GÓC CHÉM GIÓ, ĐỌC SÁCH VÀ REVIEW SÁCH

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Hà Túc Đạo
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Re: GÓC CHÉM GIÓ, ĐỌC SÁCH VÀ REVIEW SÁCH

Gửi bài gửi bởi Hà Túc Đạo »

quách xảo què đã viết: 17:01, 09/09/19 Tôi không cho rằng em Suỵt Suỵt này Vũ Khúc tại mệnh.
Thế thầy Què nghĩ Suỵt ăn sao gì nào?

Dù sao thì ở đây cũng chưa ai có ls của Suỵt Suỵt và Tàn nhang. Càng chưa có ai kiểm hạn. Mặt cũng ko biết. Chỉ là cảm nhận dựa vào văn phong
Đầu trang

Hà Túc Đạo
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Văn phong của người Vũ Khúc luôn có 1 điểm tập trung. Ví dụ họ viết 1 đoạn 5 câu hay 5 trang A4 thì luôn có 1 ý tưởng, 1 chủ đề rất xuyên suốt. Kể cả nhà văn chuyên nghiệp quen với việc nhại văn phong người khác cũng ko tránh đc điều này. Như Murakami, dù viết Tôi nghĩ gì khi đang chạy bộ là thể loại tản văn nhưng cũng ko gạt bỏ đc chất Vũ khúc trong câu từ. Dù họ có đề cập đến đủ loại chủ đề nhưng tất cả chúng luôn có 1 sợi chỉ đỏ và đọc ko có cảm giác lan man. Như văn thầy Què là cự môn. Cự môn và vũ khúc đều có mùi cô đơn nhưng độ nông sâu khác nhau. Ở mệnh và ở tam hợp hay xung chiếu cũng khác. Cự môn cô đơn ngoài mồm thôi, còn vũ khúc cô đơn từ xương tủy.
Dù thầy có đến 3 cái bằng tiến sỹ thì thầy viết ra vẫn có vẻ lan man ko đúng chủ đề nhưng murakami dù luyên thuyên cả ngàn trang thì vẫn ko lệch chủ đề quá nửa trang A4 :))
Sửa lần cuối bởi Hà Túc Đạo vào lúc 17:47, 09/09/19 với 1 lần sửa.
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
koollee
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi koollee »

Kanxi123 đã viết: 08:50, 09/09/19 Đệ thật si tềnh...
:-* :-* :-*
Hiền huynh cũng rất chung tềnh mà... :P
iuuu thươngggg :x :-*
Được cảm ơn bởi: Hungternopil
Đầu trang

quách xảo què
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi quách xảo què »

Hà Túc Đạo đã viết: 17:43, 09/09/19 Văn phong của người Vũ Khúc luôn có 1 điểm tập trung. Ví dụ họ viết 1 đoạn 5 câu hay 5 trang A4 thì luôn có 1 ý tưởng, 1 chủ đề rất xuyên suốt. Kể cả nhà văn chuyên nghiệp quen với việc nhại văn phong người khác cũng ko tránh đc điều này. Như Murakami, dù viết Tôi nghĩ gì khi đang chạy bộ là thể loại tản văn nhưng cũng ko gạt bỏ đc chất Vũ khúc trong câu từ. Dù họ có đề cập đến đủ loại chủ đề nhưng tất cả chúng luôn có 1 sợi chỉ đỏ và đọc ko có cảm giác lan man. Như văn thầy Què là cự môn. Cự môn và vũ khúc đều có mùi cô đơn nhưng độ nông sâu khác nhau. Cự môn cô đơn ngoài mồm thôi, còn vũ khúc cô đơn từ xương tủy.
Dù thầy có đến 3 cái bằng tiến sỹ thì thầy viết ra vẫn có vẻ lan man ko đúng chủ đề nhưng murakami dù luyên thuyên cả ngàn trang thì vẫn ko lệch chủ đề quá nửa trang A4 :))
Anh lại lầm to.
Ai bảo với anh Cự Môn viết không đúng chủ đề và lang mang.

Anh có biết vì sao Cự luôn được lựa chọn cho vai trò luật sư không? Trong các ngôi sao Cự mà đi lan man thì rất là sai lầm?

Còn chưa bàn tôi có ăn Cự hay không nhưng tôi luôn viết hướng tới đối phương, chứ tôi không viết hướng tới đại thể, người ngoài nhìn tôi viết thì có thể thấy lan man nhưng người trong cuộc sóng không bao giờ thấy điều đó.

1 cái cây sẽ đẹp hơn nếu có đầy đủ lá và cành.
Được cảm ơn bởi: vanttk, 12010277
Đầu trang

vanttk
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi vanttk »

quách xảo què đã viết: 17:49, 09/09/19
Hà Túc Đạo đã viết: 17:43, 09/09/19 Văn phong của người Vũ Khúc luôn có 1 điểm tập trung. Ví dụ họ viết 1 đoạn 5 câu hay 5 trang A4 thì luôn có 1 ý tưởng, 1 chủ đề rất xuyên suốt. Kể cả nhà văn chuyên nghiệp quen với việc nhại văn phong người khác cũng ko tránh đc điều này. Như Murakami, dù viết Tôi nghĩ gì khi đang chạy bộ là thể loại tản văn nhưng cũng ko gạt bỏ đc chất Vũ khúc trong câu từ. Dù họ có đề cập đến đủ loại chủ đề nhưng tất cả chúng luôn có 1 sợi chỉ đỏ và đọc ko có cảm giác lan man. Như văn thầy Què là cự môn. Cự môn và vũ khúc đều có mùi cô đơn nhưng độ nông sâu khác nhau. Cự môn cô đơn ngoài mồm thôi, còn vũ khúc cô đơn từ xương tủy.
Anh lại lầm to.

Anh có biết vì sao Cự luôn được lựa chọn cho vai trò luật sư không? Trong các ngôi sao Cự mà đi lan man thì rất là sai lầm?

Còn chưa bàn tôi có ăn Cự hay không nhưng tôi luôn viết hướng tới đối phương, chứ tôi không viết hướng tới đại thể, người ngoài nhìn tôi viết thì có thể thấy lan man nhưng người trong cuộc sóng không bao giờ thấy điều đó.

Chào mừng anh Què đã quay trở lại. 😊 anh còn nhớ em kg ?
Được cảm ơn bởi: quách xảo què, thamvu88
Đầu trang

Hungternopil
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi Hungternopil »

Hehe, bác què này vào xóm bọn mày ơi.!! Gặp ngày trai làng chăn cổng.
Em thấy chả phải chỉ cự môn lan man. Em cũng thuộc loại lan man.
Chắc do quá khứ đau ốm hồi nhỏ và cái tội rượu phá óc. Keke.
Được cảm ơn bởi: 12010277, koollee, thamvu88
Đầu trang

Hà Túc Đạo
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

quách xảo què đã viết: 17:49, 09/09/19

Anh lại lầm to.

Cự môn hay làm luật sư cũng hay làm thầy giáo. Nhưng Vũ khúc cũng hay làm luật sư hay thầy giáo vậy. Nhưng Vũ hay dạy về kỹ thuật, kiểu dạy nghề hay giáo viên Toán Lý. Cự hay làm giáo viên kinh tế, xã hội, ngoại giao.

Tất nhiên, thầy viết ra thì thầy sẽ nghĩ là thầy tập trung. Văn mình vợ người mà.
Nhưng cái tập trung của thầy là sự tập trung vào 1 đối tượng. Còn Vũ khúc nó tập trung vào chủ đề. Khác nhau nha Què.

Ví dụ như này cho Què hiểu nhá. Què và Tedy giống nhau ở chỗ chỉ cần đối phương quote bài Què thì dù họ lái chủ đề đi đâu đi nữa thì Què cũng đáp lời. Dù là xuống biển hay lên rừng, ở đại tây dương hay thái bình dương. Dù là chủ đề chuyên môn hay chủ đề xxx. Dù nói hay hay dở, ngắn hay dài, khen hay chê thì Què và Teddy đều sẽ đáp lời nếu nhìn thấy. Đó là văn phong cự môn. Còn tất nhiên văn hay hay dở, dài dòng hay cụt lủn là do trình độ học thức từng người.

Còn anh thì khác nha. Anh thích thì anh trả lời, và đã trả lời thì sẽ đúng chủ đề. ko thích thì anh sẽ chỉ bấm nút đã đọc rồi đi ra ngoài. Chửi anh hay khen anh thì anh đều ko care. Đó là Vũ khúc

Què hiểu hem :))
Được cảm ơn bởi: Hungternopil, 12010277, thamvu88
Đầu trang

Hà Túc Đạo
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Như Què, vào đây với chủ đề Suỵt mệnh gì nhưng giờ lại thành cãi nhau với anh về chuyện văn Cự môn có lan man ko? Cũng đã là sai chủ đề rồi :)))
Được cảm ơn bởi: Hungternopil, koollee
Đầu trang

12010277
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi 12010277 »

Hà Túc Đạo đã viết: 16:54, 09/09/19 Chú nghĩ, chú cháu mình giống nhau thôi. :))

Vũ khúc là tài tinh, là cô tinh, là người mạnh mẽ và ngoan cố dù nam mạng hay nữ mạng. Và còn có 1 đặc điểm nữa của mệnh Vũ khúc là nhớ rất dai. :))

Trí nhớ tốt này là ưu điểm mà cũng là khuyết điểm. Mà hình như là khuyết nhiều hơn ưu.

Hôm nọ pé Suỵt có hỏi: "Trải qua tiểu hạn Thiên không thì chú ngộ ra đc điều gì?".

Điều chú ngộ ra rằng: Ko ai có thể tổn thương đc mình nếu tự mình ko cho phép họ làm điều đó :))

Có 2 cách để xóa quá khứ của 1 người, tiếc là họ chọn đáp án sai, xóa blog chỉ làm cho nó in đậm hơn trong óc mà thôi.
Đáp án đúng, nhẽ ra, phải là tự tô đậm hiện tại lên thì tất quá khứ sẽ tự động trở thành mờ nhạt.

Cũng buồn, khi mà họ yêu mình nhưng lại ko thể chấp nhận đc quá khứ của mình... Dù con người hiện tại mình đc tạo ra từ chính quá khứ đó.

Có câu gì hay lắm: Nếu bạn bắn 1 phát súng lục vào quá khứ thì tương lai sẽ đáp trả bạn bằng đại bác. :-S
Em thích ý này của Hà ca, tất cả tại cái đầu của mình thôi.
Được cảm ơn bởi: Hungternopil, koollee, Hà Túc Đạo
Đầu trang

Hungternopil
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi Hungternopil »

12010277 đã viết: 18:29, 09/09/19
Hà Túc Đạo đã viết: 16:54, 09/09/19 Chú nghĩ, chú cháu mình giống nhau thôi. :))

Vũ khúc là tài tinh, là cô tinh, là người mạnh mẽ và ngoan cố dù nam mạng hay nữ mạng. Và còn có 1 đặc điểm nữa của mệnh Vũ khúc là nhớ rất dai. :))

Trí nhớ tốt này là ưu điểm mà cũng là khuyết điểm. Mà hình như là khuyết nhiều hơn ưu.

Hôm nọ pé Suỵt có hỏi: "Trải qua tiểu hạn Thiên không thì chú ngộ ra đc điều gì?".

Điều chú ngộ ra rằng: Ko ai có thể tổn thương đc mình nếu tự mình ko cho phép họ làm điều đó :))

Có 2 cách để xóa quá khứ của 1 người, tiếc là họ chọn đáp án sai, xóa blog chỉ làm cho nó in đậm hơn trong óc mà thôi.
Đáp án đúng, nhẽ ra, phải là tự tô đậm hiện tại lên thì tất quá khứ sẽ tự động trở thành mờ nhạt.

Cũng buồn, khi mà họ yêu mình nhưng lại ko thể chấp nhận đc quá khứ của mình... Dù con người hiện tại mình đc tạo ra từ chính quá khứ đó.

Có câu gì hay lắm: Nếu bạn bắn 1 phát súng lục vào quá khứ thì tương lai sẽ đáp trả bạn bằng đại bác. :-S
Em thích ý này của Hà ca, tất cả tại cái đầu của mình thôi.
theo thiển kiến của mình, ta bắn 1 phát súng lục vào quá khứ, thì tương lai đáp lại bằng đại bác. nếu ta ném vào quá khử một quả bom nguyên tử, tương lai sẽ trả lợi cho chúng ta một quả bom phản vật chất, nhờ đó con người thực dân toàn vũ trụ. ỗi một viễn cảnh rộng mở.
Được cảm ơn bởi: koollee, 12010277
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”