nhỏ tới lớn một số người khen mắt đẹp. Ngày trước thường thích chụp sefie mỗi mắt, hoặc lấy nước nhỏ mắt của mẹ thì mắt càng long lanh hơn.
Nhưng mình bị cận nhẹ, cũng ít đeo kính.
Giờ tất nhiên phải xấu hơn chút, mình rất tiếc.
Nhưng mình biết có bạn cùng mệnh mắt còn đẹp hơn, lông mi còn dài hơn
Sửa lần cuối bởi TNN vào lúc 12:49, 17/08/19 với 1 lần sửa.
Được cảm ơn bởi: Hà Túc Đạo
Đầu trang

TNN
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi TNN »

Với lại nói luôn là mình thông minh nhé! Chỉ nói thế thôi.
Cảm ơn mọi người đã đọc và đã bình.

Liệu admin để 1-2 ngày gì đó rồi xóa topic được không ạ? Tại để lá số ra thế này thực giống phơi cuộc đời mình ra mà không gói gém lại được. Có thể nhờ mọi người giải nhưng giá như có thể xóa được.
Đầu trang

quách xảo què
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi quách xảo què »

TNN đã viết: 12:48, 17/08/19 Với lại nói luôn là mình thông minh nhé! Chỉ nói thế thôi.

Liệu admin để 1-2 ngày gì đó rồi xóa topic được không ạ? Tại để lá số ra thế này thực giống phơi cuộc đời mình ra mà không gói gém lại được. Có thể nhờ mọi người giải nhưng giá như có thể xóa được.
Có ai biết bạn là ai đâu mà phải sợ.
Bạn đang công tác tại trường đại học nào, biết đâu mình có dịp là đồng nghiệp của nhau, khi sắp tới tôi cũng có dự tính chuyển công tác về 1 trường nào đó, và biết đâu mình là gì của nhau. :x :x :x
Được cảm ơn bởi: TNN
Đầu trang

Hồng Hạnh
Cửu đẳng
Cửu đẳng

Gửi bài gửi bởi Hồng Hạnh »

Anh Què thê cơ âm nhỉ :))
Được cảm ơn bởi: Hà Túc Đạo
Đầu trang

Hà Túc Đạo
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Hà Túc Đạo »

quách xảo què đã viết: 13:17, 17/08/19
TNN đã viết: 12:48, 17/08/19 Với lại nói luôn là mình thông minh nhé! Chỉ nói thế thôi.

Có ai biết bạn là ai đâu mà phải sợ.
Bạn đang công tác tại trường đại học nào, biết đâu mình có dịp là đồng nghiệp của nhau, khi sắp tới tôi cũng có dự tính chuyển công tác về 1 trường nào đó, và biết đâu mình là gì của nhau. :x :x :x
Thôi, đừng gạ bạn ấy post hình nữa.

Cũng nên vậy, cuộc sống trên mạng và ngoài đời nên được tách rời nhau ra.... bởi vì xã hội và diễn đàn ko chỉ 1 loại người.

Bạn ấy giống Loan đấy. Hơi hướng nội, ngại nói về bản thân trước người lạ :-?
Tiếc là ko được xem cắp mắt Cơ âm cư dần thì khác Cơ âm cư thân ở chỗ nào, cùng có phượng các nhưng bạn này bị triệt và hư khốc
Được cảm ơn bởi: Tealightdalat, TNN
Đầu trang

monkey92ftu
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi monkey92ftu »

Trong diễn đàn có thể xoá lá số đi mà, xoá đi thì làm gì có ai biết nữa đâu! Chắc ai thương thầm thì mới lưu lại thông tin một nick trên diễn đàn, mà chẳng biết là ai! :)) :)
Đầu trang

TNN
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi TNN »

monkey92ftu đã viết: 18:44, 17/08/19

Trong diễn đàn có thể xoá lá số đi mà, xoá đi thì làm gì có ai biết nữa đâu! Chắc ai thương thầm thì mới lưu lại thông tin một nick trên diễn đàn, mà chẳng biết là ai! :)) :)
Uh, chỉ là cảm giác không yên tâm thôi :)
Đầu trang

quách xảo què
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi quách xảo què »

Đêm khuya vưa viết xong 1 ít tài liệu chuyên ngành, nên dù rất yêu thích trên này nhưng cũng không có nhiều thời gian viết bài trên này.

Đối với bạn tôi có vài dòng không hẳn là coi số mà là nói đôi lời với cách mệnh cơ âm của bạn:tôi sẽ không đi dong dài , đầu tiên phải định hình là bạn ăn tượng sao nào trong 2 sao cơ và âm, hôm trước tôi có lấy quẻ và nói và ngoại hình của bạn thì bạn ăn rất mạnh vào thái âm. Vậy vai trò của thiên cơ trong cung mệnh của bạn là gì? Và thái âm ảnh hưởng ra sao tới bạn?

Trước tiên không thể phụ nhận mệnh thân và quan lộc của bạn khá sáng sủa, điều này làm cho bạn có học thức từ nên tảng bản thân cũng như gia đình. Trong các chính tinh thì Thái ÂM(viết tắt là TA) là ngôi sao khá lười bậc nhất trong làng tử vi, mà lại đi với anh Thiên Cơ( viết tắt là TC) ,chúng ta nên hiểu TC là 1 chính tinh mang đầy tính cơ hội, một anh lười cộng với một anh cơ hội sẽ dẫn đến sự hơi ích kỉ từ trong nội tâm, nên vì thế những ai mà cơ âm dần thân thường khá ích kỷ với người xung quanh( tùy cách cục).

TA là ngôi sao của sự ẩn dấu, nên mọi chuyện của người TA thường được dấu rất kín kẻ nhiều khi yêu xong chia tay thì gia đình mới biết là trước đó họ từng quen nhau. Người TA cũng rất kĩ lưỡng, thận trọng điều này nhìn sơ qua có vẻ không sao nhưng riêng trường hợp của bạn thì quan lộc khá sáng sủa, TC ở đây mang tới cho bạn nhiều cơ hội nhưng chính vì TA thích an nhan, không dám mạo hiểm, nên đã bỏ lỡ rất nhiều thứ, đây là cũng 1 hạn chế.

Nêú như trước đây( trước 30t) mọi hành động của bạn khi đã ra quyết định hay làm gì đó thường rất ít thay đổi, nhưng từ khi bước sang cung thân, tính khí bạn có phần trẻ ra và thích thay đổi hơn, ví dụ trước đó vừa rất hào hứng làm 1 việc gì đó thì tầm 10 phút sau lại thay đổi, suy nghĩ thiệt hơn, lúc này bản tính của TA lại trỗi dậy lại thích ẩn dấu.

Bạn cũng thích tìm hiểu và nghiên cứu về tử vi, chắc cũng hiểu mấy lời tôi nói, thôi thì tính cách khó thay đổi và nó cũng không có gì xấu, bạn cũng gần đầu 4 rồi, thôi thì chúc bạn an vui, sống vui vẻ và cũng không nên hoài niệm quá nhiều về quá khứ.

Không biết bạn thích xem phim không, nhìn qua lá số tử vi tôi thấy bạn cũng rất hay hoài niệm, thôi thì tặng bạn 1 bộ phim cũng khá là xa xưa, tình cảm nhẹ nhàng và thực tế : https://phim7z.com/phim/chu-cho-thong-minh-8090
Được cảm ơn bởi: TNN, 12010277, Ariance
Đầu trang

kimhoai
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi kimhoai »

TNN đã viết: 20:46, 17/08/19
monkey92ftu đã viết: 18:44, 17/08/19

Uh, chỉ là cảm giác không yên tâm thôi :)
Đúng là một người mệnh cơ âm không lẫn đi đâu được. Làm việc gì cũng cẩn thận lo trước tính sau. Nhưng cẩn thận quá không tốt đâu. Ẩn dấu quá thành ra chôn vùi cả cơ hội và tài năng của mình trong cả tình trường lẫn sự nghiệp. Những người tốt đến rồi lại để cho họ đi không phải vì không có tình cảm ma vì mơ mộng quá, xa vời thực tế quá, do dự quá, thận trọng và chôn dấu cảm xúc nên không vượt qua được một giới hạn trong các mối quan hệ tình cảm. Để cơ hội lần lượt trôi qua. Cuối cùng vì lý do gì đó có thể là tuổi tác nên kết hôn với một người mà thực sự chưa hiểu hết về họ vì thời gian tìm hiểu quá ngắn.

Về sự nghiệp: rất thông minh, rất tài năng nhưng do tính cách ẩn dật, thêm chút lười lại coi trọng các giá trị tinh thần, nhân văn nên nhìn chung là tài năng và sự nghiệp không tương xứng. Dù sao cái bạn đạt được cũng là thứ nhiều người khao khát

“Tri túc thường lạc” ấy là chân lý cuộc đời

Cùng tuổi nên chém gió vài câu ấy, đọc cho vui thôi nhé :)
Được cảm ơn bởi: TNN, Ariance
Đầu trang

chân thật
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi chân thật »

Mình đoán đương số cũng biết tử vi. Xuất thân danh gia. Dòng họ học vấn cao. Có nhiều mối, nhưng kén chọn mà thành ra vậy
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”