Mong được giải đáp tính cách của lá tứ trụ

Hỏi đáp, luận giải, trao đổi về tử bình (tứ trụ, bát tự)
Trả lời bài viết
Tịch
Chính thức
Chính thức

Mong được giải đáp tính cách của lá tứ trụ

Gửi bài gửi bởi Tịch »

Kính mong các anh chị cô chú xem giúp lá tứ trụ của con gái.
Em xem thấy có thập ác, kình dương mà lo sợ tính tình con lớn lên hung bạo, quậy phá quá, làm cha mẹ chỉ mong nó ngoan hiền, hiếu thảo, tốt tính và sống thọ thôi.
Mong anh chị trên diễn đàn xem giúp ạ.
Hình ảnh
Đầu trang

sonhatq
Chính thức
Chính thức

Re: Mong được giải đáp tính cách của lá tứ trụ

Gửi bài gửi bởi sonhatq »

lá số này nhiều điểm quá
Kình dương nhiều
ngày lệch âm
bát tự thuần âm
hành thủy bản mệnh quá vượng (có thể là chuyển vượng cách)
khuyết ấn tinh và tài tinh
Đầu trang

Tịch
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi Tịch »

sonhatq đã viết: 23:36, 07/01/20 lá số này nhiều điểm quá
Kình dương nhiều
ngày lệch âm
bát tự thuần âm
hành thủy bản mệnh quá vượng (có thể là chuyển vượng cách)
khuyết ấn tinh và tài tinh
Dạ em cảm ơn ạ, có điều em không hiểu bác viết gì, hjx
Đầu trang

MarkHolland
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi MarkHolland »

Có 2 nguyên nhân chủ yếu mà bài này của bạn ít ng xem:
+ mặc dù phán đoán tính cách là bài cơ bản, nhưng ko phải ai cũng làm được.
+ sợ nghiệp khi đoán cho trẻ em.
Chỉ cần ko đoán tương lai thì chẳng có cái nghiệp quái j ở đây cả. Có đoán có sai, sai thì nhận. Tôi biết 1 vài người như thế và tôi rất kính phục trình độ ngày càng đi lên của họ.
Tản mạn thế thôi.
Về lá số bé nhà bạn:
+ Lá này khẳng định ko phải chuyên vượng, 1 chữ Ất kia thấu lên thì ko phải chuyên vượng.
+ Bé này sẽ bướng ngầm, khá điệu, thu mình, cực kỳ có chủ kiến. Suy nghĩ nội tại mạnh mà ko phát ra.
+ Dụng thần suốt đời là Bính Đinh Hỏa
+ Với bé: gia đình bạn phải gương mẫu, chú trọng chia sẻ, cởi mở, ko áp đặt. Bé sai thì kiên quyết và kiên nhẫn giảng giải, tập trung động viên khi đúng. Dạy lễ phép, nếp ăn ở từ bé và dần dần.
+ Thủy chủ trí, thương quan cực vượng mà ko thấu. Với đứa con này bạn phải cực kỳ kiên nhẫn thì thành quả thu được sẽ rất lớn. Tôi phải nhấn manh chữ cực kỳ vì với cha mẹ dạy đứa con thế này là rất rất khó. Suy nghĩ nội tại mạnh mà ko phát ra, nên hướng con đến rèn luyện học tập.
+ Tốt nhất, cho bé tham gia hoạt động thể chất ngoại khóa mà bé hứng thú để tăng tính cởi mở và sức khỏe.
+ Nhìn chung, hành vận thuận lợi ko có chiến cục, nên đây là 1 lá số tốt. Nhìn thì khiếp thế thôi chứ cuộc đời êm đềm hơn tôi nhiều :D
Với lá này, tôi nghĩ, bạn nên lo cho sức khỏe của bản thân. Điều này sẽ tốt cho cả 2 mẹ con.
Hy vọng đã giúp dc bạn. Chúc năm mới vui vẻ.
Đầu trang

Tịch
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi Tịch »

MarkHolland đã viết: 18:43, 10/01/20 Có 2 nguyên nhân chủ yếu mà bài này của bạn ít ng xem:
Chỉ cần ko đoán tương lai thì chẳng có cái nghiệp quái j ở đây cả. Có đoán có sai, sai thì nhận. Tôi biết 1 vài người như thế và tôi rất kính phục trình độ ngày càng đi lên của họ.
Tản mạn thế thôi.
Về lá số bé nhà bạn:
+ Lá này khẳng định ko phải chuyên vượng, 1 chữ Ất kia thấu lên thì ko phải chuyên vượng.
+ Bé này sẽ bướng ngầm, khá điệu, thu mình, cực kỳ có chủ kiến. Suy nghĩ nội tại mạnh mà ko phát ra.
+ Với bé: gia đình bạn phải gương mẫu, chú trọng chia sẻ, cởi mở, ko áp đặt. Bé sai thì kiên quyết và kiên nhẫn giảng giải, tập trung động viên khi đúng. Dạy lễ phép, nếp ăn ở từ bé và dần dần.
+ Thủy chủ trí, thương quan cực vượng mà ko thấu. Với đứa con này bạn phải cực kỳ kiên nhẫn thì thành quả thu được sẽ rất lớn. Tôi phải nhấn manh chữ cực kỳ vì với cha mẹ dạy đứa con thế này là rất rất khó. Suy nghĩ nội tại mạnh mà ko phát ra, nên hướng con đến rèn luyện học tập.
+ Tốt nhất, cho bé tham gia hoạt động thể chất ngoại khóa mà bé hứng thú để tăng tính cởi mở và sức khỏe.
+ Nhìn chung, hành vận thuận lợi ko có chiến cục, nên đây là 1 lá số tốt. Nhìn thì khiếp thế thôi chứ cuộc đời êm đềm hơn tôi nhiều :D
Với lá này, tôi nghĩ, bạn nên lo cho sức khỏe của bản thân. Điều này sẽ tốt cho cả 2 mẹ con.
Dạ vâng, em rất cảm ơn lời chia sẻ, chỉ bảo của bác, em sẽ làm theo ạ, chỉ mong chồng em hợp tác trong cách dạy con :( . Mới đầu em rất lo cho tính cách của con em, mà suy nghĩ lại em cho bé tiếp xúc với Phật giáo hy vọng sẽ tốt. Chúc bác thân tâm an lạc ạ >:D<
Đầu trang

Tịch
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi Tịch »

MarkHolland đã viết: 18:43, 10/01/20 Có 2 nguyên nhân chủ yếu mà bài này của bạn ít ng xem:
Tản mạn thế thôi.
Về lá số bé nhà bạn:
À khoan Bác ơi, có phải bác xem ngày 10/11 không, e sửa nhầm ạ. Chính xác là ngày 22/11 như bác trên có nói đấy ạ. Em sợ bác xem trên lá 10/11 nên em hỏi lại cho chắc.
Đầu trang

lobangtho91
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi lobangtho91 »

Tặng bạn ebook này https://goo.gl/9BoCpZ nếu hiểu con thì nuôi dạy chỉ là chuyện nhỏ, mình hiện tại hài lòng với em bé nhà m :>
Đầu trang

Tịch
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi Tịch »

lobangtho91 đã viết: 22:47, 10/01/20 Tặng bạn ebook này https://goo.gl/9BoCpZ nếu hiểu con thì nuôi dạy chỉ là chuyện nhỏ, mình hiện tại hài lòng với em bé nhà m :>
Để mình thử xem sao, cảm ơn bạn nhed
Đầu trang

MarkHolland
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi MarkHolland »

Tịch đã viết: 22:25, 10/01/20
À khoan Bác ơi, có phải bác xem ngày 10/11 không, e sửa nhầm ạ. Chính xác là ngày 22/11 như bác trên có nói đấy ạ. Em sợ bác xem trên lá 10/11 nên em hỏi lại cho chắc.
Đúng rồi, tôi xem ngày 10/11, với ngày 22 sẽ khác.
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tứ trụ”