XIN ĐÔI LỜI CỦA CÁC CAO NHÂN

Hỏi đáp, luận giải, trao đổi về tử bình (tứ trụ, bát tự)
Hà Dĩ Thâm
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Re: XIN ĐÔI LỜI CỦA CÁC CAO NHÂN

Gửi bài gửi bởi Hà Dĩ Thâm »

Thời điểm này em đang gần như mất sạch các mối quan hệ, em đang rất rối bời và khoong biết phải làm thê nao. Em không muốn đổ tội cho quá khứ nhưng những gì đã xảy ra khiến em trở nên đa nghi và nóng nảy hơn, em cũng đã cố nghĩ thoáng và bỏ qua nhiều làn, nhưng có lẽ sự không rõ ràng này mới chính là nguyên nhân cho sự đổ bể của các mqh, vì em cũng nghĩ không muốn lúc nào cũng lôi mấy chuyện nhỏ nhặt ra để nói. Ròi đến lúc nhiều việc đổ ập đến và chẳng còn muốn nhường nhịn nữa. Mong các cao nhân đi qua và cho em lời khuyên
Đầu trang

KimThu7709
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi KimThu7709 »

- Điều quan trọng nhất là phải biết thực sự tha thứ cho bản thân về những sai lầm nóng nảy đã qua, và phải tthực sự tha thứ cho mọi người nếu họ đđã lỡ làm tổn thương đến mình. Thuận theo cuộc sống , giữ tâm thái ổn định bình an hướng thiện thì mọi phiền não và khúc mắc của bạn đều sẽ được giải quyết ổn thỏa.
- Nếu bạn giải quyết được các vấn đề tâm lý thì cuộc sống của bạn sẽ nhiều may mắn về tài lộc. Và vận may mắn của bạn sẽ là từ 30 đến 70 tuổi do tứ trụ thực, thương sinh tài, thân nhược nhưng được hỗ trợ trong vận nên có thể giữ được tiền tài.
- Tai họa và mâu thuẫn xảy ra do thương quan gặp quan, thân lại nhược. Thế của thương quan vượng hơn, vì vậy phải bỏ quan đi để cho thương quan thương tận sinh tài và nhờ ấn thụ, anh em trợ giúp hộ thân thì sẽ giàu có.
Điều này nghĩa là bạn phải gìn giữ và tu dưỡng một cái tâm tốt, làm việc nghĩa làm điều thiện, không đổ lỗi, không oán trách, nhưng phải luôn luôn rộng lượng bao dung tha thứ cho nngười khác và cho chính bản thân mình ... và phải thực sự tha thứ... để có tâm hồn bình an và hóa giải tai những tai họa trong vận mệnh. .. Nó không dễ nhưng bạn phải làm vì không có một cách nào khác .!
Nếu bạn không làm chủ được tâm tính và cảm xúc của mình, thì tai họa sẽ không nhỏ và kéo dài liên miên, và bản thân luôn vô cùng vất vả.
Chúc bạn sớm lấy lại được bình an và niềm tin trong tâm hồn, và những hanh phúc may mắn trong cs sẽ mỉm cười với bạn.
Được cảm ơn bởi: Hà Dĩ Thâm
Đầu trang

KimThu7709
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi KimThu7709 »

Một người xem mệnh cho người khác, mà người đó chưa hạnh phúc hoặc chưa đạt được những điều mình mong muốn ... nghĩa là người đó chưa biết xem, bởi vì nếu biết xem, thì họ cũng biết vận mệnh của mình và cải biến nó theo hướng viên mãn nhất cho họ rồi . .. 😅
Được cảm ơn bởi: Hà Dĩ Thâm
Đầu trang

Hà Dĩ Thâm
Mới gia nhập
Mới gia nhập

KimThu7709 đã viết: 15:13, 17/10/19 - Điều quan trọng nhất là phải biết thực sự tha thứ cho bản thân về những sai lầm nóng nảy đã qua, và phải tthực sự tha thứ cho mọi người nếu họ đđã lỡ làm tổn thương đến mình. Thuận theo cuộc sống , giữ tâm thái ổn định bình an hướng thiện thì mọi phiền não và khúc mắc của bạn đều sẽ được giải quyết ổn thỏa.
- Nếu bạn giải quyết được các vấn đề tâm lý thì cuộc sống của bạn sẽ nhiều may mắn về tài lộc. Và vận may mắn của bạn sẽ là từ 30 đến 70 tuổi do tứ trụ thực, thương sinh tài, thân nhược nhưng được hỗ trợ trong vận nên có thể giữ được tiền tài.
- Tai họa và mâu thuẫn xảy ra do thương quan gặp quan, thân lại nhược. Thế của thương quan vượng hơn, vì vậy phải bỏ quan đi để cho thương quan thương tận sinh tài và nhờ ấn thụ, anh em trợ giúp hộ thân thì sẽ giàu có.
Điều này nghĩa là bạn phải gìn giữ và tu dưỡng một cái tâm tốt, làm việc nghĩa làm điều thiện, không đổ lỗi, không oán trách, nhưng phải luôn luôn rộng lượng bao dung tha thứ cho nngười khác và cho chính bản thân mình ... và phải thực sự tha thứ... để có tâm hồn bình an và hóa giải tai những tai họa trong vận mệnh. .. Nó không dễ nhưng bạn phải làm vì không có một cách nào khác .!
Nếu bạn không làm chủ được tâm tính và cảm xúc của mình, thì tai họa sẽ không nhỏ và kéo dài liên miên, và bản thân luôn vô cùng vất vả.
Chúc bạn sớm lấy lại được bình an và niềm tin trong tâm hồn, và những hanh phúc may mắn trong cs sẽ mỉm cười với bạn.
Mình cảm ơn về những lời chia sẻ này rất nhiều. Vậy là nhất định mình phải tha thư và bao dung cho mọi người xung quanh phải không? Mình làm riêt rồi đến lúc không biết bản thân mình bao dung vì cái gì :(( rồi tâm tính dần như bà già thôi :-O và sợ nhất là mất đi bản thân, sợ mình xử sự như 1 cái máy, tuổi trẻ này sợ nhiều cái thật :D
Đầu trang

Hà Dĩ Thâm
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Đúng như bạn nói, là tha thứ cho bản thân và người khác quả thật khó. Mây ngày nay mình tham gia các buổi thiền để bản thân được lắng lại và suy nghĩ, nhưng cũng k biết cách nào tha thứ cho bạn kia, vì mối quan hệ này mình vun vén nhiều, mình tha thứ và thấu hiểu cho lỗi lầm và tính cách của bạn, vì vô tình trước kia bạn là người bên mình trong giai đoạn mình cảm thấy rất kho khăn, vì vậy mình đã thật sự trân trọng mqh này. Nhưng bạn thì vì xích mích nhỏ đã muốn cắt đứt tình bạn này, điều đó làm mình cảm thấy những sự bao dung trước kia thật vô nghĩa
Đầu trang

Hà Dĩ Thâm
Mới gia nhập
Mới gia nhập

KimThu7709 đã viết: 16:23, 17/10/19 Một người xem mệnh cho người khác, mà người đó chưa hạnh phúc hoặc chưa đạt được những điều mình mong muốn ... nghĩa là người đó chưa biết xem, bởi vì nếu biết xem, thì họ cũng biết vận mệnh của mình và cải biến nó theo hướng viên mãn nhất cho họ rồi . .. 😅
lá sô của em thể hiện em là người biết xem mệnh ạ :D em cũng thích môn này nhưng tự xem sách rồi học chưa đâu vào đâu cả a ạ, xem hạn còn chưa biết xem cơ :))
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tứ trụ”