HÌnh dáng người cõi âm

Các lĩnh vực khác có liên quan đến lý số.
Nội qui chuyên mục
Không vi phạm bản quyền
nilegem
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

HÌnh dáng người cõi âm

Gửi bài gửi bởi nilegem »

Nếu là trẻ con thì tròng đen rất to, bé hồi trước mình thấy giờ liên tục chỉ vào miệng nói trong miệng có mấy con bọ đen to bò lổm ngổm

nếu là người có nhiều sân hận thì toàn thân họ màu đen và 2 mắt đỏ rực lửa

một bộ phận lớn người cõi âm giống như là đã chờ đợi rất lâu để tái sinh, họ đông lắm và không có chân, chỉ lướt bay, họ mặc áo choàng người trông rất cũ kĩ, 2 tay thì như là xương, đầu không có thịt và chỉ thấy 2 hốc mắt và miệng, toàn thân họ tái xanh và áo họ mặc như mình nói là giống như áo trùm của thầy tu, họ rất rất đông
Được cảm ơn bởi: Suỵt Suỵt, tngoc9150
Đầu trang

TheLinh
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Re: HÌnh dáng người cõi âm

Gửi bài gửi bởi TheLinh »

Thế giới vô hình có nhiều cái nguy hiểm lắm đấy anh. Trước hết mình cũng nên xét cho kỹ ruốt cuộc là ảo giác hay sự thật.

Kể cả là sự thật thì cũng có nhiều cái nguy hiểm lắm.

Chuyện ma gá ma dựa thân rất nhiều. Như khu ký túc cũ bên chỗ em xây cạnh bệnh viện với lại thành phố này xưa chiến tranh cũng chết nhiều người, nhiều vong nhiều ma, mỗi năm hầu như đều có 1 học sinh VN chết- chưa nói tới hs quốc tế, mà toàn chết trẻ thôi. Không treo cổ, nhảy lầu, thì cũng ra đường tai nạn giao thông.

Chuyện ma ám, nó rủ như có tiếng nói thì thầm bên tai tự sát đi tự sát đi. Nhìn thấy ban công thì muốn nhảy lầu, nhìn thấy dao thì như chỉ muốn cầm lên tự rạch vào người. Rồi hay tự nhiên bị ma nhập, ma dấu.... chuyện như vậy bao đời sinh viên bị rất nhiều.

Hay việc ma oán nó kích động các dục vọng nội tâm, nó gá vô thân, nam nữ giao hợp thì tự nó cũng hưởng thụ theo. Rồi có những loại như quỷ hút tinh khí.... Nam thì dần dần tinh dương tan rã, tổn thọ, tinh thần suy kiệt.

Tất nhiên không phải vong nào cũng xấu ác nhưng nói chung khi mình chưa đủ hiểu biết và có khả năng bảo vệ tự thân thì vội vàng tiếp xúc nhiều là rất nguy hiểm.

Có nhiều người, và trường hợp không hay xảy ra do bị ma oán, lệ khí nhập thân rất nhiều.
Sửa lần cuối bởi TheLinh vào lúc 19:45, 21/09/19 với 1 lần sửa.
Được cảm ơn bởi: Suỵt Suỵt, tngoc9150
Đầu trang

TheLinh
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Các trường hợp xấu xảy ra họ đều có một đặc điểm chung là tò mò, ham cầu huyền bí, thích thần thông. Trong khi kiến thức và khả năng bảo vệ tự thân không có. Nên một là các loại quỷ mị, ma oán họ nhân cơ hội gá vô thân, hai là vọng tưởng tự nổi lên không kiềm chế được nhiều quá tới lúc không phân biệt được đâu thật đâu giả. Ba là, người có ba hồn bảy vía, có nhiều loại quỷ mị nó gạ nó nhiếp hồn nhiếp vía đi lúc nào không biết nên đang bình thường bỗng dưng hâm hâm dở dở do thiếu mất một vía.

Nên anh nên lên youtube nghe những thuyết Pháp của các Vị như Hoà Thượng Tịnh Không, Hoà Thượng Tuyên Hoá.... rồi Kinh sách vvvv để biết cái gì đúng cái gì sai, cái gì thật cái gì là giả.
Được cảm ơn bởi: Suỵt Suỵt, tngoc9150, Labannt
Đầu trang

TheLinh
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Giống người bình thường khi kinh doanh vậy, trước hết là phải nghiên cứu thị trường, phân phối hàng hoá ra sao, nhân sự thế nào.... Tính đi tính lại cho kỹ càng chắc chắn rồi mới bắt tay vào làm được. Không cứ không đầu không đuôi, chưa biết chưa rõ gì vội vàng đập tiền vô làm thì một nhẹ thì lỗ vốn nặng thì cũng kiện tụng phá sản.

Kình Doanh còn phải cẩn thận như vậy, nói gì tới việc giao tiếp với thế giới vô hình, cái này tác động trưc tiếp tới sức khoẻ tinh thần của bản thân. Khi chưa có đủ kiến thức cũng như khả năng và biết cách bảo vệ chính mình mà vội vàng tiếp xúc là rất nguy hiểm.
Được cảm ơn bởi: vn007, Suỵt Suỵt, tngoc9150
Đầu trang

Pepsi2013
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi Pepsi2013 »

Mình kể ra ko biết mấy anh chị có tin k. Trong nhà mình có 4 người ở. Hiện tại luôn. Hai cháu nhỏ. 1 bác lớn. 1 chị rất xinh. Mình gặp hoài. Rất bình thường. Có chân. Có tay. Có mắt bình thường mà. Gia đình cũng rất hay gặp. Họ ko làm hại mà trái lại khi có chuyện j là y rằng có linh tính và thoát nạn. Nhìu thầy tới nhà nói cúng cho tốt ko đc đuổi họ đi
Được cảm ơn bởi: Suỵt Suỵt
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
Suỵt Suỵt
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi Suỵt Suỵt »

Pepsi2013 đã viết: 19:57, 21/09/19 Mình kể ra ko biết mấy anh chị có tin k. Trong nhà mình có 4 người ở. Hiện tại luôn. Hai cháu nhỏ. 1 bác lớn. 1 chị rất xinh. Mình gặp hoài. Rất bình thường. Có chân. Có tay. Có mắt bình thường mà. Gia đình cũng rất hay gặp. Họ ko làm hại mà trái lại khi có chuyện j là y rằng có linh tính và thoát nạn. Nhìu thầy tới nhà nói cúng cho tốt ko đc đuổi họ đi
Mình nghĩ nên mời thầy cầu siêu cho họ. Để họ vậy hoài cũng tội.
Đầu trang

TheLinh
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Đúng không phải vong nào cũng xấu cũng ác, mình cũng tiếp xúc nhiều nên là mình tin.

Thành phố mình ở xưa cũng chết nhiều người quá, Chùa chiền Đạo quán, Thành Hoàng Thổ Địa miêud bị đập phá. Không như ở VN. Nhiều vong linh vất vưởng, cũng có thể do cái ký túc lúc xây không xem phong thuỷ hoặc xưa ở đây từng xảy ra chuyện gì đó nên oán khí lệ khí nhiều.
Được cảm ơn bởi: Suỵt Suỵt, Pepsi2013
Đầu trang

Pepsi2013
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi Pepsi2013 »

Suỵt Suỵt đã viết: 20:00, 21/09/19
Pepsi2013 đã viết: 19:57, 21/09/19 Mình kể ra ko biết mấy anh chị có tin k. Trong nhà mình có 4 người ở. Hiện tại luôn. Hai cháu nhỏ. 1 bác lớn. 1 chị rất xinh. Mình gặp hoài. Rất bình thường. Có chân. Có tay. Có mắt bình thường mà. Gia đình cũng rất hay gặp. Họ ko làm hại mà trái lại khi có chuyện j là y rằng có linh tính và thoát nạn. Nhìu thầy tới nhà nói cúng cho tốt ko đc đuổi họ đi
Họ k muốn đi ah. Hai thằng cu vong nhỏ trong nhà hay chơi đồ chơi nữa đêm lắm. Mình có hay quay video lại nữa. Lạ lắm. Cứ gần Trung Thu. Noel. Rằm là đô chơi hư tự nhiên chạy bắn chéo chéo. Bạn gái vào nhà ngủ nữa đêm gặp đang bò quanh giường rồi cù lét nữa làm nó hét om xòm. Hehe
Đầu trang

TheLinh
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Pepsi2013 đã viết: 20:19, 21/09/19
Họ k muốn đi ah. Hai thằng cu vong nhỏ trong nhà hay chơi đồ chơi nữa đêm lắm. Mình có hay quay video lại nữa. Lạ lắm. Cứ gần Trung Thu. Noel. Rằm là đô chơi hư tự nhiên chạy bắn chéo chéo. Bạn gái vào nhà ngủ nữa đêm gặp đang bò quanh giường rồi cù lét nữa làm nó hét om xòm. Hehe
Mấy đứa nhỏ vui thật :v

Chỗ ở của mình trước vong cũng tụ tập nhiều. Có đứa bạn tới ngủ nhờ một đêm. Bt chỗ của mình như nào thì mấy đứa xung quanh bn cũng biết rồi. Cậu này qua ở nhờ phòng bên cạnh, sáng hôm sau bảo đêm qua chờ cả đêm chả thấy con ma nào, kiểu ăn nói hơi hỗn. Y như rằng đêm sau bị vong nó hù cho tái mặt, giường thì kê ngay cửa sổ, sáng ra nó kể đang đêm ngủ có đứa đứng ngoài cửa sổ nhìn chằm chằm vào, sợ quá nó phải bật điện thức đến sáng luôn.
Được cảm ơn bởi: Suỵt Suỵt, Pepsi2013
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
Suỵt Suỵt
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi Suỵt Suỵt »

Pepsi2013 đã viết: 20:19, 21/09/19
Chà, yếu tim chắc sợ chết khiếp, còn dám quay video nữa chứ. Vong chắc lâu năm hay sao mà dạn dĩ quá ha. Mình có đọc một sách về cõi giới vô hình, có đoạn nói về những vong không đi siêu sinh, cứ bám trụ ở một nơi, thầy tâm linh khuyên kiểu gì cũng không nghe, đến chừng nhờ người nhà của họ đến dẫn đi thì may ra mới chịu, không thì bó tay. Không biết thực hư thế nào, chỉ là sách có đề cập sơ qua như vậy.
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Các lĩnh vực ngoài lý số”