Bị bóng đè thường xuyên

Các bài viết trao đổi học thuật về môn tử vi
Nội qui chuyên mục
Các bài viết trong chuyên mục này mang tính nghiên cứu và nghiệm lý. Không được đăng lá số để nhờ xem ở đây.
Anh23071995
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Bị bóng đè thường xuyên

Gửi bài gửi bởi Anh23071995 »

Cháu chào các bác. Cháu không biết có bị căn qua gì không mà ngủ hay bi bóng đè đến v
Hình ảnh
Được cảm ơn bởi: Bong94
Đầu trang

changlagica
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Re: Bị bóng đè thường xuyên

Gửi bài gửi bởi changlagica »

Bạn thường xuyên lặng lẽ trải tình yêu thương khắp muôn loài, khắp mọi người, kể cả những người mưu hại bạn, có thù với bạn. Trong cuộc sống cố gắng khởi lòng tôn trọng mọi người, dù họ có địa vị thấp hơn mình, kém cỏi hơn mình, thậm chí cả người lầm lỗi. Miễn là con người thì mình đều yêu quý và tôn trọng.

Tâm từ bi khiến các hương linh nghịch ngợm hoặc dê xồm không dám xâm phạm đến bạn nữa. Hơn mọi loại bùa chú trấn ếm trên đời.
Được cảm ơn bởi: Anh23071995, Suỵt Suỵt, vn007, vothibichhang, Ne0, whoamI138
Đầu trang

Anh23071995
Nhất đẳng
Nhất đẳng

changlagica đã viết: 23:01, 28/10/19 Bạn thường xuyên lặng lẽ trải tình yêu thương khắp muôn loài, khắp mọi người, kể cả những người mưu hại bạn, có thù với bạn. Trong cuộc sống cố gắng khởi lòng tôn trọng mọi người, dù họ có địa vị thấp hơn mình, kém cỏi hơn mình, thậm chí cả người lầm lỗi. Miễn là con người thì mình đều yêu quý và tôn trọng.

Tâm từ bi khiến các hương linh nghịch ngợm hoặc dê xồm không dám xâm phạm đến bạn nữa. Hơn mọi loại bùa chú trấn ếm trên đời.
Vâng ạ con cảm ơn
Được cảm ơn bởi: vn007
Đầu trang

chienapple
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi chienapple »

Khi bạn ngủ bạn nên để 1 con dao ở đầu giường ( để dưới chiếu hay gối đều được ) . Sẽ hết bị bóng đè .
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
truy mệnh
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi truy mệnh »

vấn đề của em anh cũng đã có bị có tìm hiểu nghiên cứu và đã có lời giải rồi... trong 1 bài viết a ko thể nói cho em hiểu rõ đc...

đại khái là như thế này.... con người bao gồm rất nhiều phần,,,ý là thể xác , linh hồn , phách và vía... dân gian gọi là 3 hồn 7 vía... hồn phách nó khôn hơn con người, do nó ko có mắt tai mũi lưởi. phách tức là prana .

bình thường khi ngủ thì 7 luân xa sẽ đóng lại ko cho phách kết nối với hệ thần kinh, để mình ko nhìn thấy những thứ mà con người ko thấy... phách của mình nó sẽ báo hiệu đc cho mình vài vấn đề có thể lúc mình ngủ...và mình cảm thấy bị đè tức là phách nó đang truyền thông tin về cho đại não... có thể vài giấc mơ sẽ báo trước sự việc do phách nó thấy ,.
Được cảm ơn bởi: ongchinhgia
Đầu trang

geminy
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi geminy »

Bạn nên niệm Phật hàng ngày trước khi ngủ để có được thói quen và luyện đủ lực khi hành trì, không bị sợ sệt trước tà ma ngoại đạo. Khi gặp bất cứ việc gì khó khăn trong cuộc sống tức khắc sẽ niệm "Nam Mô A Di Đà Phật". Khi bị bóng đè, hữu hiệu nhất là niệm 1 câu 6 chữ hồng danh, tức khắc "cái bóng" đó sẽ biến mất. Tôi bị bóng đè lần đầu và đã thử, rất hữu hiệu.
Được cảm ơn bởi: Anh23071995, vn007, geminy
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
Suỵt Suỵt
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi Suỵt Suỵt »

Mình cũng bị bóng đè từ nhỏ và sau này mình mỗi tối ngủ đều mở bài chú này để bên cạnh. Từ đó ngủ như chết không một cái bóng nào đến đè nữa. Thật đấy.

Om Mani Padme Hum: https://youtu.be/vJO_3BSrXWk
Mở nhỏ thôi nhé, bự quá phiền người khác.
Được cảm ơn bởi: vn007, Anh23071995, ongchinhgia
Đầu trang

songvuisongkhoe
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi songvuisongkhoe »

Mình cũng từng bị bóng đè một lần khi mình ngủ ở nhà bạn mình. Khi người đó đè mình, mình đã cố gắng vươn tay lấy vòng dây mình hay tụng kinh và đọc chú đại bi. Ngay lập tức bóng đó tan biến và sau này chuyện này cũng không còn xảy ra. Nếu bạn bị bóng đè thường xuyên thì bạn hãy thường xuyên đọc chú đại bi để tâm thức luôn được bảo vệ.
Được cảm ơn bởi: thuanduongbattu, vothibichhang, vn007, geminy
Đầu trang

Anh23071995
Nhất đẳng
Nhất đẳng

songvuisongkhoe đã viết: 06:11, 21/11/19 Mình cũng từng bị bóng đè một lần khi mình ngủ ở nhà bạn mình. Khi người đó đè mình, mình đã cố gắng vươn tay lấy vòng dây mình hay tụng kinh và đọc chú đại bi. Ngay lập tức bóng đó tan biến và sau này chuyện này cũng không còn xảy ra. Nếu bạn bị bóng đè thường xuyên thì bạn hãy thường xuyên đọc chú đại bi để tâm thức luôn được bảo vệ.
Đọc chu đại bi ngủ còn bị bóng đè Kinh hơn ấy b. Mình đăng la số co chú nói nhà mình đời trước có phạm đồ tam bảo nên đến đền chùa để xám hối. Mình không biết có phải không nữa
Được cảm ơn bởi: Kilimanjaro, ongchinhgia
Đầu trang

songvuisongkhoe
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi songvuisongkhoe »

@Anh23071:
Nếu bạn không đọc chú đại bi thường xuyên thì rất khó để bạn được chú đại bi cứu giúp. Nếu bạn nghĩ bạn đang ngủ thì bạn đang ngủ, nếu bạn nghĩ bạn đang thức thì bạn đang thức đọc chú đại bi.
Phạm đồ tam bảo là lấy cắp đồ trong chùa đó à bạn? Sao vấn đề này có thể xem trên lá số tử vi được? Dù thế nào đi nữa, linh là có thật nhưng đến với bạn thì đó không phải là thiện duyên rồi.
Được cảm ơn bởi: Ne0
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Nghiên cứu tử vi”