Hỏi về sao Thái Dương

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Long Trần
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Re: Hỏi về sao Thái Dương

Gửi bài gửi bởi Long Trần »

NCTien đã viết: 17:56, 12/01/20
Long Trần đã viết: 17:51, 12/01/20
NCTien đã viết: 17:42, 12/01/20
Mệnh Thái Dương thì Thất Sát luôn lục hại, cung Tật có Liêm Trinh, 2 thằng này rất hung hiểm, nhất Mệnh Thái Dương Tý Ngọ có cung Tật đủ Liêm Trinh Thất Sát lục hại Mệnh. Tuần Triệt đóng ở Tật thì tốt áp chế Liêm Sát, còn đóng ở Mệnh làm yếu Mệnh đi thì khổ Tật Liêm Sát quậy nát, bệnh tật kiện tụng tù đày hung hiểm.
Mà Thái Dương Thái Âm là 1 cặp khi gặp hạn Sát Phá Tham là cẩn thận no đòn.
Mới gặp 1 anh Mệnh Thái Dương Ngọ gặp hạn SPT là phá sản mà còn bị kiện tụng nữa.
Bạn ơi cho mình hỏi là cung Tật có Liêm Sát là không làm gì liên quan đến quyền lực phải không bạn?
Cái này khó nói, vì Liêm Sát mang nhiều ý nghĩa nhưng đơn giản cứ tới hạn gặp Sát Phá Tham có nhiều hung tinh nên cẩn thận.
Bạn ơi như lá số này thì Thái dương có bị ảnh hưởng công danh không bạn?
Hình ảnh
Đầu trang

Long Đức
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi Long Đức »

Long Trần đã viết: 20:42, 12/01/20
Long Đức đã viết: 20:27, 12/01/20 Còn tùy theo Sát tinh đó là sát tinh nào và Thái Dương đắc hãm ra sao.

Thái Dương hãm thì kém rồi (trừ khi được cát hóa).

Nhật Nguyệt tối kỵ Kình Đà. Không Kiếp cũng ảnh hưởng. Hỏa Linh thì còn tùy, nhưng nếu Thái Dương sáng sủa thì không ngại Linh Hỏa, ngược lại có khi còn giúp Thái Dương tăng thêm độ sáng, nhưng dù sao sát tinh thì vẫn luôn là sát tinh (tức là vẫn có kiểu không tốt của nó).
Như lá số này thì có giảm bớt về công danh không hả anh?
Bị giảm đi nhiều!

- Thái Dương sáng sủa gặp Triệt thì giảm sự tốt đẹp

- Bất cứ chính tinh nào thì cũng cần có phụ tinh theo trợ lực. Không có thì như vị tướng dù tài giỏi thế nào đi nữa mà không có quân thì cũng không làm gì được nhiều. Thái Dương này ít được trợ tinh.

- Ít trợ tinh, ngược lại gặp nhiều sát tinh (Đà Không Kiếp), những sao gây bất lợi

- Ngoài ra thì xét thêm cung Quan (công danh, sự nghiệp) thì cũng không có cách cục đặc sắc

Thái Dương cư Ngọ thì rực sáng, nó như mặt trời đang lên đến đỉnh, sắp ngả chiều, nên dù nó miếu địa rực sáng nhưng không tốt bằng Thái Dương tại Mão hoặc Tỵ. Về cách cục thì khi Thái Dương tại Ngọ miếu địa thì Cự Môn tại Tuất hãm địa.

Nhưng dù sao đàn ông mà Mệnh có Thái Dương miếu địa thì cũng ok rồi. Thân có Cơ Âm Lộc Khôi Việt + Quyền hội. Lá số này Triệt Tuần làm giảm đi 1 phần sự tốt đẹp.
Được cảm ơn bởi: Thathu, hysshu
Đầu trang

Thupham212
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi Thupham212 »

Bị giảm đi nhiều!

- Thái Dương sáng sủa gặp Triệt thì giảm sự tốt đẹp

- Bất cứ chính tinh nào thì cũng cần có phụ tinh theo trợ lực. Không có thì như vị tướng dù tài giỏi thế nào đi nữa mà không có quân thì cũng không làm gì được nhiều. Thái Dương này ít được trợ tinh.

- Ít trợ tinh, ngược lại gặp nhiều sát tinh (Đà Không Kiếp)

- Ngoài ra thì xét thêm cung Quan (công danh, sự nghiệp) thì cũng không có cách cục đặc sắc

Thái Dương cư Ngọ thì rực sáng, nó như mặt trời đang lên đến đỉnh, sắp ngả chiều, nên dù nó miếu địa rực sáng nhưng không tốt bằng Thái Dương tại Mão hoặc Tỵ. Về cách cục thì khi Thái Dương tại Ngọ miếu địa thì Cự Môn tại Tuất hãm địa.

Nhưng dù sao đàn ông mà Mệnh có Thái Dương miếu địa thì cũng ok rồi. Thân có Cơ Âm Lộc Khôi Việt + Quyền hội. Lá số này Triệt Tuần làm giảm đi 1 phần sự tốt đẹp.
[/quote]

Nhân tiện bạn Long Trần hỏi về sao Thái Dương kính bác Long Đức xem giúp là số của mình. Thái Dương và phụ tinh thế này có điều gì cần lưu ý không ạ?
P/s: cho mình hỏi thêm mệnh hội đào hồng cô quả thì có phải kém duyên?
Hình ảnh
Đầu trang

Long Đức
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi Long Đức »

Thupham212 đã viết: 21:27, 12/01/20 Nhân tiện bạn Long Trần hỏi về sao Thái Dương kính bác Long Đức xem giúp là số của mình. Thái Dương và phụ tinh thế này có điều gì cần lưu ý không ạ?
Cự Nhật hãm nhưng được hóa Lộc hóa Quyền thì tốt. Chỉ là:

1. Dù sao thì cũng là chính tinh hãm, dù có hóa Lộc hóa Quyền thì cũng thường phải gian nan lúc đầu (cung Quan)

2. Gặp Đà La thì cũng làm giảm đi độ tốt đẹp. Đà La là ám tinh, chủ ngăn trở, trì trệ

3. Trong tam hợp có Kỵ cũng làm giảm đi 1 phần

Dù sao thì cung Quan có Lộc Quyền thì cũng được, cách cục có trọng lượng.

Đào Hồng Cô Quả hoặc Hồng Không Cô Quả, thêm Đà Kỵ thì thường lận đận tình duyên.
Được cảm ơn bởi: Thupham212
Đầu trang

minhgbc
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi minhgbc »

Long Đức đã viết: 22:05, 12/01/20
Thupham212 đã viết: 21:27, 12/01/20 Nhân tiện bạn Long Trần hỏi về sao Thái Dương kính bác Long Đức xem giúp là số của mình. Thái Dương và phụ tinh thế này có điều gì cần lưu ý không ạ?
Cự Nhật hãm nhưng được hóa Lộc hóa Quyền thì tốt. Chỉ là:

1. Dù sao thì cũng là chính tinh hãm, dù có hóa Lộc hóa Quyền thì cũng thường phải gian nan lúc đầu (cung Quan)

2. Gặp Đà La thì cũng làm giảm đi độ tốt đẹp. Đà La là ám tinh, chủ ngăn trở, trì trệ

3. Trong tam hợp có Kỵ cũng làm giảm đi 1 phần

Dù sao thì cung Quan có Lộc Quyền thì cũng được, cách cục có trọng lượng.

Đào Hồng Cô Quả hoặc Hồng Không Cô Quả, thêm Đà Kỵ thì thường lận đận tình duyên.
Cho em ké mệnh Thái Dương với bác Long Đức
Hình ảnh
Được cảm ơn bởi: Thao0808
Đầu trang

NCTien
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi NCTien »

Mệnh Thái Dương gặp các group Tử Vi 10 người 9 người kinh doanh bất động sản mà thật ra làm cò đất, chắc do Tử Vi cư cung Điền, nói không xa forum cũng có
hoi-tu-vi/tu-vi-thien-phu-song-loc-truo ... 10582.html
Không hiểu nổi, có lẽ có Thái Dương làm nghề khác như Y bác sĩ Giáo viên giảng dạy nhưng ít thấy người nào xem bói. Chỉ toàn cò đất hoặc làm mấy nghề đầu cơ chụp giật ăn thua mới xem, xem rồi thầy bói bảo số này nhà cửa đất cát nhiều lắm thế lại đi làm cò đất :)) =)) ^:)^ ^:)^ ^:)^
Mấy nghề ăn thua như vầy 1 anh Thái Dương thắng thì mấy anh Thái Dương còn lại thua, nên gặp người mệnh Thái Dương phá sản cũng nhiều.
Được cảm ơn bởi: Bé Mây, 12010277, Thao0808
Đầu trang

Long Trần
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi Long Trần »

NCTien đã viết: 22:36, 12/01/20 sao Thái Dương gặp các group Tử Vi 10 người 9 người kinh doanh bất động sản mà thật ra làm cò đất, chắc do Tử Vi cư cung Điền, nói không xa forum cũng có
hoi-tu-vi/tu-vi-thien-phu-song-loc-truo ... 10582.html
Không hiểu nổi, có lẽ có Thái Dương làm nghề khác như Y bác sĩ Giáo viên giảng dạy nhưng ít thấy người nào xem bói. Chỉ toàn cò đất hoặc làm mấy nghề đầu cơ chụp giật ăn thua mới xem, xem rồi thầy bói bảo số này nhà cửa đất cát nhiều lắm thế lại đi làm cò đất :)) =)) ^:)^ ^:)^ ^:)^
Bạn ơi xem giúp mình phải lá số này Thái dương bị giảm công danh không?
Hình ảnh
Đầu trang

NCTien
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi NCTien »

Kiếm nghề đàng hoàng chân chính mà làm, đừng làm nghề đầu cơ chụp giật hên xui. Số bạn tới hạn 33-42t có Lộc nhiều và có thể làm ăn kinh doanh lớn được dễ thành công. Nhưng trước đó đừng kinh doanh lớn mà tích vốn và kinh nghiệm thôi, tới hạn tốt hãy làm ăn lớn và hạn xấu nên làm công ăn lương.
Và số này hợp tác làm ăn không tốt, nhất là với người ngoài, bạn là chủ và thuê người làm công thôi.
Lên group Tử Vi gặp Thái Dương phá sản rất nhiều, mấy người còn trẻ mà liều lĩnh kinh doanh lớn, mở công ty làm chủ do của cải bmẹ để lại nhiều (Tử Vi cung Điền), còn thành đạt có lẽ họ không lên xin xem bói free.
Được cảm ơn bởi: Thao0808
Đầu trang

Thupham212
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi Thupham212 »

Cho em ké mệnh Thái Dương với bác Long Đức
Hình ảnh
[/quote]
Sao lá này các chính tinh toàn đắc địa vậy nhỉ? =D> =D> =D> Mình không biết xem tử vi mà thấy lá này đẹp quá bạn ạ.
Được cảm ơn bởi: minhgbc, Thao0808
Đầu trang

minhgbc
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi minhgbc »

Thupham212 đã viết: 00:38, 13/01/20 Cho em ké mệnh Thái Dương với bác Long Đức
Hình ảnh
Sao lá này các chính tinh toàn đắc địa vậy nhỉ? =D> =D> =D> Mình không biết xem tử vi mà thấy lá này đẹp quá bạn ạ.
[/quote]

Cảm ơn bạn nhé, mình cũng không biết tử vi mấy nên cũng ko rõ nó có đẹp không nữa..hehe
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”