LS Tử Tham Mão Dậu nên theo nghề nào?

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
heogay1983
Lục đẳng
Lục đẳng

TL: LS Tử Tham Mão Dậu nên theo nghề nào?

Gửi bài gửi bởi heogay1983 »

nguyendieu đã viết:
macdaitiensinh đã viết:
heogay1983 đã viết:Cháu cám ơn bác Mac đã cho cháu lời khuyên. Cháu cũng mong muốn sau này có thể tự kinh doanh. Chắc là cháu phải còn cố gắng nhiều thì mới có thể làm được.
Bác Mac có thể xem giúp cháu cung Phu thê được không ạ?

Số lấy chồng giàu , có học thức , là người có địa vị trong xã hội . Có thể sanh con trai đầu lòng .
Đương số có tính hay ghen , ăn hiếp chồng . Nhưng anh chồng là người hiền, độ lượng . Vợ chồng sống hạnh phúc đến răng long đầu bạc .[/
quote]
Chị HG sướng nhé! :-bd :-bd Cung hỉ, cung hỉ! Chúc mừng! Lúc nào chống lầy thì lên đây la làng cho thiên hạ biết với nhé!
Nhớ đừng ăn hiếp chồng đấy nhé! ;;) ;;)
Hihi, bác Mac xem cho chị như vậy cũng thấy sướng ghê ;) . Bác Mac hình như toàn nói điều tốt thôi.
Chẳng hiểu sao sau này lại ghê ghớm thế em ah :-O , bgiờ vẫn hiền khô ah.
Khi nào chị chống ế được thì sẽ lên đây loa loa cho mọi người biết, mời ND ăn bánh kẹo nữa nhỉ :x
Đầu trang

macdaitiensinh
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi macdaitiensinh »

Phú có câu : '' Nữ mệnh Tham Lang đa tật đố '' ý nói hay ghen tuông , có Hóa Kỵ dồng cung nữa tính ghen càng tăng thêm . Hóa Kỵ ý nghĩa thầm lặng ,để ý , theo dỏi chồng >
Không nói ngoa đâu .
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
askme
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi askme »

Xin lỗi mọi người, cho ask được xen ngang 1 tẹo ạ.
Ask có cung phu Tử Tham Phá Kỵ... Thấy bác macdaitiensinh nói như vậy thấy cũng lo lắng lắm ạ.
Vì cái ghen của Hóa Kỵ đúng là ko lường trước được. Tính ask thì lại thẳng tính và nhiều lúc cũng nóng tính ... Ko biết tình hình gia đạo sau này ra sao... Bác MDTS có thể ngó qua lá số xem sau này gia đình ask có vượt qua được sóng gió ko ạ????
https://lyso.vn/lasotuvi/0/173024081983/1/ask.jpg" target="_blank
Đầu trang

macdaitiensinh
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi macdaitiensinh »

askme đã viết:Xin lỗi mọi người, cho ask được xen ngang 1 tẹo ạ.
Ask có cung phu Tử Tham Phá Kỵ... Thấy bác macdaitiensinh nói như vậy thấy cũng lo lắng lắm ạ.
Vì cái ghen của Hóa Kỵ đúng là ko lường trước được. Tính ask thì lại thẳng tính và nhiều lúc cũng nóng tính ... Ko biết tình hình gia đạo sau này ra sao... Bác MDTS có thể ngó qua lá số xem sau này gia đình ask có vượt qua được sóng gió ko ạ????

Nữ mệnh Thiên Tướng , Khôi Việt , Thái Tuế, Đà La
Mình có số làm sếp trong nhà lẩn ngoài xã hội , chồng rất nể mình , có gì không bằng lòng cũng im cho xong chuyện .
Được cảm ơn bởi: askme, heogay1983
Đầu trang

heogay1983
Lục đẳng
Lục đẳng

macdaitiensinh đã viết:Phú có câu : '' Nữ mệnh Tham Lang đa tật đố '' ý nói hay ghen tuông , có Hóa Kỵ dồng cung nữa tính ghen càng tăng thêm . Hóa Kỵ ý nghĩa thầm lặng ,để ý , theo dỏi chồng >
Không nói ngoa đâu .

Vậy ah Bác Mac, Hóa kị đóng ở mệnh quả là không tốt chút nào.
Bác xem giúp cháu hạn hôn nhân được không ạ? Nếu không lấy được chồng thì Hóa kị này cũng vô ích quá, không có đất sử dụng:">
Đầu trang

heogay1983
Lục đẳng
Lục đẳng

askme đã viết:Xin lỗi mọi người, cho ask được xen ngang 1 tẹo ạ.

Topic này mọi người vô thoải mái, nhiều người tham gia lại càng vui=D>
Ai biết tử vi thì luận giùm các bạn Tử Tham trong topic này với nhé!
Được cảm ơn bởi: askme
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
askme
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi askme »

Hi, thanks bạn heogay nhé!
ask ko biết về tử vi nhiều, nên nói vài lời, bạn heogay tham khảo cho vui thôi nhé!
Tam hợp Huynh Đệ của bạn heogay Thân Tí Thìn - thuộc Thủy, tốt cho tam hợp Phu Quân là Hợi Mão Mũi (thuộc Mộc), cũng tốt cho cả mệnh của bạn Tị Dậu Sửu - thuộc Kim. Túm lại bạn hãy gắn bó, giúp đỡ,... anh chị mình nhiều thì cuộc sống sau này sẽ được đền bù xứng đáng. Ngoài ra có thể nhờ anh chị giới thiệu 1 vài mối ;) Ask tin chắc Huynh Đệ có Tả Phụ thì anh chị em của bạn cũng sẵn lòng giúp đỡ bạn lắm đó. Thử mẹo này của ask xem có thay đổi gì ko nhé :)
Được cảm ơn bởi: heogay1983
Đầu trang

heogay1983
Lục đẳng
Lục đẳng

askme đã viết:Hi, thanks bạn heogay nhé!
ask ko biết về tử vi nhiều, nên nói vài lời, bạn heogay tham khảo cho vui thôi nhé!
Tam hợp Huynh Đệ của bạn heogay Thân Tí Thìn - thuộc Thủy, tốt cho tam hợp Phu Quân là Hợi Mão Mũi (thuộc Mộc), cũng tốt cho cả mệnh của bạn Tị Dậu Sửu - thuộc Kim. Túm lại bạn hãy gắn bó, giúp đỡ,... anh chị mình nhiều thì cuộc sống sau này sẽ được đền bù xứng đáng. Ngoài ra có thể nhờ anh chị giới thiệu 1 vài mối ;) Ask tin chắc Huynh Đệ có Tả Phụ thì anh chị em của bạn cũng sẵn lòng giúp đỡ bạn lắm đó. Thử mẹo này của ask xem có thay đổi gì ko nhé :)

thanks bạn Askme nhé!=D>
Mình sẽ lưu ý về điều bạn góp ý giúp mình.

Mình có 2 đứa em, lấy vợ lấy chồng hết rồi, bgiờ chúng nó đang lo cho bà chị cả này.

Công cuộc " chống lầy" vẫn còn gian truân lắm đây!
Đầu trang

echxaocari89
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi echxaocari89 »

Vậy lá số tử tham này thì sao mọi người, có cách nào tốt, xấu. nếu xấu thì hóa giải thế nào?
Hình ảnh
Đầu trang

trieuhai19
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi trieuhai19 »

Bạn Heogay cho mình tham gia topic Tử Tham này nhé. Nếu có thể nhờ bạn Heogay xem giúp mình lá số này.
viewtopic.php?t=43218" target="_blank

Cám ơn bạn nhiều.
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”