Luận về cung Diền trạch "Vô chính diệu" tốt hay xấu

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
bonghp5691
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Re: Luận về cung Diền trạch "Vô chính diệu" tốt hay xấu

Gửi bài gửi bởi bonghp5691 »

Cung điền mình có gọi là tốt không mọi người???Hình ảnh
Đầu trang

Binhminh188
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Re: TL: Luận về cung Diền trạch "Vô chính diệu" tốt hay xấu

Gửi bài gửi bởi Binhminh188 »

duongntt đã viết: 22:11, 02/07/15 Bạn Thientuong08: Điền VCD bình thường là vì, nếu VCD thì phải có hung tinh đắc địa và ko gặp Tuần hoặc Triệt mới đc (nghĩa là chỉ đc phép có 1 trong 2). Nhưng bạn lại có Đà La đắc lại thêm Triệt nên ko đc.
Điền VCD phải có Nhật Nguyệ sáng sủa hội chiếu thì tốt, trước khó sau dễ,Nhật Nguyệt của bạn có hội chiếu nhưng gặp tuần thành ra bị tối là ko được tốt.
Ngoài ra, Điền VCD nghĩa là phải tự tay làm lấy, ko được thừa hưởng của gia đình :)
Tập tin đính kèm
Nho bac duongntt cho em vai loi ve cung dien VCD nay voi ah. Gan 40 tuoi rui ma van di o nho. Huhu...
Nho bac duongntt cho em vai loi ve cung dien VCD nay voi ah. Gan 40 tuoi rui ma van di o nho. Huhu...
MTk4MXwxfDE2fDl8MXxHaWFvdmllbnwxfDV8MHwxfDJ8MHwwfDE1fDE1.jpg (168.53 KiB) Đã xem 1626 lần
Đầu trang

Binhminh188
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Binhminh188 »

Nho bac duongntt noi vai loi ve cung dien VCD nay voi ah. Đa the Thai am xung chieu bi ham nua. Gan 40 tuoi rui ma van phai di o nho. Huhu...
Đầu trang

Bông sứt
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Bông sứt »

Mình cũng có cung điền vcd , vậy nhờ mọi người xem hộ , tks nhìu
Tập tin đính kèm
image.jpg (224.54 KiB) Đã xem 1611 lần
Đầu trang

baohan1102
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi baohan1102 »

Lá của tôi Điền vô chính diệu, vừa mới tậu đc 2 mảnh đất xong, nhưng chả biết thế nào mới là xấu đẹp, biết đâu bao h bết bát lại phải bán.
Tập tin đính kèm
4.jpg (106.91 KiB) Đã xem 1526 lần
Đầu trang

thamlangff
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi thamlangff »

vcd3677 đã viết: 16:20, 16/07/10 Nếu loại bỏ Đà La đắc địa tọa thủ thì có lẽ cung điền được coi là tốt. Ở đây chỉ ở mức độ trung bình.

Với lại điền trạch có tốt hay không thì cung điền chỉ là yếu tố phụ thêm vào, nhất là thời bây giờ tiền để trong ngân hàng khá nhiều!
Đầu trang

thamlangff
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi thamlangff »

agoldusd đã viết: 19:51, 16/07/10 Hình ảnh

Tớ có cung điền gần giống cung tài bạch của bạn này, cùng vũ khúc thiên phủ thêm con Địa kiếp chứ không phải địa không. Không biết về tài bạch của bạn có ổn không để tớ có chút hy vọng về cung điền :(

Cung điền VCD thì vẫn có nhà to, tài VCD vẫn có tiền mua ô tô.. cho nên giờ tớ không biết thế nào là đẹp.. Điền của tớ có vẻ ngon nhưng mãi chưa có cái nhà nào :(
Đầu trang

caothanghp86
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi caothanghp86 »

tuvithientuong80 đã viết: 15:31, 16/07/10 Kính thưa các Thầy, các bậc tiền bối và các bạn đồng môn Em có may mắn được theo học môn tử vi do một thầy ở gần nhà truyền cho và nắm được một số nguyên lý căn bản của môn học, tuy nhiên em có một thắc mắc chưa thể lý giải được nội dung cụ thể như sau: Nếu theo như sách của cụ Thái thứ Lang viết thì cung điền đóng tại sửu mùi vô chính diệu mà có tuần triệt án ngữ được nhật nguyệt xung chiếu thì được coi là cung điền đẹp (trước khó sau dễ) tuy nhiên em cũng có đi nhờ một số thầy ở ngoài đời xem (vừa để học hỏi vừa để kiểm tra trình độ kiến thức của mình) thi đa phần các thầy đều nói rằng cung điền chỉ ở độ trung bình. dưới đây là lá số có cung điền như em mô tả , rất mong nhận được sự đóng góp ý kiến của các thầy các bậc tiền bối cùng bạn bè đông môn.lasotuvi/1/223028031980/1/tuvithientuong80.jpg
Lá số của mình cung Điền cung VCD không tuần triệt, hung tinh độc thủ, được Dương Lương xung chiếu. Đến giờ bố mẹ cho 1 miếng đất đã bán. Đã mua được 1 miếng đất xây nhà lên nhưng nhà vẫn bé.
Chủ yếu là mình đi làm ăn xa, ở chủ yếu ở khách sạn, hay thay đổi khách sạn. Nên VCD thường dễ hay đổi nhà cửa, chỗ mình ở hay của người khác, chậm có điền sản.
Còn nhiều cách cục VCD hay, có nhiều đất đai thì các bác đọc trong các sách Tử Vi Tổng hợp có cả.
Cứ như vậy áp dụng thấy cũng đúng.
Đầu trang

ToyRav4
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi ToyRav4 »

tuvithientuong80 đã viết: 15:31, 16/07/10 Kính thưa các Thầy, các bậc tiền bối và các bạn đồng môn Em có may mắn được theo học môn tử vi do một thầy ở gần nhà truyền cho và nắm được một số nguyên lý căn bản của môn học, tuy nhiên em có một thắc mắc chưa thể lý giải được nội dung cụ thể như sau: Nếu theo như sách của cụ Thái thứ Lang viết thì cung điền đóng tại sửu mùi vô chính diệu mà có tuần triệt án ngữ được nhật nguyệt xung chiếu thì được coi là cung điền đẹp (trước khó sau dễ) tuy nhiên em cũng có đi nhờ một số thầy ở ngoài đời xem (vừa để học hỏi vừa để kiểm tra trình độ kiến thức của mình) thi đa phần các thầy đều nói rằng cung điền chỉ ở độ trung bình. dưới đây là lá số có cung điền như em mô tả , rất mong nhận được sự đóng góp ý kiến của các thầy các bậc tiền bối cùng bạn bè đông môn.lasotuvi/1/223028031980/1/tuvithientuong80.jpg
Tài liệu trên mạng có ghi như sau:

Vô Chính diệu

Không được thừa hưởng tổ nghiệp phải tự tay gây dựng.

Tuần, Triệt án ngữ lập nghiệp trước khó sau dễ. Mua tậu nhà đất rồi lại bán. Thay đổi nơi ăn chốn ở luôn luôn. Về già mới có chỗ ở chắc chắn, nhưng nhỏ mọn tầm thường.

Nhật, Nguyệt (cùng sáng sủa) xung chiến hay hợp chiếu rất nhiều nhà đất. Chỗ ở rất cao đẹp. Càng về sau càng mua tậu được nhiều

Vô Chính diệu được Tuấn, Triệt án ngữ và Nhật, Nguyệt (cùng sáng sủa) xung chiếu hay hợp chiếu rất rực rỡ. Lập nghiệp tuy chật vật buổi đầu, nhưng về sau rất giàu có, nhà hàng dãy, ruộng đất thẳng cánh cò bay.
Đầu trang

baohan1102
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi baohan1102 »

Các anh chị nhận xét gì về cung điền của e ạ, điền VCD, có tuần nhưng lại có Không Kiếp đắc ạ

[img]http://tuvivietnam.vn/wp-content/themes/smart-mag/lasotuvi/temp/Giang_2020_14027d59.jpg?1599032181[/img]
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”