NHỮNG NƠI BẠN ĐÃ QUA- GÓC BÌNH YÊN TRONG TÂM HỒN

Khu vực xả xì-choét, buôn chuyện, tin vỉa hè
hoangtan.
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Re: NHỮNG NƠI BẠN ĐÃ QUA- GÓC BÌNH YÊN TRONG TÂM HỒN

Gửi bài gửi bởi hoangtan. »

vothuong236@: Top này vui mà, cứ để ae chiến đấu xả strest, có gì mà nhân với quả ở đây!
Sửa lần cuối bởi hoangtan. vào lúc 19:47, 12/10/19 với 1 lần sửa.
Được cảm ơn bởi: vothuong236
Đầu trang

vothuong236
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi vothuong236 »

Từ rất xa xưa.... tôi chỉ kể 1 câu chuyện tượng hình: Có một người cha hấp hối. Cả cuộc đời ông, chỉ có một ước nguyện, khi lâm chung được người con nâng lên bữa ăn cuối cùng, bón cho ông ăn trong một tình yêu vô bờ bến....... vậy nhưng, nó không thành hiện thực......... để luân hồi kiếp kiếp giờ đây.............. mấy mươi trăm ngàn vạn giây thời gian đã qua............................................................................................................

Thôi! Hai bạn dừng chưa?
Đầu trang

Ditlungtung
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi Ditlungtung »

Thường trụ trì vất vả quá, đã lên 102 trang rồi à. :)) :)) :)) :))
Được cảm ơn bởi: hoangtan.
Đầu trang

Khúc Vũ
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Khúc Vũ »

Trận động đất chỉ vài chục phút trước khi siệu bão Hagibis ập tới ; làm rung chuyển thủ đô Tokyo và khu vực miền trung Nhật Bản, khiến nhiều tòa nhà rung lắc. Hiện chưa thấy cảnh báo sóng thần...không bít anh qxq có bay kịp hông?
Được cảm ơn bởi: hoangtan., Phuc8569
Đầu trang

4pillar
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi 4pillar »

Ở đm từ chiều tao thấy nó hết bảo quay về làm việc, rồi đóng gói hành lý, thế mà vẫn tiếp bọn mày đến hơn 7h à =)) anh nói rồi, nó cực kỳ nhiều nick ảo nâng bi, thế nên chúng mày ko thể chơi lại đâu. Cái giống cự môn âm sát nó thế đấy =))
Được cảm ơn bởi: hoangtan., quách xảo què
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
Phuc8569
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi Phuc8569 »

Khúc Vũ đã viết: 20:01, 12/10/19 Trận động đất chỉ vài chục phút trước khi siệu bão Hagibis ập tới ; làm rung chuyển thủ đô Tokyo và khu vực miền trung Nhật Bản, khiến nhiều tòa nhà rung lắc. Hiện chưa thấy cảnh báo sóng thần...không bít anh qxq có bay kịp hông?
Bão ập đến shinjuku rồi
Được cảm ơn bởi: quách xảo què
Đầu trang

dongthai1991
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi dongthai1991 »

quách xảo què đã viết: 17:17, 12/10/19
Nguyenlinh243 đã viết: 17:11, 12/10/19 Hihi các antifan đag tứa kìa đang sân si kìa, Q là Q khoái. Q luôn nhẹ nhàng lịch sự, nói là sâu cay đi vào lòng người. Các bạn cứ xả đi, Q k sân si đâu😌😌
Khi nào xong cv Q lại vào gõ gõ vài câu cho các b có chuyện mà nói 😆😆
À về nôi dung thì truyền đạt đúng ý tưởng, nhưng về âm điệu hay gọi là văn phong trong văn viết thì chưa đạt tới, nói chung cách nhấn nhá diễn đạt chưa được.

Ngày xưa tôi làm dịch thuật( tiếng Nhật) ngoài diễn đạt nội dung rồi phải diễn đạt được âm điệu qua ngôn ngữ Việt nữa. Nhớ lại thời đó dịch 1 trang nếu không phải chuyên ngành là được 70 nghìn/trang, nếu chuyên ngành là 90 nghìn/trang, mà dịch cự lắm. Nhờ dịch như thế nên giờ mình viết văn vững vàng hơn, không biết nói vậy antifan có ganh tỵ nữa không.

Nói về ngôn ngữ thì mình biết tiếng Anh, Nhật và tiếng Pháp( giao tiếp sơ đẳng). Đang tính học thêm tiếng Đức.

Ở diễn đàn này mình chỉ dùng tiếng Nhật nói chuyện 1 lần duy nhất với nick nerver89 thế mà bác Khúc Vũ lại ganh tỵ bảo mình thể hiện này nọ, mình có dám đâu, chỉ vì nerver89 đang sống và làm việc tại Nhật nên mình mới trao đổi bằng tiếng Nhật, còn tiếng Anh thì phổ thông quá rồi, giờ ai mà không biết.
Chú mà giỏi như thế thì không lên diễn đàn này để diễn sâu vậy vì phải bận đi kiếm tiền
Đầu trang

Khúc Vũ
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Khúc Vũ »

quách xảo què đã viết: 17:17, 12/10/19
Nguyenlinh243 đã viết: 17:11, 12/10/19 Hihi các antifan đag tứa kìa đang sân si kìa, Q là Q khoái. Q luôn nhẹ nhàng lịch sự, nói là sâu cay đi vào lòng người. Các bạn cứ xả đi, Q k sân si đâu😌😌
Khi nào xong cv Q lại vào gõ gõ vài câu cho các b có chuyện mà nói 😆😆
À về nôi dung thì truyền đạt đúng ý tưởng, nhưng về âm điệu hay gọi là văn phong trong văn viết thì chưa đạt tới, nói chung cách nhấn nhá diễn đạt chưa được.

Ngày xưa tôi làm dịch thuật( tiếng Nhật) ngoài diễn đạt nội dung rồi phải diễn đạt được âm điệu qua ngôn ngữ Việt nữa. Nhớ lại thời đó dịch 1 trang nếu không phải chuyên ngành là được 70 nghìn/trang, nếu chuyên ngành là 90 nghìn/trang, mà dịch cự lắm. Nhờ dịch như thế nên giờ mình viết văn vững vàng hơn, không biết nói vậy antifan có ganh tỵ nữa không.

Nói về ngôn ngữ thì mình biết tiếng Anh, Nhật và tiếng Pháp( giao tiếp sơ đẳng). Đang tính học thêm tiếng Đức.

Ở diễn đàn này mình chỉ dùng tiếng Nhật nói chuyện 1 lần duy nhất với nick nerver89 thế mà bác Khúc Vũ lại ganh tỵ bảo mình thể hiện này nọ, mình có dám đâu, chỉ vì nerver89 đang sống và làm việc tại Nhật nên mình mới trao đổi bằng tiếng Nhật, còn tiếng Anh thì phổ thông quá rồi, giờ ai mà không biết.
https://www.facebook.com/groups/otorun/ ... 147122391/
Được cảm ơn bởi: Phuc8569, quách xảo què
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
Phuc8569
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi Phuc8569 »

Em gái e ở kanagawa đang dính ngay tâm bão , không biết bác què bay sang đâu của Nhật mà an yên thế :))
Đầu trang

quách xảo què
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi quách xảo què »

Ây da, cả ngày nay mới vào được, các antifan cứ nghĩ mình chỉ có đi mỗi Nhật không là sao, rồi còn lo lắng cập nhật tình hình nữa, thiệt tình mình cảm ơn hết sức.

Sao top này hôm nay lại lặng quá, antifan cũng mệt mỏi rồi sao.
Mình thì cứ thích đẩy nó lên.
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Trà chanh - Chém gió”