Em và trai đẹp này có duyên ko ạ ?

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Hình đại diện của thành viên
Triệu Mặc Ngọc
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Em và trai đẹp này có duyên ko ạ ?

Gửi bài gửi bởi Triệu Mặc Ngọc »

Hình ảnh
Hình ảnh

Tình hình là em đã quyết định chia tay người yêu cũ sinh năm 92 quen 8 tháng nay và nghiêm túc tìm hiểu người mới sau 1 thời gian ngắn tăm tia nhiều con trai đẹp. Cơ bản là em ko hợp và chán người yêu cũ nên quyết định chia tay.
Anh này thì làm xây dựng, đi công trình, ở ngoài bắc hiện vào sg làm công trình, còn nhiều cái em chưa biết nên chưa tin tưởng chỉ là đang tìm hiểu.
Em thấy anh này rất đẹp trai và rất phong trần, nhìn mặt yêu yêu dâm dâm nhưng hơi có chút đanh đá đúng kiểu em thích nên em vơ luôn hehehe.

Coi giúp em công việc mấy tháng cuối năm và 2020 em sao nhé. Tình hình làm ăn năm nay của em ghê lắm. Đc cái năm nay em nhắm mắt cũng vơ toàn trai đẹp nhưng toàn hỏng ăn thôi chán lắm
Đầu trang

Triệu Mặc Ngọc
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Re: Em và trai đẹp này có duyên ko ạ ?

Em up lên cho các bác xem giúp trai đẹp của em nha. =P~ đẹp trai sáng sủa mà kháu lắm hehehe =P~ nhìn kiểu đẹp trai dâm dâm đúng kiểu em thích mà hình như hơi dữ đanh đá thì phải. Đẹp trai lắm các bác ạ.
Bố của trai em mất cách đây 6.7 năm trong đại vận 13-23.
Trai em đi xkld vừa học nghề vừa làm bên Nga về.
Năm 2016 mở xưởng làm gỗ do ko có kinh nghiệm nên thua lỗ mất 5 tỷ. Làm có tiền nhưng ko giữ được.
Nghe đâu có 1 con trai riêng mà mẹ nó nuôi ở ngoài bắc thì phải. Nhưng ko biết vì lý do nào đó mẹ thẳng bé ko cho con nhận bố mà lấy ck mới và đang sống với chồng mới =P~

Ko biết là có vợ hay chưa. Mà nếu có vợ rồi em giật ck luôn có được hay ko =P~ trong trường hợp nếu giật thành công thì trai đẹp đáng yêu sẽ là của em. Còn trường hợp nếu giật ko thành công thì khả năng em quay lại với bồ cũ mệnh Thiên Đồng Kình dương (đáng lẽ tháng này đi du lịch vs nó và ng nhà nó nhưng em chán ngấy thằng gốc ban mê đak lak đó rồi nên em cố tình kiếm chuyện chửi lộn để chia tay, thằng vô dụng chả đc tích sự mẹ gì chỉ đc cái bu gái là giỏi, giờ thằng chó đẻ chắc cũng kiếm bồ mới r). Ko thì quay lại với người yêu cũ bên Châu Âu cũng đc, cùng lắm thì FA chứ sao hehe.

Vận đào hoa thiên không này đưa tới nhiều quá. Có tiếng mà ko có miếng gì cả. Xem cho em với khi nào em ổn định đc với có đc thằng con cũng vui rồi.

Sợ lấy sớm về bỏ nhau thôi. Xem cho em coi sắp tới có ổn định cviec đc ko và chuyện làm ăn kdoanh có khởi sắc ko ạ. Sao chí hướng cứ thay đổi liên tục nản quá.

Triệu Mặc Ngọc đã viết: 14:01, 13/10/19 Hình ảnh
Hình ảnh

Tình hình là em đã quyết định chia tay người yêu cũ sinh năm 92 quen 8 tháng nay và nghiêm túc tìm hiểu người mới sau 1 thời gian ngắn tăm tia nhiều con trai đẹp. Cơ bản là em ko hợp và chán người yêu cũ nên quyết định chia tay.
Anh này thì làm xây dựng, đi công trình, ở ngoài bắc hiện vào sg làm công trình, còn nhiều cái em chưa biết nên chưa tin tưởng chỉ là đang tìm hiểu.
Em thấy anh này rất đẹp trai và rất phong trần, nhìn mặt yêu yêu dâm dâm nhưng hơi có chút đanh đá đúng kiểu em thích nên em vơ luôn hehehe.

Coi giúp em công việc mấy tháng cuối năm và 2020 em sao nhé. Tình hình làm ăn năm nay của em ghê lắm. Đc cái năm nay em nhắm mắt cũng vơ toàn trai đẹp nhưng toàn hỏng ăn thôi chán lắm
Đầu trang

hanmactusg
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi hanmactusg »

Nếu đạt được 4 tiêu chuẩn vừa to vừa dài vừa dai vừa khỏe thì lấy làm chồng được em ạ, để tâm đến những thứ khác làm chi cho mệt, quan tâm đến quá khứ của nó chỉ thêm loạn óc.
Mà sao thằng nào đi Nga về cũng 2 bàn tay trắng nhỉ, thằng e tôi lại còn mang thêm một đứa con không có mẹ nữa
Được cảm ơn bởi: Triệu Mặc Ngọc, haminhtann
Đầu trang

Triệu Mặc Ngọc
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Hehe bác nói thẳng nói thật em thít. Chuẩn rồi bác ơi.
Thật ra năm nay em có người yêu 8 tháng đó (ko phải thằng này là 1 thằng khác). Đẹp trai lắm, nó là hoạ sĩ đó, quê gốc trên buôn mê thuột đak lak đó. Mà em vẫn quyết định bỏ vì thằng này mắc bệnh hay nói, nó nói dai, nói dài, nói dở, nói nhiều nghe bực quá, cái gì nó cũng thích tọc mạch nhận xét vào, nó hay nhận xét em và những chuyện em làm nên chỉ 1 tgian đầu em thích còn về sau em ghét. Em mà ko kềm chế, chắc em cầm dao phóng thằng đó rồi =)) Nên em chỉ tống cổ thôi vì em quá bực. Và em thấy nó keo kiệt bần tiện tính toán hay thích phán xét người khác, mê hình thức và sống giả tạo thế nào đ ấy nhỉ. Em bỏ nó, huỷ chuyến du lịch dự định đi chung vs nó, xong nó đi ẩn ý nói khắp nơi em phản bội nó =)). Xong chưa đc 1 tháng thì công khai theo đuổi con khác , thằng đó sống giả tạo, màu mè hình thức tới phát tởm. Y như đám bạn cũ thời đại học của em. Em quan điểm thoáng về tiền bạc lắm, mình chỉ sống có 1 lần thôi mà, tại sao mình ăn ko dám ăn, mặc ko dám mặc, sao mình phải tính toán 1 cách quá chi li, em cũng ko phải người có thể giả tạo trong tình cảm nên em thấu mình bị chỉ trích vô lý. Đầu năm 2019 này, em ko có tiền đâu, nhưng em vẫn chi 2k usd để mua trang sức, vàng bạc và quần áo đó. Em chỉ hi vọng từ đây đến tết êm lịch em làm ăn có tiền lời để năm sau em đi du lịch xuyên việt và đi nước ngoài chơi á.
Còn thằng này là mới. Em đang tìm hiểu tính cách thế nào, có sống đc ko. Cơ bản em ko quan tâm quá khứ mà. Em chưa bao giờ quan tâm đến quá khứ ai cả hehe. Nhưng còn có nhiều thứ phải xem nữa hehe.

Dạo này đọc báo thấy 1 em thần tượng nổi tiếng của Hàn quốc tự tử. Sulli ấy. Em thấy xã hội nào cũng giả tạo hay phán xét và đối xử bất công với nữ giới.

Còn em, em hút thuốc lá, em hút cần sa, cỏ mỹ, em đã từng dùng thử cocaine. em ăn món em thích, mặc cái gì em thích. Em thích hình thức cờ bạc cao cấp trá hình hehe. Em yêu ai thì đến với người ấy công khai, hết yêu có nghĩa là hết yêu. Em ko có ý định sống giả tạo và sống theo định kiến của xã hội. Em nổi loạn và em chấp nhận cái giá của nổi loạn là cô đơn.

Thật sự thì em rất thích anh này, em ko biết tương lai ra sao cả. Nhưng cho dù ko quen đc thì em đã suy nghĩ kỹ rồi, ko có chuyện em trở lại với bồ cũ Châu âu hay ai cả. hết yêu có nghĩa là hết yêu. ko yêu nghĩa là ko yêu, ko có chuyện yêu 1 ít hay gì cả, ko đánh tráo khái niệm. đôi khi, chúng ta phải gạt bỏ qua những lo sợ và cả những toan tính để trả lại cho tình yêu đúng ý nghĩa mà nó thuộc về.

hehe em nghĩ những lời khuyên của bác rất đúng. thật sự thì tương lai ra sao em cũng ko biết. nhưng nếu ko thử dấn thân và chấp nhận những thử thách, nắm bắt lấy cái mà mình thích ngay lúc này, thì sẽ hối tiếc đó.

cho nên lựa chọn của em, vẫn là tiếp tục giữ vững thái độ tích cực, nắm lấy điều mà em thích và đi về phía trước.

hanmactusg đã viết: 20:32, 15/10/19 Nếu đạt được 4 tiêu chuẩn vừa to vừa dài vừa dai vừa khỏe thì lấy làm chồng được em ạ, để tâm đến những thứ khác làm chi cho mệt, quan tâm đến quá khứ của nó chỉ thêm loạn óc.
Mà sao thằng nào đi Nga về cũng 2 bàn tay trắng nhỉ, thằng e tôi lại còn mang thêm một đứa con không có mẹ nữa
Đầu trang

Triệu Mặc Ngọc
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Đôi khi, cuộc đời chúng ta trải qua rất nhiều vấn đề, kéo theo đó là rắc rối và mệt mỏi suốt những năm tháng thời đi học và trưởng thành. Người ta cứ nghĩ tôi mạnh mẽ cho đến khi tôi gục ngã trong những giọt nước mắt. Cuộc đời tôi chưa bao giờ có hai chữ “bình yên”. Đối với tôi, những biến cố cứ xảy đến để nhấn chìm tất cả. Tôi đã từng tự tử một lần nhưng bất thành, hậu quả là 1 vết sẹo dài 5cm trên tay. Đến nỗi, hình thành ở tôi bản tính chai sạn và bất chấp. Tôi cười như điên cuồng và khinh bỉ ngạo mạn trước những chỉ trích hay lời bình phẩm nhận xét. Tôi bàng hoàng trước sự ra đi của một người cùng tuổi. Cô ấy đã bỏ cuộc trước những bình luận ác ý. Còn tôi thì ko. Tôi ko cho phép những ánh mắt hay định kiến quật ngã mình. Những điều tôi trải qua dù tồi tệ đến đâu, tôi biết nó đáng giá với cuộc sống mà tôi đang sống. Bạn muốn điều tốt đẹp thì nó sẽ được trả giá bằng nỗi đau.

Tôi đã từng phải đối diện với sự tẩy chay, cô lập, bắt nạt suốt những năm tháng thời đi học, đối diện với cả căn bệnh trầm cảm và rối loạn cảm xúc lưỡng cực, bệnh rối loạn ám ảnh cưỡng chế, nghiện ma tuý và nghiện cờ bạc, thua bạc đến hơn 4000 usd (khoảng hơn 80 triệu) chỉ trong 1 tuần, bị những người xung quanh vu khống và hãm hại, quá nhiều người ghét và muốn hãm hại, đối diện với sự thật phũ phàng khi những người bạn thân thiết nhất phát bệnh thần kinh và rời bỏ thế giới này theo một cách nào đó, đối mặt với việc người đàn ông mà tôi yêu nhất vĩnh viền chia ly, với biến cố bố mẹ vào tù vì việc làm ăn phi pháp đã vĩnh viễn chia cắt chúng tôi, bỏ học 2 năm rồi quay lại và lấy bằng đại học. Đối mặt với việc đi khắp nơi xin việc rồi bị tống cổ, để bản thân tự phải tìm ra con đường riêng cho mình. Với việc bạn bè qua đường và đàn ông hãm hại, phản bội, phán xét. Tôi ko giấu việc mình từng ăn chơi và từng có nhiều cuộc tình trong đời. Ko tìm được nơi mà mình thuộc về. Những nỗi đau trong cuộc đời hay phán xét đều ko đáng sợ bằng việc một ngày tôi ko còn nhìn thấy đc những người thân yêu. Tôi háo thắng lắm, tôi ko muốn nhìn thấy những con chó ghét mình hả hê và chấp nhận bản thân mình thua cuộc. Tôi là cô nàng háo thắng và ngang bướng đến mức tất cả đều căm ghét. Họ càng căm ghét, tôi càng cười cợt và thách thức.

Năm 2019 tôi quyết định để tất cả tiền tiết kiệm và cả tiền thừa kế sau này của mình trong ngân hàng. Bố tôi có ý định lập di chúc để lại cho tôi một căn nhà hơn chục tỷ và ít nhất là 2 miếng đất nền biệt thự bên Q7 và Q2. Tôi lấy tiền lời để đi du lịch, đi ăn uống, đi chơi đến tất cả những chỗ tôi thích và tham gia làm từ thiện và tham gia khoá học về đầu tư, học hỏi kinh nghiệm mua bán từ những người bạn. Tôi kết thúc tất cả những mối quan hệ qua đường và giả tạo với đàn ông và bạn bè. Tôi chăm sóc bản thân mình hơn. Tôi đặt lịch hẹn với nha sĩ để làm lại răng, nếu ko làm từ bây giờ khả năng về già răng của tôi sẽ bị hỏng mất. Tuần sau khả năng tôi phải đi khám nhược thị, có thể tiền chữa trị sẽ rất đắt. Nhưng tôi hi vọng mình cải thiện được nhược thị và chứng yếu một bên mắt phải. Có tốn tiền nhưng sau này lớn tuổi sẽ ko hối hận. Tôi ko thích mình có đôi mắt đẹp long lanh bề ngoài mà nó lại yếu mất một bên.

Tôi hi vọng từ đây đến hết 2020 mình sẽ đi hết tất cả những nhà hàng sang trọng nhất và những quán cafe đẹp nhất, đi du lịch xuyên việt và nước ngoài trong 2020 và 2021. Lâu lâu anh em bạn bè giới thiệu cho ít việc để làm và đầu tư nhỏ kiếm đc ít tiền xài là vui.
Được cảm ơn bởi: nguoigiaochi
Đầu trang

dongthai1991
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi dongthai1991 »

Tiền nhiều để làm gì? Cứ làm những gì mình thích
Được cảm ơn bởi: Triệu Mặc Ngọc, nguoigiaochi, anhthu5993
Đầu trang

Triệu Mặc Ngọc
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Thật ra thì em là đứa có tính cách dữ dội và nổi loạn. Em ko biết có phải do cung thân dương tử phù ko nữa. Chính tính cách dữ dội và nổi loạn của em đã hại em quá nhiều. Vì em chưa bao giờ phù hợp với những quy chuẩn mà xã hội đề ra. Thật ra nếu ko có gì thay đổi thì em sẽ lấy người yêu năm nay. Nhưng em chán thái độ tính toán chi li và ko thoáng như nyc em, chán thái độ thằng đó suốt ngày chỉ trích thuyết giáo dạy bảo em. Nên đợt đó em huỷ luôn chuyến du lịch chung, đang bực mà gọi điện thoại lải nhải dạy đời rồi thuyết giáo em đủ thứ em tắt luôn, nó tức em lắm. Em ko có nhu cầu học môn giáo dục công dân đâu. Sau đợt đó em đi chơi cần sa và đi chơi vs 1 thàng 88 mà em thích, dạng như tình 1 đêm nhưng cũng ko hẳn vì ko qhtd, xong sau đó ng yêu em nói em là đồ phản bội, xong rồi nó công khai theo đuổi con khác luôn. Em cũng muốn bỏ cho rồi vì tính cách ko hợp và tính thằng đó đàn bà, nói nhiều, hay lèm bèm, điếc cả tai, suốt ngày toàn nói tới lý thuyết môn giáo dục công dân ko à. Nhưng đúng ra tính cách thằng đó ko quá dữ dội và cũng ko đầy mâu thuẫn, nội tâm phức tạp như em, ko nhiều vấn đề như em. Nhưng thôi dù sao, kết thúc là kết thúc. Giờ em chỉ biết có người yêu mới thôi. Với lại em nghĩ mình nên bớt bốc đồng, kẻo mai sau ko còn ai bên cạnh thì khổ. Em cũng thấy mình sai nhiều đó.
Em đã có thời gian đập hết toàn bộ đồ nội thất trong nhà và bỏ nhà đi 5 năm, ko gặp lại họ hàng em suốt 5 năm vì lúc đó em quyết bỏ học mà cậu mợ em lại can ngăn rồi nói với bố em. Em bỏ học đại học gần 2 năm rồi sau đó quay lại trường, trong chưa tới 1 năm với quyết tâm em đã trả đc hơn 30 môn và tốt nghiệp. Em phải xin lỗi cậu mợ và bố em đó. Lúc mà nghe em nói em định chuyển ra ngoài sống vs người yêu 4 năm trước, nhà em rối loạn lên luôn đó. Nhưng ngay lúc đó chia tay vì bố mẹ người yêu em vào tù, em ko chịu nổi áp lực nên chia tay. Đợt đó ko phải em ham học mà quay lại trường đâu. Vì đợt đó bố mẹ ng yêu cũ em bị bắt vì buôn ma tuý phải chia tay nên em chán đời, quay lại trường để tìm 1 con đường thôi.

Năm 2018, em chơi chứng khoán 1 tỷ, do em tham lam liều lĩnh quá lại thiếu kinh nghiệm vs chung tài khoản với bố em, bố em ko đồng ý cho mướn nhân viên tư vấn tài chính, mất hết toàn bộ số tiền lời, lỗ thêm 70-80tr vào vốn.

Sau này tiền tiết kiệm, tiền thuê nhà hàng tháng, rồi nếu có thêm nguồn tiền từ làm ăn, em mỗi tháng chắc phải trích ra 1 ít để đi chùa, cúng dường, bỏ hòm công đức như giai đoạn 2013-2018 em hay đi nữa.
dongthai1991 đã viết: 17:51, 16/10/19 Tiền nhiều để làm gì? Cứ làm những gì mình thích
Sửa lần cuối bởi Triệu Mặc Ngọc vào lúc 19:08, 16/10/19 với 1 lần sửa.
Đầu trang

truy mệnh
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi truy mệnh »

gặp nhau là có duyên rồi đó
Được cảm ơn bởi: Triệu Mặc Ngọc
Đầu trang

nguoigiaochi
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi nguoigiaochi »

Xin hỏi Ngọc nha, Ngọc trả lời giúp anh nhé.
Em có từng bị gãy tay chân? Mắt có quầng thâm, cận? Người có nốt ruồi ở mấy nơi lạ lạ? Bạn bè hay đối xử tệ em?
Được cảm ơn bởi: Triệu Mặc Ngọc
Đầu trang

Triệu Mặc Ngọc
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

nguoigiaochi đã viết: 20:12, 16/10/19 Xin hỏi Ngọc nha, Ngọc trả lời giúp anh nhé.
Em có từng bị gãy tay chân? Mắt có quầng thâm, cận? Người có nốt ruồi ở mấy nơi lạ lạ? Bạn bè hay đối xử tệ em?
Em chưa từng gãy tay gãy chân nhưng em bị trặc chân bong gân rồi.
Đúng là em cận, và bị nhược thị.
Đúng là có nốt ruồi mấy chỗ lạ lạ
Bạn bè chơi chung hoặc kể cả các thể loại bạn quen qua mạng xã hội, kể cả nam lẫn nữ, đúng là hay đối xử tệ với em nên ít bạn và hay bị bạn kiếm chuyện gây sự. Em thấy bạn bè em hay đi định cư qua nước ngoài hoặc có 1 số vấn đề về bất ổn thần kinh tâm lý. Nhưng khi em đi làm thì trong công việc khách hàng và tư vấn tài chính vs người làm cùng em thấy họ khá tốt. Thậm chí họ ko nhận tiền nhưng vẫn chủ động giúp mình.
Em đối diện với rất nhiều vấn đề từ vận 12-22 và đến giờ. Em từng tự tử năm 14 tuổi và hậu quả em có 1 sẹo dài 5 cm ở tay trái. Em từng bỏ học đại học rồi quay lại học và tốt nghiệp 2017, nhập viện uống thuốc điều trị bệnh trầm cảm và rối loạn ám ảnh cưỡng chế, chứng rối loạn cảm xúc lưỡng cực, đối diện với vấn đề bố mẹ li dị, bị cô lập và tẩy chay thời đi học, bạn thân 16 năm của em qua nước ngoài, mối tình đầu tan vỡ và sau này là chia tay vs ng bạn trai thứ 2 mà em rất yêu thương do bố mẹ bạn ấy đi tù, bị bạo lực mạng và gửi thư nặc danh đe doạ, vu khống bịa đặt hãm hại, có 1 thời gian em nghiện chứng khoán cờ bạc trá hình và sử dụng các loại ma tuý dạng nhẹ (em ko chơi ma tuý đá và ko đụng tới heroin). những cuộc tình sau này thường đến nhanh chóng và tan vỡ, em ko phải người ko nghiêm túc như mọi người nghĩ.
em ko hợp tính vs bố mẹ và luôn thấy nhà căng thẳng.

Năm 2018 em thấy sức khoẻ đi xuống nên năm nay phải cố dưỡng lại. Em cố gắng uống thuốc bắc đông y các kiểu.

Sắp tới em chuẩn bị đi khám nhược thị và nhập viện chữa nhược thị, khả năng sẽ phải phẫu thuật hoặc xem còn phương pháp khác can thiệp ko. Nếu cần thiết chắc phải can thiệp nhược thị bằng phẫu thuật.

Đợt vừa rồi em đi răng hàm mặt để làm răng và kiểm tra lại toàn bộ hết sau đợt 2011 tới giờ. có 1 đợt 2011 răng em hỏng hết gần nguyên hàm dưới phải nhổ răng trong cùng, mấy cái tưởng phải lấy tuỷ mấy cái nhưng đặt thuốc vs trám thẩm mỹ lại đc. năm nay em phải làm lại vì cảm thấy có dấu hiệu.
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”