Topic không luận lá số, chỉ chia sẽ thực tế nghiệm lý

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
AdaCoree
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Topic không luận lá số, chỉ chia sẽ thực tế nghiệm lý

Gửi bài gửi bởi AdaCoree »

Mọi người vui lòng ko post lá số tại đây, thớt này duy nhất chỉ để chia sẽ kinh nghiệm khi nghiệm lý lá số mà thôi

Mọi người có kinh nghiệm gì thì nhớ để stt đầu câu ạ

- 1/ Thái âm cư điền, Thái âm chủ điền trạch, vừa chỉ đàn bà, phụ nữ. Bác bữu đình có đưa ra thuyết nguyệt cư điền tất trong nhà luôn có bóng dáng đàn bà. Nghiệm lý bản thân thấy đúng, nơi ở, cơ quan làm việc luôn có bóng dáng đàn bà

- 2/ Thiên thọ cư phu thê tất người phối ngẫu chênh lệch tuổi tác, hoặc chung sống lâu dài, cái này chưa kiểm chứng
Được cảm ơn bởi: Linhlinh_9096, duongluong1988, NCTien, công chúa mùa thu, Phiếm Thuỷ Đào Hoa
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
Ne0
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Re: Topic không luận lá số, chỉ chia sẽ thực tế nghiệm lý

Gửi bài gửi bởi Ne0 »

Thiên Thọ cư Phối liên quan đến duyên kiếp nữa. Có mấy đôi kiếp trc là hộ pháp - tiên nữ, thầy trò trên thiên, bạn đồng tu... Nhiều khi cả 2 đều là nam, chủ yếu do nguyện của họ
Được cảm ơn bởi: tâm an van sự an, anhthu5993, AdaCoree, duongluong1988, Phanh phành phạch, NCTien, công chúa mùa thu, Alabahama
Đầu trang

tâm an van sự an
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi tâm an van sự an »

Thiên thọ ở cung phu thê cũng có thể luận họ bị thu hút và dễ yêu người lớn tuổi hơn nữa.
Được cảm ơn bởi: Lệ Thu, UgenyUgeny, AdaCoree, duongluong1988, NCTien, công chúa mùa thu
Đầu trang

Luna Rin
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi Luna Rin »

3/ Bộ sao Cáo phụ (Thai phụ và Phong cáo) chỉ bằng cấp, học thức cao. Theo mình nghiệm lý thì bộ đôi Cáo Phụ chỉ bằng ĐH, có thể 1 hoặc 2 bằng ĐH, nhưng chỉ tới bậc ĐH thôi, ko tới bậc ThS hay TS. Mình nghiệm lý vài trường hợp có Cáo phụ trong Mệnh Tài Quan đều có 2 bằng ĐH, và chỉ tới bằng ĐH thôi. Tất nhiên là cần nghiệm lý thêm nhưng trc mắt mình thấy vậy.
Được cảm ơn bởi: Lệ Thu, AdaCoree, công chúa mùa thu, Phanh phành phạch, NCTien, doanthuynd88
Đầu trang

yesterday2016
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi yesterday2016 »

Luna Rin đã viết: 22:14, 09/11/19 3/ Bộ sao Cáo phụ (Thai phụ và Phong cáo) chỉ bằng cấp, học thức cao. Theo mình nghiệm lý thì bộ đôi Cáo Phụ chỉ bằng ĐH, có thể 1 hoặc 2 bằng ĐH, nhưng chỉ tới bậc ĐH thôi, ko tới bậc ThS hay TS. Mình nghiệm lý vài trường hợp có Cáo phụ trong Mệnh Tài Quan đều có 2 bằng ĐH, và chỉ tới bằng ĐH thôi. Tất nhiên là cần nghiệm lý thêm nhưng trc mắt mình thấy vậy.
Với mình thì ko đúng lắm, mình có cáo phụ (trong mệnh tài quan) và mình có 2 bằng đại học + 1 bằng thạc sĩ.
Được cảm ơn bởi: nguvat, Anh23071995, duongluong1988, Nmtuan93, nguoigiaochi, NCTien
Đầu trang

yesterday2016
Lục đẳng
Lục đẳng

AdaCoree đã viết: 19:24, 09/11/19

- 1/ Thái âm cư điền, Thái âm chủ điền trạch, vừa chỉ đàn bà, phụ nữ. Bác bữu đình có đưa ra thuyết nguyệt cư điền tất trong nhà luôn có bóng dáng đàn bà. Nghiệm lý bản thân thấy đúng, nơi ở, cơ quan làm việc luôn có bóng dáng đàn bà

Phát biểu này có vẻ "ba phải" quá nhỉ? Đàn bà chiếm hơn nửa dân số thế giới nên xác suất rất cao là ở đâu chả có đàn bà :))
Được cảm ơn bởi: anhthu5993, nguvat, nguoigiaochi, NCTien, nguynngochan
Đầu trang

Luna Rin
Nhất đẳng
Nhất đẳng

yesterday2016 đã viết: 23:03, 09/11/19
Luna Rin đã viết: 22:14, 09/11/19 3/ Bộ sao Cáo phụ (Thai phụ và Phong cáo) chỉ bằng cấp, học thức cao. Theo mình nghiệm lý thì bộ đôi Cáo Phụ chỉ bằng ĐH, có thể 1 hoặc 2 bằng ĐH, nhưng chỉ tới bậc ĐH thôi, ko tới bậc ThS hay TS. Mình nghiệm lý vài trường hợp có Cáo phụ trong Mệnh Tài Quan đều có 2 bằng ĐH, và chỉ tới bằng ĐH thôi. Tất nhiên là cần nghiệm lý thêm nhưng trc mắt mình thấy vậy.
Với mình thì ko đúng lắm, mình có cáo phụ (trong mệnh tài quan) và mình có 2 bằng đại học + 1 bằng thạc sĩ.
Vậy có thể có Cáo Phụ ở Mệnh Tài Quan thì chắc chắn có 2 bằng ĐH, còn có thể học lên thêm tuỳ ý nguyện đương số. Mình đang nghiên cứu những cách số học vấn bằng cấp cao, đặc biệt là cách số giỏi ngoại ngữ, ngôn ngữ. Lá số mình ko hề có Cáo Phụ ở Mệnh Tài Quan nhưng mình học hành rất tốt và thuận lợi, đặc biệt là ngoại ngữ. Mình cũng hơi giống bạn về học vấn và bằng cấp, mình hiện có 1 bằng ĐH và 1 bằng ThS rồi, tới 2022 sẽ xong bằng ĐH thứ 2, và sau đó sẽ học tiếp TS ở nc ngoài nữa. Ko biết Mệnh Tài Quan bạn có những sao nào nhỉ?
Được cảm ơn bởi: AdaCoree, NCTien
Đầu trang

yesterday2016
Lục đẳng
Lục đẳng

Luna Rin đã viết: 23:17, 09/11/19
Vậy có thể có Cáo Phụ ở Mệnh Tài Quan thì chắc chắn có 2 bằng ĐH, còn có thể học lên thêm tuỳ ý nguyện đương số. Mình đang nghiên cứu những cách số học vấn bằng cấp cao, đặc biệt là cách số giỏi ngoại ngữ, ngôn ngữ. Lá số mình ko hề có Cáo Phụ ở Mệnh Tài Quan nhưng mình học hành rất tốt và thuận lợi, đặc biệt là ngoại ngữ. Mình cũng hơi giống bạn về học vấn và bằng cấp, mình hiện có 1 bằng ĐH và 1 bằng ThS rồi, tới 2022 sẽ xong bằng ĐH thứ 2, và sau đó sẽ học tiếp TS ở nc ngoài nữa. Ko biết Mệnh Tài Quan bạn có những sao nào nhỉ?
Mình thấy có bộ thai cáo, thai tọa, long phượng.
Đầu trang

Luna Rin
Nhất đẳng
Nhất đẳng

yesterday2016 đã viết: 23:28, 09/11/19
Luna Rin đã viết: 23:17, 09/11/19

Mình thấy có bộ thai cáo, thai tọa, long phượng.
Long Phượng ở Mệnh bạn luôn hay ở Tài Quan? Nghe bạn có 2 bằng ĐH và 1 bằng ThS là mình hơi nghi Mệnh Tài Quan bạn đắc Thái tuế và có bộ Tứ linh rồi, vì chỉ có mỗi bộ Cáo Phụ thôi thì hơi khó hiểu khi bạn học lên ThS (mình nghiệm vài trường hợp ng có bộ Cáo Phụ thì vì lý do chủ quan hoặc khách quan mà họ ko học lên ThS mà chỉ dừng ở 2 bằng ĐH thôi), hơn nữa bằng cấp của ng có bộ Tứ linh ko thể thường đc.
Đầu trang

khoapham12
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi khoapham12 »

Lá đẹp chưa chắc đã giàu, nhưng đã giàu là phai cos la so đẹp. 😂😂
Được cảm ơn bởi: anhthu5993
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”