Quán VIO - Hung Tôn : Thông báo

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
vnfaker98
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Re: Quán VIO - Hung Tôn : Thông báo

Gửi bài gửi bởi vnfaker98 »

MaiAnhhh đã viết: 16:35, 05/01/20 STT 30: Con STT 11 ở topic cũ. Bác giúp con luận giải với ạ!
Con cảm ơn Bác

Con chào 2 bác Hùng Tôn và VIO, Kính chúc 2 bác sức khỏe và thành công trong năm 2020.
Con xin phép được gửi lá số và 1 vài thông tin cơ bản:
- Con 1, bố mẹ ly hôn năm 2001 => mối quan hệ của con với bố rất tệ (do ám ảnh chuyện ông ý phản bội mẹ con).
- Học hành tốt, tốt nghệp 2 bằng đại học (giỏi và xuất sắc) => cho tới thời điểm hiện tại con học hành tốt, thi cử rất thuận lợi (dù không học vẫn qua do có người nhắc bài).
- Tính cách cương cường, nóng tính. Con là con gái nhưng cứng rắn và ghét trò nịnh nọt, không khéo mồm, không biết nịnh.
- Trải qua vài mối tình nhưng thường bị phụ bạc (người đó lừa dối) => con đoán phần nhiều do tính cách không mềm mại của mình. Con buồn rất nhiều nhưng thôi qua rồi thì bước tiếp và tìm người tốt hơn.

Con muốn xin 2 bác tư vấn:
- Liệu con có hợp là ngành tài chính, ngành đặc thù phải học tương đối nhiều => Con có hợp học cao trong tương lai và có hợp là chuyên môn không ạ?
- Sau này gia đình (vợ chồng) có tốt không và con cái có ngoan không? => nên sinh 1 hay 2 con ạ?

Hình ảnh

Con cảm ơn 2 bác ạ
Xin góp vui.
Bạn hợp với tài chính và có thể lên cao học.

Ck cũng có địa vị.
Sinh 1 hay 2 nhiều khi còn do ck nữa nhu2ng dễ có xảy bỏ.
Được cảm ơn bởi: phèo văn chí
Đầu trang

hoatrami123
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi hoatrami123 »

phèo văn chí đã viết: 11:52, 05/01/20
hoatrami123 đã viết: 09:55, 05/01/20 Stt 27. Xin chào bác hungton và vaio. Chúc 2 bác năm mới mạnh khoẻ. Cháu xin giới thiệu qua sơ lược về bản thân:
Về gia đình: bố mẹ ly thân, gđ ko hạnh phúc
Về học hành: bình thường, mải chơi nhưng thông minh nên học hành ko đến nỗi vất vả. Mắt trái cận nặng hơn mắt phải
Hiện tại có công việc ổn định nhưng ko ưng ý lắm. Cháu sinh phạm giờ cao số ( tuổi tuất sinh giờ hợi) nên đường tình duyên hơi long đong. Gần như các mqh từ trc đến nay đều là mqh 1 chiều ko đi đến đâu. Các bác có thể xem giúp cháu đc ko ạHình ảnh
2 bác đang bận a giúp e nhé. Em làm về tài chính hay ngân hàng ?, công việc cố định đó, em thuộc mẫu người làm việc cẩn thận, chăm chỉ nhưng tính cách hướng nội, hay buồn, thất vọng, chịu khó đi ra ngoài giao du tí nhé. Em hay yêu người hơn em rất nhiều tuổi đúng k hoặc là kiểu đã từng khục khặc hôn nhân đó, nên lấy muộn 1 chút nhé
E cám ơn a rất nhiều. Đúng là e làm công việc tương đối ổn định nhưng ko phải tài chính hay ngân hàng. E tính ít giao du vs bên ngoài. Thường quen ng nhiều tuổi nhưng bản thân thấy nc hợp vs ng gần tuổi hơn nhưng ít có cơ hôi gặp ng sát tuổi. Anh có thể xem về tình duyên cho e ko?
Được cảm ơn bởi: phèo văn chí
Đầu trang

Khoaitay.01
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Khoaitay.01 »

STT 28
Xin chào mọi người ạ, chúc 2 bác Hung Ton va ViO năm mới sức khoẻ.
Cháu xin giới thiệu bản thân: năm vừa rồi cháu có 2 sự kiện là di chuyển vào SG sinh song và thi đhoc tuy nhiên k đỗ đc trường mình muốn, phải học trường khác. Không biết là nên theo tiếp hay nghỉ vì thật sự bâyh cháu đang có suy nghĩ bỏ đhoc. Trước đây mẹ cháu có đi xem bói thì nói số cháu 2 đời chồng, lấy sớm nhanh bỏ, khổ về đường chồng con, tình duyên lận đận.
Kính mong bác có thể xem giúp cháu cung quan lộc - học hành và cung tình duyên được k ạ ? Hình ảnh
Đầu trang

dragon274
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi dragon274 »

dragon274 đã viết: 20:33, 03/01/20 Stt 17
Cháu chào các chú, cháu rất mừng khi lâu lâu mới vào diễn đàn lại được gặp topic này, mong rằng cũng là hữu duyên, cháu rất mong được giải đáp về Cung phu thê, thực sự là cháu cảm thấy bản thân mình ko thể đến được với ai, có những hoàn cảnh là do mình, có những hoàn cảnh như trời khiến nó phải thế, nhiều lúc cháu nghĩ mà sợ số mình ế. :(( :((
Cháu sinh 8h tối ngày 27/4/1993 dương lịch, là con thứ 2 cũng là con út, trước cháu có 1 anh trai. Gia đình cháu bình thường, cả 2 bố mẹ đều là cả, bố mẹ lương thiện ko ai có tập 2. Bố cháu hay nói và thích bàn chuyện, mẹ cháu hiền lành chu đáo quán xuyến mọi việc trong nhà. Anh trai cháu đã lập gia đình, gia đình anh hạnh phúc, khá giả
Về bản thân cháu: cao 1m58 nặng 45kg, hơi gầy, da rất trắng, có sắc hồng, khung người cân đối, mắt hơi xếch. Tính cháu dễ nóng tính, khó tính nhưng ngay thẳng, hướng thiện, hiền lành, cháu có năng khiếu về khoa học tự nhiên nên tính hơi giống con trai, chỗ đông người thì rụt rè hơi nhát, ít hoà đồng. Hồi còn đi học cháu học khá giỏi, thường xuyên đứng top của lớp. Hiện nay đang làm trong nhà nước, công việc văn phòng chủ yếu ngồi 1 chỗ.
Đây là những thông tin cơ bản, các chú cần gì cháu có thể cung cấp thêm ạ
Hình ảnh
Cháu xin được gửi thêm lá số tứ trụ ạ
Hình ảnh
Đầu trang

HaiPhong01
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi HaiPhong01 »

Cháu chào hai bác.
Cháu xin phép đăng ký STT 29.
Cháu chưa được ai xem cho lá số 1 lần chính thức, nên mong được bác đọc được bài này và giúp ạ.

Cháu xin giới thiệu bản thân :
Cháu sinh ra và lớn lên ở Hải Phòng, Hiện đang làm về kỹ thuật oto ở Hải Dương.
- Con đường học hành của cháu thì không có gì nổi bật, nhưng đến kỳ thi quan trọng như chuyển cấp, thi đại học hay xin việc thì khá thuận lợi( hơn là mức học hành của cháu, cháu nghĩ vậy).
-Về công việc thì từ khi tốt nghiệp đến giờ thì cháu đã sang đến cty thứ ba, công ty đầu tiên làm sau khi tốt nghiệp khá vất vả và hiện tại công việc cũng vậy tuy có đỡ hơn trước. Dù cùng phòng ban, nhưng cháu cảm thấy cháu làm khá nhiều và khá vất vả so với các bạn đồng nghiệp, đổi lại cháu rất được bạn bè và các sếp quý mến vì hiền lành, thân thật và và cũng chịu khó làm.
- Về sức khỏe thì thể trạng cháu hơi gầy, hồi bé thì bị viêm đại tràng, lớn lên đại học thì mới cận, rồi 09/2016 cháu có cái hạn ngã xe, khâu hơn chục mũi ở đầu gối.
- Về gia đình thì bố mẹ cháu là con thứ, nhưng ở đất các cụ để lại, nên lo phần hương khói.

Cháu xin được các bác xem giúp cháu một số vấn đề sau với :
1. Sức khỏe của bố mẹ cháu liệu có ổn định không và có gì cần lưu ý đặc biệt không ạ ( mẹ cháu bị sỏi mật, nhưng không đau, và không phát triển thêm trong 1 năm nay).
2. Công việc năm 2020 ~ 2021 của cháu có nhiều khó khăn không ạ, có tiến triển mới và liệu có thay đổi tích cực đi lên cao hơn được không. nếu cần thay đổi hay chú ý thì cháu có thể chú ý điều gì ạ.
3. về việc tình cảm năm tới, cháu có tin vui hay hỷ sự được không ạ ( hiện tại cháu đang để ý 1 bạn, mà có vẻ không được thuận lợi lắm, kiểu bạn kia nửa thích nửa không, chưa được rõ ràng lắm ạ).

Lá số của cháu như sau ạ :
Hình ảnh

Cháu bổ sung thêm lá số tứ trụ :
Hình ảnh
Đầu trang

MaiAnhhh
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi MaiAnhhh »

vnfaker98 đã viết: 18:19, 05/01/20
MaiAnhhh đã viết: 16:35, 05/01/20 STT 30: Con STT 11 ở topic cũ. Bác giúp con luận giải với ạ!
Con cảm ơn Bác

Con chào 2 bác Hùng Tôn và VIO, Kính chúc 2 bác sức khỏe và thành công trong năm 2020.
Con xin phép được gửi lá số và 1 vài thông tin cơ bản:
- Con 1, bố mẹ ly hôn năm 2001 => mối quan hệ của con với bố rất tệ (do ám ảnh chuyện ông ý phản bội mẹ con).
- Học hành tốt, tốt nghệp 2 bằng đại học (giỏi và xuất sắc) => cho tới thời điểm hiện tại con học hành tốt, thi cử rất thuận lợi (dù không học vẫn qua do có người nhắc bài).
- Tính cách cương cường, nóng tính. Con là con gái nhưng cứng rắn và ghét trò nịnh nọt, không khéo mồm, không biết nịnh.
- Trải qua vài mối tình nhưng thường bị phụ bạc (người đó lừa dối) => con đoán phần nhiều do tính cách không mềm mại của mình. Con buồn rất nhiều nhưng thôi qua rồi thì bước tiếp và tìm người tốt hơn.

Con muốn xin 2 bác tư vấn:
- Liệu con có hợp là ngành tài chính, ngành đặc thù phải học tương đối nhiều => Con có hợp học cao trong tương lai và có hợp là chuyên môn không ạ?
- Sau này gia đình (vợ chồng) có tốt không và con cái có ngoan không? => nên sinh 1 hay 2 con ạ?

Hình ảnh

Con cảm ơn 2 bác ạ
Xin góp vui.
Bạn hợp với tài chính và có thể lên cao học.

Ck cũng có địa vị.
Sinh 1 hay 2 nhiều khi còn do ck nữa nhu2ng dễ có xảy bỏ.
Em cảm ơn Anh đã chỉ điểm giúp em. Ngành em đang theo đuổi đặc thù nhiều tính toán. Đôi khi em còn thấy sợ là mình không đủ *não* để theo nên hoang mang.
Về vợ chồng em muốn hỏi về độ hoà hợp. Người đó có thật lòng thương mình để có thể nương tựa vào nhau không? Con cái ngoan không thôi ạ!
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
phèo văn chí
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi phèo văn chí »

hoatrami123 đã viết: 18:25, 05/01/20
phèo văn chí đã viết: 11:52, 05/01/20
hoatrami123 đã viết: 09:55, 05/01/20 Stt 27. Xin chào bác hungton và vaio. Chúc 2 bác năm mới mạnh khoẻ. Cháu xin giới thiệu qua sơ lược về bản thân:
Về gia đình: bố mẹ ly thân, gđ ko hạnh phúc
Về học hành: bình thường, mải chơi nhưng thông minh nên học hành ko đến nỗi vất vả. Mắt trái cận nặng hơn mắt phải
Hiện tại có công việc ổn định nhưng ko ưng ý lắm. Cháu sinh phạm giờ cao số ( tuổi tuất sinh giờ hợi) nên đường tình duyên hơi long đong. Gần như các mqh từ trc đến nay đều là mqh 1 chiều ko đi đến đâu. Các bác có thể xem giúp cháu đc ko ạHình ảnh
2 bác đang bận a giúp e nhé. Em làm về tài chính hay ngân hàng ?, công việc cố định đó, em thuộc mẫu người làm việc cẩn thận, chăm chỉ nhưng tính cách hướng nội, hay buồn, thất vọng, chịu khó đi ra ngoài giao du tí nhé. Em hay yêu người hơn em rất nhiều tuổi đúng k hoặc là kiểu đã từng khục khặc hôn nhân đó, nên lấy muộn 1 chút nhé
E cám ơn a rất nhiều. Đúng là e làm công việc tương đối ổn định nhưng ko phải tài chính hay ngân hàng. E tính ít giao du vs bên ngoài. Thường quen ng nhiều tuổi nhưng bản thân thấy nc hợp vs ng gần tuổi hơn nhưng ít có cơ hôi gặp ng sát tuổi. Anh có thể xem về tình duyên cho e ko?
Em k thiếu đối tượng đâu, có thể e sẽ lấy hơi muộn và chồng em sẽ có chênh lệch tuổi tương đối vs em , em tham khảo vậy thôi, nếu gặp ai hợp thì yêu thôi, mấy món này em chỉ nên nghe về tính cách và gđ, nếu đã trải qua rồi thì có thể tìm hiểu thêm 1 chút về những mốc sự việc lớn , còn những điều khác em k nên biết nhiều quá, k tốt cho mình đâu, nhưng anh nghĩ giờ em phải làm sao cho mình bớt cô đơn đi và khi nào cảm thấy ổn hãy lập gia đình, a chắc chắn em k phải người yêu bừa bãi đâu
Được cảm ơn bởi: hoatrami123
Đầu trang

taytrong
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi taytrong »

STT : 30
Con xin kính chào bác Vio và bác Hungton.
Con tên là Trọng
Sinh : 25/ 10/ 1994 (DL ) giờ : 22h45
Quê gốc : Hà nội
Sinh ra và sống tại miền nam ( TP HCM )

Bố mẹ là công chức nhà nước, bố mẹ bất hòa, sống chung nhà nhưng khác phòng. Cháu là con cả, còn 2 em gái nữa.
Hiện cháu đang làm môi giới BDS, hiện tại chưa thấy tiền tài đâu, cháu mong muốn sau này xây dựng cho mình 1 cơ nghiệp vững chãi để con cháu sau này duy trì và phát triển.

Cháu muốn hỏi là
1/ Sau này cháu có thể mở cty riêng được không, và có thể phát triển lớn mạnh không ?
2/ xin 2 bác cho cháu những lời khuyên để cháu từng bước phát triển sự nghiệp.

Hình ảnh

Hình ảnh
Đầu trang

nganthuyngan
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi nganthuyngan »

STT: 31: Nhờ cao nhân xác định giờ sinh và hai cung Phụ mẫu và Quan lộc ạ.
Kính chào hai cao nhân. Mong hai cao nhân giúp tháo gỡ một số thắc mắc giúp cháu với ạ.
1. Giới thiệu bản thân: Cháu sinh ra trong gia đình 03 anh em trai (là con út), hiện mỗi người một nơi, không sống gần nhau. Cháu sống xa gia đình từ năm 2002 (15 tuổi). Năm 2016 cháu xuất ngoại đi học xa nhà và trở về năm 2018. Ông bà nội mất từ rất sớm nên bố cháu phải đi làm con nuôi. Ông bà nội để lại một mảnh đất nhưng hiện bố mẹ cháu ở nhà của ông bà nuôi cho. Cháu hiện chưa lập gia đình riêng và đang làm công việc nghiên cứu. Cuộc sống
2. Câu hỏi:
- Với những dữ liệu trên, cháu mong hai cao nhân giúp cháu xác minh giúp cháu lá số đúng giờ sinh của cháu với ạ.
- Sau đó, cháu nhờ hai cao nhân xem giúp vận hạn của cháu trong cuối đại hạn này và đại hạn tới, đặc biệt liên quan đến Phụ mẫu và Quan lộc với ạ.
Cháu cảm ơn hai cao nhân. Kinh chúc hai bác sức khỏe, an khang ạ!

Lá số 1:
Hình ảnh
Lá số 2:
Hình ảnh
Đầu trang

Long Trần
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi Long Trần »

Stt32
Cháu chỉ hỏi lá số này có hợp làm chính trị không ạ?
Hình ảnh
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”