NỮ TÂN MÙI SINH NGÀY RẰM LẬN ĐẬN TÌNH DUYÊN KÍNH NHỜ CÔ CHÚ ANH CHỊ LUẬN GIẢI LÁ SỐ!

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
siunhan92dn
Lục đẳng
Lục đẳng

Re: NỮ TÂN MÙI SINH NGÀY RẰM LẬN ĐẬN TÌNH DUYÊN KÍNH NHỜ CÔ CHÚ ANH CHỊ LUẬN GIẢI LÁ SỐ!

Gửi bài gửi bởi siunhan92dn »

chipleiku đã viết: 10:24, 29/11/19
siunhan92dn đã viết: 22:57, 28/11/19 Nếu được thì chị lập thêm lá số tứ trụ cho e xem với ^_^

Theo lá số tử vi, giờ sinh của mình nghe ba mẹ nói là 11h15 (mẹ mình sinh mổ, không biết có chính xác là giờ lọt lòng không nữa)
Hình ảnh

Anh NguoiGiaoChi có post 1 lá số theo giờ 10h59 vì cho rằng nó đúng tương ứng với cuộc đời mình hơn. Mình đưa lên để bạn tiện theo dõi luôn nhé.

Bạn xem qua nếu có gì cần chia sẻ thì ghi cho mình vài lời nhé. Mình cám ơn.

Thân./chipleiku.
Em theo quan điểm tôn trọng giờ sinh do ba mẹ đương số nói, chị ứng lá số giờ ngọ, vì giờ ngọ thể hiện rất rõ vụ tình duyên long đong, khó lập gia đình. Tứ trụ có tỵ ngọ mùi tam hợp hỏa cục, trụ nóng như hỏa diệm sơn, may có trụ tháng nhâm thìn giảm nhiệt, góp phần làm mát tứ trụ. Dụng thủy, hỷ kim, hành mộc là sao chồng bị hỏa thiêu đốt nên héo hắt, khó có chồng, từ 32t trở đi cuộc sống mới tốt đẹp, mới có thể tích lũy tiền bạc, tuy nhiên đường tình cảm vẫn rất khó khăn, các năm 2022, 2023 (mạnh nhất), 2024 có cơ hội lập gia đình, chị nên nắm bắt, tuy chị khắc bố nhưng em thấy chị được nhờ bố nhiều hơn mẹ. Vài dòng góp vui với chị ^_^
Được cảm ơn bởi: chipleiku
Đầu trang

chipleiku
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Re: NỮ TÂN MÙI SINH NGÀY RẰM LẬN ĐẬN TÌNH DUYÊN KÍNH NHỜ CÔ CHÚ ANH CHỊ LUẬN GIẢI LÁ SỐ!

Gửi bài gửi bởi chipleiku »

siunhan92dn đã viết: 23:03, 29/11/19
chipleiku đã viết: 10:24, 29/11/19
siunhan92dn đã viết: 22:57, 28/11/19 Nếu được thì chị lập thêm lá số tứ trụ cho e xem với ^_^

Theo lá số tử vi, giờ sinh của mình nghe ba mẹ nói là 11h15 (mẹ mình sinh mổ, không biết có chính xác là giờ lọt lòng không nữa)
Hình ảnh

Anh NguoiGiaoChi có post 1 lá số theo giờ 10h59 vì cho rằng nó đúng tương ứng với cuộc đời mình hơn. Mình đưa lên để bạn tiện theo dõi luôn nhé.

Bạn xem qua nếu có gì cần chia sẻ thì ghi cho mình vài lời nhé. Mình cám ơn.

Thân./chipleiku.
Em theo quan điểm tôn trọng giờ sinh do ba mẹ đương số nói, chị ứng lá số giờ ngọ, vì giờ ngọ thể hiện rất rõ vụ tình duyên long đong, khó lập gia đình. Tứ trụ có tỵ ngọ mùi tam hợp hỏa cục, trụ nóng như hỏa diệm sơn, may có trụ tháng nhâm thìn giảm nhiệt, góp phần làm mát tứ trụ. Dụng thủy, hỷ kim, hành mộc là sao chồng bị hỏa thiêu đốt nên héo hắt, khó có chồng, từ 32t trở đi cuộc sống mới tốt đẹp, mới có thể tích lũy tiền bạc, tuy nhiên đường tình cảm vẫn rất khó khăn, các năm 2022, 2023 (mạnh nhất), 2024 có cơ hội lập gia đình, chị nên nắm bắt, tuy chị khắc bố nhưng em thấy chị được nhờ bố nhiều hơn mẹ. Vài dòng góp vui với chị ^_^
Chị cám ơn em nhé.
Chị cũng tự cảm thấy tình duyên chị lao đao, hi vọng trong tương lai sẽ khá hơn, và gặp may mắn ở những mặt khác.
Thân.
Đầu trang

chipleiku
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi chipleiku »

Em cám ơn Chỉ huynh đã bỏ thời gian công sức đưa ra lá số huynh cho là đúng với em. Em trân trọng và ghi nhận tấm lòng của huynh.
Thật sự lên đây em mới biết, em sinh mổ lại còn ngay lằn ranh giữa giờ Tị và giờ Ngọ, không biết rơi vào lá số nào mới đúng.
Để rộng đường cho mọi người đưa ra quan điểm luận bàn em xin phép chia sẻ thêm thông tin về sự ra đời của em, hi vọng giúp cho việc luận chuẩn xác hơn.
Sáng sớm ngày rằm (ngày sinh của em), mẹ em có vỡ ối, ở dưới mở 2 phân, nên lo nhập viện. Tuy nhiên chưa có hiện tượng đau bụng, chuyển dạ. Thế là y tá chích thuốc giục sinh, nhằm tạo co bóp tử cung để chuyển dạ.
Sau đó cửa mình không mở thêm, mà thuốc thì có tác dụng, loay hoay không xong bác sĩ bảo phải mổ, người nhà lúc này nghe đến mổ thấy nghiêm trọng, dự trù sẽ lô xe xuống bệnh viện Quy Nhơn (cách nhà ngoại 100km) để sinh (ông ngoại và các cậu em làm tài xế).
Bác sĩ cảnh báo trên đường đi nếu có vỡ tử cung, không giữ được cả mẹ lẫn con thì sẽ không chịu trách nhiệm. Sau đó, ba em mất tinh thần, ông ngoại ký giấy mổ cho mẹ em.
Chưa hết, đang sắp sửa lên đèn để mổ thì cúp điện, vậy là mấy cậu phải chạy đi mua xăng giật máy nổ để em ra đời.
Thật là gian nan phải không ạ.
Ba mẹ nói em sinh ra khoảng từ 11h15 - 11h30 cùng ngày. (Không biết là mấy yếu tố gây gián đoạn em vừa kể phía trên có ảnh hưởng giờ sinh em không nữa.)
Mẹ vì sinh mổ nên khô sữa, nuôi em bằng sữa ngoài, em khi nhỏ èo uột, đau ốm liên miên, khó nuôi, biết nói trước biết đi, thông minh.
Năm 1994, ba mẹ mua nhà trong khu tập thể của cơ quan ba, chuyển từ nhà ngoại lên Pleiku (cách 90km) sinh sống tới giờ.
Năm 1995 mẹ sinh em gái, sinh thường. Mẹ nói đến lúc sinh em gái mẹ mới biết cảm giác đau đẻ là gì. Lúc sinh em không có đoạn “đau đẻ”. Em gái em thì sinh ra từ bú mớm, sức khoẻ đều tốt hơn em, mẹ nuôi đỡ cực hơn.

Em mong cả nhà góp ý định giúp lá số cho em.
Chân thành cảm tạ./Em Chi.
Được cảm ơn bởi: nguoigiaochi
Đầu trang

Thuyplatin
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Thuyplatin »

Hic, lá số này giống mình y hệt . Mình cũng sinh ngày rằm :)) da trắng, cao m7, người mảnh mai ( đi xem thì thấy bảo do mình mệnh gặp tuần nên mới cao thế này chứ k thì thấp hơn nhiều ) Nếu xét thì mình k đến nỗi vất vả, lúc nào cũng đủng đỉnh. Nhưng đi xem ai cũng bảo mình vất vả :(
Hình ảnh
Được cảm ơn bởi: chipleiku
Đầu trang

nguoigiaochi
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi nguoigiaochi »

chipleiku đã viết: 20:05, 30/11/19 Em cám ơn Chỉ huynh đã bỏ thời gian công sức đưa ra lá số huynh cho là đúng với em. Em trân trọng và ghi nhận tấm lòng của huynh.
Thật sự lên đây em mới biết, em sinh mổ lại còn ngay lằn ranh giữa giờ Tị và giờ Ngọ, không biết rơi vào lá số nào mới đúng.
Để rộng đường cho mọi người đưa ra quan điểm luận bàn em xin phép chia sẻ thêm thông tin về sự ra đời của em, hi vọng giúp cho việc luận chuẩn xác hơn.
Sáng sớm ngày rằm (ngày sinh của em), mẹ em có vỡ ối, ở dưới mở 2 phân, nên lo nhập viện. Tuy nhiên chưa có hiện tượng đau bụng, chuyển dạ. Thế là y tá chích thuốc giục sinh, nhằm tạo co bóp tử cung để chuyển dạ.
Sau đó cửa mình không mở thêm, mà thuốc thì có tác dụng, loay hoay không xong bác sĩ bảo phải mổ, người nhà lúc này nghe đến mổ thấy nghiêm trọng, dự trù sẽ lô xe xuống bệnh viện Quy Nhơn (cách nhà ngoại 100km) để sinh (ông ngoại và các cậu em làm tài xế).
Bác sĩ cảnh báo trên đường đi nếu có vỡ tử cung, không giữ được cả mẹ lẫn con thì sẽ không chịu trách nhiệm. Sau đó, ba em mất tinh thần, ông ngoại ký giấy mổ cho mẹ em.
Chưa hết, đang sắp sửa lên đèn để mổ thì cúp điện, vậy là mấy cậu phải chạy đi mua xăng giật máy nổ để em ra đời.
Thật là gian nan phải không ạ.
Ba mẹ nói em sinh ra khoảng từ 11h15 - 11h30 cùng ngày. (Không biết là mấy yếu tố gây gián đoạn em vừa kể phía trên có ảnh hưởng giờ sinh em không nữa.)
Mẹ vì sinh mổ nên khô sữa, nuôi em bằng sữa ngoài, em khi nhỏ èo uột, đau ốm liên miên, khó nuôi, biết nói trước biết đi, thông minh.
Năm 1994, ba mẹ mua nhà trong khu tập thể của cơ quan ba, chuyển từ nhà ngoại lên Pleiku (cách 90km) sinh sống tới giờ.
Năm 1995 mẹ sinh em gái, sinh thường. Mẹ nói đến lúc sinh em gái mẹ mới biết cảm giác đau đẻ là gì. Lúc sinh em không có đoạn “đau đẻ”. Em gái em thì sinh ra từ bú mớm, sức khoẻ đều tốt hơn em, mẹ nuôi đỡ cực hơn.

Em mong cả nhà góp ý định giúp lá số cho em.
Chân thành cảm tạ./Em Chi.
Chào Chi mến,

Trước tiên anh xin lỗi vì giờ anh mới có thời gian thoải mái để trả lời em và anh cũng tranh thủ chờ đợi xem có ai nói gì & nói như thế nào, anh xin lắng nghe.

Giờ anh trả lời em, vì em không có kiến thức về Tử vi nên anh sẽ giải thích theo cách em hiểu nhất nhé hơn là dẫn chứng lý số, anh cũng không có nghĩa vụ phải dẫn chứng cho bất kỳ ai nhé.

Lá số trước không phải là lá số em vì lá số đó em sẽ mồ côi 1 trong 2 song thân của em, cũng không có cách số học ngành tài chính và cũng không.

Lá số sau mới thực sự là lá số của em. Có cách sinh mổ, cận – mắt phải nặng hơn, bệnh đường tiêu hóa, có bị tổn thương ở đầu, gia cảnh nhà em, mẹ có sảy thai 1 người trước khi sinh ra em, học ngành tài chính, thông minh, đẹp gái, …

Hơn nữa khi kiểm tra vận hạn, đặc biệt hạn chia tay lá số sau mới có đúng tháng 6AL/2018.

Và điều cuối cùng, có 1 sự trùng hợp không hề nhẹ, là: lá số anh và em giống nhau 90,09%, rồi thực tế, cuộc đời em cũng gần tương tự cuộc đời anh. Nhiều điểm giống nhau. Nhưng có lẽ anh may mắn hơn 1 chút là anh sinh ngày rằm ban đêm, anh có 3 người chị (76 – 83 – 88) đã giúp đỡ anh thay cho ba mẹ anh. À nhà anh đất rộng nữa, nhưng mà đất quê :)) Do đó mà đọc topic em, gần gần là đọc tự sự của anh.
……….......
Về câu hỏi về tình duyên:

1. Số em có cách trắc trở, khó khăn phải đôi ba bận lần trong chuyện tình duyên, sự nghiệp cũng vậy và muộn lập gia đình như vậy mới tốt, tránh bớt hình khắc chia ly, dễ phải có độ ở xa nhau vì yếu tố công việc hoặc là vì hoàn cảnh. Vì Mệnh có Tuần – Cung Thân có Lộc Tồn, Tang Môn. (lập trễ sẽ tránh được 2 lần gọi đò)

2. Em có cách số lấy chồng xa quê, hoặc là khác ngược tôn giáo và sau em cũng dễ xa quê hương.

3. Chồng em là người có học thức, giàu sang hoặc là tình trạng hôn nhân về sau sẽ giàu sang.

4. Có cách ân ái mặn nồng trước, cưới hỏi sau. (À năm 2018: em có hạn phải mắc chuyện đó, anh mới hỏi, em đã trình bày: thêm 1 yếu tố khẳng định lá số sau là của em).

5. 3 năm gần nhất có hạn (cơ hội) kết hôn là năm 2020, 2021, 2023, dễ là năm 2023: anh nghĩ vậy.

Chúc cuộc đời em thành tựu & hạnh phúc.
Vậy nhé
Được cảm ơn bởi: chipleiku, anhthu5993, Thuyplatin
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”