GÓC CHÉM GIÓ, ĐỌC SÁCH VÀ REVIEW SÁCH

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Hình đại diện của thành viên
Kanxi123
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Re: GÓC CHÉM GIÓ, ĐỌC SÁCH VÀ REVIEW SÁCH

Gửi bài gửi bởi Kanxi123 »

Tedy Yang đã viết: 23:43, 01/10/19
:D mình đồng ý với Ca, mới đầu mình cũng có ý nghĩ đó. Nhưng dần dần thấy sao trẻ con quá. Mình thích thì mình làm thoy, còn ck nó đi với ai kệ nó, đi luôn cũng chẳng sao. Phải cho nó 1 tí để thở, quan trọng là nó có mình k, nếu nó đi với gái dc thì mình cũng đi dc :))
Năng lực của mỗi người là khác nhau =))
---------------------------

Thôi tớ off đây :-h
Được cảm ơn bởi: koollee
Đầu trang

koollee
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi koollee »

Tedy Yang đã viết: 23:36, 01/10/19 Đệ đệ lại quên nữa roy, tỷ k gọi là ngọc thể phải nói là long thể, tỷ là thìn chính chủ đấy :-j ,
Tỷ biết đệ đệ tốt, luôn dõi theo, ngày đim bảo dệ tỷ khỏi cạm bẫy của bầy sói ủa lộn cạm bẫy cuộc sống không dễ dàng nhất là chên mạng nhện nài.
Thế đệ đệ muốn tỷ gọi là rỳ nào, đệ đệ ruột thịt thì hơm dc goy, đệ đệ ruột dư hay ruột rà thì âu kê nhoa .
Đệ đệ ngoan....vuốt..vuốt...đừng khóc...mà có khóc cũng hong sao, khóc xong tự khắc sẽ nín, tỷ đy ngủ trước đây... =))
Tỷ định vuốt... Vuốtttt... Xong rồi thôi, rồi đi ngủ á hả?
Vuốt con nhà ngừi ta xong để mặc con nhà ngừi ta trơ trọi vại á hả? Đệ khóc tiếng mán luôn rồi :(
Ứ chơi với tỷ nữa :P
Đệ sẽ hành tỷ nguyên đêm, hăm cho tỷ ngủ :))
Được cảm ơn bởi: Kanxi123, Tedy Yang
Đầu trang

12010277
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi 12010277 »

Phan Bội Ngân đã viết: 22:02, 01/10/19 Hình ảnh
Em ghét bác quá, em thèm nhất ăn phở mà bác... phở nghĩa đen nhé, hí hí
Tedy Yang đã viết: 22:51, 01/10/19
Kanxi123 đã viết: 22:43, 01/10/19
Hungternopil đã viết: 22:34, 01/10/19
;;) làm con trai thích nhỉ, đi đâu cũng quần tây, áo sơ mi đóng thùng, chải sơ mái tóc. Con gái thì lúc nào cũng phải điệu đà, đi nhẹ, nói khẽ cười duyên. Ra ngoài phải quần áo, tóc tươm tất, make up đồ. Thật mất thời gian.
Chị biết ko, chỗ em có phong trào gái mặc quần áo rộng lùng thùng để khỏi phải make up hay vệ sinh lông tay chân luôn đó. Bên này tiệm nail ế phải biết =))
Được cảm ơn bởi: Phan Bội Ngân, Kanxi123, koollee, Tedy Yang
Đầu trang

Tannhang
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi Tannhang »

Kanxi123 đã viết: 22:01, 01/10/19
Thanh niên “khẩu thị tâm phi” ơi, lớp chuyên toán trường anh học không có thi đầu vào hay sao? ;;)

Em không biết xưa anh học văn sao cả, em chỉ thấy hiện tại anh trình bày rất gãy gọn, ngôn từ sinh động mà chuẩn xác, chấm phẩy ngắt đoạn rất hợp lý. Với hiểu biết ít ỏi về chính tả của em thì em cũng chưa thấy anh sai chính tả. Với cả, nét chữ là nết người mà anh nói không áp dụng được vì viết chính tả chứ có phải vở sạch chữ đẹp đâu, “Khẩu thị tâm phi” kính mến ;;)
Hơn nữa, rõ là em dông dài kém mạch lạc hơn mà anh lại nói hâm mộ em, có phải anh muốn biến em thành kẻ vô liêm sỉ không. Em từ chối lời khen nhé ;;)

Do là lúc bọn trẻ trong xóm đi học mẫu giáo thì em nhất quyết không chịu đi. Tới khi thấy anh trai đi học mỗi ngày đều có tập chép thì con sao Tham lang của em giãy mạnh, đòi đi học. Nhưng lúc ấy 5 tuổi mất rồi nên mẹ em cho đi học dự thính luôn, cũng vào giữa chừng vì em đòi bất chợt mà. Thế là, quả báo nhãn tiền cho con bé :))

Mình thống nhất với nhau là không khen xã giao nữa có được không ạ? ;;). Dù biết là nói điều này nghe có vẻ rất giống nguỵ biện nhưng em cũng không ưa sự hoàn hảo lắm đâu nên em không muốn hoàn hảo chút nào. Còn học những cái kia, hic, là dòng đời đưa đẩy ấy chứ.

Em cảm nhận là có thể cả nhà sẽ đánh giá câu đấy sáo rỗng, nên em không dùng nữa. Mặc dù là với em thì “love” và “in love” khác nhau mà :(.
Haha, em nào có khó ưa thế đâu. Nhưng đúng là em không thích khi người ta làm gì đó để mình nghĩ rằng nó đặc biệt dù thực tế không phải vậy.

Anh thật là khéo léo ;;). Em đã cố ý chọn một bài rất nổi tiếng đấy, có thật là anh chưa từng biết bài này không? ;;)

Thật ra thì, tuy hội bạn gái của em có vài người biết uống và uống tốt nhưng em chưa đi uống bao giờ. Em giống anh ở điểm đã từng cố gắng hoà hợp với thế giới của người bên cạnh nên mới có trải nghiệm như em đã kể và em cũng đồng ý với anh, thay đổi mình vì ai đó mà không phải theo hướng phát triển tốt hơn là điều dại dột và vô nghĩa. Với cả thật sự thì em thấy bia rượu không ngon nên cũng không uống bao giờ nữa, trước chỉ uống với bạn kia.
Nhưng em đã từng chứng kiến chị sếp em uống, em nhớ không nhầm là chị ấy uống cả rượu lẫn 7-8 lon bia thì mới say đấy ạ. Nhưng cách say cũng nói lên rất nhiều về 1 người nào đó, em nghĩ vậy nhưng không biết có đúng không.
Được cảm ơn bởi: 12010277, Kanxi123, koollee
Đầu trang

Tannhang
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Suỵt Suỵt đã viết: 22:56, 01/10/19
Lạ nhỉ, sao chị thấy “lố bịch” và “dễ thương” cách 1 ranh giới mong manh mà. Chị bị ảo tưởng rồi hay sao :(

Em nói, chị mới nhớ ngày xưa chị hay chơi với em gái chị, bế nó đi khắp nhà, dặn dò cái này cái kia và y như rằng cái gì bảo đừng làm thì sẽ làm. Thế nên sau này, chị bực quá mới dặn mọi người trong nhà “Đừng ai bảo nó không chọt tay vào ổ điện nhé. Muốn nó không chọt tay vào đó không chừng phải bảo nó chọt vào mới được” =)). Ngày xưa chị từng giảng phần “phân tích đa thức thành nhân tử” cho em gái chị 11 lần thì nó mới vào đầu đấy. À mà nói thế cũng oan cho nó, không thể loại trừ khả năng là chị vốn không có năng lực truyền tải :))
Cách để không tiền mãn kinh sớm chắc là nên biết trước những gì sắp xảy ra với bạn tiểu luận của sinh viên rồi :)).

Hic, chị cũng rất nóng tính, giờ thì học được cách tỏ ra bình thản thôi. Vì sao con người luôn khiến người thân cận phải gánh chịu sự nóng nảy vô lý của mình nhỉ? Chị cũng thế đấy. Có phải vì mình biết họ là một trong số ít ỏi những người trên thế gian này sẽ vẫn yêu thương ta kể cả khi ta không xứng đáng nhất?
Kỹ năng xạo xạo bao gồm kỹ năng chém gió, kỹ năng giữ phong thái tự tin cho dù sinh viên vừa hỏi một vấn đề ta chưa kịp tìm hiểu, kỹ năng dẹp bỏ cảm xúc cá nhân khi vào lớp, kỹ năng kéo dài thời gian tiết học, vân vân và vân vân :))

Công việc của chị không bị buộc phải có mặt ở đó trong khung giờ hành chính cố định mỗi ngày làm việc, nhưng không phải freelancer. Ngành học của chị vốn đã rất stress, đi làm cũng không mấy khác. Nhưng chị may mắn có 1 trải nghiệm thế này từ sớm.
Ở Sài Gòn xưa có đợt chị đi về sau 1 ngày dài dằng dặc giữa đợt thi cử triền miên, trời mưa tầm tã, nước ngập lên cả hơn nửa bánh xe. Khi ấy có chiếc xe chạy ngang mạnh quá làm tạo sóng đẩy xe chị chông chênh, rớt hẳn cái cặp của chị xuống nước, chị phải lần mò mãi mới lôi được nó lên. Lúc đó chị còn tưởng ngày đủ dài rồi, trong đầu rủa xả than thở trách đời không thể nhẹ nhàng với mình hay sao. Nhưng khi về gần hơn chút thì xe chết máy, chị phải dắt bộ lội nước giữa trời mưa cả một con đường dài với cơ thể rã rời và cái bụng đói meo. Lúc đó chị thấm thía được là “mọi thứ luôn có thể tệ hơn”. Kể từ đó, chị rất ít khi than thở hay bàn lùi, dù có stress chị cũng vẫn hớn hở như sắp được cho ăn kem vậy.
Đôi khi có những bài học mình đã biết nhưng lại cần chút cảm xúc cao trào để thấm thía là thế. Những gì sách vở thầy cô dạy hàng năm về sự lạc quan không bằng một trận mưa thế kỷ năm đó. Như hôm nay chẳng hạn, là 1 ngày đại stress của chị mà nãy giờ chắc em không nhận ra đâu nhỉ ;;). Vì cái tính này mà người ta hay nói dường như chị không biết buồn :))

Xưa cô dạy Văn chị có nói những cặp vợ chồng danh giá trí thức, nhà cửa lúc cũng im ắng như rất êm đềm thì lại có thể kéo nhau ra toà bất ngờ còn những cặp vợ chồng cứ thẳng tuột, tranh luận cãi nhau, chọc phá nhau thì lại chẳng xa nhau được. Ở một khía cạnh nào đó, nó cũng lý giải cho điều em nói đấy :-bd
Được cảm ơn bởi: Kanxi123, koollee
Đầu trang

Tannhang
Nhị đẳng
Nhị đẳng

koollee đã viết: 23:14, 01/10/19
Mình nói về quả cấm, và đã giải thích quả cấm rồi. Nhưng nhái cứ hướng mình về trái cấm nà í nàm xaooo :)) nhái muốn dâng hiến trái cấm của nhái cho mình phải hămmm nà... :">
Mình nặng có 60kg thôi nhái, mình sẽ nằm dưới nhái, dùng hết sức bình sinh lấy 2 tay đỡ 2 bên xương ức của nhái, nếu nhái bị mình thúc ngã dúi dụi. Kakaka

Cái dầy thì sẽ dầy, mỏng thì sẽ mỏng. Ý mình là phụ thuộc vào tình iuu thươnggg của nhái dành cho mình hoy mà. Nhái thương thì sẽ biết cách làm cho mình dễ chịu nhất. Hịhị
Vì mình nghĩ tình iuu thương của nhái quá là lớn, nên phải hợp tác với các tập đoàn vận tải á nhái, nhái cứ nghĩ oan cho mình.. Híc híc

Mình rất thích suy nghĩ về quả cấm của nhái, và link là trái cấm mà nhái đã tìm hiểu :))
Do mình không nhớ là koollee đã nói bao giờ. Mình cũng đã hiểu nhầm, cứ nghĩ “quả” và “trái” là đồng nghĩa. Chắc là lúc đó đầu óc lơ ngơ thế nào đó rồi.

Thật ra thì ban đầu thúc với mình có nghĩa là “thúc đẩy tinh thần”, hình như chính mình đã đẩy nội dung đi xa xôi quá rồi thì phải, đến nỗi mình cũng không theo kịp rồi :-?

Ấy da, tình iu thương của mình không bao la được thế đâu, koollee cảm thấy mình vĩ đại đến mức đó sao? Koollee nghĩ thế về mình thì mình ngại lắm đấy nhưng quả thật mình không dám nhận đâu :">

Cảm ơn koollee đã nghĩ tốt về mình như thế :-bd
Được cảm ơn bởi: Kanxi123, koollee
Đầu trang

Hungternopil
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi Hungternopil »

mới sáng mà má đã la lấy vợ, ôi cái đời tui.
Được cảm ơn bởi: Kanxi123, 12010277, koollee, thamvu88
Đầu trang

hoavan004
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi hoavan004 »

Phan Bội Ngân đã viết: 22:02, 01/10/19
Hungternopil đã viết: 18:11, 01/10/19 chắc do bác Ngân mặt hơi dâm nên chưa dám cho vàng, chỉ cho trắng thôi, keke
Hôm nay em đi tắm biển về nên người hơi đừ, thấy ... yếu yếu. Được bác Hùng khen, em bừng tỉnh lại rồi :))
Thưa bác, em làm đơn rồi bác ợ và đang đợi Lý Số cấp sao Vàng đầu tiên. Chắc sẽ cấp trong tuần này thôi. Hope vậy. [-O<
Thưa bác, em mơ đến cái ngày 8* đó. Lúc đó Lý số là Diễn đàn triệu views, member đông hơn cả Fanpage Sơn Tùng. Lúc đó em bán nick lấy tiền, chắc lúc đó giá được 2,5 tô phở gà. Em rút ra mua phở bò ăn ngon lành để bù lại thanh xuân đã bị Lý số bào xanh sạch đẹp. ~X(
Xong rồi em tạo nick mới để đến 1 ngày xa ơi là xa...em lại có phở bò ăn tiếp. Tiết kiệm được khối tiền bác Hùng ợ. :))
Ai lên Lý số là để hành đạo giúp đời. Em thì lên chủ yếu kiếm phở bò ăn thôi bác Hùng ợ. :">
Đêm rồi, bác có thèm phở bò thơm lừng nước lèo ninh 16 tiếng, sóng sánh mỡ vàng, thịt bò đầy ắp, rau tươi, chanh chua và ớt cay hoà quyền vào nhau không bác? Đời sướng thế là cùng :)) Bác Hùng ơi, bụng có đói khôngggggg! =))
Hình ảnh
Bác Bội Ngân ạ, thôi mình đi ăn đi :D
Được cảm ơn bởi: Hungternopil, Kanxi123, Phan Bội Ngân
Đầu trang

Kanxi123
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Tannhang đã viết: 00:29, 02/10/19
Hôm nào mệt thì không nhất thiết phải trả lời anh đâu. Để vài ngày sau cũng được.

Trong SG cơ chế chuyên chọn thế nào anh không rõ, chứ ở HP chỉ có cấp 3 vào chuyên mới khó. cấp 1, cấp 2 không khắt khe gì. Học sinh có năng khiếu thật sự may ra được 2/3 lớp. 1/3 lớp còn lại là chỉ tiêu cho các phụ huynh có nhu cầu xin con vào (với vô vàn lí do). Nên từ nhỏ câu thường xuyên anh được nghe giáo viên chủ nhiệm nói là “cậu học hành thế này, đi đâu ai hỏi đừng bảo là học sinh lớp tôi”. Anh toàn trả lời rất thật thà rằng “họ không cần hỏi, em tự khoe là được”.

Chứng tỏ em chơi với toàn người chỉn chu nên em nghĩ anh khen xã giao nhé. Thực ra anh biết rất nhiều người, ngay cả em gái anh nữa đều là người thích cái đẹp. Nhưng thích đẹp là một chuyện, có chịu học để làm đẹp bản thân không lại là chuyện khác. Bảo họ đi tập gym họ kêu mệt. Bảo họ quan sát học cách phối đồ, phối màu, họ kêu tuỳ thẩm mỹ mỗi người. Bảo họ học nấu ăn, họ bảo mình có phải đầu bếp đâu, tàm tạm được rồi.

Đồng ý không ai hoàn hảo, chỉ có những người ý thức được sự thiếu sót của bản thân mà nỗ lực thay đổi thôi. Và như thế cũng đủ hoàn hảo rồi.

Vì anh thấy em tin chuyện: muốn đàn ông nói thật thì rủ họ đi bia rượu. Còn Suỵt tin chuyện: đàn ông say có thể trót lỡ gì đó, nên mới hỏi như vậy.

P/S: Anh nghe nhạc hay đọc sách không theo “gu” nhất định. Có rất nhiều sách, bài hát, đối với mọi người là phổ cập nhưng đối với anh lại rất xa lạ. :)) nói chuyện với anh người ta hay ngạc nhiên lắm.

À anh thích cái biệt danh mới đấy.
Được cảm ơn bởi: koollee, Tannhang
Đầu trang

Kanxi123
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Hungternopil đã viết: 10:41, 02/10/19 mới sáng mà má đã la lấy vợ, ôi cái đời tui.
Công tử nói với các cụ “đừng hối, kẻo con lấy chồng” là các cụ lại bình tĩnh ngay =))
Được cảm ơn bởi: Hungternopil, 12010277, Phan Bội Ngân, koollee
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”