Lá số đã được đệ nhất tử vi xem, chúng ta cùng bàn luận!

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Hình đại diện của thành viên
Vampy
Thất đẳng
Thất đẳng

TL: Lá số đã được đệ nhất tử vi xem, chúng ta cùng bàn luận!

Gửi bài gửi bởi Vampy »

cung thân liêm tham hóa lộc linh tinh cũng hơn người bt rùi,mình thèm mà hk được nữa là ^^!
Đầu trang

huongnguyen8188
Đang bị cấm
Đang bị cấm

Gửi bài gửi bởi huongnguyen8188 »

Đánh dấu topic này :D
Đầu trang

huongnguyen8188
Đang bị cấm
Đang bị cấm

Gửi bài gửi bởi huongnguyen8188 »

thuhang101530091989 đã viết:
dung1 đã viết:Được đôi tai thùy châu rủ xuống vai chủ quý.còn trán dô ở đỉnh nên chỉ thích là theo ý mình ít ngĩ đến cảm nghĩ của người khác.
Em không rõ lắm nhưng con bé từ nhỏ đã nghĩ đến ng khác, thấy ăn mày là cho tiền, xem phim hay hoạt hình thì hơi cảm động tí là khóc. Nói chung bố mẹ rất hài lòng về nó, kể cả ăn uống, từ lúc bé đã biết nhường bố mẹ rồi. Bạn hàng xóm sang chơi cũng nhường đồ chơi cho bạn vì sợ bạn buồn. Bố mẹ tự hào về nó nhất, luôn so sánh nó với em. Hic. Buồn thật

giống cháu mình thế nó bằng tuổi em bạn, nhưng từ bé 3t nó đã biết tự tắm, tự ăn, hay cảm động gia đình mình luôn tin tưởng và tự hào về nó
Đầu trang

thang_8492
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi thang_8492 »

PHEPMAU đã viết:Nhìn tấm ảnh đề "giao lưu văn nghệ nhà nghiên cứu tiềm năng..." thấy đã là không đúng. Bên trung tâm NCTNCN không có danh sách tên của bác này trong bộ môn nghiên cứu tử vi .

Còn lá số cô bé Tử Phá thì có thành công nhưng không to tát đến như bác ấy nói. Trong đời bé sẽ một lần gặp biến cố rất lớn mà xoay chuyển cuộc đời . Tuy nhiên cô bé còn nhỏ, hãy cứ để phát triển tự nhiên , tu tâm dưỡng tính thì qua kiếp nạn .
có phải Bác muốn nói đại hạn năm 20t không
Đầu trang

hutrivnn1309
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi hutrivnn1309 »

tinhyeu_cuagio đã viết:Nếu là Đệ nhất Tử Vi xem thì mọi người đâu dám tranh luận, phản đối chứ. Nhưng đồng ý với ý kiến của thầy này. Có vài nhận xét góp vui sau.

Phúc cung rất tốt. Mệnh hưởng cách Thanh Long Khôi Việt và giáp Long Phượng.Nhờ cách Phàn long phụ Phượng và cung Điền có Thái Âm đắc tam hóa liên Châu từ đó trong nhà chủ yếu được nhờ mẹ nhờ chị,nhờ cô gì, ra ngoài được nhờ nữ giới mà thành công.

Tử Vi muốn theo Quan trường cần Tả Hữu, Tướng Binh, Quốc Ấn,tứ Linh hơn là mấy sao Hóa (tam Hóa để xem mức độ thành công).Lá số này thành công nhờ cung Quan Lộc(an Thân) có Tham Lang đắc Linh Hỏa và song Lộc cách. Nhưng cách Tử Phá khó trụ vững ở lĩnh vực này. Đào Hoa Không Kiếp dễ gãy gánh giữa đường. Nếu làm quan thì đây không phải một vị quan tốt.
Rất cảm ơn anh đã có vài lời bình. Không phải vị quan tốt vậy nó là tham quan pk ạ? Nhưng con bé rất tốt nết, từ nhỏ đã có tính thương người. Em xin đưa lên thêm lá số của chị nó( Tức là em), đã được thầy Cự phán là công danh bình thường, chỉ có việc làm và tiền đủ tiêu thôi, được cái là chồng giàu ( Mọi ng phán là em và chồng bất hòa toàn cãi nhau), thầy Cự phán chồng em nhìn to con, nhân cách tốt, đất cát rộng mênh mông, nói hay như xiếc, có điều vợ chồng ăn ở với nhau như khách không phải là một( chứ không phải hay cãi nhau).
Về phần ngoại hình 2 chị em, thầy luận không sai tẹo nào, và luận đất cát, cha mẹ cũng rất chi tiết.
Em xin đưa ra để mọi ng tham khảo, vì thầy Cự có lối xem không theo sách vở nên em đưa lên, không phải để bắt lỗi sai gì đâu ạ. Mong mọi ng tham khảo, bình luận và lý giải để chúng ta cũng học hỏi.
Hình ảnh
Hình ảnh
Ban chủ topic oi...mình thi chỉ tò mò bập bẹ đến 2 chữ Tử Vi thôi, kiến thức của mình về Tử Vi thì còn nông cạn lắm, âu cũng chỉ là mong học hỏi thêm thôi. Mình thấy cái tử vi của mình với của bạn nó có cái gì đó hao hao với nhau ấy... :D Mình mày mò đọc trên đây thì thấy mệnh mà có Thiên Lương hãm địa thì cả cuộc đời chả làm nên cơm cháo gì đúng không bạn (Xin lỗi trước nếu có gì mạo phạm tại vì mình kiến thức còn nông cạn lắm)
Đầu trang

thamlangff
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Re: TL: Lá số đã được đệ nhất tử vi xem, chúng ta cùng bàn luận!

Gửi bài gửi bởi thamlangff »

machoi1 đã viết: 01:11, 06/06/11 Tôi không tin về những lời mô tả của chủ topic về bác Cự!

Ngoại cảm là ngoại cảm, còn tử vi là tử vi! bảo ông Cự là "nhà ngoại cảm" cũng chẳng phải! chẳng có khả năng gì đặc biệt ngoài việc ... nói phét và tự PR cho bản thân.

Trình độ tử vi của bác Cự này thấp như dế, cụ tỷ như cái lá số của chủ topic này đưa lên : Mệnh Tử Phá hội Không Kiếp, thân cư Quan, Liêm Tham hội hỏa linh. Phải nói là lá số xấu, cuộc đời vất vả bôn ba thăng trầm. Chứ không thể "dưới 1 người trên muôn người" nếu đúng như ông Cự phán thì chắc phải đốt sách tử vi thôi. Lá số này đặc biệt chính ở cung Thân, mênh thì rơi vào cái thế tranh đấu, mà cung thân thì lại tù tinh hãm. Con Hóa Lộc gia tăng tính dâm cho Tham Lang, Hỏa Linh gia tăng tính tham của tham lang... không cẩn thận còn bị dính pháp luật ấy chứ, quan cái nỗi gì.

Bác Cự này tự phong cho mình cái mỹ danh "đệ nhất tử vi" rồi tổ chức ăn mừng rầm rộ, chứ nào có ai thừa nhận đâu. Nói thật là trình độ tử vi của bác Cự chỉ hơn mấy cháu 9x tý thôi! chẳng qua là Bác ấy khéo mồm, nên moi được thông tin từ đương số, rồi tự bản thân đương số đồn thổi lên. Chứ xem xét gì cái ông Cự này.

Với bác Cự thì tất thảy đều xem tử vi để làm. Xem số bằng tử vi đã đành, bác ấy còn cắm hướng nhà với lại làm phong thủy bằng Tử Vi cơ. Giờ nghe đâu là còn thêm cái món tìm mộ liệt sĩ với lại chọn ngày bằng Tử vi.

Cái thứ danh hiệu "đệ nhất tử vi" do "Hội nhà thơ doanh nhân VN" phong tặng thì cũng đủ biêt nó là cái gì. Kẻ nghiên cứu uyên thâm về tử vi, ắt phải biết được ván bài thế cuộc, tham cái hư danh mà tự phong mình làm "đệ nhất tử vi" thì chắc chắn chỉ là 1 kẻ tham danh hám lợi. Không thể là là bậc thượng thừa được.
Được cảm ơn bởi: Triệu nhân
Đầu trang

thamlangff
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Re: TL: Lá số đã được đệ nhất tử vi xem, chúng ta cùng bàn luận!

Gửi bài gửi bởi thamlangff »

april đã viết: 11:23, 07/06/11
april đã viết:Nếu em là người trọng quan lộc thì nên có tư tưởng công danh là do mình tạo lập, nỗ lực phấn đấu, chứ đừng mong chờ vào giải đoán tử vi. Tử vi không nói nhiều về ảnh hưởng của ngoại cảnh, giả sử bây giờ xảy ra chiến tranh, liệu cung quan lộc tốt là hay hay dở ? Tốt nhất lấy bản thân mình làm gốc để phấn đấu. Thân mến
Bây giờ tốt nghiệp ra trường ai mà không vất vả hả anh, kiếm được việc làm ổn định đã là tốt rồi, bạn bè em tốt nghiệp kinh tế quốc dân cũng phải đi làm sales, tiếp thị như thường. Em chỉ muốn có 1 việc làm ổn định, không quá vât vả. Vì đi học phấn đấu nó quen rồi, nên bây giờ đi làm cũng muốn biết quan lộc nó ra sao, nếu quan lộc không tốt thì em sẽ an phân thôi, khỏi dấn thân vào chỗ vất vả. Con gái mà mưu cầu làm chi. Có được lộc làm quan trời cho thì tốt, trời không cho em an phận làm nhân viên thôi. Ước mơ thì em có nhưng không thể vất vả đánh đổi cả đời để kiếm cái danh được. :(
Cách trả lời như em theo tôi hiểu là nếu có người cho thì em lấy/ hưởng, còn không cho thì thôi.

Theo quan điểm của cá nhân tôi thì nếu em muốn kiếm được việc làm tốt và được sếp trọng dụng, em phải có được cái gọi là giá trị tăng thêm (added value) so với những người khác. Lúc tôi đi học, các thầy cô luôn hướng dẫn nếu em muốn thành công thì em phải không ngừng gia tăng thêm giá trị cho bản thân mình ( ví dụ biết thêm 1 ngoại ngữ chính là tăng thêm giá trị cho mình ) . Nếu em không chứng minh được cho sếp thấy em đáng giá hơn các bạn A, B, C thì họ cũng không muốn phí tiền và thời gian để thuê em làm việc. Thân mến.
Được cảm ơn bởi: Phanh phành phạch
Đầu trang

LLLLLLA
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Re: Lá số đã được đệ nhất tử vi xem, chúng ta cùng bàn luận!

Gửi bài gửi bởi LLLLLLA »

wao nay em và bạn em đi coi thầy cự, ở HD lâu nhưng đúng là lần đầu đi coi thầy. Thật sự hơi cạn lời các bác ạ 🥲 em còn không biết đây có tính là coi bói hay không nữa chứ chưa nói đến tử vi ( mà cũng đúng tử vi là 1 một khoa học không phải là bói toán ).

Những điều thầy nói hoàn toàn không liên quan gì đến kiến thức tử vi luôn, thậm chí còn ko phân tích các sao ở mỗi cung chứ đừng nói tới xem thế cục sao, tam hợp, xung chiếu, thế đóng của sao ở đất đó ra sao vv. Thầy nói lan man cái gì í cả em và bạn em, đều kiểu sốc vì nói ko nổi 1% của tử vi, xem xong chả đọng lại cái gì ngoài câu " tân tỵ hợp với bính tý, lấy chồng chọn tuổi " 🥲. Nói chung thầy toàn nói mấy điều hiển nhiên chứ chả liên quan gì đến tử vi tử veo gì cả 🥲nch là nói linh tinh, cái gì í 🥲 Chắc thời huy hoàng qua rồi, bây giờ thầy có tuổi nên không minh mẫn chăng, ôi " đệ nhất cao thủ tử vi "... thật sự đó, sốc ko nói nên lời. Buồn cười nhất là con bạn em, nó ghi em nó sinh năm 2014 là Giáp Ngọ, thầy bảo thằng cu này Ất Mùi, sau đó tiếp tục phán theo đà cu Ất Mùi sinh ra ko hợp tuổi với bố mẹ nên bố mẹ nó làm ăn blahh blahh 🥲

Chốt lại là nói lan man nói vẩn vơ quanh đi quẩn lại 1 2 vde chỉ duy nhất ko liên quan đến tử vi =))))) còn ko thể nói là xem bói 🥲 Ôi nghĩ lại chí ít thầy cứ nói về đặc tính mỗi sao ở cung này kia coi như phân tích kiểu bói xem voi đi còn đỡ, coi như có nói cái gì đó, nhưng không, không hề luôn, ko hề đề cập đến đặc tính của sao, à ngoài việc có nhắc duy nhất đến 4 tứ hoá 🥲, vd hoá khoa bị triệt là học ko giỏi, hoá kị cung thê là cả đời đau khổ vì chồng, chồng tệ bạc đánh đập ( kiến thức còn chả đúng nữa ), cũng chả buồn xem xem trong cung đó có sao gì sao gì nữa mà. Không phân tích, không đặc tính, chỉ thế, thật sự chỉ thế, ngoài ra toàn vẩn vơ lan man tứ lung tung cả chỉ có xoay quanh lấy chồng chọn tuổi, tân tị hợp bính tí =)

Hồi trước em coi tử vi 2 lần 1 lần lâu rồi bác em ghi âm vào 1 đĩa CD gửi về ( hồi em còn bé xíu nhưng ấn tượng vì cực tỉ mỉ chi tiết, thầy ghi âm luôn vô đĩa CD mà, coe mà em làm mất đĩa CD đó rồi, cũng ko biết thầy nào vì là bác e coi hộ), 1 lần gần đây, phân tích khá đầy đủ tiêu chuẩn. Em nghĩ coi để ngẫm thôi dù nói về tính cách bản thể e rất đúng, những dự định tính toán nhưng em vẫn giữ thái độ ngẫm ngẫm thôi, cho đến hôm nay gặp thầy này bh nghĩ lại bả gần đây coi giỏi tiêu chuẩn thật sự 😊 🥲 kiểu ít nhất là kết hợp sao nhuần nhuyễn, có cái nhìn rất toàn cảnh tổng thể bố cục, tam hợp, xung chiếu, giáp cung, thế đất đóng sao vv chứ ko phải kiểu thầy bói xem voi. Nch là tán lộc đầu năm thôi, nhưng cái danh đệ nhất tử vi vẫn làm e quá sốc 🥲😂
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”