Vì sao cụ Thiên Lương có biệt hiệu là Thiên Lương?

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
hoavan004
Lục đẳng
Lục đẳng

Re: Vì sao cụ Thiên Lương có biệt hiệu là Thiên Lương?

Gửi bài gửi bởi hoavan004 »

Andre đã viết: 10:19, 10/09/19
cự nhật không kiếp đã viết: 23:36, 09/09/19
Andre đã viết: 22:31, 09/09/19 Bản tính quyết định thử thách. Ai cũng biết tính cách quyết định số phận. Nhưng nói thật không phải ai cũng biết thử thách nằm ở đâu, như thế nào. Nên em nghĩ nhìn hiểu rõ bản tính của mình sẽ dự đoán rõ được thử thách mình gặp phải, vượt qua hay không thì còn nhiều yếu tố nữa.
Quá hay, tuổi nhỏ nhưng đầu ở trên ngọn cây =)) . Dạo này em có thầy dạy kèm hay sao mà khá quá, hôm nào nhận anh làm trò đi >:D< , anh tuy ngu lâu nhưng vẫn đào tạo được :D , có thích làm cô giáo anh không :))
À, thực ra em không biết trên lá số biểu hiện tính cách mình thế nào. Nhưng sự thật chưa bao giờ muốn nói ra mấy cái suy nghĩ vớ vẩn của mình như một bài giảng cả =)) . Sau này em sẽ gặp nhiều người giỏi và sẽ học được rất nhiều thứ để làm nhiều việc lớn hơn. Chẳng có điều gì tuyệt vời bằng việc làm mới suy nghĩ và hành động của mình. Thầy dạy kèm thì không, chẳng qua là lặp đi lặp lại một quá trình, xây -phá -phản biện để tìm đáp án thôi. Nhìn qua nhiều góc cạnh và lăng kính, quan sát, tìm quy luật, hiểu và áp dụng. Được cái khi nhận ra được một vấn đề thì sẽ không còn quá cố chấp vào nó nữa. Cảm thấy cuộc sống đẹp, nhiều màu sắc, đáng yêu và đáng trân trọng hơn. Ha ha
Cảm ơn anh Cự Nhật đã đánh giá cao về em nhé. [-O<
Em sẽ hiểu ý anh nói đầu óc em ở trên cao nghĩa là hay mơ mộng trên mây, treo ngược cành cây nhé! =))
Nào Andre mộng mơ xinh đẹp hãy pót lá số lên cho mọi người chiêm nghiệm :))
Được cảm ơn bởi: Andre
Đầu trang

Andre
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Andre »

Chào bác chủ top nhé, cho em gửi lời xin lỗi vì đã mời bạn vào chém gió topic này của bác. Thiết nghĩ bác cũng không thiệt, cũng gọi là có tối giải cho câu hỏi ở đầu. À, bác hỏi lá số của em à. Đây nè bác, bác chiêm được gì thì em nghiệm cái đó. Tương lai thì không biết, quá khứ thì đã qua. Em chỉ tò mò tối nay mình ăn gì ha ha ha :))
Hình ảnh
Đầu trang

Andre
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Andre »

Hóng bác chủ top chiêm+nghiệm [-O<
Đầu trang

hoavan004
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi hoavan004 »

Lá số này mệnh Thổ, nhìn cung Tật thấy có Kình Dương nhìn cũng hơi sợ. Suy nghĩ cũng khác người nhiều lắm 😇
Đầu trang

Andre
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Andre »

@bác chủ top: Trước hết cảm ơn bác đã bớt chút thời gian chiêm nghiệm lá số của em. Thực tình là em cũng không hiểu lắm sao bác lại sợ =)) . Em gái vẫn hay nói chị nó dị lắm. Chắc suy nghĩ khác người thôi chứ chưa thể đột biến thành dị nhân như bức ảnh đại diện của bác được. Nên vui hay mừng trước lời chiêm của bác thì chưa rõ =))

@hongminhvtvp: hôm qua tớ vẫn không tính trả lời cậu nhưng hôm nay mình muốn nói với cậu rằng: Ai rồi cũng sẽ trưởng thành thôi, đến một lúc nào đó trong tương lai. Không cần quá ép bản thân đâu. Cậu có thể không giàu có, không đẹp trai,không quyền lực. Nhưng nhớ lần trước tớ nói vì cậu là con trai nên tớ ghen tị ấy. Ha ha, cậu cần phải cho bản thân thời gian để tâm lý và sự chịu đựng của mình phát triển song hành . Tớ thật sự không thích cảm giác phải trưởng thành chút nào. Có lúc rất khó chịu, bức bối, và nhiều hơn là chịu đựng. Nhưng chắc chắn một lúc nào đó cả tớ và cậu sẽ trưởng thành thôi. Đến lúc đấy mà đọc lại mấy dòng này chắc cười cả ngày mất. Thấy sao vừa ngố lại ngây thơ quá không biết =)) .Không cần lập trình, không cần thay đổi, chính thời gian sẽ làm điều đó, từng ngày một suy nghĩ của cậu sẽ khác. Kể sau này không xinh đẹp hay tự tin hơn cũng chẳng sao. Chắc kiểu gì cũng có ông nào ngốc nghếch bị tớ lừa thôi. Ha ha :))
Câu chuyện vui là tớ rất thích đồ ngọt, nhưng thật sự trong cuộc sống tớ luôn rất cẩn thận với những viên kẹo mình nhận được. Kể cả trong tử vi , dù có là kẹo thì cũng đừng ăn nó ngay lập tức. Vẫn câu nói cũ nếu cậu cẩn thận với suy nghĩ của mình, cậu luôn an toàn.
Sắp đến trung thu rồi chúc cậu bạn bằng tuổi tớ có một trung thu ấm áp bên gia đình.
Bí mật nho nhỏ là tớ vẫn trẻ con lắm, vẫn thường dành ăn với thằng em trai đấy. Đặc biệt là bánh kẹo và bim bim. Tất nhiên là nó không dám ăn nhiều hơn tớ . @@ Mấy hôm trước ăn bánh trung thu, tớ vẫn được ăn phần nhiều hơn đấy. :))
Được cảm ơn bởi: Hongminhvtvp, hoavan004
Đầu trang

cự nhật không kiếp
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi cự nhật không kiếp »

Andre đã viết: 22:31, 09/09/19 Bản tính quyết định thử thách. Ai cũng biết tính cách quyết định số phận. Nhưng nói thật không phải ai cũng biết thử thách nằm ở đâu, như thế nào. Nên em nghĩ nhìn hiểu rõ bản tính của mình sẽ dự đoán rõ được thử thách mình gặp phải, vượt qua hay không thì còn nhiều yếu tố nữa.
Quá hay, tuổi nhỏ nhưng đầu ở trên ngọn cây =)) . Dạo này em có thầy dạy kèm hay sao mà khá quá, hôm nào nhận anh làm trò đi >:D< , anh tuy ngu lâu nhưng vẫn đào tạo được , có thích làm cô giáo anh không :))
À, thực ra em không biết trên lá số biểu hiện tính cách mình thế nào. Nhưng sự thật chưa bao giờ muốn nói ra mấy cái suy nghĩ vớ vẩn của mình như một bài giảng cả =)) . Sau này em sẽ gặp nhiều người giỏi và sẽ học được rất nhiều thứ để làm nhiều việc lớn hơn. Chẳng có điều gì tuyệt vời bằng việc làm mới suy nghĩ và hành động của mình. Thầy dạy kèm thì không, chẳng qua là lặp đi lặp lại một quá trình, xây -phá -phản biện để tìm đáp án thôi. Nhìn qua nhiều góc cạnh và lăng kính, quan sát, tìm quy luật, hiểu và áp dụng. Được cái khi nhận ra được một vấn đề thì sẽ không còn quá cố chấp vào nó nữa. Cảm thấy cuộc sống đẹp, nhiều màu sắc, đáng yêu và đáng trân trọng hơn. Ha ha
Cảm ơn anh Cự Nhật đã đánh giá cao về em nhé. [-O<
Em sẽ hiểu ý anh nói đầu óc em ở trên cao nghĩa là hay mơ mộng trên mây, treo ngược cành cây nhé! =))
À lần này anh khen thật, k phải khen đểu :> , k nhận tí anh đổi ý khen đểu liền bây giờ ;;) . E học ngành đó thì sau này hay gặp người giỏi và bản thân cũng phải giỏi để mà cứu chữa bệnh nhân chứ, k thể người ta tiêm vào tay mà bà đi vạch mông người ta ra tiêm được , người ta sút cho bay ra ngoài cửa sổ đấy, đùa à :> . Cái vụ nhận học trò thì sao nhỉ ;;)
Đầu trang

Andre
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Andre »

cự nhật không kiếp đã viết: 18:29, 10/09/19

À lần này anh khen thật, k phải khen đểu :> , k nhận tí anh đổi ý khen đểu liền bây giờ ;;) . E học ngành đó thì sau này hay gặp người giỏi và bản thân cũng phải giỏi để mà cứu chữa bệnh nhân chứ, k thể người ta tiêm vào tay mà bà đi vạch mông người ta ra tiêm được , người ta sút cho bay ra ngoài cửa sổ đấy, đùa à :> . Cái vụ nhận học trò thì sao nhỉ ;;)
Tuổi thì ít hơn anh, tử vi thì kém anh, hiện tại thì nghèo hơn anh. Nếu mà nhận học trò thì tuổi muội phải bái sư huynh làm thầy, mong thầy truyền bí kíp môn tử vi, học cách kiếm tiền mới đúng. Nay lại có chuyện ngược đời vậy, không khỏi ai đọc lại cười. Thôi, thi thoảng tán phét vậy cho đỡ chán , thầy trò gì. Anh chỉ có Troll em là giỏi. =))
Được cảm ơn bởi: cự nhật không kiếp
Đầu trang

nguoigiaochi
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi nguoigiaochi »

Này các người anh em thiện lành,
Này Hoả Vân tiên sinh,
Thiên Lương là Phúc thọ Tinh.
Chủ về: Phụ mẫu, Phúc Thọ,
Đặc trưng khi Miếu, Vượng, Đắc: Nhân hậu, khoan hòa, có mưu cơ, biết quyền biến, giải trừ bệnh tật, tai họa.
Nên cụ Thiên Lương lấy nghệ danh hành nghề như vậy để tiện cho việc Cơm gạo, Danh lợi.
Chứ cụ lấy nghệ danh như là Cự Môn, Cự Đồng thì ai mà xem, ai mà theo hở các người anh em thiện lành, hở Hoả Vân tiên sinh.
Vậy nhé,
Được cảm ơn bởi: hoavan004
Đầu trang

Andre
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Andre »

nguoigiaochi đã viết: 20:13, 10/09/19 Này các người anh em thiện lành,
Này Hoả Vân tiên sinh,
Đặc trưng khi Miếu, Vượng, Đắc: Nhân hậu, khoan hòa, có mưu cơ, biết quyền biến, giải trừ bệnh tật, tai họa.
Nên cụ Thiên Lương lấy nghệ danh hành nghề như vậy để tiện cho việc Cơm gạo, Danh lợi.
Chứ cụ lấy nghệ danh như là Cự Môn, Cự Đồng thì ai mà xem, ai mà theo hở các người anh em thiện lành, hở Hoả Vân tiên sinh.
Vậy nhé,
Trước có nói bao giờ huynh quay lại thì chào mừng nhé. Chỉ tội cái huynh đi đến đâu thấy thị phi đến đó. Ha ha, trước cũng có điểm giống huynh, mà ăn hành nhiều quá nay chuyển món, ăn hành xào thịt của mẹ muội vậy.
Vốn không quen biết, nói thật cũng không thích huynh lắm. Vì huynh thị phi quá. Nhưng trả lời bình luận của nhau cũng một hai lần. Nay tiểu muội kính chào huynh nhé!.
Nếu huynh định sinh hoạt trên này dài dài thì chúc huynh có một hành trình thú vị, đầy những bất ngờ và khám phá được nhiều điều tuyệt vời. :x
Mặc dù chẳng biết nam hay nữ, muội cũng chẳng quan tâm lắm. Nhưng huynh nói là nam thì huynh chính là Nam. Huynh là huynh chứ không ai khác cả. Muội chào huynh chứ không phải ai khác... Chung quy lại vẫn hay nói mơ rồi. Ha ha ha
Đầu trang

nguoigiaochi
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi nguoigiaochi »

Andre đã viết: 20:41, 10/09/19
nguoigiaochi đã viết: 20:13, 10/09/19 Này các người anh em thiện lành,
Này Hoả Vân tiên sinh,
Vậy nhé,
Trước có nói bao giờ huynh quay lại thì chào mừng nhé. Chỉ tội cái huynh đi đến đâu thấy thị phi đến đó. Ha ha, trước cũng có điểm giống huynh, mà ăn hành nhiều quá nay chuyển món, ăn hành xào thịt của mẹ muội vậy.
Vốn không quen biết, nói thật cũng không thích huynh lắm. Vì huynh thị phi quá. Nhưng trả lời bình luận của nhau cũng một hai lần. Nay tiểu muội kính chào huynh nhé!.
Nếu huynh định sinh hoạt trên này dài dài thì chúc huynh có một hành trình thú vị, đầy những bất ngờ và khám phá được nhiều điều tuyệt vời. :x
Mặc dù chẳng biết nam hay nữ, muội cũng chẳng quan tâm lắm. Nhưng huynh nói là nam thì huynh chính là Nam. Huynh là huynh chứ không ai khác cả. Muội chào huynh chứ không phải ai khác... Chung quy lại vẫn hay nói mơ rồi. Ha ha ha
Tôi đang nói về chuyên môn Tử vi ở đây mà, đặc biệt nhắm tới câu hỏi của Hoả Vân? Bé Andre này nói gì lung tung ngoài chủ đề vậy?
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”