Lá số của một gian thương

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
anhthu5993
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Re: Lá số của một gian thương

Gửi bài gửi bởi anhthu5993 »

Kilimanjaro đã viết: 15:21, 09/12/19
anhthu5993 đã viết: 15:10, 09/12/19
Kilimanjaro đã viết: 15:02, 09/12/19 .
.
cái đó ảnh hưởng trực tiếp đến sức khỏe người mua rồi, hậu quả dễ nhìn thấy hơn.
mình có follow một bạn designer, cứ đưa tranh lên behance là bị bên TQ ăn cắp design, in đồ bán hàng loạt luôn =)) bạn này bất lực k làm gì được tụi nó =))
người lương thiện vẫn còn, lạc quan lên bạn ui \:D/
Mình cũng bán hàng mình làm. Hãi lắm. Công thiết kế rồi chi phí test sản phẩm, chụp ảnh, quảng cáo đủ thứ phải cộng vào chứ.

Xong nó ko mất công phí gì mà lấy ảnh mình đăng bán, chỉ cần rẻ hơn 10% thì thôi rồi ăn cám. =))
Được cảm ơn bởi: Kilimanjaro
Đầu trang

Kilimanjaro
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi Kilimanjaro »

anhthu5993 đã viết: 15:29, 09/12/19
anhthu5993 đã viết: 15:10, 09/12/19
.
cái đó ảnh hưởng trực tiếp đến sức khỏe người mua rồi, hậu quả dễ nhìn thấy hơn.
mình có follow một bạn designer, cứ đưa tranh lên behance là bị bên TQ ăn cắp design, in đồ bán hàng loạt luôn =)) bạn này bất lực k làm gì được tụi nó =))
Mình cũng bán hàng mình làm. Hãi lắm. Công thiết kế rồi chi phí test sản phẩm, chụp ảnh, quảng cáo đủ thứ phải cộng vào chứ.

Xong nó ko mất công phí gì mà lấy ảnh mình đăng bán, chỉ cần rẻ hơn 10% thì thôi rồi ăn cám. =))
đấy mình tin là trên đời vẫn còn người kinhh doanh chân chính mà :x chúc bạn thành công :x
Được cảm ơn bởi: anhthu5993
Đầu trang

anhthu5993
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi anhthu5993 »

Kilimanjaro đã viết: 15:33, 09/12/19
anhthu5993 đã viết: 15:29, 09/12/19

đấy mình tin là trên đời vẫn còn người kinhh doanh chân chính mà :x chúc bạn thành công :x
Cảm ơn bạn nha. Cũng chúc bạn luôn hạnh phúc trong cuộc sống. :x
Được cảm ơn bởi: Kilimanjaro
Đầu trang

whytaiwhy
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi whytaiwhy »

cười đau cả bụng =))
Đầu trang

gold
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi gold »

anhthu5993 đã viết: 14:56, 09/12/19
Kilimanjaro đã viết: 14:43, 09/12/19 Ok mình nhận mình dùng từ ngữ k chính xác nhé :)) các cao nhân đi qua tha cho mình :)) mục đích lập thớt là để xin kinh nghiệm giải đoán chứ không phải cãi nhau
Thật ra ngoài xã hội kiểu làm ăn như này rất nhiều và còn nguy hiểm hơn rất nhiều, những người phản ứng quá gay gắt có thể do họ cũng kd kiểu này. :D
Bênh zai có quy trình phết =))
Được cảm ơn bởi: anhthu5993
Đầu trang

thachcamdang
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi thachcamdang »

Kilimanjaro đã viết: 10:52, 08/12/19 Kilimanjaro không khỏi thắc mắc mỗi khi nhìn lá số này. Tại sao một người hội đủ Tứ Đức & Quan Phúc lại có thể tham tiền & là một gian thương như vậy. Mong được các cao nhân chỉ giáo.
Hình ảnh
sao tử phù thuộc vòng thiếu dương tử phù phúc đức thông minh hơn người luôn tìm cách vượt mặt người khác , có sát tinh đắc cho nên đa mưu và dám liều , thiên phủ ở mênh thân sáng đẹp thì cả đời chả lo thiếu tiền

- còn gian thường thì nói thật ở vn thời buổi này từ tiểu thường cho đến doanh nhân ai cũng phải quan hệ với quan hết , phi thương thì bất phú từ cổ đến nay không có anh thương nhân nào buôn bán thu nhiều tiền mà không luồn lách mưu kế .....có điều những việc anh làm có tàn phá thiên nhiên hay không thôi , kinh doanh tất phải có lời
Được cảm ơn bởi: Namvinh
Đầu trang

nguoiduongthoi
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi nguoiduongthoi »

Kilimanjaro đã viết: 14:39, 09/12/19
nguoiduongthoi đã viết: 14:18, 09/12/19
Kilimanjaro đã viết: 21:30, 08/12/19
Theo bộ luật hình sự bạn nhé. Lừa lọc hay hãm hại ai không thì mình không có thông tin nên chịu.
KHÔNG có thông tin? Giờ mới biết là có khái niệm "gian thương" trong "bộ luật hình sự" đấy? Chắc Quốc hội mới duyệt khái niệm này trong bộ luật mới mà chưa kịp update. Mà đã gian tới mức Hình sự rồi mà chưa bị tóm cơ à. Giỏi nhỉ.
Thanks!

Ok vậy mình đổi lại là kinh doanh trái pháp luật nhé. Bạn vừa ý chưa? luatsuphamtuananh(.)com/bao-chua--bao-ve-quyen-loi-trong-vu-an-hinh-su/toi-san-xuat--buon-ban-hang-gia/
Khiếp bắt bẻ câu chữ đến kinh
Chỉ là đọc kết luận Gian thương, nhưng nếu có thêm dẫn chứng một chút và đừng KHÔNG có thông tin mà kết kết luận người đang được nhắc đến thì sẽ khả tín hơn. Cả về nghiệm lý lá số. Nên đoán là người đăng và lá số có gì đó với nhau thôi. Nói chung chung như vậy là đang có phần động chạm vào danh dự của người ta, dù là ẩn danh đi nữa, là một hành động tương tự ném đá/nói xấu sau lưng.
Còn hành vi gian lận thương mại thì có rất nhiều mức độ, không phải mức độ nào cũng Hình sự, và sự thật là chẳng người nào làm ăn mà không dính vào gian lận. Từ xã hội nghèo làn nhất đến những xã hội có nền kinh tế phát triển nhất, từ c.ty nhỏ đến những nghiệp đoàn quy mô lớn nhất thế giới đều tìm mọi cách để lách thuế (bị phát hiện và bị phạt cũng không thiếu), gia tăng lợi nhuận theo cách ...nào đó. Gian lận nó xuất hiện từ khi con người còn ở giai đoạn Công xã nguyên thuỷ, từ đó mà có sự phân chia giai cấp, nó là một phần của lịch sử tiến hoá. Nên khách quan để nhìn nhận mức độ Gian lận của chủ nhân lá số đang được nhắc đến.
Thanks!
Được cảm ơn bởi: vn007, ĐàLinh2809
Đầu trang

Kilimanjaro
Nhất đẳng
Nhất đẳng

nguoiduongthoi đã viết: 19:07, 09/12/19
Kilimanjaro đã viết: 14:39, 09/12/19
nguoiduongthoi đã viết: 14:18, 09/12/19
KHÔNG có thông tin? Giờ mới biết là có khái niệm "gian thương" trong "bộ luật hình sự" đấy? Chắc Quốc hội mới duyệt khái niệm này trong bộ luật mới mà chưa kịp update. Mà đã gian tới mức Hình sự rồi mà chưa bị tóm cơ à. Giỏi nhỉ.
Thanks!

Ok vậy mình đổi lại là kinh doanh trái pháp luật nhé. Bạn vừa ý chưa? luatsuphamtuananh(.)com/bao-chua--bao-ve-quyen-loi-trong-vu-an-hinh-su/toi-san-xuat--buon-ban-hang-gia/
Khiếp bắt bẻ câu chữ đến kinh
Chỉ là đọc kết luận Gian thương, nhưng nếu có thêm dẫn chứng một chút và đừng KHÔNG có thông tin mà kết kết luận người đang được nhắc đến thì sẽ khả tín hơn. Cả về nghiệm lý lá số. Nên đoán là người đăng và lá số có gì đó với nhau thôi. Nói chung chung như vậy là đang có phần động chạm vào danh dự của người ta, dù là ẩn danh đi nữa, là một hành động tương tự ném đá/nói xấu sau lưng.
Còn hành vi gian lận thương mại thì có rất nhiều mức độ, không phải mức độ nào cũng Hình sự, và sự thật là chẳng người nào làm ăn mà không dính vào gian lận. Từ xã hội nghèo làn nhất đến những xã hội có nền kinh tế phát triển nhất, từ c.ty nhỏ đến những nghiệp đoàn quy mô lớn nhất thế giới đều tìm mọi cách để lách thuế (bị phát hiện và bị phạt cũng không thiếu), gia tăng lợi nhuận theo cách ...nào đó. Gian lận nó xuất hiện từ khi con người còn ở giai đoạn Công xã nguyên thuỷ, từ đó mà có sự phân chia giai cấp, nó là một phần của lịch sử tiến hoá. Nên khách quan để nhìn nhận mức độ Gian lận của chủ nhân lá số đang được nhắc đến.
Thanks!
Ok phần trên bạn nói mình xin ghi nhận và đã sửa lại từ ngữ, tuy nhiên k thể edit tiêu đề và post 1.
Còn phần dưới mình khẳng định 100% là đã đủ cấu thành tội hình sự nhé. Buôn bán mỗi tháng cả nghìn cái quần / áo. Bạn không chịu đọc luật thì mình thua. Nhiều bạn ở đây thấy hiện tượng buôn bán gian lận phổ biến quá nên bao biện cho nó, cái sai lâu dần cũng thành đúng mà :)) Mình cũng đầu hàng với tư tưởng của các bạn.
Đầu trang

Kilimanjaro
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Mà bạn quy chụp tất cả những người làm ăn buôn bán đều có gian lận, có phần nào mẫu thuẫn với những gì bạn vừa nhắc nhở mình ở trên không?
Đầu trang

Kilimanjaro
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Xin phép đầu hàng chịu thua và ngừng tranh luận với bạn nguoiduongthoi ở đây.
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”