NUÔI LỢN Ở HÒA BÌNH HAY SONG JONG KI Ở HÀN QUỐC

Khu vực xả xì-choét, buôn chuyện, tin vỉa hè
quách xảo què
Lục đẳng
Lục đẳng

Re: NUÔI LỢN Ở HÒA BÌNH HAY SONG JONG KI Ở HÀN QUỐC

Gửi bài gửi bởi quách xảo què »

nguoigiaochi đã viết: 12:36, 02/10/19 May quá hôm nay là thứ 4, có thời gian để què múa mỏ. :)) Chứ là cuối tuần thì què mắc bận "ấy ấy" mấy con Lợn làm gì có thời gian mà chém gió như này :))
P.s: Câu này tui cũng không có thêu dệt nha què, què hốt c.ứ.t Lợn ợ =)) =)) =))
Cho tôi hỏi thăm em Khuyên mũi tẹt nông lâm 86 nha, lâu rồi chưa gặp Khuyên mũi tẹt nhớ lắm.

Không biết Khuyên mũi tẹt sửa mũi chưa nữa.
Đầu trang

vio
Thất đẳng
Thất đẳng

Gửi bài gửi bởi vio »

Các anh chị đừng có khinh nghề của tui, nuôi lơn 500 con không dính dịch tả châu Âu, châu Phi kiếm 1,3 triệu/con đấy, hơn đi làm công nhân bên Nhật nhiều.
Được cảm ơn bởi: hoangtan., nguoigiaochi, Oness11, 12010277, hoavan004, TheLinh, Nhung Hua
Đầu trang

nguoigiaochi
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi nguoigiaochi »

vio đã viết: 13:28, 02/10/19 Các anh chị đừng có khinh nghề của tui, nuôi lơn 500 con không dính dịch tả châu Âu, châu Phi kiếm 1,3 triệu/con đấy, hơn đi làm công nhân bên Nhật nhiều.
Dạ. Anh Vio. Tụi em chọc què chơi cho vui thôi anh ạ. Anh đừng để ý nha.
Được cảm ơn bởi: Oness11, hoavan004, BachVan85, levantam88
Đầu trang

quách xảo què
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi quách xảo què »

nguoigiaochi đã viết: 13:38, 02/10/19
vio đã viết: 13:28, 02/10/19 Các anh chị đừng có khinh nghề của tui, nuôi lơn 500 con không dính dịch tả châu Âu, châu Phi kiếm 1,3 triệu/con đấy, hơn đi làm công nhân bên Nhật nhiều.
Lại chiêu xưa cũ rồi, nhớ em Khuyên mũi tẹt quá cơ.
Khổ mình quen gọi đặt ai với biệt danh thôi, không biết gọi Khuyên mũi tẹt em ấy có giận mình không.
Ngày xưa theo tán tỉnh mình hoài mà mũi tẹt quá mình lại biết xem tướng nên tán hoài đâu có đổ mình.

Cho hỏi thăm em Khuyên mũi tẹt nha, nhớ bảo là anh què đẹp trai hỏi thăm.
Đầu trang

Nameless_Sen
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi Nameless_Sen »

Hôm trước trong topic tịnh minh ấy thấy nguoigiaochi xin lỗi quách xảo què vì hiểu nhầm, dùng nick thật là Phan Bội Ngân để mình tu tâm, đi đường chính đạo tránh tranh cải thị phi rồi mà.

Nói chung ấy, nguoigiaochi với Phan Bội Ngân là hai giọng văn khác nhau. Bổi Ngân thì mặt nam giới mà văn chương toàn chấm cảm, hơi ẻo ẻo. Nguoigiaochi giọng văn chát chúa hơn, cứng cỏi hơn. Nhớ có lần còn lập nick Xạo Quần gì đó vào chửi tôi nữa.

Nên tôi hơi băn khoăn nguoigiaochi là nữ, văn chương lúc bình thường sẽ ẻo ẻo kiểu Phan Bội Ngân hay là đây chính nam nhưng thi thoảng bộc lộ tính nữ. Đây là một bí ẩn thú vị.
Đầu trang

Oness11
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Oness11 »

Nameless_Sen đã viết: 13:45, 02/10/19 Hôm trước trong topic tịnh minh ấy thấy nguoigiaochi xin lỗi quách xảo què vì hiểu nhầm, dùng nick thật là Phan Bội Ngân để mình tu tâm, đi đường chính đạo tránh tranh cải thị phi rồi mà.

Nói chung ấy, nguoigiaochi với Phan Bội Ngân là hai giọng văn khác nhau. Bổi Ngân thì mặt nam giới mà văn chương toàn chấm cảm, hơi ẻo ẻo. Nguoigiaochi giọng văn chát chúa hơn, cứng cỏi hơn. Nhớ có lần còn lập nick Xạo Quần gì đó vào chửi tôi nữa.

Nên tôi hơi băn khoăn nguoigiaochi là nữ, văn chương lúc bình thường sẽ ẻo ẻo kiểu Phan Bội Ngân hay là đây chính nam nhưng thi thoảng bộc lộ tính nữ. Đây là một bí ẩn thú vị.
Tui nghĩ cũng không có gì khó hiểu.
Viết văn cũng giống như bạn nói chuyện, nó phụ thuộc vào tâm trạng lúc đó bạn vui hay buồn, đối tượng mà bạn đang nói chuyện.

Ví dụ bạn viết thư cho người yêu thì giọng điệu nó phải khác hơn viết cho thằng cha thiếu nợ bạn lâu mà chưa chịu trả.
Được cảm ơn bởi: hoavan004, anhthu5993, Tay Do Dao Si, nguoigiaochi, BachVan85, tentrom02, TheLinh
Đầu trang

nguoigiaochi
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

quách xảo què đã viết: 13:40, 02/10/19
nguoigiaochi đã viết: 13:38, 02/10/19
Lại chiêu xưa cũ rồi, nhớ em Khuyên mũi tẹt quá cơ.
Khổ mình quen gọi đặt ai với biệt danh thôi, không biết gọi Khuyên mũi tẹt em ấy có giận mình không.
Ngày xưa theo tán tỉnh mình hoài mà mũi tẹt quá mình lại biết xem tướng nên tán hoài đâu có đổ mình.

Cho hỏi thăm em Khuyên mũi tẹt nha, nhớ bảo là anh què đẹp trai hỏi thăm.
Kkk, được được, vẫn còn kèo 100 tr đó. Thích thì mình nhích thôi. Nói nhiều làm gì :))
Còn bạn less gì đó ơi, tôi không có để tâm tới bạn, dù bạn có để tâm tôi hay không, bạn đừng nhắc tới tôi nữa, tôi không có chơi với bạn, bạn vui vẻ nhé.
Hình ảnh
Đầu trang

Nameless_Sen
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi Nameless_Sen »

Văn chương cũng thể hiện tính người chứ khác nhau quá thì người ta thú vị là đúng rồi.

Giả như lúc như đàn bà bị chạm nọc lúc mềm như đàn ông đến kì kinh thì sẽ rất quái.
Đầu trang

Tay Do Dao Si
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Tay Do Dao Si »

què ơi là què =))
Thiếu què diễn đàn ta mất đi những tiếng cười sảng khoái =)) Nhờ què đã mang lại cho diễn đàn những tràng cười thú vị =))
Oness11 đã viết: 08:08, 02/10/19
nguoigiaochi đã viết: 17:57, 01/10/19
Oness11 đã viết: 17:21, 01/10/19

Rốt cục què nuôi lợn hay lợn nuôi què?

què và Lợn 2 bên cộng sinh cùng có lợi. Lợn sướng & lớn thì què mới lớn & sướng được như ngày hôm nay. có Lợn mới có què, có què mới có Lợn. Nhờ Lợn mà què mới được đi múa mỏ như bây giờ. :))
Tóm lại mối quan hệ này phức tạp, mờ ám và nhiều uẩn khúc lắm. :>
P.s2: chắc cuối tuần này có người lại chạy từ SG về Đồng Nai để thăm Lợn, cho Lợn ăn, tắm cho Lợn, hốt c.ứ.t cho Lợn, v.v...dcm, tình cảm gắn bó thế không biết. :))
P.s: xin lỗi vì tôi viết hoa Lợn mà không viết hoa què....vì tôi thấy Lợn có ích hơn què. =))
Xem ra què thương và lo lắng cho lợn, còn lợn có thương và lo lắng cho què không thì éo ai biết được. ;;)

Cứ về đến nhà là què cho lợn ăn, hốt ***** lợn và tắm cho lợn, còn lợn thì quẩy đuôi , ủn ỉn ... hai bên cùng cộng sinh, hòa ái ....

Nhưng ....

què mỏ ngắn hơn lợn nhưng múa may tài tình hơn lợn.
Còn Lợn thì có ích (hơn què) và hay kêu eng éc nhưng không huênh hoang và háo danh bằng què.
Được cảm ơn bởi: Oness11, nguoigiaochi, TheLinh
Đầu trang

nguoigiaochi
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Kkk,
Cảm ơn những ai đã quan tâm, đặc biệt là những người bạn mà chúng ta đã ít nhiều vui vẻ, thoái mái trên đây.
Nếu được, mình add friend nói chuyện, giao lưu chơi cho vui nha.
Cảm ơn các bác, các anh chị em nhiều.
You are welcome!! Quý các bạn nhiều!
fb.com/PhanBoiNgan
Hình ảnh
P.s: Chuyện tôi với què, troll nhau vui mà, mấy người ở ngoài đọc khoái bỏ mợ chứ gì :)) :)) :))
Được cảm ơn bởi: Tay Do Dao Si, Oness11, BachVan85, TheLinh
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Trà chanh - Chém gió”