La Võng, lưới trời thưa nhưng khó lọt - Nơi chia sẻ của những người Mệnh-Thân La Võng

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Baongoc13
Chính thức
Chính thức

Re: La Võng, lưới trời thưa nhưng khó lọt - Nơi chia sẻ của những người Mệnh-Thân La Võng

Gửi bài gửi bởi Baongoc13 »

Mình cũng La Võng thìn tuất đây ạ
Hình ảnh
Đầu trang

Thanhchau1981
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Re: La Võng, lưới trời thưa nhưng khó lọt - Nơi chia sẻ của những người Mệnh-Thân La Võng

Gửi bài gửi bởi Thanhchau1981 »

Xem dùm với bạn nhé. Lá số cũng giống y chang nhưng bị tuần triệt thân mệnh ạ. Bạn ruby xem giúp nhé. Cám ơn

Hình ảnh
Đầu trang

12010277
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi 12010277 »

muitenthep đã viết: 21:16, 20/09/19 Thìn Tuất xưa nay được coi là căn cứ địa của Thiên La, Địa võng. Mệnh Thân nào bị đặt ở 2 cung này dẫu là mãnh hổ cũng chỉ là cọp giấy ngồi trong cũi, phượng hoàng tốt mấy cũng chỉ là phượng hoàng rơm nằm trong lưới.

Hai chữ La võng có nghiã là lưới, ở đây lại là lưới của Trời đất dầu là gì đi nữa, đã vướng trong lưới khó lòng vùng vẫy.

Ấy thế mà một số danh nhân kim cổ Mệnh Thân đã tung hoành ngay 2 nơi đất chết này, thì đâu là nguyên lý của La Võng
-Theo cụ Thiên Lương-

Lưới trời lồng lộng, gặp phải ra sức vùng vẫy. Có người bảo Kình Dương, Đà la là thế pha la võng. Nhưng có người nói Đà La mới là la võng. Thực thực hư hư, biết đâu mà lần.

Kình Đà phá có hoàn toàn không, có cần trợ lực nào không? Có bác nào phá rồi một bước lên tiên, cá chép hóa rồng không?

Ở đây có bác nào thân mệnh La-Võng, đã phá được hay chưa phá được? Mong các bác cao nhân có lòng để chia sẻ chút kiến thức cho mọi người ạ.
Mình thấy có bài viết sau nói Kình chế ngự được La Võng. https://xemvanmenh.net/y-nghia-sao-kinh ... -A470.html

Mình thử tìm Đà xem nó có chế ngự được La Võng không. Không thấy có gì.
Được cảm ơn bởi: anhthu5993, duongbeo95, Suỵt Suỵt
Đầu trang

muitenthep
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi muitenthep »

12010277 đã viết: 14:10, 21/09/19
muitenthep đã viết: 21:16, 20/09/19 Thìn Tuất xưa nay được coi là căn cứ địa của Thiên La, Địa võng. Mệnh Thân nào bị đặt ở 2 cung này dẫu là mãnh hổ cũng chỉ là cọp giấy ngồi trong cũi, phượng hoàng tốt mấy cũng chỉ là phượng hoàng rơm nằm trong lưới.

Hai chữ La võng có nghiã là lưới, ở đây lại là lưới của Trời đất dầu là gì đi nữa, đã vướng trong lưới khó lòng vùng vẫy.

Ấy thế mà một số danh nhân kim cổ Mệnh Thân đã tung hoành ngay 2 nơi đất chết này, thì đâu là nguyên lý của La Võng
-Theo cụ Thiên Lương-

Lưới trời lồng lộng, gặp phải ra sức vùng vẫy. Có người bảo Kình Dương, Đà la là thế pha la võng. Nhưng có người nói Đà La mới là la võng. Thực thực hư hư, biết đâu mà lần.

Kình Đà phá có hoàn toàn không, có cần trợ lực nào không? Có bác nào phá rồi một bước lên tiên, cá chép hóa rồng không?

Ở đây có bác nào thân mệnh La-Võng, đã phá được hay chưa phá được? Mong các bác cao nhân có lòng để chia sẻ chút kiến thức cho mọi người ạ.
Mình thấy có bài viết sau nói Kình chế ngự được La Võng. https://xemvanmenh.net/y-nghia-sao-kinh ... -A470.html

Mình thử tìm Đà xem nó có chế ngự được La Võng không. Không thấy có gì.
Còn có sách nói Thiên Hình nữa bác ạ
Đầu trang

Vĩ Cầm
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi Vĩ Cầm »

Hình ảnh

Em cũng thân la-võng đây. 1 năm nay chuyển nhà, chuyển việc, đi lại, bệnh tật, mất tiền, sắp ly hôn
Cảm thấy mệt mỏi kinh khủng
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”