GÓC CHÉM GIÓ, ĐỌC SÁCH VÀ REVIEW SÁCH

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Hình đại diện của thành viên
Kanxi123
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Re: GÓC CHÉM GIÓ, ĐỌC SÁCH VÀ REVIEW SÁCH

Gửi bài gửi bởi Kanxi123 »

Hà Túc Đạo đã viết: 16:10, 03/10/19
Em cũng rất tò mò xem có ai đi thống kê cái đó hay không? Thế giới 8 tỷ người liệu bao nhiêu người có tình yêu vô điều kiện.

Ca dùng từ toan tính nghe ghê quá, bọn em ế là do xu thế thôi. Không phải do bấm đốt ngón tay nhiều đâu ;;)

Em thích Brad Pitt từ hình thức đến diễn xuất.
Khí chất cương mãnh, kiêu ngạo, pha chút hoang dã của ông ta gần như lúc nào cũng hiển lộ ra ngoài, không một chút giấu diếm. Có thể vì thế nên đạo diễn “Huyền thoại mùa thu” và “Troy” mới chọn ông ấy là diễn viên chính. Đáng tiếc, người đàn ông như thế không bao giờ có thể thích nghi được với đời sống gia đình. Cũng như sư tử không bao giờ có thể là sư tử khi nó ở trong chuồng.

Người mà sự nghiệp với gia đình song toàn trên thế giới liệu có bao nhiêu % vậy ca?
Được cảm ơn bởi: thamvu88, Hà Túc Đạo
Đầu trang

thamvu88
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi thamvu88 »

Tedy Yang đã viết: 22:38, 03/10/19
thamvu88 đã viết: 22:29, 03/10/19 [quote="Tedy Yang" post_id=1607534
[/quote]
>:P là do cảm nhận của bạn sao, mình thì thấy rất bình thường huống chi e nó đã có vk sắp cưới, nếu bạn thấy mắc cỡ thì đừng tò mò vào đọc làm chi, ng ta là ám chỉ bạn à, bạn còn nhỏ, hem đúng 32 kai xuân xanh roay còn giề, chưa biết giề thì học hỏi e nhỏ thoy.
[/quote]
->Ơ, góc chém gió mờ, nghe sao giống họp đảng ủy đang tiến hành kỷ luật rút kinh nghiệm vậy. =)) =))

=)) thì cứ lầm đường 1 lần cho biết, sao khi lạc lối có khi lớn ra và thích hơn nữa. Nam nhi chi chí sao k thử 1 lần cho biết. Đường nào cũng về đích thôi, trăm sông đều đổ ra biển cả :D
Thương.
:))
[/quote]
-> Tính mình nhút nhát và cô độc từ bé rồi, nhưng mình rất thích suy nghĩ " trăm sông đều đổ ra biển " ai cũng có suy nghĩ tích cực như vậy thì đúng đời sống phong phú hơn bao nhiêu.
Đúng là tuổi trẻ càng ngày càng tài cao nhất là thơ của bạn Cu Lì :)) :))
Được cảm ơn bởi: Kanxi123
Đầu trang

Kanxi123
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi Kanxi123 »

Tannhang đã viết: 14:01, 03/10/19
Trùng hợp thật đấy. Hôm trước ở lớp nấu ăn cô giáo cũng chiếu phim “Trước ngày em đến” cho cả lớp anh xem.
Xem xong lớp chia làm hai phe:

Phe chị em vừa khóc vừa lên án William là gã hèn không dám sống, không dám đối diện với tình yêu của Louisa.

Phe anh em bình tĩnh hơn. Có thanh niên còn phát biểu hơi thô rằng: “Sống đời thái giám có gì vui?”

Nghe buồn cười nhưng nếu anh là William, anh cũng sẽ chọn cái chết. Nhiều người sẽ nghĩ “Anh ích kỷ như vậy chỉ vì lòng tự tôn đàn ông”. Không phải đâu, anh nghĩ cưới Louisa mới thật là ích kỷ. Mặc dù Louisa không hề thương hại William, cô yêu anh thật lòng. Nhưng nếu sống với anh, cô sẽ không bao giờ có thể trở thành một người phụ nữ đúng nghĩa, cũng chẳng bao giờ có được một gia đình đúng nghĩa.

Rốt cuộc, chúng ta cũng chỉ là con người, mà con người thì không thể tránh khỏi thất tình lục dục. Tình yêu là một hũ rượu ngon nhưng ngoài uống rượu thì còn phải ăn cơm nữa chứ.

- Phát hiện ra Maruko có rất nhiều sách hay nhé, cuốn “Kira Kira” đó hay không? Anh rất thích văn hóa Nhật Bản.

P/S: Hôm nay nếu ở SG, kiểu gì anh cũng rủ em đi cafe bằng được để tranh luận tiếp về chủ đề kia. Nhưng ở xa nên thôi, tranh luận trên này Hà ca lại mắng “Mấy đứa ế chỏng chơ, biết đếch gì về hôn nhân gia đình mà nói chuyện” =))
Được cảm ơn bởi: Tannhang
Đầu trang

Suỵt Suỵt
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi Suỵt Suỵt »

Tannhang đã viết: 01:06, 02/10/19
Suỵt Suỵt đã viết: 22:56, 01/10/19
Lạ nhỉ, sao chị thấy “lố bịch” và “dễ thương” cách 1 ranh giới mong manh mà. Chị bị ảo tưởng rồi hay sao

Em nói, chị mới nhớ ngày xưa chị hay chơi với em gái chị, bế nó đi khắp nhà, dặn dò cái này cái kia và y như rằng cái gì bảo đừng làm thì sẽ làm. Thế nên sau này, chị bực quá mới dặn mọi người trong nhà “Đừng ai bảo nó không chọt tay vào ổ điện nhé. Muốn nó không chọt tay vào đó không chừng phải bảo nó chọt vào mới được” =)). Ngày xưa chị từng giảng phần “phân tích đa thức thành nhân tử” cho em gái chị 11 lần thì nó mới vào đầu đấy. À mà nói thế cũng oan cho nó, không thể loại trừ khả năng là chị vốn không có năng lực truyền tải
Cách để không tiền mãn kinh sớm chắc là nên biết trước những gì sắp xảy ra với bạn tiểu luận của sinh viên rồi

Hic, chị cũng rất nóng tính, giờ thì học được cách tỏ ra bình thản thôi. Vì sao con người luôn khiến người thân cận phải gánh chịu sự nóng nảy vô lý của mình nhỉ? Chị cũng thế đấy. Có phải vì mình biết họ là một trong số ít ỏi những người trên thế gian này sẽ vẫn yêu thương ta kể cả khi ta không xứng đáng nhất?
Kỹ năng xạo xạo bao gồm kỹ năng chém gió, kỹ năng giữ phong thái tự tin cho dù sinh viên vừa hỏi một vấn đề ta chưa kịp tìm hiểu, kỹ năng dẹp bỏ cảm xúc cá nhân khi vào lớp, kỹ năng kéo dài thời gian tiết học, vân vân và vân vân :))

Công việc của chị không bị buộc phải có mặt ở đó trong khung giờ hành chính cố định mỗi ngày làm việc, nhưng không phải freelancer. Ngành học của chị vốn đã rất stress, đi làm cũng không mấy khác. Nhưng chị may mắn có 1 trải nghiệm thế này từ sớm.
Ở Sài Gòn xưa có đợt chị đi về sau 1 ngày dài dằng dặc giữa đợt thi cử triền miên, trời mưa tầm tã, nước ngập lên cả hơn nửa bánh xe. Khi ấy có chiếc xe chạy ngang mạnh quá làm tạo sóng đẩy xe chị chông chênh, rớt hẳn cái cặp của chị xuống nước, chị phải lần mò mãi mới lôi được nó lên. Lúc đó chị còn tưởng ngày đủ dài rồi, trong đầu rủa xả than thở trách đời không thể nhẹ nhàng với mình hay sao. Nhưng khi về gần hơn chút thì xe chết máy, chị phải dắt bộ lội nước giữa trời mưa cả một con đường dài với cơ thể rã rời và cái bụng đói meo. Lúc đó chị thấm thía được là “mọi thứ luôn có thể tệ hơn”. Kể từ đó, chị rất ít khi than thở hay bàn lùi, dù có stress chị cũng vẫn hớn hở như sắp được cho ăn kem vậy.
Đôi khi có những bài học mình đã biết nhưng lại cần chút cảm xúc cao trào để thấm thía là thế. Những gì sách vở thầy cô dạy hàng năm về sự lạc quan không bằng một trận mưa thế kỷ năm đó. Như hôm nay chẳng hạn, là 1 ngày đại stress của chị mà nãy giờ chắc em không nhận ra đâu nhỉ ;;). Vì cái tính này mà người ta hay nói dường như chị không biết buồn

Xưa cô dạy Văn chị có nói những cặp vợ chồng danh giá trí thức, nhà cửa lúc cũng im ắng như rất êm đềm thì lại có thể kéo nhau ra toà bất ngờ còn những cặp vợ chồng cứ thẳng tuột, tranh luận cãi nhau, chọc phá nhau thì lại chẳng xa nhau được. Ở một khía cạnh nào đó, nó cũng lý giải cho điều em nói đấy
Chị không phải thấy mình lố bịch nên nghĩ mình dễ thương đấy chứ? :-O Mong manh nỗi gì, khác nhau như Tây Thi và Đông Thi luôn ấy dù hai người làm cùng điệu bộ nhưng Tây Thi gây thương nhớ bao nhiêu thì Đông Thi gây ám ảnh bấy nhiêu. =)) Khi nào rảnh chị tìm hiểu về nàng Đông Thi thử xem, cũng là bậc tài nữ nhưng xấu xí, kết cục vẫn là bạc mệnh. Đời nàng thú vị không kém Tây Thi đâu. :-bd

Vì tính ỷ lại quá mạnh nên người thân ta phải hứng chịu những gì ta không dám bày ra trước bàn dân thiên hạ. Chuyện này khiến em thật khó ở trong lòng, có lẽ nó cũng góp phần thúc đẩy quá trình tiền mãn kinh của em sớm hơn một bậc. :-?

Em nghĩ chị đang có một cuộc sống rất ổn định, công việc sức khoẻ bạn bè đều có trong tay nên chả việc gì phải bi quan, chị thiếu mỗi anh người yêu thôi :)) . Tuần rồi em dự một lớp giáo dục đặc biệt cho người khiếm thị, chị Sơ hướng dẫn ngồi kể những câu chuyện vừa bi vừa hài về các bé, em cười vì không nhịn được nhưng nước mắt vẫn chảy. Chúng ta đang ở trong trạng siêu cấp hạnh phúc và may mắn rồi đó ạ. >:D<

Thôi mình né đề tài tình yêu gia đình ra đi chị, bữa đã thoả thuận rồi mà nay vẫn dính vô lại, em ghét nó quá à. Cảm giác như cọp ăn mía vậy đó, không ăn nhập gì cả. =))
Được cảm ơn bởi: Tannhang
Đầu trang

thamvu88
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi thamvu88 »

Mình thật không ngờ có lúc lại đánh thức con quỷ lầy lội trong mình.
trước giờ mình uống bia rượu rất ít khi say, vì sắp say là nhảy đi chỗ khác rồi, vậy mà mấy hôm trước nhậu có mấy ông anh 4 mấy 5 chục mà nhậu say bí tỉ, làm đủ trò mà ai cũng cười bò ra " như là hết rượu đang đợi đi mua thì gắp mỗi ông miếng thịt thỏ xong hò cụng thỏ khí thế", không ngờ thằng này lại lầy lội vậy. Mình thì nửa đêm dậy, không nhớ 1 cái gì, không biết tại sao vào đc đến cái ghế phòng khách, không biết mọi người về từ bao giờ, chỉ có biết 1 điều là ói cả đêm. Sáng ra bà chị bà kể mới biết. Ôi giời 1 trận nhớ đời. có ai bị vậy không ta!
Được cảm ơn bởi: Hungternopil
Đầu trang

Tannhang
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi Tannhang »

Kanxi123 đã viết: 10:40, 03/10/19
Em hỏi chuyện say có nói dối được không thôi mà anh kể chuyện “2 thằng” nào thế? ;;)

Anh cảm thấy em rất nghiêm túc sao? ;;). Em e là em làm anh thất vọng trước đấy ;;). Em định tin 30% thôi mà anh mong đến 60% cơ à =))
Kanxi123 đã viết: 10:40, 03/10/19
Lựa chọn cái chết là lựa chọn “rất William” - người mà Louisa yêu. Nếu có trách thì chỉ còn biết trách số mệnh thôi.

Nếu các chị trong lớp nấu ăn không thoả mãn với cái kết thì có thể xem phim “Thuyết yêu thương” (The theory of everything). Phim về nhà vật lý liệt toàn thân Stephen Hawking, kết thúc viên mãn bằng đám cưới. Nhưng mà... ở hiện thực...thì cuộc hôn nhân của ông ấy không kéo dài suốt đời, kể cả với người vợ sau :(

Vậy nếu sáng dậy anh thấy mình là con gián thì việc đầu tiên anh nghĩ tới là cái chết đúng không?

“Kira Kira” em đọc năm 2008 nên em không còn nhớ rõ nữa nhưng em nhớ là em không thấy hay như trông đợi, vì... tiểu thuyết Nhật buồn quá hic hic :(

Nếu anh có cảm tình với “Trước ngày em đến” thì có thể anh sẽ thích bài nhạc trong phim này:

Photograph - Ed Sheeran
https://youtu.be/-w0kgB81Lkg
Đầu trang

Hungternopil
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi Hungternopil »

thamvu88 đã viết: 22:36, 03/10/19
Hungternopil đã viết: 10:41, 02/10/19 mới sáng mà má đã la lấy vợ, ôi cái đời tui.
Phải thường xuyên kiểm tra súng ống huynh ạ, đến khi lấy về không xài được là khổ lắm,
Đệ thì thích cưới là phải dắt cả trâu lẫn nghé về cơ, vậy mới oách. :)) :)) :))
đồng quan điểm, đang hạn chế bia rượu. kaka
Được cảm ơn bởi: koollee
Đầu trang

Tannhang
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Suỵt Suỵt đã viết: 23:13, 03/10/19
Chị không phải thấy mình lố bịch nên nghĩ mình dễ thương đấy chứ? :-O Mong manh nỗi gì, khác nhau như Tây Thi và Đông Thi luôn ấy dù hai người làm cùng điệu bộ nhưng Tây Thi gây thương nhớ bao nhiêu thì Đông Thi gây ám ảnh bấy nhiêu. =)) Khi nào rảnh chị tìm hiểu về nàng Đông Thi thử xem, cũng là bậc tài nữ nhưng xấu xí, kết cục vẫn là bạc mệnh. Đời nàng thú vị không kém Tây Thi đâu.

Vì tính ỷ lại quá mạnh nên người thân ta phải hứng chịu những gì ta không dám bày ra trước bàn dân thiên hạ. Chuyện này khiến em thật khó ở trong lòng, có lẽ nó cũng góp phần thúc đẩy quá trình tiền mãn kinh của em sớm hơn một bậc.

Em nghĩ chị đang có một cuộc sống rất ổn định, công việc sức khoẻ bạn bè đều có trong tay nên chả việc gì phải bi quan, chị thiếu mỗi anh người yêu thôi. Tuần rồi em dự một lớp giáo dục đặc biệt cho người khiếm thị, chị Sơ hướng dẫn ngồi kể những câu chuyện vừa bi vừa hài về các bé, em cười vì không nhịn được nhưng nước mắt vẫn chảy. Chúng ta đang ở trong trạng siêu cấp hạnh phúc và may mắn rồi đó ạ. >:D<

Thôi mình né đề tài tình yêu gia đình ra đi chị, bữa đã thoả thuận rồi mà nay vẫn dính vô lại, em ghét nó quá à. Cảm giác như cọp ăn mía vậy đó, không ăn nhập gì cả. =))
Ai biết đâu, chị thấy mấy người ngố ngố hay làm người khác cười rất dễ thương mà. Để hôm nào tìm hiểu về Đông Thi, chị chưa nghe bao giờ.

Chị lo quá, nhiều tác động đẩy nhanh tiến trình tiền mãn kinh của em thế này. Bảo trọng ngọc thể Suỵt ơi :))

Chị hơi bị lạc quan quá mức luôn đấy, tới nỗi có ai lại bảo chị về cuộc đời đen tối u ám xám xịt ra sao là chị khó chịu trong lòng luôn đấy chứ. Xấu tính phết :)). Ừ, được sinh ra trên đời đã là may mắn. Được sinh ra lành lặn bình thường lại là một diễm phúc lớn. Huống chi giờ này chúng ta còn đang dùng internet để giải toả. Iu toá :x

Ừ, dẹp tiệm tình êu thôi. Nói hồi thấy nó phức tạp trong khi nó vốn đơn giản mà >:D<
Được cảm ơn bởi: Suỵt Suỵt, koollee
Đầu trang

Tannhang
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Hôm qua tâm hồn mong manh dễ vỡ của em bị khủng bố quá nên em sợ rồi :-S

Chúc cả nhà trùm chăn “nhủ nhon” :x

Hình ảnh
Được cảm ơn bởi: Hungternopil, thamvu88, koollee
Đầu trang

tentrom02
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi tentrom02 »

Trần Văn Nguyên quách xảo què
Nameless_Sen đã viết: 21:07, 02/10/19 Thằng què xấu một lần thôi, dù sao cũng bị rồi. Mà kể ra thì "những nơi tôi đi" chứ ảnh tôi chụp đéo đâu mà bóc phốt. Sao không bóc phốt xem họ làm đúng việc họ nói k?
K việc gì sợ đám dở hơi này, mặc dù cũng phải cẩn thận không bị cắn.
Hình ảnh
Hình ảnh
Nó xạo c.hó ở đây :: hoi-tu-vi/nhung-noi-ban-da-qua-goc-binh ... 8-170.html
Trần Văn Nguyên quách xảo què xạo c.hó suốt từ 2014 tới giờ. Nó hống hachs, khoác lát, lập trăm nick ảo làm điều xằng bậy, pr cho nó, dụ dỗ thành viên. Ai nó cũng chửi rủa, chọc quá, hỗn hào, gây gỗ, xạo chó. Nó nổ nó đi tùm lum, nó lấy ảnh mạng đăng lên chém gió. Già trẻ trai gái ai cũng bị nó lập nick ảo gây gỗ. Phá phách.
Nameless_Sen đã viết: 19:44, 03/10/19
tentrom02 đã viết: 18:28, 03/10/19 hoi-tu-vi/nhung-noi-ban-da-qua-goc-binh ... 09268.html
Đới ở đâu mày cũng tuôn ra được hả què. Làm con người cũng phải biết một tí nhục nhã chứ mày què chứ đầu toàn cứ.t vậy què.

Thằng què điên con hoang chết rẫm. Nấp bóng ai trên mạng này què, ngay cả tên ảo thì mày cũng là con người chứ quách xảo què? Hay thần kinh loạn mịa nó rồi què. Hay đúng não bằng cứ.t què. Thằng đồng bọn của mày còn mong thành nữ để có xấu hổ, mịa đã dốt còn lập luận, thì đứa như mày nhục nhã là điều xa xỉ âu cũng là dễ hiểu mà què
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”