Tuổi càng ngày, càng lớn. Tỉnh cảm và sự nghiệp đều số 0

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Hình đại diện của thành viên
tonypham12
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Re: Tuổi càng ngày, càng lớn. Tỉnh cảm và sự nghiệp đều số 0

Gửi bài gửi bởi tonypham12 »

HamanoRie đã viết: 21:21, 27/09/19 Với tính cách, quan điểm và định hướng này thì số chắc là đúng rồi. Và bạn sẽ ăn đủ vào vận hoả. Nhìn lá số tử vi qua thì ai cũng thấy là đẹp, vì cái xấu thì mọi người không nhận ra rồi.

Thôi chỉ biết chúc bạn may mắn!
Đúng lá số này có cái rất xấu nhưng chưa tìm được cao thủ nhìn ra :(
Đầu trang

HamanoRie
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi HamanoRie »

tonypham12 đã viết: 21:54, 27/09/19
HamanoRie đã viết: 21:21, 27/09/19 Với tính cách, quan điểm và định hướng này thì số chắc là đúng rồi. Và bạn sẽ ăn đủ vào vận hoả. Nhìn lá số tử vi qua thì ai cũng thấy là đẹp, vì cái xấu thì mọi người không nhận ra rồi.

Bạn đã từng đăng lá này của bạn ở nick khác, người thầy dạy cho mình bảo mình xem lá của bạn chứ mình dạo này ko xem số của người lạ. Không biết trước đó có ai từng nói như mình nói ở trên chưa? Nhưng thật sự nếu bạn vẫn tin tưởng mãnh liệt lá số bạn đẹp mà làm những thứ không chính thống là bạn sẽ phải trả giá đắt đấy. Biết đủ thì mới được yên bạn ơi!

Mình nói thế thôi, mệnh vận kéo bạn đi thì không làm thế nào được. Chúc bạn may mắn :-h
Đầu trang

tonypham12
Tứ đẳng
Tứ đẳng

HamanoRie đã viết: 21:59, 27/09/19
tonypham12 đã viết: 21:54, 27/09/19

Bạn đã từng đăng lá này của bạn ở nick khác, người thầy dạy cho mình bảo mình xem lá của bạn chứ mình dạo này ko xem số của người lạ. Không biết trước đó có ai từng nói như mình nói ở trên chưa? Nhưng thật sự nếu bạn vẫn tin tưởng mãnh liệt lá số bạn đẹp mà làm những thứ không chính thống là bạn sẽ phải trả giá đắt đấy. Biết đủ thì mới được yên bạn ơi!

Mình nói thế thôi, mệnh vận kéo bạn đi thì không làm thế nào được. Chúc bạn may mắn :-h
Mình không tin nó đẹp nên mới lên hỏi năm vận nào tốt chứ nó đẹp hỏi làm gì
Đầu trang

HamanoRie
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi HamanoRie »

Ừ vì lá tử vi của bạn lần đó cũng được quá trời người khen mà, và lúc nào cũng có người sẵn sàng khen lá tử vi bạn đẹp :). Thôi mình nói nhiều quá, chốn này loạn nên không nên comment thêm rất là phiền. Cái gì cần nói ra mình đã nói xong rùi, xin chào bạn :-h
Được cảm ơn bởi: 12010277
Đầu trang

tonypham12
Tứ đẳng
Tứ đẳng

HamanoRie đã viết: 22:06, 27/09/19 Ừ vì lá tử vi của bạn lần đó cũng được quá trời người khen mà, và lúc nào cũng có người sẵn sàng khen lá tử vi bạn đẹp :). Thôi mình nói nhiều quá, chốn này loạn nên không nên comment thêm rất là phiền. Cái gì cần nói ra mình đã nói xong rùi, xin chào bạn :-h
Cảm ơn Rie nhé. Chỗ bát nháo mà lịch sự chào hỏi quá. Bye bye
Được cảm ơn bởi: HamanoRie, tonypham12
Đầu trang

Ditlungtung
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi Ditlungtung »

Thầy em rio hà ná, anh còn bẻ ngược đc cái cổ ra đằng sau, ba cái đứa vớ vẩn, tag thầy em vô đây để mà nhìn thấy anh đây này, học ba cái trò chưa thông tưởng mình số 1, anh ko thích thị phi nên ko tiếp các bạn ở đây ngoài thầy em rio hà ná. Bọn xỏ lá xúc phạm học thuật. Bảo thầy em ra đây. Núp núp tỏ vẻ cao thủ. Ra đây thực nghiệm nè

Thằng thấy bố láo mới dạy ra học trò như vậy...
Đầu trang

tonypham12
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Ditlungtung đã viết: 22:10, 27/09/19 Thầy em rio hà ná, anh còn bẻ ngược đc cái cổ ra đằng sau, ba cái đứa vớ vẩn, tag thầy em vô đây để mà nhìn thấy anh đây này, học ba cái trò chưa thông tưởng mình số 1, anh ko thích thị phi nên ko tiếp các bạn ở đây ngoài thầy em rio hà ná. Bọn xỏ lá xúc phạm học thuật. Bảo thầy em ra đây. Núp núp tỏ vẻ cao thủ. Ra đây thực nghiệm nè

Thằng thấy bố láo mới dạy ra học trò như vậy...
Mình không biết xem tử bình nhưng tính cách và thói quen của mình rất tệ đó, thậm chí hành dở khùng như người trầm cảm

Các anh chị leader đang hỗ trợ mình rất nhiều để khắc phục. Còn vượt qua nổi hay không là do mình
Đầu trang

Ditlungtung
Nhị đẳng
Nhị đẳng

À tao phải nói thêm nữa, tụi bay ngày càng rác rưởi, con bé hama trước thì vác số đi hỏi, quote bài anh nào nào đó đó nhờ luận, luận cho đúng khen các kiểu, nay lên đây bám đít được thằng thầy huyễn hoặc nào hóa thành cao nhân, buông giọng chỉ luận số cho người quen, dcm chúng mày, đám rác này, chúng mày không đì luận số mà lấy kinh nghiệm ngồi th ủ d âm trên đống lý thuyết rồi tỏ vẻ đạo mạo, mày tưởng thiên hạ nó ngu à sao nó ko nhìn ra, bộ mày biết tí bát tự lý thuyết suông xong bảo thiên hạ nó ngu, ko nhìn ra điểm xấu các kiểu.

Dcm, mày gọi thằng thầy mày vào xem, mày luận bát tự này đang đi vào đại vận tốt à.

Tụi mày biết sao nay tao chửi thầy trò đám mày ko. Mày đúng như cái đám Hà Uyên bên tuvilyso, dcm học ba cái lí thuyết xuông xong lập môn hộ có 4 đại cô nương lên chả đóng góp đc cc j mà cứ thể hiện mình hiểu cao như chúa, dcm học mà ko hành

Mày thấy ông già Hà Uyên, đại cao thủ tự xưng, luận tầm bậy chưa, chưa thấy thì đừng có bố láo với tao.

Tao nói thẳng đời người có 2 tay, tay mặt và tay trái, tay trái quyết định tiên thiên, tay phải xem hậu thiên, loại mà ở ngòai khí chất hình tướng nó đẹp ứng với tay phải tốt, thì ko cách gì đoán đc trúng được hết vì phần nhân nó chi được phần thiên. Nói thế chắc thằng thầy ngu của mày bây h mới bắt đầu hiểu ra

Thầy trò đám rác rưởi này, nay mày gặp trúng cướp rồi con ạ
Đầu trang

leroicuaphat
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi leroicuaphat »

Tôi xin có 1 chút ý kiến về là số của bạn:

* Ưu điểm :
1. Mệnh tử vi cư ngọ , nằm trong vòng tam hợp tử - phủ - vũ - tướng - liêm miếu vượng, có khoa lộc và tả hữu.
2. Đắc vòng thái tuế : Tuế - hổ - phù
3. Đắc vòng lộc tồn

* Khuyết điểm
1. Người mệnh hỏa , bộ tử vi ( thổ ) , thiên phủ ( thổ), vũ khúc ( kim) , thiên tướng ( thủy) - như vậy là ăn trọn sinh xuất và tương khắc lẫn nhau. chỉ còn mỗi liêm trinh là hợp mạng.
2. Thiên di co tang môn, tham lang hãm - ra ngoài không thuận lợi.
3. về vòng vận hiện tại gặp cả tuần - triệt , khá bế tắc. Thà mệnh có triệt đến vận có tuần hoặc ngược lại thì vẫn tốt.
4.Tùy theo dương nam - âm nữ và dương nữ - âm nam thì thiên không sẽ đứng trước hoặc sau thái tuế 1 cung ( theo chiều vòng vận, không phải chiều kim đồng hồ). Như vậy đại hạn thiên không trong trường hợp này sẽ rơi vào đại hạn thứ 2 , 6 , 10 và đại vận thái tuế là 1 ,5,9 hay nói cách khác cứ tới đại hạn đắc vòng thái tuế thì tiếp sau đó phải là đại hạn thiên không:

Theo quan điểm Cụ Thiên lương điểm nhấn của lá số là thái tuế, là vận phải phát đạt. Vậy phát xong rồi tiếp diễn thế nào?. Theo tôi có 2 điểm nhấn là thái tuế và thiên không. Cuộc đời con người là đồ thị hàm sin - cos lên đến cực đại ( thái tuế) sẽ về cực tiểu ( thiên không) và ngược lại. Như vậy phải kết luận rằng, nếu thiên không đứng trước thái tuế phải là tiền hung hậu kiết nếu sau vòng thái tuế là tiền kiết hậu hung. Nghĩa là nếu ta gặp quả đắng thiên không trước thì sau đó sẽ nhận quả ngọt thái tuế ( theo tôi là hưởng được 30 năm vì 2 đại vận sau không có thiên không), ngược lại thì sau quả ngọt là quả đắng 10 năm thiên không ( chắc bạn cũng tự hiểu). Nói dài dòng vậy cũng chỉ để bạn hiểu rõ điểm xấu nhất của lá số này ntn.

Chốt lại, theo quan điểm của tôi, sẽ phát vào đại vận 46-55 phát về danh vọng hơn là tài phú. Gọi là có tiếng nhưng không có miếng cũng không vấn đề gì. Vận sau có thể không tốt nhưng con cái tốt, tuổi già chỉ mong có thế thôi.

p/s: - Ở chủ đề nào đó tôi luôn nhấn mạnh thái tuế - thiên không, không phát tại đại vận 1-2 -> chỉ từ đại vận 3 trở đi thôi. Tôi chỉ lấy ví dụ cho dễ hiểu nên đừng hiểu nhầm.
- Từ hạn 56-65, chủ yếu nên coi nhiều về sát tinh, chính tinh miếu vượng vứt hết đi, Bộ tử phủ vũ tướng cực kỳ kỵ gặp sát tinh. Hy vọng có Quang - Quý sẽ đỡ phần nào.
- Chém gió xả tress cuối tuần thôi chứ chả biết gì về tử vi đâu, tin làm gì cho mệt người, tôi lo chuyện bao đồng đấy mà.
Được cảm ơn bởi: anhthu5993, tonypham12, songvuisongkhoe, cherry1123, khoapham12
Đầu trang

Ditlungtung
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Dcm nó chứ, con này nó còn phát biểu bằng chứng là vận này vẫn còn chưa ngồi đếm tiền nên lá số xấu ko ai nhìn ra, thế thì tử vi mày kêu thằng thầy mày ra xem vận này có đếm nổi tiền không, dcm mày con c hó ngu này, coi là coi tổng quan cái lá số xem cách cục, định lượng cuộc đời nó đi về đâu, chứ ko ai ngu như mày đi xem vận từng năm rồi kết luận lá số xấu. Đời người thăng trầm ai khó tránh khỏi, kết quả như thế nào thôi. Dcm mày, học tí võ ra bố láo. Dcm thằng thầy núp váy con đàn bà kia đâu, bước ra đây tao gặp cái coi. Chưa ra cái cc j mà đã thích làm bộ cao nhân đạo mạo. Tao bình thường hiền lắm, mà đúng cái này tao chúa ghét, tao đ ịt cho tung cái môn hộ của thắng thầy mày ra 1 lần luôn. Dcm, bán bánh mì thì bán cho nó xong nghe mày, vừa học số vừa bán bánh mì lên đây bôi c ứt vào môn hộ thằng thầy mày thì quả là học trò cưng đấy.
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”