Nhuận Hạ thuỷ độc vượng hay Dương Nhận cách? mong các cao nhân chỉ điểm tìm dụng thần

Hỏi đáp, luận giải, trao đổi về tử bình (tứ trụ, bát tự)
succinum
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Nhuận Hạ thuỷ độc vượng hay Dương Nhận cách? mong các cao nhân chỉ điểm tìm dụng thần

Gửi bài gửi bởi succinum »

Em xin chào mọi người, em là nữ, tứ trụ:

Giáo Tuất - Bính Tý - Nhâm Thìn - Tân Hợi

Hình ảnh

Em tìm đọc trên các forum nhưng không rõ mình có phải thuộc cách nhuận hạ thuỷ độc vượng hay thuộc dương nhận cách? Mong được các tiền bối chỉ điểm tìm dụng thần.
Bản thân em học tập khá nhưng chuyện tình cảm rất tệ. Nếu có duyên xin hỏi bao giờ mới gặp được người phù hợp để lập gia đình và chồng tương lai là người như thế nào?

Em xin cảm ơn mọi người nhiều ạ
Đầu trang

succinum
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Re: Nhuận Hạ thuỷ độc vượng hay Dương Nhận cách? mong các cao nhân chỉ điểm tìm dụng thần

Nhuận hạ chắc ko phải vì ko toàn cách nhưng dương nhận cách có hợp lý không ạ? Mặc dù nhiều sát, ấn thụ nhưng ngày chủ cực vượng nên rối như mớ bòng bong @@
Năm 2013 em đã dụng kim một cách tình cờ vì di chuyển về phía tây, ở xứ lạnh nhất nhì quả đất
Hiện đang trong vận Giáp Tuất, các năm đáng tiêu biểu là:

2012: thi đại học đỗ thủ khoa ngành, thi quốc gia giải kk
2013: đi du học
2014-2016: tương đối vất vả về mặt tinh thần
2017-nay: tiền bạc dồi dào hơn nhiều
2019: đi xa về hướng đông trong kỳ trao đổi, gặp mối tình đầu tuổi Canh Ngọ nhưng chia tay khi quay lại châu Mỹ, người này làm em rất buồn

Em đọc thấy nói thân nhược có sát phù dương nhận, bảo vệ thân thì đại phú quý. Trường hợp của em ngược lại, thân cực vượng, trong vận ất hợi thì xấu, giáp tuất (các năm Nhâm Quý Bính Đinh Mậu Kỷ) có vẻ tốt nhưng sắp sang Quý Dậu, đặc biệt năm Tân Sửu 2021 kim thuỷ cực vượng thì có đáng lo không ạ?

Trường hợp của em nếu dụng kim hỷ thuỷ, dương nhận là hỷ thần thì tốt hay xấu ạ? Hay tứ trụ này lạnh, thuỷ quá vượng, cần dụng hoả hỷ mộc? Nếu vậy sang năm 2021 em xác định rồi... Em rối quá các bác ơi
Theo lá số tử vi thì em rất thích kỷ và canh, mặc dù canh mang lại nhiều biến động cực kỳ lớn và thuờng bị mất tiền
Đầu trang

MarkHolland
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Re: Nhuận Hạ thuỷ độc vượng hay Dương Nhận cách? mong các cao nhân chỉ điểm tìm dụng thần

Gửi bài gửi bởi MarkHolland »

Bạn có biết khác biệt giữa 2 cách đó là j ko?
Đầu trang

succinum
Nhị đẳng
Nhị đẳng

MarkHolland đã viết: 23:50, 16/09/19 Bạn có biết khác biệt giữa 2 cách đó là j ko?
Dạ không, em chỉ đọc trên mạng thôi rồi suy đoán nhưng mà càng đọc càng rối :(
Bởi vì ko có cách nào trọn vẹn, em còn nghi ngờ tùng cường cách, ko biết có nên dụng kim thủy hay không nhưng thực thương tài quan chỉ có quan là em thiếu trọn vẹn, có lẽ vì thế mà chuyện tình cảm rất tệ

Hoặc nguyệt nhận cách, có vẻ hợp lý nhất, anh thấy sao ạ?
Sửa lần cuối bởi succinum vào lúc 07:31, 17/09/19 với 2 lần sửa.
Đầu trang

succinum
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Anh MarkHolland ơi, theo anh hạn năm 28 tuổi (2021) của em có nặng không ạ?
Đầu trang

MarkHolland
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Sách của bạn có nhầm lẫn
+ Sát bao giờ cũng chế Nhận
+ Thân cường, Sát chế Nhận, mệnh quý.
Lá của bạn ko phải Nhuận Hạ hay Dương Nhận cách
Được cảm ơn bởi: succinum
Đầu trang

succinum
Nhị đẳng
Nhị đẳng

em cảm ơn anh, anh cho em hỏi dụng thần của em là gì? em không quan trọng lắm cách nào, chỉ muốn chuyện tình cảm tốt đẹp lên
Đầu trang

MarkHolland
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Lá số này của bạn: Thủy vượng nhất, sau đó là Thổ. Hỏa Kim đuối nhất.
Nhìn chung ngũ hành lá này thuận hòa. Sát tương đối mà ko thấu.
Dụng thần nguyên cục là Giáp mộc, hỷ thần là Bính hỏa thấu can có căn nên có lực.
Đoán rằng gia cảnh tốt, bên nội có tiền.
Tuy nhiên, xin hỏi: cha ruột bạn tốt chứ?
Đầu trang

succinum
Nhị đẳng
Nhị đẳng

MarkHolland đã viết: 14:31, 18/09/19 Lá số này của bạn: Thủy vượng nhất, sau đó là Thổ. Hỏa Kim đuối nhất.
Nhìn chung ngũ hành lá này thuận hòa. Sát tương đối mà ko thấu.
Dụng thần nguyên cục là Giáp mộc, hỷ thần là Bính hỏa thấu can có căn nên có lực.
Đoán rằng gia cảnh tốt, bên nội có tiền.
Tuy nhiên, xin hỏi: cha ruột bạn tốt chứ?
Bên nội có tiền: đúng ạ
Bố em khỏe mạnh nhưng sự nghiệp không có gì đặc biệt, được nhờ nhà nội nhiều
Chuyện tình cảm của em rất tệ, theo anh bao giờ em mới gặp được người phù hợp để kết hôn và hợp tuổi nào ạ?
Em cảm ơn anh
Đầu trang

MarkHolland
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Anh thấy năm Mậu Tuất em phải gặp rồi chứ nhỉ?
Chắc em biết bản thân đang ở vận nào phải ko? Sang vận sau thì khó đấy.
Bát tự thiếu 1 chữ e rằng có thiếu sót.
Nếu chỉ xem vào năm sinh, em có thể hợp các năm 89, 87, 86.
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tứ trụ”