2020 phát tài nỗi ko?

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Ngày xanh
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Re: 2020 phát tài nỗi ko?

Gửi bài gửi bởi Ngày xanh »

Tên đã viết: 19:51, 30/12/19 Năm mới kính chúc mọi người vui vẻ, hạnh phúc, màu máu phát tài, phát lộc,

Kính mong mọi người xem giúp 2020 phát tài nỗi ko !

Hình ảnh
Chẳng phát tài mà lại còn bị khủng hoảng về tinh thần, mệt mỏi vì ồn ào.
Được cảm ơn bởi: anhthu5993, Tên
Đầu trang

Answer
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Answer »

2018 thì thế nào. Tình duyên thất bại thảm hại, mệt mỏi chứ bạn. ?!

Mà 2014 bạn bị làm sao về sức khỏe vậy, hay có tai nạn gì ( cái này nghiệm lý cá nhân thôi bạn nhé ).
Được cảm ơn bởi: Tên
Đầu trang

Long Đức
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi Long Đức »

Đại Vận 26-35 đâu có đẹp. Nhật Nguyệt Đà Kỵ mà!
Đầu trang

Long Đức
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi Long Đức »

- Nhật Nguyệt tối kỵ Kình Đà

- Tuy sách có nói Nhật Nguyệt Sửu Mùi gặp Kỵ là tốt, nhưng đấy là câu ẩn ý đằng sau. Câu đấy nhắm đến Tam Hóa (Lộc Quyền Khoa) và Lộc Tồn. Các tuổi khác gặp Kỵ thì tốt vì sẽ có được vài sao Hóa và/hoặc Lộc Tồn, nhưng tuổi Giáp thì không và lại còn dính Đà La hoặc bị Kình Đà chiếu (nếu tại Mùi). Ví dụ như tuổi Ất thì Nguyệt hóa Kỵ, kèm với đó thì Lộc Tồn tại Mão, Cơ hóa Lộc, Lương hóa Quyền; hoặc như tuổi Tân thì mà Nhật Nguyệt có Kỵ đồng cung thì đồng cung với Xương Khúc (Tân: Xương hóa Kỵ), đi kèm với Lộc Tồn tại Dậu, Cự hóa Lộc, Nhật hóa Quyền, Khúc hóa Khoa.

- Khôi/Việt gặp Đà Kỵ cũng bất lợi cho công danh

Chính cung thì ảnh hưởng mạnh. Chiếu về thì ảnh hượng nhẹ hơn. Tuy các bộ trung cát tinh đấy tốt, trợ lực được cho Nhật Nguyệt, nhưng Nhật Nguyệt phạm phá cách và thiếu Hóa nên khó đột phá (cát hóa). Dù sao có được những bộ trung cát tinh đấy cũng tốt, nếu không thì bi đác.

Tuy nhiên, cũng có tia hy vọng. Đại Vận này là Vận Đinh Sửu, Đinh thì Nguyệt hóa Lộc nên có thể hy vọng nó được cát hóa (hóa tốt lành).
Được cảm ơn bởi: Tên, nhatnguyet2017
Đầu trang

caothanghp86
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi caothanghp86 »

Tên đã viết: 23:38, 30/12/19
Long Đức đã viết: 23:22, 30/12/19 Đại Vận 26-35 đâu có đẹp. Nhật Nguyệt Đà Kỵ mà!
một vận vũ phủ hóa khoa hội tuần triệt không kiếp hỏa linh , bị thập diện mai phục , gốc đại vận đẹp nhưng tam phương tứ chính xấu :-? :-?

một vận dâm dươn đà kỵ nhưng hội xương khúc thai tọa , quang quý ,đào hồng hỷ , nhưng gì tốt nhất cho âm dương :-? :-?

như vậy cũng là xấu hả bác :-? :-?
Theo mình đại vận này được coi là hơi khá. Nhật nguyệt đồng cung thích hóa kỵ sợ kình đà là đúng rồi. Nhưng chỉ có Đà (đắc) thì cũng không lo lắm. Đà La tượng cho tính ám, đám mây lớn che bầu trời nhưng đâu che hết được âm dương. Bên cạnh đó có nhiều phụ tinh hợp âm dương như khôi việt xương khúc quang quý thai tọa --> Tốt

Bên cạnh đó tuổi tuất thuộc tam hợp tuổi hỏa đến đại vận tại Sửu thuộc tam hợp đv Kim nên hỏa khắc kim thì chật vật chút nhưng được địa lợi là cung thổ, bản mệnh là hỏa nên sinh xuất cho cung thổ (địa lợi). Do vậy thiên thời địa lợi không thuận lắm.

Cũng cẩn thận chút liên quan đến tranh chấp kiện tụng vì mệnh đã có Thiên Hình, gặp đại vận có Hóa kỵ quan phủ thì cũng nên cẩn thận.
Nói chung là vẫn khá ở vận này.
Đầu trang

thamlang_man
Lục đẳng
Lục đẳng
Đến từ: Tôi đã nói không với bọn ngu, nhưng tụi nó không chịu nghe

Gửi bài gửi bởi thamlang_man »

chừng nào viết được chữ "chửi" thay vì "chưởi" thì sẽ đổi vận ngay :))
Đầu trang

vn007
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi vn007 »

Mọi người xem giùm vn sang năm 2020 phát tài được ko
Hình ảnh :((
Được cảm ơn bởi: anhthu5993, Tên
Đầu trang

nhatnguyet2017
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi nhatnguyet2017 »

Long Đức đã viết: 06:58, 31/12/19 Tuy nhiên, cũng có tia hy vọng. Đại Vận này là Vận Đinh Sửu, Đinh thì Nguyệt hóa Lộc nên có thể hy vọng nó được cát hóa (hóa tốt lành).
Anh ơi cho em hỏi:giả sử đại vận Tài bạch là Mậu Thìn,cung Phúc có sao Thiên Cơ;Mậu thì thiên cơ hóa kỵ.Vậy đại vận tài bạch có hóa kỵ ở cung Phúc xung chiếu đại vận.Trong trường hợp này liệu có nguy hiểm gì đến sức khỏe,tính mạng hoặc làm ăn có tiêu pha lãng phí,không hợp lý không?
Đầu trang

Phamdinhtu1989
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Phamdinhtu1989 »

Chào thiên đồng. Mình cũng thiên đồng. cho mình Nghiệm lý 1 chút đc k? Bạn có da trắng, đep trai dáng ng thấp chân tay ngắn k
Đầu trang

nhatnguyet2017
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi nhatnguyet2017 »

nhatnguyet2017 đã viết: 00:15, 03/01/20
Long Đức đã viết: 06:58, 31/12/19 Tuy nhiên, cũng có tia hy vọng. Đại Vận này là Vận Đinh Sửu, Đinh thì Nguyệt hóa Lộc nên có thể hy vọng nó được cát hóa (hóa tốt lành).
Anh ơi cho em hỏi:giả sử đại vận Tài bạch là Mậu Thìn,cung Phúc có sao Thiên Cơ;Mậu thì thiên cơ hóa kỵ.Vậy đại vận tài bạch có hóa kỵ ở cung Phúc xung chiếu đại vận.Trong trường hợp này liệu có nguy hiểm gì đến sức khỏe,tính mạng hoặc làm ăn có tiêu pha lãng phí,không hợp lý không?
Em mong được anh Long Đức cho ý kiến.
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”