Hỏi về cách tính Đại hạn, tiểu hạn một lá số.

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Kbakdm
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Re: Hỏi về cách tính Đại hạn, tiểu hạn một lá số.

Gửi bài gửi bởi Kbakdm »

Hình ảnh
Bác viết "Riêng tuổi Can là Nhâm Quí mỗi khi hạn hành gặp Cô Quả thường bị khắc chế khó khăn, trường hợp tuổi nạp âm là thuỷ mệnh cũng vậy."
=>Lá số cháu thì sang năm 2020 ok chuyện lấy vợ, còn lá số của bạn gái cháu thì ntn ạ? Cháu nhìn thấy lưu t/hạn 29 tuổi có bộ cô quả không biết có cản trở gì không hả bác? Cháu thì cũng chỉ lo mỗi cung lưu t/hạn 29 tuổi, còn t/hạn 2020 của em ấy thì cháu không sợ ......
Như đã tự thuật với bác cháu đang dự tính tháng 2/2020(âm) làm đám cưới với em ấy, nhưng không biết có ổn không ạ??? Bác cho cháu xin ý kiến đóng góp ạ, nếu được bác chọn tháng làm đám cưới thì tốt quá ạ, cũng coi như đỡ được 1 phần xấu...

Bác viết "bạn không thuộc người bình thường"
=> nếu vậy chắc cháu là người từ trên trời rơi xuống hoặc cũng có thể là thần tiên hạ phàm xuống nhân gian trải qua các kiếp nạn nhân sinh cho nếm mùi sự đời😋😋😋(đùa vui tý thôi bác! Cũng phải có 1 tý giải trí chứ bác!)

Bác viết "Mình nghĩ mãi không ra, khi bạn mới học được tý ở năm 2018 bạn đã mở topic, còn nói với mình rằng bạn đang bận xem cho các em đang xếp hàng...bạn tự rước vạ, ôm nghiệp vào thân mà không biết..."
=> Lý do: Tại vì cháu đi xem chỉ tay và xem số của 1 số thầy, tất cả đều nói cháu có đường chỉ tay chạy thẳng lên ngón trỏ (từ đường sinh đạo) "có số làm thầy, nói ra những điều mà người khác cảm thấy tin tưởng mình, lên họ tôn làm thầy....."cho nên cháu mới thử xem sao🤣🤣🤣. Công nhận cháu xem cũng được 50/50, tất nhiên là từ lúc mở xem tới giờ tuy rằng có nhận tiền khoảng xấp xỉ 1,5 triệu đều được làm từ thiện, không giữ 1 xu dính túi, trái lại còn bỏ túi ra thêm tiền(cho chẵn tiền từ thiện)+ thời gian +công sức......choẹt choẹt, giờ thì hữu duyên thôi bác ạ. Mà cũng chả có ma nào xem nữa(vì họ biết năng lực xem số của cháu trên này rồi 😁😁😁), nói chung thế cũng tốt,đỡ khỏi phải nhức đầu suy nghĩ .....Nghỉ ngơi cho nó lành bác ạ.
Chắc bác lại bảo cháu giống ông bạn của bác😂😂😂 trích đoạn : "qua lời kể vì thầy ấy cho biết, sao Thiên Trù cư cung Tài là chỉ ăn nhậu, nên em mở quán ăn nhậu...ôi dào chuyện ly kỳ, mình ngồi khá lâu trong quán, chỉ thấy nhân viên, khách thì vắng teo..."

Về Thái cực , cháu chịu thua, mục đích của cháu đơn giản chỉ là làm sao luận hạn 1 cách nhanh chóng, dễ hiểu,.... Cho nên mấy cái đó cháu ít khi quan tâm và để ý, mới lại tính cháu thuộc dạng lớt phớt nên chỗ nào cần thì cháu mới đọc kỹ và tìm hiểu. Ở ngoài đời cũng vậy, cháu ưu tiên những thứ cần thiết nhất và tìm hiểu áp dụng luôn, chỗ nào không hiểu hoặc khó quá thì tìm kỹ hơn....

P/s : phần này không thấy bác cho ý kiến, gửi lại xem ntn ạ, giải quyết lý do 2018 mà bác thắc mắc mãi cháu mở topic xem số.....
đặc biệt là chỉ muốn biết ý kiến của bác về lá số bạn gái.
Đầu trang

Môc huynh
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi Môc huynh »

Kbakdm đã viết: 08:35, 06/11/19 Hình ảnh
Bác viết "Riêng tuổi Can là Nhâm Quí mỗi khi hạn hành gặp Cô Quả thường bị khắc chế khó khăn, trường hợp tuổi nạp âm là thuỷ mệnh cũng vậy."

* Đó là dẫn lời sách Thiên Lương, đã nghiệm lý qua nhiều lá số, tới thời mình nghiệm lý tiếp cũng thấy như vậy, điển hình là lá số mình xem giúp bà chị ruột năm 2013(đã viết trong trang viết này), có con gái tuổi Quý Hợi, Mạng Thủy, khi đó mình phán dứt khoát chúng sẽ ly dị, kết cụ là ly dị, nay đã lấy người chồng thứ hai, đã sinh con, sống yên ổn...
=>Lá số cháu thì sang năm 2020 ok chuyện lấy vợ, còn lá số của bạn gái cháu thì ntn ạ? Cháu nhìn thấy lưu t/hạn 29 tuổi có bộ cô quả không biết có cản trở gì không hả bác? Cháu thì cũng chỉ lo mỗi cung lưu t/hạn 29 tuổi, còn t/hạn 2020 của em ấy thì cháu không sợ ......
Như đã tự thuật với bác cháu đang dự tính tháng 2/2020(âm) làm đám cưới với em ấy, nhưng không biết có ổn không ạ??? Bác cho cháu xin ý kiến đóng góp ạ, nếu được bác chọn tháng làm đám cưới thì tốt quá ạ, cũng coi như đỡ được 1 phần xấu...

Bác viết "bạn không thuộc người bình thường"
=> nếu vậy chắc cháu là người từ trên trời rơi xuống hoặc cũng có thể là thần tiên hạ phàm xuống nhân gian trải qua các kiếp nạn nhân sinh cho nếm mùi sự đời😋😋😋(đùa vui tý thôi bác! Cũng phải có 1 tý giải trí chứ bác!)

Bác viết "Mình nghĩ mãi không ra, khi bạn mới học được tý ở năm 2018 bạn đã mở topic, còn nói với mình rằng bạn đang bận xem cho các em đang xếp hàng...bạn tự rước vạ, ôm nghiệp vào thân mà không biết..."
=> Lý do: Tại vì cháu đi xem chỉ tay và xem số của 1 số thầy, tất cả đều nói cháu có đường chỉ tay chạy thẳng lên ngón trỏ (từ đường sinh đạo) "có số làm thầy, nói ra những điều mà người khác cảm thấy tin tưởng mình, lên họ tôn làm thầy....."cho nên cháu mới thử xem sao🤣🤣🤣. Công nhận cháu xem cũng được 50/50, tất nhiên là từ lúc mở xem tới giờ tuy rằng có nhận tiền khoảng xấp xỉ 1,5 triệu đều được làm từ thiện, không giữ 1 xu dính túi, trái lại còn bỏ túi ra thêm tiền(cho chẵn tiền từ thiện)+ thời gian +công sức......choẹt choẹt, giờ thì hữu duyên thôi bác ạ. Mà cũng chả có ma nào xem nữa(vì họ biết năng lực xem số của cháu trên này rồi 😁😁😁), nói chung thế cũng tốt,đỡ khỏi phải nhức đầu suy nghĩ .....Nghỉ ngơi cho nó lành bác ạ.
Chắc bác lại bảo cháu giống ông bạn của bác😂😂😂 trích đoạn : "qua lời kể vì thầy ấy cho biết, sao Thiên Trù cư cung Tài là chỉ ăn nhậu, nên em mở quán ăn nhậu...ôi dào chuyện ly kỳ, mình ngồi khá lâu trong quán, chỉ thấy nhân viên, khách thì vắng teo..."

* ....50/50...thì bằng chứng cụ thể đâu bạn đưa ra minh chứng...

* Bạn đi ngược lại với mình, trong Inbox còn có vị Bác sỹ mở lởi nhờ mình xem lá số, với lời viết mở đầu là chi tiền hậu hĩnh...mình phang luôn,... không xem vì mình không thuộc dạng vì tiền mới giúp người, giờ nghĩ lại mình cũng hơi cục xúc thiếu tế nhị, là kém về ý thức ứng sử( người ta là BS có học thức), nhân đây mình có lời xin lỗi nếu BS có vào đọc đoạn viết này.

* Mình cũng tính được cái đích của bạn đến, sẽ như bao ông thầy lý số... ngồi nhà "đuổi ruồi" mà mình đã tiếp xúc. Kỷ nguyên của CNTT không dây, tất yếu sẽ đáng ngục loại thầy gà mờ chỉ biết chúi mũi theo đồng tiền, bất chấp tất cả các thủ đoạn..., bạn là người còn may mắn nhờ cộng đồng mạng thức tỉnh, bạn còn nhớ có bạn nguyền rủa mình đã tạo ra bạn...đó cũng là % mình đang giúp bạn để có ngày, đánh bại lại đối phương ấy, cho tới thời điểm này thì bạn đã nhận ra bản thân ntn, để dừng lại. Dừng lại không có nghĩa là vứt bỏ thứ mình đang mê, khi có chút năng khiếu viết lách, vấn đề là thiếu cái gốc cốt lõi của lý số, thì cũng giống như thân, cành, ngọn... cây không có gốc...bạn muốn trường tồn trong lý số tử vi hay không là quyền quyết định của bạn, Cụ thể chỉ với 14 chính tinh chia làm hai phe hợp nhau và khắc nhau mà bạn cũng không thể nhận ra, như vậy thì việc luận giải về vận hạn tử vi chỉ là sự lờ mờ huyền ảo mà thôi

Về Thái cực , cháu chịu thua, mục đích của cháu đơn giản chỉ là làm sao luận hạn 1 cách nhanh chóng, dễ hiểu,.... Cho nên mấy cái đó cháu ít khi quan tâm và để ý, mới lại tính cháu thuộc dạng lớt phớt nên chỗ nào cần thì cháu mới đọc kỹ và tìm hiểu. Ở ngoài đời cũng vậy, cháu ưu tiên những thứ cần thiết nhất và tìm hiểu áp dụng luôn, chỗ nào không hiểu hoặc khó quá thì tìm kỹ hơn....
Hình ảnh
Hình ảnh

P/s : phần này không thấy bác cho ý kiến, gửi lại xem ntn ạ, giải quyết lý do 2018 mà bác thắc mắc mãi cháu mở topic xem số.....
đặc biệt là chỉ muốn biết ý kiến của bác về lá số bạn gái.
* Bạn gái, mình không xem lá số khi chưa gặp mặt, để có Nhân tướng với thanh sắc khí...bạn biết rõ điều ấy, đó là nhất quán, số khác thì buộc phải có những đoạn viết đối đáp đủ dài, để mình nhận ra khí phách từ văn phong, thực dụng hay thuộc loại lý thuyết xuông...
Đầu trang

Kbakdm
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Kbakdm »

Bác viết " lá số mình xem giúp bà chị ruột năm 2013(đã viết trong trang viết này), có con gái tuổi Quý Hợi, Mạng Thủy, khi đó mình phán dứt khoát chúng sẽ ly dị, kết cụ là ly dị, nay đã lấy người chồng thứ hai, đã sinh con, sống yên ổn..."
=> bác cho cháu xin lá số được không ạ??? Cháu thử so độ xem 2 ls có gì khác lạ không???
Các cụ có câu "gái đinh nhâm quý thì 2 lần đò, trai đinh nhâm quý thì tài" 😎 .cho đến nay vẫn đúng!

Bác viết "bạn còn nhớ có bạn nguyền rủa mình đã tạo ra bạn...đó cũng là % mình đang giúp bạn để có ngày, đánh bại lại đối phương ấy, cho tới thời điểm này thì bạn đã nhận ra bản thân ntn, để dừng lại."
=> bác nhớ dai và chấp nhặt gì cậu mint26 đó , cậu ta vẫn còn trẻ mà, buông được thì buông đi bác , tha được thì tha, nhớ dai quá người ta đọc được thì không hay😎. Thời đó cháu đánh bại cậu ta rồi, trích đoạn :
Mint26 :"Danh sư xuất cao đồ, mochuynh ra được một ông kdakbm không biết trời cao đất dày, bạ đâu nói đó"
" Nói cái lý thuyết của Thaiduongvong giúp cậu Kdakbm chạy loanh quanh phán lung tung...quả không sai..."

=>Kbakdm(phản biện hùng hồn, chắc nịch):
"Này ông bạn đừng có lôi tôi vào trong cái câu chuyện này, nếu cậu đủ giỏi thì hãy đi phản biện từng câu từng chữ của người ta, chứ đừng có hơi sức đi lôi tôi ra làm ví dụ minh họa ( tôi rất ghét đó! Lần này thôi nhé!)
Cậu bảo tôi phán linh tinh, vậy tôi hỏi cậu, cậu có nhân chứng, vật chứng không? Mà dám khẳng định như vậy.
Tôi nói cho cậu biết trừ phi đương số cung cấp thông tin, giờ ngày tháng năm sinh sai và trình độ tử vi của tôi có giới hạn nên chuyện sai sót là bình thường.
Cậu muốn biết tôi phán chuẩn hay không thì tôi có thể cho cậu xem bằng chứng, vật chứng luôn. Vẫn còn lưu giữ trên trang lý số và lúc đó tôi muốn cậu phải xin lỗi tôi đàng hoàng. Lần trước tôi đã không thèm nói thì thôi , lần này tôi không im lặng đâu nhé!!!Đủ bản lĩnh thì hãy chứng minh lời nói của mình đi nhé!!!
Ngày xưa cậu nói tôi : " Chốt: Bạn nóng tính, bốc đồng, thiếu kiên nhẫn, mâu thuẫn và quá ngây thơ! thêm vào đó là khả năng đọc hiểu kém, hiểu biết nông cạn, tưng tửng, dại dại, nhận thức xã hội kém nốt, không biết quy tắc ứng xử xã hội, khả năng giao tiếp kém, còn một đống viết ra không hết.
Chấm dứt nha, có viết nữa thì với khả năng đọc hiểu kém cậu cũng ko thể hiểu dc, cậu trẻ con! Chúc cậu nghỉ lễ vui vẻ, nhớ uống thuốc đều nhé! "
Tôi thừa nhận câu nói trên là đúng và lúc đó tôi trẻ trâu, hiếu thắng,... Đến bây giờ vẫn vậy, nhưng tôi không chấp nhận 1 cá nhân nào lôi tôi vào và nói 1 cách không có bằng chứng, vật chứng. Mà chỉ là 1 lời nói suông. Cũng có thể ngày xưa khi mới bước chân vào tìm hiểu môn tử vi. Chỉ vì lòng hiếu kỳ và cũng muốn làm thầy nên có thể sẽ xảy ra như vậy, tôi cũng không né tránh và tôi coi đó là bài học cho chính mình, rút kinh nghiệm cho lần sau. Sự trẻ trâu của thời trẻ thì không ai có thể tránh được, có chăng cũng là 1 cơn gió thổi qua....haizzzz.....và các vị tiền bối,hậu bối ở đây chắc cũng sẽ thông cảm cho tôi, kể cả bác " TÂM THIỆN " cũng sẽ thông cảm và hiểu cho cái mệnh "TỬ PHÁ" ngụ cung SỬU.....
Tôi nói thế thôi, mong rằng lần sau cậu rút kinh nghiệm....
Và tôi cảm ơn cậu đã dành tặng tôi 1 bài học quý báu ,mà tôi không bao giờ quên.
Cảm ơn rất nhiều!!! Cảm ơn!!!
Nhân dịp năm mới chúc cậu và gđ mạnh khỏe, hạnh phúc, an khang thịnh vượng, vạn sự như ý!!!
Thân!!!
P/s : tôi bị treo bút 10ngay nên giờ mới phản biện đó, chứ tôi vẫn đang theo dõi topic này và còn rất nhiều người nữa, kể cả chú vio cũng theo dõi."

TẠI SAO HỒI ĐÓ CẬU TA ĐỌC XONG KHÔNG PHẢN BIỆN LẠI NỮA??? ĐƠN GIẢN LÀ CẬU TA ĐÃ THUA CUỘC, TẤT CẢ NHỮNG GÌ CẬU TA NÓI TOÀN LÀ NÓI XUÔNG, KHÔNG CÓ NHÂN CHỨNG, VẬT CHỨNG.....CHO NÊN IM LẶNG LÀ THƯỢNG SÁCH😅😅😅

Bác viết : "* ....50/50...thì bằng chứng cụ thể đâu bạn đưa ra minh chứng..."
=> Sau đây sẽ là bằng chứng cụ thể, rõ ràng nhất, đó cũng chính là lý do mà cậu mint26 đó im hơi, lặng tiếng....Điển hình gần nhất là bác đã được chứng kiến 1 đoạn xem chỉ tay của cháu dành cho bạn rongkon123 ntn? Kq??? Tất cả đã rõ, bác xem lại....Rồi cách đây khoảng giữa năm 2018, hình như lúc đó cháu có xem tình duyên cho 1 bạn, cũng dự đoán đúng(bác cũng có mặt, link dẫn thì khó tìm...). Bây giờ tới 1 nhân chứng sống đã được nghiệm lý và sau 1 năm quay trở lại phản hồi (hình ảnh).
Hình ảnh
Hình ảnh
Hình ảnh
Hình ảnh
Link dẫn : hoi-tu-vi/topic-tham-khao-luan-giai-voi ... 1-170.html
P/s: rất tiếc là bạn nữ đó đã gỡ lá số, chỉ còn khuôn mặt và chỉ tay, nhưng không tiện vì tôn trọng bạn nữ đó. Trên này thì chỉ có thể dẫn chứng như vậy, còn lại bác tham khảo link Facebook, tuy ít nhưng cũng đủ chứng minh 50/50 rui đó ạ .
Link dẫn Facebook :
https://www.facebook.com/Xem-T%E1%BB%AD ... 890955193/

BÁC THẤY BÀI PHẢN BIỆN CỦA CHÁU HẾT SỨC THUYẾT PHỤC , HÙNG HỒN VÀ CHẮC NỊCH CHỨ Ạ!!!😎😎😎
Đầu trang

Môc huynh
Lục đẳng
Lục đẳng

Kbakdm đã viết: 17:02, 06/11/19 Bác viết " lá số mình xem giúp bà chị ruột năm 2013(đã viết trong trang viết này), có con gái tuổi Quý Hợi, Mạng Thủy, khi đó mình phán dứt khoát chúng sẽ ly dị, kết cụ là ly dị, nay đã lấy người chồng thứ hai, đã sinh con, sống yên ổn..."
=> bác cho cháu xin lá số được không ạ??? Cháu thử so độ xem 2 ls có gì khác lạ không???
Các cụ có câu "gái đinh nhâm quý thì 2 lần đò, trai đinh nhâm quý thì tài" 😎 .cho đến nay vẫn đúng!

Bác viết "bạn còn nhớ có bạn nguyền rủa mình đã tạo ra bạn...đó cũng là % mình đang giúp bạn để có ngày, đánh bại lại đối phương ấy, cho tới thời điểm này thì bạn đã nhận ra bản thân ntn, để dừng lại."
=> bác nhớ dai và chấp nhặt gì cậu mint26 đó , cậu ta vẫn còn trẻ mà, buông được thì buông đi bác , tha được thì tha, nhớ dai quá người ta đọc được thì không hay😎. Thời đó cháu đánh bại cậu ta rồi, trích đoạn :
Mint26 :"Danh sư xuất cao đồ, mochuynh ra được một ông kdakbm không biết trời cao đất dày, bạ đâu nói đó"
" Nói cái lý thuyết của Thaiduongvong giúp cậu Kdakbm chạy loanh quanh phán lung tung...quả không sai..."

"Này ông bạn đừng có lôi tôi vào trong cái câu chuyện này, nếu cậu đủ giỏi thì hãy đi phản biện từng câu từng chữ của người ta, chứ đừng có hơi sức đi lôi tôi ra làm ví dụ minh họa ( tôi rất ghét đó! Lần này thôi nhé!)
Cậu bảo tôi phán linh tinh, vậy tôi hỏi cậu, cậu có nhân chứng, vật chứng không? Mà dám khẳng định như vậy.
Tôi nói cho cậu biết trừ phi đương số cung cấp thông tin, giờ ngày tháng năm sinh sai và trình độ tử vi của tôi có giới hạn nên chuyện sai sót là bình thường.
Cậu muốn biết tôi phán chuẩn hay không thì tôi có thể cho cậu xem bằng chứng, vật chứng luôn. Vẫn còn lưu giữ trên trang lý số và lúc đó tôi muốn cậu phải xin lỗi tôi đàng hoàng. Lần trước tôi đã không thèm nói thì thôi , lần này tôi không im lặng đâu nhé!!!Đủ bản lĩnh thì hãy chứng minh lời nói của mình đi nhé!!!
Ngày xưa cậu nói tôi : " Chốt: Bạn nóng tính, bốc đồng, thiếu kiên nhẫn, mâu thuẫn và quá ngây thơ! thêm vào đó là khả năng đọc hiểu kém, hiểu biết nông cạn, tưng tửng, dại dại, nhận thức xã hội kém nốt, không biết quy tắc ứng xử xã hội, khả năng giao tiếp kém, còn một đống viết ra không hết.
Chấm dứt nha, có viết nữa thì với khả năng đọc hiểu kém cậu cũng ko thể hiểu dc, cậu trẻ con! Chúc cậu nghỉ lễ vui vẻ, nhớ uống thuốc đều nhé! "
Tôi thừa nhận câu nói trên là đúng và lúc đó tôi trẻ trâu, hiếu thắng,... Đến bây giờ vẫn vậy, nhưng tôi không chấp nhận 1 cá nhân nào lôi tôi vào và nói 1 cách không có bằng chứng, vật chứng. Mà chỉ là 1 lời nói suông. Cũng có thể ngày xưa khi mới bước chân vào tìm hiểu môn tử vi. Chỉ vì lòng hiếu kỳ và cũng muốn làm thầy nên có thể sẽ xảy ra như vậy, tôi cũng không né tránh và tôi coi đó là bài học cho chính mình, rút kinh nghiệm cho lần sau. Sự trẻ trâu của thời trẻ thì không ai có thể tránh được, có chăng cũng là 1 cơn gió thổi qua....haizzzz.....và các vị tiền bối,hậu bối ở đây chắc cũng sẽ thông cảm cho tôi, kể cả bác " TÂM THIỆN " cũng sẽ thông cảm và hiểu cho cái mệnh "TỬ PHÁ" ngụ cung SỬU.....
Và tôi cảm ơn cậu đã dành tặng tôi 1 bài học quý báu ,mà tôi không bao giờ quên.
Nhân dịp năm mới chúc cậu và gđ mạnh khỏe, hạnh phúc, an khang thịnh vượng, vạn sự như ý!!!
Thân!!!
P/s : tôi bị treo bút 10ngay nên giờ mới phản biện đó, chứ tôi vẫn đang theo dõi topic này và còn rất nhiều người nữa, kể cả chú vio cũng theo dõi."

TẠI SAO HỒI ĐÓ CẬU TA ĐỌC XONG KHÔNG PHẢN BIỆN LẠI NỮA??? ĐƠN GIẢN LÀ CẬU TA ĐÃ THUA CUỘC, TẤT CẢ NHỮNG GÌ CẬU TA NÓI TOÀN LÀ NÓI XUÔNG, KHÔNG CÓ NHÂN CHỨNG, VẬT CHỨNG.....CHO NÊN IM LẶNG LÀ THƯỢNG SÁCH😅😅😅

=> Sau đây sẽ là bằng chứng cụ thể, rõ ràng nhất, đó cũng chính là lý do mà cậu mint26 đó im hơi, lặng tiếng....Điển hình gần nhất là bác đã được chứng kiến 1 đoạn xem chỉ tay của cháu dành cho bạn rongkon123 ntn? Kq??? Tất cả đã rõ, bác xem lại....Rồi cách đây khoảng giữa năm 2018, hình như lúc đó cháu có xem tình duyên cho 1 bạn, cũng dự đoán đúng(bác cũng có mặt, link dẫn thì khó tìm...). Bây giờ tới 1 nhân chứng sống đã được nghiệm lý và sau 1 năm quay trở lại phản hồi (hình ảnh).
Hình ảnh
Hình ảnh
Hình ảnh
Hình ảnh
P/s: rất tiếc là bạn nữ đó đã gỡ lá số, chỉ còn khuôn mặt và chỉ tay, nhưng không tiện vì tôn trọng bạn nữ đó. Trên này thì chỉ có thể dẫn chứng như vậy, còn lại bác tham khảo link Facebook, tuy ít nhưng cũng đủ chứng minh 50/50 rui đó ạ .
Link dẫn Facebook :

BÁC THẤY BÀI PHẢN BIỆN CỦA CHÁU HẾT SỨC THUYẾT PHỤC , HÙNG HỒN VÀ CHẮC NỊCH CHỨ Ạ!!!😎😎😎
* Mình đi xa khảng 01 tháng, giờ chuẩn bị lên máy bay rồi, cố gắng học và tích lũy thành quả, làm minh chứng ngày càng sắc bén hơn nhé.
Được cảm ơn bởi: Kbakdm
Đầu trang

Kbakdm
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Kbakdm »

Môc huynh đã viết: 18:17, 06/11/19
* Mình đi xa khảng 01 tháng, giờ chuẩn bị lên máy bay rồi, cố gắng học và tích lũy thành quả, làm minh chứng ngày càng sắc bén hơn nhé.
[/quote]
Chúc bác đi đường thượng lộ bình an và may mắn!!! 🍀🍀🍀🍀🍀😊😊😊😊
Được cảm ơn bởi: Môc huynh
Đầu trang

Kbakdm
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Kbakdm »

Kbakdm đã viết: 17:02, 06/11/19 Bác viết " lá số mình xem giúp bà chị ruột năm 2013(đã viết trong trang viết này), có con gái tuổi Quý Hợi, Mạng Thủy, khi đó mình phán dứt khoát chúng sẽ ly dị, kết cụ là ly dị, nay đã lấy người chồng thứ hai, đã sinh con, sống yên ổn..."

Thân!!!

Hình ảnh
Hình ảnh
Hình ảnh
Hình ảnh
Link dẫn Facebook :

Lá số bạn tmThuy(chỉnh sửa chưa hoàn thiện)
Hình ảnh
Đầu trang

rongkon123
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi rongkon123 »

Môc huynh đã viết: 22:11, 03/11/19
rongkon123 đã viết: 20:54, 03/11/19
Kbakdm đã viết: 07:56, 02/11/19
Bạn cho mình xin khoảng thời gian bạn và bạn gái kia quen nhau ,cho đến lúc chia tay , mình ngâm cứu nghiệm lý lớt phớt xem ntn ???

Đường chỉ tay bạn đậm và rõ ràng cho thấy sức khỏe của bạn khá tốt. Đường trí tuệ kéo dài cho thấy bạn khá thông minh, lại có nhiều kiến thức phong phú.
Đường sinh đạo thì bị cắt đứt ở cuối gần cổ tay cho thấy bạn sẽ đi ra ngoài làm ăn xa, có thể cho thấy bạn sẽ hoạt động và sinh sống ở bên ngoài là chủ yếu, còn quê hương chỉ là về chơi...và cũng từ đường sinh đạo này cho thấy sau này bạn sẽ chết ở ngoài quê hương nhé(nghiệm lý xem sao!)
Bàn tay của bạn hình như có đường xuất ngoại, có thể được đi du học hoặc công tác xa quê hương xa đất nước.
Bàn tay trái phía trên đường tâm đạo của bạn có đường kẻ hơi mờ, chưa rõ nét thấy khá ứng với lá số tử vi ở cung phu thê gặp triệt....đường kẻ hơi mờ nhạt không rõ này cho thấy tình duyên lận đận trắc trở, có thể trải qua 1 lần hay gì đó.....như mình đã viết : " Bạn nghĩ thế thật sao??? Nên nhớ đời không như mơ và luôn luôn tiềm ẩn 1 sự bất ngờ......cái quan trọng là khi xảy ra chuyện chúng ta có giữ được bình tĩnh và kiểm soát tốt cảm xúc lẫn ý chí tốt để xử lý cho êm đẹp, chứ giờ nói ntn chả hay đúng không bạn???"

Trích dẫn : " Những người có tướng tai thấp là người ít hiểu biết, không tiếp thu, làm việc chỉ để đáp ứng nhu cầu hàng ngày như ăn mặc, hưởng thụ."

Link : https://www.google.com/amp/s/thuthuat.t ... %3fampok=1

Tạm vài dòng chấm phá với bạn như vậy!!!
Phản hồi xem sao!!!
nay giờ mình xin phản hồi lại đúng là sức khỏe của mình hiện tại khá tốt, mình không dám nhận là thông minh chỉ thích tìm hiểu một chút cái mới lạ.
Mình hiện tại dang làm xxa quê từ Bình Định vào Hcm làm việc và có đang học liên thông đại học.
Mình chưa xuất ngoại bao giờ mong là sau này sẽ được đi, mà nếu có đi di chuyển nhiều cứng ứng với lá số với cách cục này mình đã nghiệm lý vài lá số các cục này.
Còn về thê gặp triệt đung là có lận đận chuyện tình cảm nhưng mình vẫn chưa lấy vợ.
Và cuối cùng vẫn cảm ơn lời nhắc nhở của bạn : : " Bạn nghĩ thế thật sao??? Nên nhớ đời không như mơ và luôn luôn tiềm ẩn 1 sự bất ngờ......cái quan trọng là khi xảy ra chuyện chúng ta có giữ được bình tĩnh và kiểm soát tốt cảm xúc lẫn ý chí tốt để xử lý cho êm đẹp, chứ giờ nói ntn chả hay đúng không bạn???": trên đời này lúc nào cũng có đièu bất ngờ như cả việc mình mới ctay cô nyc, qtrong mình có dám đi hay không chứ ngồi 1 chỗ mà sợ thì mình đã thất bại rồi .
Và dây mình xin úp lại lá số của mình đã chỉnh sửa 2 sao KÌNH ĐÀ và ảnh mặt lại
Hình ảnh
Hình ảnh
* Lá số của bạn, mình có post mấy lá số có 04 cung liên thông liền nhau với 04 sao Triệt, Triệt, Tuần, Tuần hay Tuần Tuần, Triệt Triệt, bạn có hiểu mình đề cập tới lá số của bạn không ?

* Mình yêu cầu bạn chụp hình nhân tướng mặt lại, là để xem về hậu vận( phần từ nhân trung trở xuống đến phần cổ)...là để xem sự ứng với thứ Tuần Triệt được liệt kê là không tự hóa giải cho nhau ấy, đang hiển diện tại đâu trên tướng mặt(mình chỉ tạm chọn lấy phần nhân tướng không tốt post) để bạn thấy và biết cách ứng sử cho tốt hơn, lấy chính sự nỗ lực của bản thân, tự bạn có thể cởi chói cho Tuần Triệt...
[url]http://xemtuong.net/nth/xem_tuong_biet_nguoi/index.php?title=&id=66[/url]
Hình ảnh

* Bạn đang làm môi giới BĐS tự chủ ( đứng chủ) hay làm cho Cty x,y,Z ? Mói chung công việc ấy có độ bền, không vất vả thu nhập cũng không tệ, nếu thật sự siêng năng....Bạn đang tự thân lăn lộn 01 mình làm chủ một điểm môi giới dã chiến, thì cho mình biết, để có thể hướng dẫn chi tiết cho bạn chiêu thế, có thể tăng thu nhập hơn bình thường...
tạm vậy nhé.
Mấy nay cháu có linh cảm là mình sẽ bán được 1 lô đất trong tháng này, không biết lá số có báo điều này ko ạ
Đầu trang

Kbakdm
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Kbakdm »

@moc huynh (thấy bác online nên hỏi xin ý kiến)
Không biết bác đi xa như vậy, có thời gian không ạ??? Cháu muốn hỏi xin ít thông tin về lá số của bác và ls mệnh phá quân. (Quan phúc ở mão!)
Hình ảnh
Ls bác: cha bác mất vào thời gian nào? Lúc đó bác bao nhiêu tuổi???
Ls mệnh phá quân : cha mẹ hiện tại ra sao? Nếu mất thì thời gian nào? Và lúc đó đương số bao nhiêu tuổi?

Bác viết " lá số mình xem giúp bà chị ruột năm 2013(đã viết trong trang viết này), có con gái tuổi Quý Hợi, Mạng Thủy, khi đó mình phán dứt khoát chúng sẽ ly dị, kết cục là ly dị, nay đã lấy người chồng thứ hai, đã sinh con, sống yên ổn..."
Các cụ có câu "gái đinh nhâm quý thì 2 lần đò, trai đinh nhâm quý thì tài" 😎 .cho đến nay vẫn đúng!

Bác viết "Mình đi xa khảng 01 tháng, giờ chuẩn bị lên máy bay rồi."
=> hơi tò mò tý, bác đi đâu vậy ạ😁 Về quê mẹ ở Huế???
Đầu trang

Môc huynh
Lục đẳng
Lục đẳng

Kbakdm đã viết: 10:28, 08/11/19 @moc huynh (thấy bác online nên hỏi xin ý kiến)
Không biết bác đi xa như vậy, có thời gian không ạ??? Cháu muốn hỏi xin ít thông tin về lá số của bác và ls mệnh phá quân. (Quan phúc ở mão!)
Hình ảnh
Ls bác: cha bác mất vào thời gian nào? Lúc đó bác bao nhiêu tuổi???
Ls mệnh phá quân : cha mẹ hiện tại ra sao? Nếu mất thì thời gian nào? Và lúc đó đương số bao nhiêu tuổi?

Bác viết " lá số mình xem giúp bà chị ruột năm 2013(đã viết trong trang viết này), có con gái tuổi Quý Hợi, Mạng Thủy, khi đó mình phán dứt khoát chúng sẽ ly dị, kết cục là ly dị, nay đã lấy người chồng thứ hai, đã sinh con, sống yên ổn..."
Các cụ có câu "gái đinh nhâm quý thì 2 lần đò, trai đinh nhâm quý thì tài" 😎 .cho đến nay vẫn đúng!

Bác viết "Mình đi xa khảng 01 tháng, giờ chuẩn bị lên máy bay rồi."
=> hơi tò mò tý, bác đi đâu vậy ạ😁 Về quê mẹ ở Huế???
Các câu hỏi bạn đặt ra mang tính phiến diện( nặng về soi sao) bạn nên nắm rõ khi vị trí của cung Mệnh - Thân đi kèm sao Chính tinh.... khác nhau thì tín hiệu từ các Phụ tinh sẽ khác nhau, không thể máy móc, giản đơn như vậy được..
Đầu trang

Kbakdm
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Kbakdm »

(*) Giả thuyết và quan điểm cá nhân(bạn nào đi qua cho ý kiến đóng góp xây dựng!)

Ở trên mạng và web, sách vở cho rằng : "Các sao cản trở hôn nhân mà hãm địa thì mới gây cản trở , còn ngược lại sao đắc địa thì nó không gây cản trở, mà trái lại còn hối thúc, thúc giục đương số chuyện lấy vợ/chồng." Không biết có đúng không hả ???
Link dẫn và suy luận từ đó ra: http://dangxuanxuyen.blogspot.com/2015/08/han-lap-gia-inh-qua-cac-tinh-au-tac-gia.html?m=1

Hay chỉ là lừa bịp của nhóm huyền cơ đạo tặc. Mà đáng lẽ chúng ta nên hiểu ra rằng các sao cản trở hôn nhân đó vào vùng đất hãm địa thì coi như mất lực không còn gây tác hại cho chuyện cưới xin, chỉ ngại khi chúng vào vùng đất đắc địa mới gây trở ngại trong hôn nhân.

P/S: tính lập 1 trang web riêng, nhưng nghĩ cũng có 1 tý duyên với topic này và được biết số lượng người vào đây đọc rất đông....có khi gặp cao nhân chỉ điểm...
Facebook : https://m.facebook.com/story.php?story_ ... 3890955193
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”