GÓC CHÉM GIÓ, ĐỌC SÁCH VÀ REVIEW SÁCH

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
silverlight267
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Re: GÓC CHÉM GIÓ, ĐỌC SÁCH VÀ REVIEW SÁCH

Gửi bài gửi bởi silverlight267 »

Hungternopil đã viết: 00:29, 28/09/19 Ôi, lướt tí đi ngủ mà ai cũng viết dài. Mai ra đảo rồi, hẹn bà con hôm khác nhé. Về đọc sau
Hùng Ca đc đi Trường Sa à, sướng thế. Em chưa đc đi lần nào, suýt nữa đc đi mà đợt đó bận quá uhuhu.
Được cảm ơn bởi: koollee
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
Suỵt Suỵt
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi Suỵt Suỵt »

Tannhang đã viết: 00:18, 28/09/19
Suỵt Suỵt đã viết: 22:44, 27/09/19
Huhu Suỵt Suỵt dễ thương
Em làm chị vui lắm luôn ớ. Tự dưng cảm giác có người nhớ đến mình giữa bộn bề cuộc đời, giống như mình có ý nghĩa với người ta :((. Ai nói rảnh rỗi nhớ chị thì chị cũng không thấy gì đặc biệt, chứ ai bận bịu, ở nơi loạn lạc mà nhớ chị thì chị thấy vui lắm ớ
Với cả, Suỵt thần giao cách cảm mà đoán được chị cũng trông em trả lời, cũng đọc lại mấy tin nhắn trước xem có nói gì làm em hiểu nhầm rồi buồn không mà không thấy nên chị nghĩ em bận thôi. Nay em lại quan tâm chị, chị vui thật đấy

Thôi, sướt mướt quá rồi, để chị lau nước mắt, lau nước mũi đã.

Công việc mà em đang làm tuy cung cấp kiến thức kỹ năng rất quan trọng nhưng làm sao để sinh viên có tâm với nghề, yêu thích và có cảm hứng với nghề tương lai là tối quan trọng nên nghe em viết bên topic nhạc Hoa là em hạnh phúc với em công việc và nói với chị là em rất vui làm chị thấy cuộc đời nở hoa đầy đường >:D< . Em phải có cảm hứng niềm vui với công việc thì bọn trẻ mới thế được >:D< . Học trò của cô giáo Suỵt chắc chắn sẽ đầy nhiệt huyết, mừng cho cuộc đời quá

Em nói mọi người trưởng thành làm chị nhột quá haha, chị có khác em gì đâu. Thôi, để mọi người trưởng thành đi, chị em ta cùng nhau ranh và dại khờ

Em lớn hơn sv năm nhất có 7 tuổi thôi, lớn hơn sv năm cuối có 3 tuổi mà già gì. Có đứa sinh viên nào không chịu gọi cô mà gọi chị chưa? Có đứa nào gan hơn không kêu cô mà kêu em chưa? Có đứa sinh viên nào âm thầm tán chưa, khai thật đi? Nghi lắm nhé.
Em có thể, đừng tự nói mình già nữa được không? Chị đau lòng quá nè Suỵt ơi =((
Nhớ thường xuyên nhớ chị đó nhé, chị cũng quyết định không sợ mặt dày nữa, sẽ qua bên topic nhạc Hoa đâm bang với em đấy ;;)
Chị lại nghĩ nhiều rồi, làm gì mà buồn nhau chứ, tại em đang trong trạng thái giống như tiền mãn kinh, cảm giác ất ơ nên vẫn lên nhưng ít comment lại thôi. Nay rảnh lướt lướt thấy binh đao khói lửa, em tự dưng nghĩ có chị là vẫn yên bình thanh đạm. :-bd
Chắc em đang truyền cảm hứng ổn ạ, không khí rất tươi vui, tụi học viên ngây thơ cưng xỉu luôn. Nhưng cái cảm giác mấy chục con mắt nhìn chằm chằm vào mình không một tiếng động nhiều lúc vẫn khiến em điếng hồn, sợ muốn chết. Rất đáng sợ đó chị. =)) 7 tuổi là cả một thế hệ rồi, càng ngày càng xa. Nhiều đứa đẹp trai quá xuất sắc khiến em chỉ biết ngậm ngùi không nỡ xuống tay:
"Ta sinh chàng chưa sinh
Chàng sinh ta đã già
Ta hận chàng sinh muộn
Chàng hận ta mau già."

Chiều sâu tâm hồn giữa chị và em xa lắm, chị là già trước tuổi chứ nít ranh gì nữa, em mới lọt tọt ngu ngốc đây. =)) Chị đâm đi chị, bên ấy em lonely lắm. Nhưng cũng xả được chút tâm tư. :-bd
Được cảm ơn bởi: Tannhang, Hungternopil, koollee, Kanxi123
Đầu trang

Tannhang
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi Tannhang »

silverlight267 đã viết: 00:28, 28/09/19
Chuyện của Silver dễ thương quá :x
Phát hiện ra nha, nàng Thiên Đồng không chỉ là nàng thơ của Silver mà còn là vitamin, là thuốc tăng lực, là tiên dược của Silver nữa nha ;;)
Sửa lần cuối bởi Tannhang vào lúc 01:00, 28/09/19 với 1 lần sửa.
Được cảm ơn bởi: silverlight267, koollee, Kanxi123
Đầu trang

silverlight267
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Tannhang đã viết: 00:47, 28/09/19
Tannhang ơi xóa quote hộ Silver với. Diễn đàn dính vào thị phi dễ lấy đời tư ra xâu xé nhau, nên mặc dù muốn chia sẻ với mọi người nhưng Silver rất lười ấy ^^
Được cảm ơn bởi: Tannhang, Hà Túc Đạo, koollee, Kanxi123
Đầu trang

Tannhang
Nhị đẳng
Nhị đẳng

silverlight267 đã viết: 00:54, 28/09/19
Tannhang ơi xóa quote hộ Silver với. Diễn đàn dính vào thị phi dễ lấy đời tư ra xâu xé nhau, nên mặc dù muốn chia sẻ với mọi người nhưng Silver rất lười ấy ^^
Hic may quá, may mà kịp. Mình xoá thế ổn không Silver? Xoá gần hết đoạn sau do có nhắc lại vài thông tin nên mình xoá luôn cho chắc :-S

À mà, Silver ngại nhưng vẫn chia sẻ với mình, mình cảm ơn nhé. Mình quý lắm đấy vì câu chuyện của Silver tuy lãng mạn mà chân thật quá. Với lại, thật ra, câu chuyện của Silver góp phần tạo dựng niềm tin vào tình yêu tươi đẹp cho cuộc sống đấy Silver ơi \:D/
Sửa lần cuối bởi Tannhang vào lúc 01:10, 28/09/19 với 1 lần sửa.
Đầu trang

Tannhang
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Suỵt Suỵt đã viết: 00:45, 28/09/19
Trời, mai có lên lớp không mà thức khuya tới sáng luôn?
Tiền mãn teen thôi nha, em có biết tiền mãn kinh nó làm sao không mà nói như đúng rồi vậy [-O<
Em cũng bình yên thanh đạm, tâm bất biến giữa dòng đời vạn biến nên mới cảm được sự bình đạm thanh yên còn gì ;;)
Em nói là tụi sv im kiểu vậy thì chị hiểu thần khí em ra sao và em khiến sv thấy nể trọng nên mới như vậy. Chứ không thì sv bấm điện thoại, chơi game, nói chuyện, ăn vặt ầm ra haiz.
Sự im lặng đáng sợ nhất là khi cô giáo Suỵt đặt câu hỏi mà tất cả im phăng phắc như khi cô giảng bài =))
Bây giờ sv có vẻ đẹp hơn xưa. Nhớ thời chị đi học, nhìn con trai đứa nào cũng bụi bụi, con gái thì đứa nào đứa nấy xơ xác =)). Giờ thấy đi thi hoa hậu hoa khôi nam vương đầy luôn =))
Đẹp trai không nỡ xuống tay =)), làm sao mới nỡ đây? :))
Ô tô kê, hôm nào qua đâm gấp gáp luôn :-bd
Xả đi xả hết vào cho bớt nặng cái bụng \:D/

Em ngủ đi, mai còn lên lớp, không cần phản hồi chị đâu. Đã hiểu nhau rồi thì không cần phải đối đáp cho giữ lịch sự đâu. Ngủ sớm đi cô giáo. Mà giờ này sớm gì nổi nữa trời ạ.
Được cảm ơn bởi: koollee, Kanxi123
Đầu trang

silverlight267
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Tannhang đã viết: 01:01, 28/09/19
silverlight267 đã viết: 00:54, 28/09/19
Hic may quá, may mà kịp. Mình xoá thế ổn không Silver? Xoá gần hết đoạn sau do có nhắc lại vài thông tin nên mình xoá luôn cho chắc :-S
Silver thấy hình như sau 30 phút ko cmt quá 3 cmt thì vẫn xóa đc hay sao ấy. Silver cũng cố gắng để 20 phút để Tannhang đọc mà.
Tannhang xóa vậy okie rùi. :x
Thường thì Silver cũng mún chia sẻ nhiều vs mọi người (kể cả đời tư, vì mạng ảo mà). Nhưng thiệt cái diễn đàn quá manh động ^^
Tannhang mún tìm hiểu về TF thì quote hỏi Hồng Điệp ấy. Hồng Điệp mới yêu mà tìm hiểu chi tiết dữ lém. Hoặc bik đâu chính bố mẹ Tannhang là TF ấy, nếu ko thì ít nhất sẽ là soulmate.
Silver đang kì phép nên thoải mái thời gian nhưng mà chắc là chúng ta nên ngủ thui.
G9 Tannhang.
Được cảm ơn bởi: Tannhang, koollee, Kanxi123
Đầu trang

Tannhang
Nhị đẳng
Nhị đẳng

silverlight267 đã viết: 01:12, 28/09/19
Silver đoán đúng rồi, bố mẹ mình là thiên duyên tiền định của nhau :x
Cảm ơn Silver lắm lắm >:D<
Trễ lắm rồi, đi ngủ thôi. Chúc Silver ngủ ngon nhé :-h
Đầu trang

Hồng Hạnh
Cửu đẳng
Cửu đẳng

Gửi bài gửi bởi Hồng Hạnh »

Sao xoá nhanh thế Silver mình chưa kịp đọc mà :(( . Công nhận lần đầu gặp đã mún lấy làm chồng nghĩ lại thấy cũng hài ghê
Đầu trang

shou
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi shou »

Hôm qua tình hình chiến sự trên 4rum này căng thẳng nhỉ. có cảm giác mình bỏ lỡ cuộc vui :))

Sẵn nói về cảm giác sét đánh, mình cũng bị nè, nên tin lắm. Nhưng mà theo cái nhìn của nhà Phật, là do duyên nghiệp giữa 2 người nặng quá, nên ban đầu bị hút nhau mạnh.
Mỗi tội, không ai biết mối duyên phận đó là duyên nhiều hay nghiệp nhiều thôi.

Nhưng dù sao mình vẫn luôn cầu chúc người có tình sẽ nên duyên với nhau, có duyên phận tốt, không có đau buồn.
Được cảm ơn bởi: Suỵt Suỵt, koollee, Kanxi123
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”