Xin mời bạn VIO

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Quan Nguyen
Hội viên CLB
Hội viên CLB

Re: Xin mời bạn VIO

Gửi bài gửi bởi Quan Nguyen »

dung1 đã viết: 21:10, 09/09/19
Quan Nguyen đã viết: 18:21, 09/09/19
dung1 đã viết: 14:56, 09/09/19 Xin phép Anh VIO, em gọt lá số chút. Đại vận 35_44 vào cung điền trạch có phá không hao và lưu lộc tồn tại cung điền tạm đoán là có hao tán về điền trạch và chú ý cung tài vì lộc tồn chủ tiền bạc . Tìm bộ sao đôi thấy địa kiếp , đại hao tại cung tử tức đi cùng vũ hư phá hao. Tạm đoán là là hao điền sản nguyên nhân do con cái đứng ra đầu tư. Đại vận 35 _44 canh thân an tứ hóa nhật vũ phủ đồng. Thiên đồng hóa kị tại tài bạch đi với cơ kị mệnh tam hợp quan nên đoán quan vận có biến động và tài lộc thay đổi theo hướng xấu tập chung vào con cái do thiên đồng có ý tượng sao trẻ em. Tìm sao cung đại diện quan lộc là thái dương nằm tại cung thê tự hóa lộc thông tuần đến cung tử nên đoán việc đầu tư của con cái được sự ủng hộ của mẹ hay vợ chủ số. 35 _45 lưu tử tức tại mệnh có lộc kị giáp kình đà nên càng khẳng định con cái và vợ liên quan mật thiết đến hao hụt tài lộc mà cụ thể là điền sản. Vậy muốn kích hoạt thì lưu tử phải có hóa kị xung hoặc tam hợp. Năm 2005 ất dậu vào hạn thiên không cung vcd lại có thái âm hóa quyền thiên bàn chuyển thành hóa kị xung thiên cơ hóa kị, can ất thiên cơ hóa kị thiên bàn chuyển cơ hóa lộc lưu niên. Cho thấy tín hiệu giả về tài lộc do con cái nhìn nhận. Vẫn có sự tham gia mật thiết của thê vì thái âm chủ mẹ hoặc vợ. Vậy đoán 2005 là trọng tâm mất tiền. 2006 khắc phục hậu quả và mất thêm do năm 2005 để lại. Nếu không do tử tức thì năm này chính chủ lá số đầu tư nhưng ít nhiều liên quan đến con và vợ.
Rất cám ơn Bạn đã tham gia luận giải .

Mình xin phản hồi 1 chút nhe .

Cái hạn từ 35-44 tưởng tốt hóa xấu .

Nguyên do là mình đi Mỹ . Sau đó tìm thấy cơ hội làm ăn . Bán nhà đất tại VN mang qua bên ấy . Sau đó thua lỗ .
Đại khái là vậy .
Mất nặng nhất là từ 2005 . Đúng như Bạn nói . Và sau đó thì có biến động , thay đổi về nhà cửa đất đai theo chiều hướng tốt vào năm 2007 . Nhưng đến 2008 thì lại xấu .

Mình không hiểu rõ lắm về cái sự liên quan giữa tài sản và con cái . Nhưng cuối năm 2006 thì bà xã có bầu và sinh bé gái vào 3-9-2007 DL .
Năm 2005 Bạn chưa có con thì mình luận sai về mặt con cái ảnh hưởng đến điền trạch rồi. Hạn phá song hao mã không kiếp thì có thay đổi. Mệnh nhập đại hạn điền tại cung canh thân thì thái dương hóa lộc (thái dương tượng nhà đất) , thiên đồng hóa kị tại tài bạch. Lưu điền tại thiên di. Theo nguyên tắc lộc đi theo kị thì ban đầu dấu hiệu cho thấy lộc chuyển từ tha cung về ngã cung là có lợi cho việc tính toán di chuyển này. Nhưng do hóa kị tại mệnh tam hợp về nên phá mất lộc chuyển về tài bạch do nguyên tắc lộc kị thành song kị. Năm ất dậu thì lộc từ mệnh chuyển sang di hay gọi là kị tại lưu phúc xung kị tại lưu tài bạch nên dấu hiệu xấu về tiền bạc. Mình gọt số cho vừa giày thôi. Cũng gọi là tập xem hạn. Cái nào bạn thấy không đúng tất yếu là mình luận sai.
Đã có rồi bạn ơi .
Thằng con lớn sinh 1998 . Trước đó có hư 1 đứa năm 1997 .
Đi Mỹ vì nó đấy . Cho nên cũng có thể coi là làm ăn mất tiền do nó chăng :-?
Được cảm ơn bởi: dung1
Đầu trang

Quan Nguyen
Hội viên CLB
Hội viên CLB

quách xảo què đã viết: 21:14, 09/09/19 Tôi tham gia lyso với anh từ thuở ban đầu, nhưng vì nhiều lý do nick của tôi ngày xưa đã không còn.

Ngày xưa thời còn bên tử vi SG tôi nhớ là LienHuong đã tư vấn cặn kẽ và đầy đủ cho anh, thậm chi NhatHanh còn tư vấn cho anh đến từng tháng, nên tôi thấy nhiêu đó là đủ rồi.

Nhìn tướng anh ngoài đời tôi thấy không ứng lắm với lá số nên tôi không luận thôi.

Anh tham gia mấy trang huyền học này cũng đã rất lâu, nói thật từ thời 2009 là anh đã ở đây rồi, còn tôi từ thời 2005 bên tuvilyso, tôi nghĩ anh cũng không nên băn khoăn quá nhiều về cuộc sống, đời cho anh vậy cũng là đủ rồi.
Ồ . Gặp cao nhân , người quen cũ đây rồi . Xin chào Bạn .

Thật ra sau cái cú mất mát tiền nong quá hớp kia mình mới lần mò vào các trang huyền học để đọc và nhờ xem số .

Cũng có đúng , có sai và rồi cũng hiểu ra cái khung của cuộc đời mình ... "chạy trời không khỏi nắng " cái gì đến sẽ đến , chả ai tránh được .
Càng đọc càng chiêm nghiệm ra nhiều điều về cuộc sống .

Và rồi mình chỉ đọc chứ cũng chả hỏi han gì mấy đâu ạ .

Dạo gần đây do con cái đã lớn , có cơ hội đi định cư 1 lần nữa nên lại "lăn tăn " chuyện tương lai Bạn ơi .

Mọi sự là vậy .
Được cảm ơn bởi: quách xảo què
Đầu trang

vio
Thất đẳng
Thất đẳng

Gửi bài gửi bởi vio »

Quan Nguyen đã viết: 18:06, 09/09/19 Xin cám ơn Bạn Vio rất nhiều ạ .
Bạn đã giúp nhiều rồi ạ .
Chỉ xin bạn 1 lần nữa thôi . Mong bạn không từ chối .

Dưới đây là lá số của bà vợ .... chỉ xin Bạn coi gúp xem Bả cũng có xu hướng hay cơ hội đi như mình không ạ .

Coi như là double check ấy ạ .

Hình ảnh

Xin cám ơn Bạn .
Sang năm là đã thấy anh có vận đi nước ngoài rồi.
Nhưng mà như nước Mỹ đâu có định cư nhanh và dễ dàng như vậy đc.
Được cảm ơn bởi: Quan Nguyen, Phuc8569
Đầu trang

Quan Nguyen
Hội viên CLB
Hội viên CLB

vio đã viết: 09:39, 10/09/19
Quan Nguyen đã viết: 18:06, 09/09/19 Xin cám ơn Bạn Vio rất nhiều ạ .
Bạn đã giúp nhiều rồi ạ .
Chỉ xin bạn 1 lần nữa thôi . Mong bạn không từ chối .

Dưới đây là lá số của bà vợ .... chỉ xin Bạn coi gúp xem Bả cũng có xu hướng hay cơ hội đi như mình không ạ .

Coi như là double check ấy ạ .

Hình ảnh

Xin cám ơn Bạn .
Sang năm là đã thấy anh có vận đi nước ngoài rồi.
Nhưng mà như nước Mỹ đâu có định cư nhanh và dễ dàng như vậy đc.
Nguyên do là vầy : năm 2012 con em lại làm giấy bảo lãnh cả nhà đi 1 lần nữa .
Gọi là có giấy chứ mình ko thiết tha do diện này chờ mút mùa ... đâu đó cũng phải 15 năm .
Mà tới cái lúc ấy phải qua bên kia cày cuốc coi bộ chả vui sướng gì nên mình thật sự ko quan tâm .

Giờ thì nghe "đồn đoán" sắp tới luật di trú sẽ siết chặt nên số lượng rớt cũng nhiều . Biết đâu thời gian chờ ngắn lại và nếu được thì đưa con bé sinh năm 2007 đi cho nó có cơ hội chứ vợ chồng mình đâu có thích ạ .

Riêng thằng lớn thì năm nay đã có 2 tuần thực tập bên Nhật và có khả năng xin được 1 xuất học bổng cao học bên kia vào năm sau ( sau khi xong ĐH ở VN )nên chuyện đi đứng của nó coi như đã rõ .
Giờ phải sắp xếp chuyện nhà cửa , lo chuyện đi đứng của tương lai ....
Lăn tăn chuyện như vậy nên mới lên đây hỏi Bạn ơi .
Đầu trang

Quan Nguyen
Hội viên CLB
Hội viên CLB

Nhân dịp năm mới , kính chúc Bạn VIO 1 năm mới an khang thịnh vượng . Gia đình hạnh phúc , sức khoẻ tràn đầy .

Thưa Bạn @vio .

Như bạn có nói ở trên mình có 01 đứa con quí .

Chỉ mong hỏi bạn đúng 1 câu thôi ạ . Trong 2 đứa là đứa nào và nó phát ở lãnh vực nào . Mong bạn giúp cho .

Mong món quà từ Bạn .

Xin cám ơn ạ .

Con trai :
Hình ảnh

Con gái:
Hình ảnh
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”