Mong các cao nhân luận giúp :(

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
lee68
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Re: Mong các cao nhân luận giúp :(

Gửi bài gửi bởi lee68 »

anhthu5993 đã viết: 14:43, 15/09/19
luc96 đã viết: 13:34, 15/09/19
lee68 đã viết: 09:00, 15/09/19 :( Hình ảnh
Như tiêu đề ạ. Trước đây e đi làm xa nhà thấy khá ổn, nhưng do điều kiện gđ nên e phải về gần nhà làm 2 năm nay và thấy k được thuận như trước đây nữa. Mong các bác xem giúp e 🥺
Thân cư di .Cung thiên đi đẹp hơn mệnh, tam hợp mệnh khắc tam hợp di nên đi xa làm ăn. 2 năm nay vào vận thất sát với thiên cơ, mã ấn tướng triệt thì kém là đúng rồi. Sang năm đại tiểu vận cung ngọ tử vi sẽ tốt lên thôi.
Tớ không biết xem tử vi cơ mà đọc ở đâu rồi Tử vi hội Khôi Hỏa Hình Hao là cháy đít thấy mẹ vua luôn rồi. #-o

Đại hạn không tốt năm sau đại tiểu vận trùng phùng nữa, mệnh cô phá đà không, thân vũ việt kiếp không có cát hóa. Năm sau chủ topic xem chừng cứ cẩn thận thì tốt hơn. #-o
Là đại hạn phải k b 🥺 cảm ơn b ^:)^
Đầu trang

anhthu5993
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi anhthu5993 »

lee68 đã viết: 14:51, 15/09/19
anhthu5993 đã viết: 11:20, 15/09/19 Thân cư Di mà ở nhà thì còn gì là cái Thân nữa. Đi xa có lẽ tốt hơn. Mệnh thân thì em ko dám bình loạn :)
Dạ cảm ơn b. Mong b chỉ giúp 😔
Em không biết coi đâu bác ơi. Đọc chấp vá từa lưa rồi vào đây khẩu nghiệp thì tổn hại bác. Theo em bác nên xem có phí của dd để đc luận kĩ.

Chút ngu ý của e thì 2 năm nay bác khó là do vào đại hạn xấu. Có khi về gần nhà là tốt đó bác. Theo em năm sau bác nên cực kì cẩn thận vì Khôi Hỏa Hình Hao có nghĩa là đại họa.

Mệnh của bác để chế giảm tính sát thì có 2 cách là dụng Khoa và buộc Di. Dụng Khoa là làm nhà gần trường học/ đọc sách, buộc Di là đừng sinh sự ngoài đường. Đừng cương cường, cố chấp. Thương yêu và rộng lượng với vợ.

Theo e hiện tại bác nên sáng làm gần nhà tối về đọc sách thánh hiền thì hơn, bình yên qua cái hạn này đã.

Nhắc lại là em không biết xem tử vi. :(

Chúc bác luôn bình an và hạnh phúc ! :x
Được cảm ơn bởi: lee68, cự nhật không kiếp
Đầu trang

lee68
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi lee68 »

anhthu5993 đã viết: 15:03, 15/09/19
lee68 đã viết: 14:51, 15/09/19
anhthu5993 đã viết: 11:20, 15/09/19 Thân cư Di mà ở nhà thì còn gì là cái Thân nữa. Đi xa có lẽ tốt hơn. Mệnh thân thì em ko dám bình loạn :)
Dạ cảm ơn b. Mong b chỉ giúp 😔
Em không biết coi đâu bác ơi. Đọc chấp vá từa lưa rồi vào đây khẩu nghiệp thì tổn hại bác. Theo em bác nên xem có phí của dd để đc luận kĩ.

Chút ngu ý của e thì 2 năm nay bác khó là do vào đại hạn xấu. Có khi về gần nhà là tốt đó bác. Theo em năm sau bác nên cực kì cẩn thận vì Khôi Hỏa Hình Hao có nghĩa là đại họa.

Mệnh của bác để chế giảm tính sát thì có 2 cách là dụng Khoa và buộc Di. Dụng Khoa là làm nhà gần trường học/ đọc sách, buộc Di là đừng sinh sự ngoài đường. Đừng cương cường, cố chấp. Thương yêu và rộng lượng với vợ.

Theo e hiện tại bác nên sáng làm gần nhà tối về đọc sách thánh hiền thì hơn, bình yên qua cái hạn này đã.

Nhắc lại là em không biết xem tử vi. :(

Chúc bác luôn bình an và hạnh phúc ! :x
Dạ cảm ơn b đã chỉ giáo :x chúc b luôn mạnh khoẻ 😍
Được cảm ơn bởi: anhthu5993
Đầu trang

cự nhật không kiếp
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi cự nhật không kiếp »

Như tiêu đề ạ. Trước đây e đi làm xa nhà thấy khá ổn, nhưng do điều kiện gđ nên e phải về gần nhà làm 2 năm nay và thấy k được thuận như trước đây nữa. Mong các bác xem giúp e 🥺
Nhà bạn có việc gì vậy? Bố mẹ tranh chấp cãi nhau hay bố mẹ sức khỏe có vấn đề ?
Được cảm ơn bởi: anhthu5993, lee68
Đầu trang

luc96
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi luc96 »

[/quote]

Tớ không biết xem tử vi cơ mà đọc ở đâu rồi Tử vi hội Khôi Hỏa Hình Hao là cháy đít thấy mẹ vua luôn rồi. #-o

Đại hạn không tốt năm sau đại tiểu vận trùng phùng nữa, mệnh cô phá đà không, thân vũ việt kiếp không có cát hóa. Năm sau chủ topic xem chừng cứ cẩn thận thì tốt hơn. #-o
[/quote]
Mình gà mờ mà, cũng đọc nhiêù nguồn trên mạng rồi. Theo mình biết Tử vi hợp với hoả linh, chỉ sợ tuần triệt không kiếp thiên không, cả 2 sao hình kị đồng cung. Tử vi thuộc thổ thì sợ gì mấy sao hoả hoả sinh thổ mà.
Được cảm ơn bởi: lee68, anhthu5993
Đầu trang

lee68
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi lee68 »

cự nhật không kiếp đã viết: 21:49, 15/09/19
Nhà bạn có việc gì vậy? Bố mẹ tranh chấp cãi nhau hay bố mẹ sức khỏe có vấn đề ?
Dạ bố mẹ mình k ở với nhau nữa rồi b ạ :(
Được cảm ơn bởi: cự nhật không kiếp
Đầu trang

anhthu5993
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi anhthu5993 »

luc96 đã viết: 01:25, 16/09/19

[/quote]
Mình gà mờ mà, cũng đọc nhiêù nguồn trên mạng rồi. Theo mình biết Tử vi hợp với hoả linh, chỉ sợ tuần triệt không kiếp thiên không, cả 2 sao hình kị đồng cung. Tử vi thuộc thổ thì sợ gì mấy sao hoả hoả sinh thổ mà.
[/quote]
ừm hy vọng là tốt thì chủ top được nhờ. :)
Được cảm ơn bởi: lee68, cự nhật không kiếp
Đầu trang

cự nhật không kiếp
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi cự nhật không kiếp »

lee68 đã viết: 06:52, 16/09/19
Ừ, ls bạn bị thiệt thòi về bố mẹ mà, 2 người này đều rất nóng tính. Bạn nghỉ việc ở chỗ nhà nước chính xác là từ 2017 à. Bạn k nhờ vả được ng thân đâu, bố mẹ thế, họ hàng ng thân cũng kém, ở xa được thuận lợi hơn nếu như có cơ hội nữa thì b nên đi, tiền bạc thường cứ kiếm được thì lại bị hao tán hoặc có người cuỗm mất nên hơi chật vật, ngoài 30 sẽ hơn bây giờ 1 chút
Được cảm ơn bởi: lee68
Đầu trang

lee68
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi lee68 »

cự nhật không kiếp đã viết: 22:47, 16/09/19
lee68 đã viết: 06:52, 16/09/19

Ừ, ls bạn bị thiệt thòi về bố mẹ mà, 2 người này đều rất nóng tính. Bạn nghỉ việc ở chỗ nhà nước chính xác là từ 2017 à. Bạn k nhờ vả được ng thân đâu, bố mẹ thế, họ hàng ng thân cũng kém, ở xa được thuận lợi hơn nếu như có cơ hội nữa thì b nên đi, tiền bạc thường cứ kiếm được thì lại bị hao tán hoặc có người cuỗm mất nên hơi chật vật, ngoài 30 sẽ hơn bây giờ 1 chút
Cảm ơn b, mình sẽ suy nghĩ về vấn đề đi xa lần nữa để làm ăn vì mình máu đi lắm :)) cảm ơn b nhiều nhé :x chúc b mạnh khoẻ hp
Được cảm ơn bởi: cự nhật không kiếp
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”