Little sunshine

Trao đổi về kiến thức Hán Nôm và cổ học
Trần Thúy
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Re: Little sunshine

Gửi bài gửi bởi Trần Thúy »

Trần Thúy đã viết: 00:49, 17/01/19 Đà Nẵng - Hội An!!!
Sao mọi người cứ liên tọi đăng hình thế...

Mình muốn nhanh về đó đến cồn cào rồi.
Mình từng hứa rằng chắc chắn sẽ trở về chốn đó cùng người mình yêu.
Mình muốn họ cùng mình cảm nhận nơi đó. Và mình muốn người mình yêu đem lại cho mình cảm giác như khi mình ở Đà Nẵng và Hội An vậy.

Đà Nẵng - cảm giác yên bình mà dễ thở vô cùng.
Hội An - cảm giác ấm áp mà an toàn đến lạ.

Tự dưng mình nghĩ hay là 2019 mình một mình quay lại đó. Sáng sớm ra ven bờ biển ngắm bình mình rồi lên chùa Linh Ứng ngắm núi sông Đà Nẵng, sau đó sẽ tới Hội An vừa nhâm nhi vài chút men vừa ngắm cảnh về đêm.

Tháng 1 năm 2019 rồi kìa!!!

https://www.youtube.com/watch?v=ZRcEzDtNI6o

Ôi trời tự dưng nghĩ sao mà người ta lại khó chịu khi mình nhắc tới mấy địa điểm đó :)).
Thôi lần này tự khen bản thân lấy một lời, quá tỉnh táo cho một câu chuyện drama :)).

Vậy đó, mình vẫn tin cái gì mình đã cảm nhận thì sẽ đúng đến 99%.
Tự tin nhỉ? Tất nhiên rồi, phải tự tin quyết đoán chứ :)).
Đi liên tọi và cuộc sống đệch khác gì một cuộc đua :)).
Soul-searching, sẽ không cựa quậy, không tạm bợ.

Một chuyến đi rung lắc với những ng bạn thời niên thiếu để biết how young you are, how crazy you are and how fabulous you are. Và cũng biết mình đa màu đến thế nào. Mình thích bản thân mình. Mình thích phong cách thanh lịch, phong cách nhiều masculine, phong cách chẹc chi cá tính, thích cả 3 in 1 như này kaka. Sáng có thể làm một thằng đàn ông trưởng tổ chức một sự kiện be bé, chiều có thể thanh lịch nhẹ nhàng để lên truyền hình nhưng khi off work chiều tối sẽ là một kình ngư của cả chiếc bể bơi hoặc một con mẹ phong độ hạng 1 phòng gym còn tối thì lại biến hình thành một con bra đen sì quần đùi ăn chơi hết nấc trong mấy chiếc bar bủng rung lắc.
Giờ mình cũng biết mình khó nắm bắt vl là vì gì rồi, chẳng phải vì gì khác ngoài việc mình là một tâm hồn thuộc về chính mình, chẳng thuộc về ai :)).

Jeans bra
Rãnh lưng
Abs
Film Camera
Macbook

Nhẹ nhàng thôi, nhẹ nhàng có được những thứ mình muốn kaka. 2020 tự xách về một em camera để đi du lịch thì chụp linh tinh cho zui ngen, xách thêm một em macbook nữa vì em hiện tại hơi tã tựa rồi nè.

Quay về Hanoi, đi với Tofu, mình được nhắc lại nếp sống trẻ vl trẻ của bản thân. Tưởng rằng không nhớ Hanoi nhưng quên mất Hanoi là cả một phần thanh xuân :)), những ngày tháng hard work, những ngày tháng bay lắc hết đêm rồi tất cả những con người cùng mình suốt những năm tháng tuổi trẻ của mình nữa. Mình nhớ những ngày lạnh cuối tuần, sau cả một tuần vất vả bọn mình sẽ luôn cùng nhau thư giãn.

Giờ thì mình biết mình muốn sống như thế nào rồi. Mà mình thì mình biết rồi đấy, thế nào mình cũng làm cho bằng được cái mình muốn.

4 tháng cuối 2019 hãy thật đáng nhớ, mình biết cái gì đang đến, mình cảm nhận được rồi đó :)). "Magician and the mirror" "separation" "attraction" "Six of Swords" "Ace of Cup".
Một hectic schedule ở một nơi hoàn toàn xa lạ.
Một cái gì đó khác va sầm vào mặt.
Tầm đến tháng 11 sẽ ổn định hơn xíu với cục tạ.

Klong San
11h31 25.08.2019
Đầu trang

Trần Thúy
Nhị đẳng
Nhị đẳng

https://www.youtube.com/watch?v=X0YtTr--fKs

Áo dài
Tóc dài
Mắt
Môi
Màu đỏ
Tết Âm lịch
Nắng vàng
Bộ ảnh phim :x
Đầu trang

Trần Thúy
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Không biết tóm tắt lại như nào, ngày của sự níu kéo nhưng vẫn say goodbye.
------- Mảnh 1 ------

Nay tới phòng tập lại gặp hắn. Hắn là cái ông cứ chơi xe phân khối lớn xong còn bảo mình tập để có người giao lưu cùng hắn. Ok, mình cũng sẽ tập vào một ngày không xa, chỉ rằng không là để đi giao lưu cùng hắn.

Hắn bảo "Dịp này em ở lại lâu nhỉ?"
Mình lại cười thương mại "Anh phát hiện cũng nhanh ấy nhỉ?" vẫn không nhịn được nói thêm được câu "Cơ mà thế có nghĩa là em lại sắp đi rồi đấy, ngày kia em lại đi".
Thật đúng là cái vòng lặp của mình cứ vậy, cứ như người giời. Kể ra ở đây cứ vậy, mình sẽ luôn gặp những người nhìn với ánh mắt đấy.
Đến cuối buổi hắn nói "Trước khi em đi em có thời gian rảnh không?"
Tất nhiên là vẫn như cũ mình nói "Em ngày nào cũng bận hết, còn mấy ngày nữa thôi nên em ở với gia đình" rồi mình đi luôn.
Thật ra thì mình thấy những kiểu xã giao này cứ thật là nhảm nhí, mấy lần hắn ta cứ muốn rủ đi chơi mà cứ rủ cái kiểu hứng lên thì rủ. Lại được mình thì dễ tính quá đi nữa, cứ thấy xem như lựa chọn là thôi thank you, next.

Càng lớn càng thấy quý trọng thời gian, giờ cứ hạn hẹp thời gian quá. Mình cũng ham chơi, ham đi dạo rồi đi thư giãn cơ mà dù là đi một mình cũng được, đấy phải là thời gian trọn vẹn nhất. Mình không thích dành thời gian và cũng chẳng bao giờ cả nể để dành thời gian cho những mối xã giao đến cả tính giải trí cũng không có.

Tự dưng nhìn cái cách cứ chần chừ muốn rủ rồi lại thôi rồi lại mời của hắn làm mình cũng nghĩ đến những sự lỡ làng muộn màng trước đây :D. Những người gặp một lần ở sân bay, gặp một lần ở bể bơi, gặp một lần ở những ngã tư đèn đỏ. Có những người ta chỉ gặp một lần thôi, không chớp lấy một mối liên quan thì thôi thì đúng là lỡ nhau rồi. Nhưng mà chẳng sao cả, vì tất cả đều là meant to be, kể cả việc lưỡng lự để đuổi theo một ai đó và rồi mất hẳn dấu vết.

Tự dưng lan man, thật ra thì tất cả những điều mình cảm thấy là nơi đây sẽ giống như hắn ta, sẽ là những cơ hội mà mình sẽ không tiếp nhận. Mình biết mình ở đâu và mình chỉ nhận cái mình nên nhận mà thôi. Thank you, next :D

-------- Mảnh 2 --------
Mình nghĩ chẳng sai, nghĩ nay đúng ngày các cuộc hẹn chia tay rồi... Rồi thì "người liên quan" cũ rủ mình đi ăn kem thật.
Cũng 3,4 tháng sau ngày mình bảo dừng lại rồi nay mới gặp lại. Mấy lần anh có hẹn thì mình cũng từ chối hết thảy nên thành ra có đến mua gì đến thì cũng cứ gửi phụ huynh rồi đi về. Mình cũng tránh gặp vì nghĩ cũng chẳng có lí do gì để gặp, dù chẳng phải làm sai trái tệ bạc gì với nhau. Nhưng thôi nghĩ cũng đã từng quen nhau, chẳng lẽ giờ mình đi cũng không thèm báo một tiếng nên nay gặp một xíu vậy.

Cuộc hẹn này với mình chẳng hề có cảm xúc gì đặc biệt. Cảm giác không lệch đâu được, anh trách mình "thế nếu anh không hẹn thì sẽ đi mà không chào luôn hả" và rồi sau đó lại là một cuộc chần chừ với ánh mắt muốn quay lại. Mình mới bảo với anh về bài học của sự vội vàng. Mình chưa từng cảm giác mình với anh có một chút gì đó thuộc về nhau và mình biết chắc chắn cả 2 chỉ là 2 mảnh ghép trái chiều :D. Chỉ rằng gặp nhau đóng vai trò như một phép thử mà thôi. Tất cả những điều nhỏ nhỏ trước đây mình thường bảo với anh, anh đều thay đổi lại theo ý mình hết cả. Nhưng giờ mình không giống mình với trước đây, sau vài mối liên quan nhanh nở chóng tàn thì mình cũng nhận ra của bản thân mình và giờ mình không còn bị cái ám ảnh đó nữa. Trước đây mình luôn giao giá rằng mình ghét cảm giác bị bỏ lại nên đừng quay lưng đi trước mà không đợi mình hay rằng đừng bao giờ để mình lại mà không nói gì. Giờ nghe lại cứ thấy đúng là mình cứ phải gồng lên như vậy làm gì... Điều này là từ nỗi sợ bị bỏ rơi, từ ám ảnh lúc nhỏ lúc mẹ hôn trán và rồi một đi không trở lại mà nên. Giờ thì chẳng vấn đề gì, vì mình đã buông kiểm soát... Mình thấy sao cũng được, mình không cảm giác sợ nữa nên mình cũng không để ý đến những chi tiết đó lắm. Vẫn cứ đường mình mình đi và đường người người tiến, không đợi chờ ai làm điều gì.

Anh nói anh đã nghĩ anh có nhiều thời gian hơn, thế mà sao mình luôn cứ một lần đi là một lần mất hút. Vẫn lời nói cũ, mình vẫn nghĩ tất cả chỉ ở thời điểm nói, ước muốn hay khao khát gì cũng chỉ là ở thời điểm ấy. Không ràng buộc nên cứ thảnh thơi đi mà... Có ai hợp duyên thì cứ vậy mà tiến tới, sao phải chờ đợi hay ép mình vào một lựa chọn như vậy.

Chị đã từng nói mình rằng chị cảm thấy anh ấy yêu mình, sao mình không cố gắng xem sao. Có thể chị nghe là thì vậy thôi, còn chỉ có mình mới cảm nhận được chứ. Mình chẳng thấy đó là tình yêu gì, không thể có tình yêu giữa hai người khi mà một người không có đủ cảm giác rung động. Ngay cả có tình cảm với nhau đó còn chưa dễ huống gì là những thứ mất cân bằng.

Đó là điểm khác nhau giữa chị và mình, chị chỉ cảm thấy người ta yêu mình thì chị yêu lại được còn mình thì chịu, mình không có cảm giác gì thì mình chịu, không thể cố gắng. Cục tạ mới nhận định đúng về mình, một khi đã thấy không đúng thì mình keme xã hội đánh giá mình đều tự giải thoát. Nhưng mà cũng là bài học, vì tính mình là như vậy nên nếu vội vàng thì khó nên chuyện dài lâu lắm.

Mình cảm giác như được vũ trụ hỏi bài cũ vậy, chắc muốn xem mình đã thuộc bài "thank you, next" hay chưa mới cho mình lên level mới :)). Mình vẫn tin vào cảm nhận của mình và mình tiếp tục không hề compromise với những thứ không xứng đáng.
Và kể cũng hay, có những tình huống sẽ thật nhẹ nhàng nếu mình ngừng cựa quậy và phản ứng. Nếu cảm thấy chắc chắn đó là những thứ không dành cho mình thì chỉ cần nhẹ nhàng cảm ơn nhưng phải move on thôi.

Thời gian tới hẳn sẽ vất vả nhưng mà không có gian nan, không có kim cương ấy mà. Mình thích được vất vả hơn là xoay vòng với những điều cũ kĩ, mình thích bận rộn hơn là nhàn hạ và mình thích đắng cay hơn là những mật ngọt xu nịnh. Ở ngoài kia, ngoài vùng an toàn, mình sẽ bước thêm một bước nữa để mở rộng cái vòng tròn của bản thân. Mình cũng có một "abundant life" nơi mà mình hạnh phúc với kể cả những "humblest things". Đợt vừa rồi là trung thu, năng lượng trăng tròn cũng đã cho mình "The Empress" với cả bao nhiêu lá hết sức abundance luôn cơ chứ. Lại còn cả ace of cups với cả nine of cups thì chưa biết chừng, dù mình đang tự nhủ "single but not available" nhưng mà biết đâu được, cứ bước đi là lại gặp những quả tình cảm sang chấn cả một tâm hồn cũng nên. Mà sao cũng được, khoẻ vật nghiệp như mình thì nhạc nào cũng quẩy và karma nào cũng chơi.

Còn có 2 ngày nữa thôi nên cố gắng hoàn thành mấy việc còn lại và gặp những người cần gặp nhé.
Đầu trang

Trần Thúy
Nhị đẳng
Nhị đẳng

https://www.facebook.com/33982094326746 ... 504532143/

Ôi trái tim của tui :))
Cuộc sống này rất tất bật nhưng luôn có những người chúng ta muốn dành thời gian ở bên cạnh.
Em tất bật với 100 nghìn nhóm chat cùng 100 nghìn case cần xử lí mỗi ngày.
Anh có 100 nghìn cái deadline với 100 nghìn ý tưởng cần thực hiện.
Nhưng quan trọng là, at the end of day, chúng ta luôn muốn ở cạnh nhau. Chúng ta có thể cùng nhau chạy tới một cây cầu nho nhỏ đứng nhìn phố sá nhộn nhịp mà lòng rất bình yên. Em chẳng biết nhưng em nghĩ anh thích ôm em từ phía sau, em thì khoái kiểu ôm như sleep on the floor, mà sao cũng được, cảm thấy thanh thản vậy là được rồi.

Rất nhẹ nhàng, vậy thôi. Với hiện tại em chỉ mong với mỗi ngày đi làm về lại được cùng nhau ăn món gì đó thật ngon, ngồi cùng nhau làm việc ở một chiếc quán thật xinh rồi anh đèo em về qua những cây cầu nhiều đèn trong gió man mát của nơi đây á. Dễ chịu thật sự.

Thế á, rất bình yên. Cùng nhau chia sẻ cái bình yên đó là đủ rồi.
Đầu trang

Trần Thúy
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Trần Thúy đã viết: 00:49, 17/01/19 Đà Nẵng - Hội An!!!
Sao mọi người cứ liên tọi đăng hình thế...

Mình muốn nhanh về đó đến cồn cào rồi.
Mình từng hứa rằng chắc chắn sẽ trở về chốn đó cùng người mình yêu.
Mình muốn họ cùng mình cảm nhận nơi đó. Và mình muốn người mình yêu đem lại cho mình cảm giác như khi mình ở Đà Nẵng và Hội An vậy.

Đà Nẵng - cảm giác yên bình mà dễ thở vô cùng.
Hội An - cảm giác ấm áp mà an toàn đến lạ.

Tự dưng mình nghĩ hay là 2019 mình một mình quay lại đó. Sáng sớm ra ven bờ biển ngắm bình mình rồi lên chùa Linh Ứng ngắm núi sông Đà Nẵng, sau đó sẽ tới Hội An vừa nhâm nhi vài chút men vừa ngắm cảnh về đêm.

Tháng 1 năm 2019 rồi kìa!!!

https://www.youtube.com/watch?v=ZRcEzDtNI6o

Ôi trời tự dưng nghĩ sao mà người ta lại khó chịu khi mình nhắc tới mấy địa điểm đó :)).
Thôi lần này tự khen bản thân lấy một lời, quá tỉnh táo cho một câu chuyện drama :)).

Vậy đó, mình vẫn tin cái gì mình đã cảm nhận thì sẽ đúng đến 99%.
Tự tin nhỉ? Tất nhiên rồi, phải tự tin quyết đoán chứ :)).
Chào em, năm nay chị mới quay lại được Đà Nẵng nhé. Hẹn em mùa hè.
Lần này chị sẽ tới để chuẩn bị một hành trình mới, chị đã chờ một người để được gặp em như đã hứa nhưng mà chị nghĩ đến lúc việc chị thực hiện lời hứa đó không còn quan trọng nữa rồi.
Chị sẽ về với em với chính chị trọn vẹn nhất.
Nếu sau này chị có người thương chị sẽ cùng anh ấy đến nơi nào đó theo ngẫu hứng của cả hai là được rồi, nếu có dịp thì chị sẽ về thăm em cùng anh ấy, còn nếu không thì em hãy cứ biết cho chị là đủ rồi.
Đầu trang

Trần Thúy
Nhị đẳng
Nhị đẳng

https://www.youtube.com/watch?v=u1yVCeXYya4

Giọng hát quá tuyệt. Ngày hiếm hoi của những ngày gần đây thấy feel được gì đó.
Nhẹ nhàng, bình yên và không try to bury the truth.

Vẫn luôn có một khoảng được dành ở ngay đó dù cho cả đến khi mình đã cạnh một ai đó - the truth.
Đầu trang

Trần Thúy
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Save the best for last.

Các cậu biết sao không? T vẫn là đứa hết sức khô khan, chỉ ghi nhớ mọi thứ bằng cái não không qua nhiều nếp nhăn này thay vì lưu giữ các kỉ vật.
Hôm nay khi cậu gửi tới mọi người clip kỉ niệm những năm tháng. Đó là tuổi trẻ của cậu, của tớ và của tất thảy chúng ta, xem xong t thấy hết sức hết sức ấm áp hí hí.

Haha cậu vẫn vậy, xem lại tất cả t cũng thấy cậu đúng là một màu sắc đặc biệt mà tớ từng gặp. Kể từ ngày đầu gặp nhau khi mà trong tất thảy đám đông đấy, lúc cậu ngồi đối diện t trong ngày orientation và đoán trúng phóc tên t thì t cũng đã biết rằng chúng ta sẽ có một mối nhân duyên không hề ngắn :)).

Từng đấy năm làm cộng sự, tớ nghĩ rằng tớ cũng đã học được từ cậu nhiều điều. Điều tớ nhớ nhất đấy chính là câu "Cậu chỉ cần là cậu thôi" khi mà tớ down mood xuống đáy. Tớ nhớ đó là Noel năm 2016 khi mà t còn chẳng chuẩn bị quà cáp gì cho các cậu mà rồi nhận được món quà handmade từ cậu, t kiểu bị chết lặng đi vì tự dằn vặt bản thân vì sao đã không có thể màu mè hơn, tại sao không có thể cân vai cân sức với cậu hơn còn để cậu phải lo những việc mà tớ nghĩ đáng ra là việc mà "người phụ nữ đứng sau" cần giúp đỡ được cho cậu :))). Với cái cách nghĩ rằng mình phải thế này phải thế kia làm tớ đã từng thấy mọi thứ giữa chúng ta trong lúc khủng hoảng như thay đổi hoàn toàn, không còn sự tin tưởng, không còn sự thấu hiểu. Là cái cảm giác tớ không giúp cậu được, là cảm giác tớ không có giá trị?? (nhiều lúc t nghĩ chắc c cũng đau đầu vleu vì có một đứa cộng sự não có nếp nhăn ở những thứ đếch cần thiết như vậy). Rồi thì ra may rằng mà cậu đã giữ tớ lại để tớ biết rằng mọi chuyện vẫn ổn, cậu làm thế vì cậu muốn làm và cậu muốn tớ vẫn là tớ vậy thôi, chẳng cần tớ trở thành một người khác.

Giờ nghĩ lại chỉ thấy đúng là nghĩ gì gì đâu đâu, cậu làm vì cậu thích và tớ không làm vì tớ là tớ vậy thôi, mọi thứ vẫn rất ổn và chúng ta vẫn là một cặp phối hợp hết sức ăn ý mà nhỉ???

Một chút ấm áp cuối ngày, nhắc nhở rằng chúng ra đều có những ups and downs, dù cậu đang ở đâu, dù tớ đang ở đâu, tất thảy chúng ta đang ở đâu đi nữa tớ đều mong rằng vẫn tinh thần ngày ấy, hãy thật hạnh phúc và hết mình cho những lựa chọn của mình.

Chẳng có điều gì là được biết trước, như cậu với tớ đều đã từng nói, hãy cứ sống và trân trọng những thứ chúng ta đang có nhé.
Chưa từng nói với cậu nhưng mà ấy, cậu là một trong các số hiếm các bạn nam bằng tuổi mà tớ luôn cảm giác thế giới này sẽ nhẹ bẫng khi cậu nói "Ok, cái đó để tớ lo" :)).

https://www.youtube.com/watch?v=SlPhMPnQ58k
Được cảm ơn bởi: vn007
Đầu trang

Trần Thúy
Nhị đẳng
Nhị đẳng

https://youtu.be/XBn4v22iEoY

Cả ngày sấp sấp đến tối mới reply được nó, nó bảo hôm nay số 03 sẽ là số may mắn, hãy nghe list nhạc để shuffle và nghe thật kĩ bài hát thứ 3. Đó sẽ là thông điệp m cần nghe lúc này :))
Đúng là hết trò chứ gì nữa.
Chẳng hiểu sao mình lại có một bài hết sức đáng yêu và nghịch nghịch như này, nó bảo chờ mình công bố, chờ như công bố hoa hậu, công bố bài hát xong thì mình biến mất.
Hì hì, nó nhắn rằng cả list nhạc đấy đều bài không simple nên chắc chắn đó là dành cho mình.

"T nghĩ thông điệp là love is real. Kể cả khi m hiện tại k thể tưởng tượng nổi m sẽ có một tình yêu đẹp và bình yên như nào. Nhưng nó sẽ đến. Just love and peaceful. Nhưng hiếm đấy, trong list của t toàn bài không simple như này :))) nên t nghĩ là thông điệp cho m thật"

Còn mình thì bảo với nó rằng mình chỉ nghĩ rằng thông điệp là him đang chờ mong mình lắm, him bảo rằng cùng nhau vẽ bức tranh như này.
Thật sự là mình với nó lại nhảm hệt những ngày năm 2 đại học, suốt ngày kể chuyện "hoang tưởng" với nhau.

Mình đúng là không tưởng tượng và cũng chẳng rõ, nhiều lúc có thể vẫn là lá "keep an open mind" nhỉ? Mình cũng khó để nghĩ rằng mình yêu đương gì với một chàng trai 3 cups.
Nói thật lòng khi nghe bài đó mình chỉ nghĩ đến ông Song Ngư, mình cảm giác như trước đây ông ấy từng mong ước có một tình yêu như vậy với mình. Nhưng tất nhiên là không thể rồi, hai kẻ muốn tìm sự bình yên nhưng lại thích kịch tính thì không viết được câu chuyện "simple things".

Mình cũng không rõ lắm về, mình không bài trừ nhưng mình không expect lắm trong giai đoạn này, mình vẫn muốn mình giỏi và đẹp hơn nữa để sẵn sàng với một thứ dài lâu (thật ra là vì vẫn còn resistance đó, nên chưa thật sự sẵn sàng).

Nhưng rồi thì mình tin ai cũng sẽ ổn, ai rồi cũng sẽ ngưng đổ lỗi cho thế giới bên ngoài và nhận biết được vấn đề từ chính bản thân mình, rồi sẽ tự tìm được cách chữa lành cho bản thân để sẵn sàng với những thứ hạnh phúc bền vững.

Điều gì thật sự làm một người hạnh phúc? Chắc chắn không phải một thứ gì đó nằm ở bên ngoài.

Gửi partner đang truyền sóng qua bài hát: Sớm gặp nhé bạn đồng hành, nếu worth fighting for thì t vẫn luôn fight đến cùng (nhưng mà just fight if we meet half-way). Nhưng thật ra thì t không nghĩ một cái gì đó simple and peace lại cần động từ mạnh "fight", t không cần phải fight với bản thân để quyết định với lựa chọn đó, khi đó t nghĩ mình đã hoàn toàn freemind và thứ động từ mạnh t dùng lúc đó là "embrace".
Hừm, mình sẽ đi Bali, tự dưng biển trong vắt xoẹt qua đầu t vậy đó.

________

Sáng ra thấy ngay vài người chị hết sức giỏi giang để caption "be the better version day by day", tất nhiên rồi, nếu không như vậy thì bao giờ mới tới được hạnh phúc kaka :D.
Được cảm ơn bởi: Phuc250585
Đầu trang

Phuc250585
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi Phuc250585 »

ko ngờ mụi vẫn hay lên diễn đàn.còn viết nhiều như này.
mụi có gì mới ko?còn nhớ huynh ko?
Được cảm ơn bởi: Trần Thúy
Đầu trang

Trần Thúy
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Hôm nay đứng chờ mua đồ thì nghe cuộc tám chuyện hài hước của cô bán hàng với mấy ông con trai.

Cô ấy vừa soạn hàng vừa nói mấy thằng con trai cũng trạc trạc tuổi mình:
- Con trai tụi bay cứ đòi vợ vừa giỏi kiếm tiền vừa giỏi việc nhà, người chứ có phải cái máy đ đâu.
Mấy ông con trai cười hí hí rồi bảo:
- Có được cả 2 thì đỏ còn không có được thì thôi phiến phiến thôi. Mà con gái nó cũng đòi con trai chứ bộ. Đệch mợ vừa kiếm tiền nhiều tiền vừa lãng mạn
Cô bán hàng cười như được mùa thêm vào:
- Lại còn không theo gái * hơ hơ hơ*
(Rồi cả mấy mẹ con cùng cười)

Còn mình thì cười thầm, nghĩ cũng hài hài, ai biết được thế nào là đủ =))))).
Thật ra thì cũng nhiều biến số, ai biết được sẽ thành người như nào khi có gia đình rồi cơ chứ.
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Cầm kỳ thi họa”