Xa nhà

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Hungternopil
Lục đẳng
Lục đẳng

Re: Xa nhà

Gửi bài gửi bởi Hungternopil »

Linhchauhacbach đã viết: 18:25, 15/08/19 Hôm nay trời nhẹ lên cao
Tôi buồn không biết vì sao tôi buồn
Bạn cô đơn vì bản thân bạn thấy mình cô độc, bạn nên mở rộng lòng mình, giao lưu với nhiều bạn mới, đặc biệt tích cực nói chuyện với phụ nữ xinh đẹp như mình bạn nhé,hi
hehe, giờ mới biết là xinh đẹp, ra ẩn mình sau làn sa mỏng là mỹ nhơn sao?
:))
Được cảm ơn bởi: Linhchauhacbach
Đầu trang

hoavan004
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi hoavan004 »

Gặp lại Huân Nhi
Tiêu Viêm sinh ra trong một gia tộc nhỏ ở một vùng quê. Huân Nhi là muội muội của hắn mặc dù cả hai không có quan hệ huyết thống.
Huân Nhi được gửi đến đây để trải qua những năm tháng tuổi thơ bình yên và bảo quản một trong 8 mảnh vỡ của Cổ Ngọc. Chìa khóa đạt đến Đế Cảnh.
Tổ Tiên của họ là Tiêu Huyền và Cổ Nguyên là bạn chí cốt thâm giao.
Cổ Ngọc được truyền thừa qua các đời Tộc Trưởng. Linh Hồn ấn ký được khắc lên Cổ Ngọc. Ngọc còn người còn, ngọc mất người tan.
Sau khi chứng kiến Tiêu Viêm sinh ra và lớn lên, Huân Nhi luôn tin tưởng Tiêu Viêm sẽ là cường giả mạnh nhất của mảnh đại lục này. Khôi phục lại huy hoàng của Tiêu Gia.
Mặc dù Huân Nhi có rất nhiều bảo bối nhưng nàng chỉ có thể để lại cho hắn: Đế Ấn Quyết.
Huân Nhi cùng Tiêu Viêm trải qua bao kỷ niệm dẫn dắt chàng tiến lên.
Một ngày nọ, Cổ Tộc triệu hồi Huân Nhi về vì Tiêu Viêm không thể dựa vào nàng mãi.
Những ngày tháng cô đơn đã mài Tiêu Viêm thành một thanh lợi kiếm.
Sau khi tham ngộ dưới cây Bồ Đề Tiêu Viêm đã đạt đến cảnh giới Đấu Thánh. Từ đây họ không còn chia lìa nữa.
Đại lục đấu khí cùng nhau chống lại âm mưu bá chủ của Hồn Thiên Đế.
Tiêu Viêm chưởng quản 6 loại Dị Hỏa
Thanh Liên Địa Tâm Hỏa – Địa Kiếp
Vẫn Lạc Tâm Viêm – Địa Không
Tam Thiên Diễm Viêm Hỏa – Hỏa Tinh
Cốt Linh Lãnh Hỏa – Linh Tinh
Hải Tâm Diễm – Thiên Không
Tịnh Liên Yêu Hỏa – Liêm Trinh
Hồn Thiên Đế cùng phe với
Hư Vô Thôn Viêm – Thái Dương
Sau đó nhờ công pháp Phần Quyết, Tiêu Viêm có cơ duyên đạt đến Đế Cảnh.
Vạn vật hồi sinh.
Đầu trang

hoavan004
Lục đẳng
Lục đẳng

Độc Cô Cầu Bại hay Vương Trùng Dương

Người rớt xuống vực và bay lên trời với Thần Điêu.

Hình ảnh
Đầu trang

hoavan004
Lục đẳng
Lục đẳng

Bạn cô đơn vì bản thân bạn thấy mình cô độc, bạn nên mở rộng lòng mình, giao lưu với nhiều bạn mới, đặc biệt tích cực nói chuyện với phụ nữ xinh đẹp như mình bạn nhé,hi
Bạn có đọc kinh Phật không?
Đầu trang

Linhchauhacbach
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi Linhchauhacbach »

hoavan004 đã viết: 17:28, 16/08/19
Mình cũng hay nghe kinh phật, rồi nghe các thầy thuyết pháp về việc đạo, việc đời
Được cảm ơn bởi: hoavan004
Đầu trang

hoavan004
Lục đẳng
Lục đẳng

Linhchauhacbach đã viết: 18:19, 16/08/19
Mình cũng hay nghe kinh phật, rồi nghe các thầy thuyết pháp về việc đạo, việc đời
Bạn có thể xem giúp lá số của mình được không?
Đầu trang

tuannguyentong
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi tuannguyentong »

Vương Mỹ Linh đã viết: 00:54, 14/08/19 Cháu xin được nghiệm lý lá số của chú :
- Về điểm mạnh : chắc là tuổi thọ của chú rồi. Ôi mệnh đã nằm đất trường sinh mà lại còn thêm thiên thọ nữa, chắc phải 96,97 chú mới xanh cỏ nhỉ :(( . Tiếp theo chắc phải là thiên di rồi: mệnh vcd, thân an tại di. Di hay chính là thân( ls của chú ) ngộ cách cự nhật dần thân. Xét về cung cháu thấy chú là 1 người có đầu óc rất giỏi mưu cao trí lớn, cùng cự môn thì hẳn phải là người ăn nói quyền biến. Di như này mà không đi xuất nhập khẩu hay ra nước ngoài thì phí thật. Có hóa khoa chiếu thì ra ngoài học hỏi nhiều để thêm kiến thức lập nghiệp thành tài. Lại còn hóa lộc tại đây nữa, cháu nghĩ chú cứ đi ra nước ngoài, đi xa thì sẽ kiếm được nhiều lắm. Nếu được chọn nghề cho chú, cháu sẽ nghĩ đến môi giới bđs đầu tiên chú ạ, hoặc có thể là lq đến nhà hàng. Cung quan cháu thấy xấu thật nên chú chắc ko làm nhà nước mà buôn bán ngoài. Dù sao chú cũng là thiên tài nên làm gì rồi cũng sẽ rạng danh tổ nghiệp, dòng họ chú thôi. Cháu chấm lá này 8.1đ
- Về điểm xấu : chắc cũng không phải xấu lắm :D chú giống i xì bố, trán rộng, nước ra ngăm đen, mũi thấp nhưng mắt rất sáng và đẹp, thỉnh thoáng như lên đồng ( tính nóng ). Chắc chú cũng nghiện 1 một món nào đấy đúng ko ạ? ( thuốc lá , rượu bia, cờ bạc, cây cá chim cảnh,... ) cháu ko biết. Sau này chú có thể bị bệnh cao huyết áp nè, nhưng chả cần phải lo nhiều về sức khỏe lắm, tật chả có gì xấu. Chú đã bh nghĩ về việc chú có tiền duyên đi theo( ma nữ ) nên việc tc mới lận đận ko ạ ? :-/. À mệnh có lộc tồn lại giáp kình, đà thêm kiếp nên sẽ phải vất vả, cực nhọc 1 chút đây. Dù sao quả ngọt cũng đâu phải ai cũng được nếm :). Sao này chú nổi danh chú nhớ quay lại cho cháu xin nghiệm lý nhé chú. Hết rồi
P\s: Chú có phải là con trưởng ko ạ. Đường học lận đận nên cháu đoán giờ chú đang ở nước nào đó có trên bản đồ( cái này cháu ko chắc ). Thôi chào chú cháu ngủ đây :)
Bạn ơi, mình lá số gần giống với chú này nè. Xem giúp mình và cho lời khuyên được không. Mình năm nay cũng tự vào SG lập nghiệp cách xa nhà tận 1000km nên rất cần tư vấn ...
Hình ảnh
Đầu trang

Linhchauhacbach
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi Linhchauhacbach »

hoavan004 đã viết: 09:13, 19/08/19

Mình sẵn sàng xem giúp bạn nhưng mình tài thô học thiển, sợ lấy vải thưa mà che mắt thánh, hihi, nếu bạn thích thì có thể kết bạn Zalo mình thảo luận với bạn thì đc, không dám gọi là xem, mình muốn biết vì sao bạn thấy cô đơn.
Được cảm ơn bởi: hoavan004
Đầu trang

hoavan004
Lục đẳng
Lục đẳng

Linhchauhacbach đã viết: 12:30, 19/08/19
hoavan004 đã viết: 09:13, 19/08/19

Mình sẵn sàng xem giúp bạn nhưng mình tài thô học thiển, sợ lấy vải thưa mà che mắt thánh, hihi, nếu bạn thích thì có thể kết bạn Zalo mình thảo luận với bạn thì đc, không dám gọi là xem, mình muốn biết vì sao bạn thấy cô đơn.
Vậy bạn cho mình xin địa chỉ Zalo. Biết đâu chúng ta trao đổi vương lại vài kỷ niệm đáng nhớ :D :x
Được cảm ơn bởi: Linhchauhacbach
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”