Sinh 1/8 nhuận thì lấy lá số nào ạ?

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Suzy90
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Re: Sinh 1/8 nhuận thì lấy lá số nào ạ?

Gửi bài gửi bởi Suzy90 »

NOVA_S đã viết: 23:22, 25/10/19 Liêm Trinh ak, hóa khí là tù tinh, tính tình kĩ tính, cẩn thận, tỉ mỉ, đôi khi hơi khó tính, đa nghi và cầu toàn.
Nên tình duyên là do tính cách mà thành thôi. Thoải mái ham chơi như Tham Phá thì bị lừa. Cự Môn thì nói nhiều bị ghét. Nhật Nguyệt Đồng Lương thì hơi nhám chán.
Đại khái mỗi sao mỗi tính cách. Sao nào cũng có tỉ lệ ế nhất định thôi.
Tình duyên mà coi ấy, đừng chú trọng hoàn toàn vào cung Phu Thê. Cung Phu Thê mô tả nét tính cách người phối ngẫu thôi, nồi nào vung nấy. Còn muốn coi duyên may mắn hay không phải coi 3 cung (phúc, di, nô bộc), quan trọng nhất vẫn là cung Phúc, may mắn phúc phận của đời người quyết định khá nhiều.

P/s: Text này của chính cậu hay của ai? Nếu có cái hình thì tốt, xác định lại. Mà cái đám tháng nhuận này, hốt hết sang tử bình mà coi, tử vi hên xui lắm, rảnh rảnh tôi chém cho vui thôi.
Ôi, em cũng sinh vào tháng nhuận ạ. Em chưa được xem tử bình. Nếu có thể, mong được anh xem giúp với. Cảm ơn anh.
Đầu trang

minhkhuebibong
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi minhkhuebibong »

NOVA_S đã viết: 23:36, 25/10/19 Thôi cậu đừng có tin tôi. Tôi xác định lại ls cho cậu nhưng tôi cũng chẳng tin vào cái trình độ lịch pháp gà mờ của tôi đâu ^^

Thôi tôi bận rồi. Khi nào đó (mai mốt chẳng hạn) tôi coi dùm tử bình cho, chém gió cho vui topic, vì chém sai chắc cậu cũng không biết đâu nhỉ?... ^^
Hehe bác ơi bác có thời gian thì cho em xin đôi lời về công việc trong đại hạn tới, đường hôn nhân và cơ hội xuất ngoại nhé :-bd lá này có nhiều tiền hơn lá Nhật Nguyệt đồng lâm kia ko bác?
Em cảm ơn
Đầu trang

NOVA_S
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi NOVA_S »

minhkhuebibong đã viết: 18:32, 27/10/19
NOVA_S đã viết: 23:36, 25/10/19 Thôi cậu đừng có tin tôi. Tôi xác định lại ls cho cậu nhưng tôi cũng chẳng tin vào cái trình độ lịch pháp gà mờ của tôi đâu ^^

Thôi tôi bận rồi. Khi nào đó (mai mốt chẳng hạn) tôi coi dùm tử bình cho, chém gió cho vui topic, vì chém sai chắc cậu cũng không biết đâu nhỉ?... ^^
Hehe bác ơi bác có thời gian thì cho em xin đôi lời về công việc trong đại hạn tới, đường hôn nhân và cơ hội xuất ngoại nhé :-bd lá này có nhiều tiền hơn lá Nhật Nguyệt đồng lâm kia ko bác?
Em cảm ơn
Cơ hội xuất ngoại cao nhất là năm Hợi 2019 Thanh Long Hóa Kị rồi. Có khi chờ đến năm Mão 2023 thì lại có cơ hội.

Tiền bạc thì 2 ls đều hơi kém. Công danh thì ls Liêm Trinh tốt hơn một chút.

Hôn nhân (bạn quen cái cô nào năm Ngọ phải không?)
năm nay chắc trục trặc, vượt qua đc thì năm Tý cưới.

Nếu năm Tý có duyên mới, khả năng quen nhanh cưới nhanh, cuối năm Tý đầu Sửu cưới.
Nhưng bạn lấy vợ khá cao vào năm Canh Tý (muộn lắm năm Nhâm Dần là bị hốt rồi)

Công việc đại vận hiện tại còn vất vả nhiều.
Sửa lần cuối bởi NOVA_S vào lúc 19:28, 27/10/19 với 1 lần sửa.
Được cảm ơn bởi: minhkhuebibong
Đầu trang

haminhtann
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi haminhtann »

Anh thử lấy ngày dương lịch xem ra số nào, trước giờ em toàn vác lá tháng nhuận 20/5(n) 1998 đi hỏi số thế mà mn tả đúng hết, mà cũng hơi chệch vài cái về tính cách 1 chút, ng xem tướng mặt và chỉ tay xem cho nghe cũng giống lá tử vi
Đầu trang

minhkhuebibong
Chính thức
Chính thức

NOVA_S đã viết: 19:11, 27/10/19
minhkhuebibong đã viết: 18:32, 27/10/19

Em cảm ơn
Cơ hội xuất ngoại cao nhất là năm Hợi 2019 Thanh Long Hóa Kị rồi. Có khi chờ đến năm Mão 2023 thì lại có cơ hội.

Tiền bạc thì 2 ls đều hơi kém. Công danh thì ls Liêm Trinh tốt hơn một chút.

Hôn nhân (bạn quen cái cô nào năm Ngọ phải không?)
năm nay chắc trục trặc, vượt qua đc thì năm Tý cưới.

Nếu năm Tý có duyên mới, khả năng quen nhanh cưới nhanh, cuối năm Tý đầu Sửu cưới.
Nhưng bạn lấy vợ khá cao vào năm Canh Tý (muộn lắm năm Nhâm Dần là bị hốt rồi)

Công việc đại vận hiện tại còn vất vả nhiều.
Ôi anh ơi sao chuẩn thế, e yêu năm Ngọ 2014, nhưng vừa tèo năm nay rồi :) năm nay e vừa tạch cơ hội xuất ngoại dồi, tự từ bỏ vì cô năm Ngọ, xong rồi bỏ luôn cô đấy ;;) giờ e cũng ko biết nên quay lại ko? Bác nghía qua lá số nyc e 1 tẹo xem cô ấy có ứng hạn cưới xin giống e ko? Nếu trùng nhau chắc ko thoát dc nhau :D
Hình ảnh
Đầu trang

NOVA_S
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi NOVA_S »

Hỏi thế chắc cũng còn tình cảm à. Cô này năm Tý cũng dễ kết hôn lắm. (Tôi xem bằng bát tự)
Vì tử vi cứ cảm thấy cô này sinh giờ Mão ấy. Chứ cô này sinh giờ Dần nếu 2 đứa mà kết hôn thì cậu phải là mệnh Nhật Nguyệt mới đúng.

Trong 2 đứa có đứa nào có núm đồng tiền hay răng khểnh gì không?
Đầu trang

minhkhuebibong
Chính thức
Chính thức

NOVA_S đã viết: 19:56, 27/10/19 Hỏi thế chắc cũng còn tình cảm à. Cô này năm Tý cũng dễ kết hôn lắm. (Tôi xem bằng bát tự)
Vì tử vi cứ cảm thấy cô này sinh giờ Mão ấy. Chứ cô này sinh giờ Dần nếu 2 đứa mà kết hôn thì cậu phải là mệnh Nhật Nguyệt mới đúng.

Tình cảm thì ko rõ nữa a ạ, nhưng 5 năm bên nhau thì cũng nhiều quen thuộc. E cũng ko rõ giờ sinh như vậy có chính xác ko ạ. Thui để tuỳ duyên vậy :D mà giờ đều single rồi sao để kiếm 1 mối cuối năm sau cưới luôn bác nhỉ :D chứ thật ra định hướng của e là kết hôn muộn 8-> 8->
Đầu trang

minhkhuebibong
Chính thức
Chính thức

[/quote]

Cô kia có lúm đồng tiền mà má phính quá nên chỉ lúc nào nhai mới thấy a ạ, e thì bé có hàm răng xiên lệch mọc như thiên thạch rơi ấy, p nắn lại hết, lúc đó chắc cả hàm là răng khểnh :))
Đầu trang

NOVA_S
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi NOVA_S »

minhkhuebibong đã viết: 20:51, 27/10/19
Uh, vậy khả năng cao 2 đứa bây, 1 đứa Liêm Trinh, 1 đứa Tham Lang rồi.
Cô kia cung Thân Tử vi hóa khoa về sau tháo vát giỏi giang lắm. Giờ thì ham chơi, ham sắm sửa quá.
Cậu yêu và chiều cô này nhiều hơn đúng hok? Chắc phải cưới về 1 vài năm sau mới yêu chồng say đắm chứ giờ thì chưa đâu ^^

Thôi tùy duyên đi, tử vi chỉ là phụ thôi, coi cho vui ấy, biết để không bị mấy thầy bói lừa thôi. Cố gắng công việc, ls Nhật Nguyệt hay Liêm Trinh đều khá thông minh, ráng lên.
Đầu trang

minhkhuebibong
Chính thức
Chính thức

NOVA_S đã viết: 21:02, 27/10/19
minhkhuebibong đã viết: 20:51, 27/10/19
Uh, vậy khả năng cao 2 đứa bây, 1 đứa Liêm Trinh, 1 đứa Tham Lang rồi.
Cô kia cung Thân Tử vi hóa khoa về sau tháo vát giỏi giang lắm. Giờ thì ham chơi, ham sắm sửa quá.
Cậu yêu và chiều cô này nhiều hơn đúng hok? Chắc phải cưới về 1 vài năm sau mới yêu chồng say đắm chứ giờ thì chưa đâu ^^

Thôi tùy duyên đi, tử vi chỉ là phụ thôi, coi cho vui ấy, biết để không bị mấy thầy bói lừa thôi. Cố gắng công việc, ls Nhật Nguyệt hay Liêm Trinh đều khá thông minh, ráng lên.
Em mới lấy thử lá giờ Mão thì thấy cung Phụ Mẫu cô này hơi kém, nhưng thực ra thì cô này dc để ra trong gđ cha mẹ có chức, có kinh tế, giàu hơn nhà em. Đúng là yêu em chiều hơn thật, nhưng e cảm thấy cái tính đỏng đảnh sớm nắng chiều mưa, lại hay dỗi dằn xong hay cằn nhằn rồi làm quá mọi chuyện lên giống hội Cự Đồng dở hơi hơn a ạ.Về ngoài hình thì cô này mặt tròn, quai hàm hơi bạnh vuông, mắt dài, sáng, thỉnh thoảng nhìn rất khôn lanh :)) nhưng nói chung trông mặt có nét trẻ con. Mà 2 lá đều loanh quanh tham lang nhị hợp cự đồng nên kiểu gì cũng dính tí bác nhỉ? Nếu Cự Đồng thì ko p vợ e vò vợ e SPT phải ko bác?
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”