Mọi người cho em hỏi, em muốn xác định ngoại hình ứng với lá số nào trong tử vi...

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
huyenlily93
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Re: Mọi người cho em hỏi, em muốn xác định ngoại hình ứng với lá số nào trong tử vi...

Gửi bài gửi bởi huyenlily93 »

Polyrhythm đã viết: 07:14, 14/01/20
huyenlily93 đã viết: 22:44, 13/01/20
Cảm ơn bài biết của anh chị nhiều. Đúng là sáng mắt cả ra. Từ cổ chí kim đã có chuyện sinh non thiếu tháng thì không đúng lá số rồi. Giờ em mới biết.
Bảo sao em ngáo ngáo nhìn mãi không ra mình. Hớ hớ.
Nhưng mà ảnh chế ới. Sinh non thì phải lùi ngày tháng sinh ra sau nhỉ. Ví dụ tháng 7 . Thực tế lùi ra tháng 8,9 ạ? Haha.
Bạn thế là rất giỏi đấy. Tôi khen thật. Tôi gặp cả trăm người ôm ls sai cả chục năm vài chục năm vẫn cứ tin chắc nó là ls của mình thì nhiều chứ người tự ngộ ra là ls mình ko đúng thì giờ mới thấy bạn. Bởi vì dù ls sai nhưng nó vẫn có vài ý đúng. Có lẽ bạn cũng may khi gặp phải các thầy tử vi tử tế ko gọt số.

Vẫn giữ ý kiến là giác quan thứ 6 của bạn rất khá, text phiêu phiêu, nói chuyện vui vẻ có vẻ lan man nhưng lại rất tinh ý, nắm bắt chỗ mấu chốt rất chuẩn. Trả lời rất nhanh, tốc độ ấn phím cũng kinh dị.... Rất giống mùi text gái Tham Lang. Mà gái Tham lang thì ít khi ế lắm. Lại xinh nữa. Lấy 3 chồng thì khó chứ 1 chồng thì dễ ko à.... Hahaha.

Chúc vui vẻ.
Anh chị quá khen rồi ạ. Cảm ơn nhiều ạ. Em không biết xem bói, nhưng trực giác của em cũng không đến nỗi tệ ạ. Kiểu như phán đoán, cảm nhận người khác nhiều lúc cũng cũng hơi hơi đúng. Haha.
Em cũng không phải ít người tán. Mà em vẫn FA thường xuyên. :)) :))
Đầu trang

huyenlily93
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Re: Mọi người cho em hỏi, em muốn xác định ngoại hình ứng với lá số nào trong tử vi...

Polyrhythm đã viết: 07:14, 14/01/20
huyenlily93 đã viết: 22:44, 13/01/20
Cảm ơn bài biết của anh chị nhiều. Đúng là sáng mắt cả ra. Từ cổ chí kim đã có chuyện sinh non thiếu tháng thì không đúng lá số rồi. Giờ em mới biết.
Bảo sao em ngáo ngáo nhìn mãi không ra mình. Hớ hớ.
Nhưng mà ảnh chế ới. Sinh non thì phải lùi ngày tháng sinh ra sau nhỉ. Ví dụ tháng 7 . Thực tế lùi ra tháng 8,9 ạ? Haha.
Bạn thế là rất giỏi đấy. Tôi khen thật. Tôi gặp cả trăm người ôm ls sai cả chục năm vài chục năm vẫn cứ tin chắc nó là ls của mình thì nhiều chứ người tự ngộ ra là ls mình ko đúng thì giờ mới thấy bạn. Bởi vì dù ls sai nhưng nó vẫn có vài ý đúng. Có lẽ bạn cũng may khi gặp phải các thầy tử vi tử tế ko gọt số.

Vẫn giữ ý kiến là giác quan thứ 6 của bạn rất khá, text phiêu phiêu, nói chuyện vui vẻ có vẻ lan man nhưng lại rất tinh ý, nắm bắt chỗ mấu chốt rất chuẩn. Trả lời rất nhanh, tốc độ ấn phím cũng kinh dị.... Rất giống mùi text gái Tham Lang. Mà gái Tham lang thì ít khi ế lắm. Lại xinh nữa. Lấy 3 chồng thì khó chứ 1 chồng thì dễ ko à.... Hahaha.

Chúc vui vẻ.
Em như thế này. Tuy bề ngoài em vui vẻ, thích vui, thích tếu.
Tuy nhiên tính em cũng rất nghiêm túc. Chứ không phải kiểu lẳng lơ, sống buông thả, ăn chơi đâu ạ.
Nhiều người hay nói Tham Lang tính lẳng lơ, ái tình.
Em có thể nói chuyện rất vui, dí dỏm với đàn ông, hay phụ nữ cũng thế.
Nhưng với chuyện tình yêu em không dễ tính. Và bình thường em cũng rất lạnh lùng với con trai, đàn ông. Em không phớn trai và cực ghét người khác nói tính mình dễ dãi, sí sớn, sa đoạ, đua đòi.
Tại vì em đọc nhiều tin không tốt về Tham Lang trong chuyện tình yêu, tình dục đó. Em tự nghĩ không biết cách ăn nói của mình đang khiến mọi người hiểu nhầm mình không nữa.
Đầu trang

Polyrhythm
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Polyrhythm »

huyenlily93 đã viết: 13:09, 14/01/20

Tuy nhiên tính em cũng rất nghiêm túc. Chứ không phải kiểu lẳng lơ, sống buông thả, ăn chơi đâu ạ.
Nhưng với chuyện tình yêu em không dễ tính. Và bình thường em cũng rất lạnh lùng với con trai, đàn ông. Em không phớn trai và cực ghét người khác nói tính mình dễ dãi, sí sớn, sa đoạ, đua đòi.
Tại vì em đọc nhiều tin không tốt về Tham Lang trong chuyện tình yêu, tình dục đó. Em tự nghĩ không biết cách ăn nói của mình đang khiến mọi người hiểu nhầm mình không nữa.
Bạn đọc lại thì biết chứ gì :D

Chính tinh nào cũng có mặt tốt và mặt xấu hết bạn ơi. Tử phủ cũng thế mà tham lang thất sát cũng thế. Và riêng 1 vài con sao, thậm chí 1 vài cường cung nó cũng ko nói lên đc điều gì ngoài cái xu hướng tính cách, vòng quay của não, lối mòn suy nghĩ... etc.. sách tử vi trên mạng ko phải lúc nào cũng đúng đâu. Bạn đừng care.

Với lại tôi cũng chỉ nói rằng cách bạn nói chuyện giống mấy cô bé TL tôi quen chứ bạn có ls chuẩn đâu mà biết ăn sao gì.

Cơ mà tôi muốn nói thế này.... ai tôi ko biết chứ khi nói bạn giống gái TL thì tôi ko có ý nói xấu hay nói tốt gì bạn cả. Chỉ là nói đúng cảm giác của mình khi đọc text thôi. Cứ yên tâm thế. Trong này có vài bạn biết tôi đấy. Tôi cũng có tý tuổi rồi và mấy chuyện ấy với tôi tuy ko đến mức là chán ngấy tận cổ nhưng mà cũng qua cái thời trẻ trung 18-20 thích lôi mấy chuyện đó ra để trêu các bạn gái rồi. Nó bình thường như hít thở vậy thôi.

Yên tâm nhé, với tôi bây giờ thì tri thức huyền học còn thú vị hơn việc tự cho mình cái quyền phán xét người khác về mặt đạo đức rồi.
Được cảm ơn bởi: huyenlily93, Troangtrang
Đầu trang

huyenlily93
Nhị đẳng
Nhị đẳng

:D người
Polyrhythm đã viết: 13:37, 14/01/20
huyenlily93 đã viết: 13:09, 14/01/20

Bạn đọc lại thì biết chứ gì :D

Chính tinh nào cũng có mặt tốt và mặt xấu hết bạn ơi. Tử phủ cũng thế mà tham lang thất sát cũng thế. Và riêng 1 vài con sao, thậm chí 1 vài cường cung nó cũng ko nói lên đc điều gì ngoài cái xu hướng tính cách, vòng quay của não, lối mòn suy nghĩ... etc.. sách tử vi trên mạng ko phải lúc nào cũng đúng đâu. Bạn đừng care.

Với lại tôi cũng chỉ nói rằng cách bạn nói chuyện giống mấy cô bé TL tôi quen chứ bạn có ls chuẩn đâu mà biết ăn sao gì.

Cơ mà tôi muốn nói thế này.... ai tôi ko biết chứ khi nói bạn giống gái TL thì tôi ko có ý nói xấu hay nói tốt gì bạn cả. Chỉ là nói đúng cảm giác của mình khi đọc text thôi. Cứ yên tâm thế. Trong này có vài bạn biết tôi đấy. Tôi cũng có tý tuổi rồi và mấy chuyện ấy với tôi tuy ko đến mức là chán ngấy tận cổ nhưng mà cũng qua cái thời trẻ trung 18-20 thích lôi mấy chuyện đó ra để trêu các bạn gái rồi. Nó bình thường như hít thở vậy thôi.

Yên tâm nhé, với tôi bây giờ thì tri thức huyền học còn thú vị hơn việc tự cho mình cái quyền phán xét người khác về mặt đạo đức rồi.
:D :D vâng. Cháu cảm ơn ạ. :) Vậy cháu chẳng quan tâm nữa. I don't care nhá. :)) :))
Được cảm ơn bởi: Polyrhythm
Đầu trang

huyenlily93
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Polyrhythm đã viết: 16:44, 13/01/20 Sinh non như ls Trần Đoàn thì chẳng khó xem :))

Mà tôi cũng có cảm nhận rằng bạn huyenlily93 này ko phải mệnh thái âm hay cơ lương thật. Mùi text này cho thấy bạn là người khá năng động, nói nhiều, khả năng tán zai tốt chứ ko e dè thụ động chỉ buôn tốt với người quen như lá cơ lương. Cách nói chuyện cũng ko kín kẽ như lá thái âm. Giọng văn này là người có cảm giác khá nhạy bén, bắt sóng tốt, giao tiếp Ok, hay thể hiện trái ngược cảm xúc. Ví dụ buồn thấu ruột nhưng an ủi con bạn thân cứ như thể mình đang HP lắm ấy.

Vote cho gái Tham lang. Có thể là tham lang cư tí như bạn anhthu5993 hoặc tham lang cư tuất như pé Linh đó Nguoigiaochi. :D

@: Mà khó quá tốt nhất bỏ qua. Cũng ko nhất thiết phải tìm ls rồi xem tử vi làm gì. Kiếm môn khác xem cũng đc mà bạn huyenlily93. Tướng, chỉ tay, quẻ dịch hoặc cau trầu bát nước.... chứ chẳng ai dám lấy ls ất ơ nào đó rồi bảo là ls của bạn đâu
Không biết mọi người nghĩ cháu như thế nào.
Nhưng bản thân cháu tự đánh chính mình. Cháu thấy cháu:
. không năng động, nói ít, cũng không bao giờ tán trai.
Cháu chỉ nói nhiều với người cháu thân, và khách hàng ( đi làm bán hàng mà, ít nói thì chẳng bán được hàng ý)
Với người không thân, cháu ít nói lắm.
Ngoài đời sống, cháu sống khép mình, kín đáo.
Cháu thấy cháu không nhạy bén, giáo tiếp bình thường, so với người giỏi thì mình không là gì luôn ý.

Nhưng đúng ở điểm, là khi buồn cháu thường tỏ ra vui vẻ, đang rất vui. Cháu không thích tỏ ra yếu đuối, đáng thương. Buồn thì cũng không muốn tâm sự với ai, tự động viên bản thân mình phải mạnh mẽ.
Được cảm ơn bởi: Polyrhythm
Đầu trang

Polyrhythm
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Polyrhythm »

Uhm, vậy có thể cảm giác của tôi sai, bạn biết đấy, tôi ko biết gì về bạn cả, các topic khác của bạn thì cho đến lúc nguoigiaochi vào thì tôi cũng ko đọc, chỉ đọc những dòng bạn viết trong này nên cảm giác có thể sai

Mà tôi thấy, thực ra để đánh giá đc tính cách gốc của 1 người thì ko thể dựa vào nhận xét cảm tính của người khác hay của mình trong 1 gd nào đó đc mà bạn phải nhìn rộng ra, khi còn đi học thì thế nào? Bạn có bao nhiêu bạn? So với các bạn gái khác thì nhiều hay ít? Khi bạn đi làm thì ntn? Mất bao lâu để bạn hòa nhập với môi trường mới? Khi lĩnh luong thì ntn? Khi bị bồ đá thì ra sao?

Ai mà chẳng so lên thì chẳng bằng ai, so xuống thì ko ai bằng mình nhưng tôi thấy đặc tính của mấy bạn Tham lang là hòa nhập cực nhanh và học lỏm cũng nhanh. Quan sát tốt, giao tiếp tốt, mà giao tiếp tốt ko phải lúc nào cũng đồng nghĩa với nói nhiều.... Còn tất nhiên khi buồn thì tôi cũng ngồi cả ngày ko hé miệng với ai thôi. À, chắc bạn ko biết, tôi cũng là Tham lang nhưng là nam mệnh. Tham vũ cư mùi. Cho nên những đặc tính xấu và tốt Tham Lang thì tôi có cả. Hahaha.
Được cảm ơn bởi: huyenlily93, nguoigiaochi, anhthu5993
Đầu trang

huyenlily93
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Polyrhythm đã viết: 17:09, 14/01/20 Uhm, vậy có thể cảm giác của tôi sai, bạn biết đấy, tôi ko biết gì về bạn cả, các topic khác của bạn thì cho đến lúc nguoigiaochi vào thì tôi cũng ko đọc, chỉ đọc những dòng bạn viết trong này nên cảm giác có thể sai

Mà tôi thấy, thực ra để đánh giá đc tính cách gốc của 1 người thì ko thể dựa vào nhận xét cảm tính của người khác hay của mình trong 1 gd nào đó đc mà bạn phải nhìn rộng ra, khi còn đi học thì thế nào? Bạn có bao nhiêu bạn? So với các bạn gái khác thì nhiều hay ít? Khi bạn đi làm thì ntn? Mất bao lâu để bạn hòa nhập với môi trường mới? Khi lĩnh luong thì ntn? Khi bị bồ đá thì ra sao?

Ai mà chẳng so lên thì chẳng bằng ai, so xuống thì ko ai bằng mình nhưng tôi thấy đặc tính của mấy bạn Tham lang là hòa nhập cực nhanh và học lỏm cũng nhanh. Quan sát tốt, giao tiếp tốt, mà giao tiếp tốt ko phải lúc nào cũng đồng nghĩa với nói nhiều.... Còn tất nhiên khi buồn thì tôi cũng ngồi cả ngày ko hé miệng với ai thôi. À, chắc bạn ko biết, tôi cũng là Tham lang nhưng là nam mệnh. Tham vũ cư mùi. Cho nên những đặc tính xấu và tốt Tham Lang thì tôi có cả. Hahaha.
Cháu cảm ơn. Tuy người khác ( ngoài đời thực) đánh giá cháu những câu như là: ăn nói lưu loát, giao tiếp nhanh nhẹn, hoà nhập nhanh với mọi người..vv
Nhưng thực chất, cháu thấy mình chưa được như vậy.
Cháu luôn có cảm giác mặc cảm tự ti. Bởi vì cháu thấy mình không là gì so với mọi người hơn mình. Cháu còn phải cố gắng nhiều lắm. ( Đây không phải nói cho khách sáo cho hay đâu ạ. Mà là suy nghĩ thật)
Sửa lần cuối bởi huyenlily93 vào lúc 17:20, 14/01/20 với 2 lần sửa.
Được cảm ơn bởi: nguoigiaochi, Polyrhythm
Đầu trang

nguoigiaochi
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi nguoigiaochi »

Gái Tham Lang đi với tổ cách lạ dễ bị hôi nách, nếu tự quẹt & tự ngửi kà không hôi thì ko phải Tham Lang nhé :))
Được cảm ơn bởi: huyenlily93, anhthu5993
Đầu trang

huyenlily93
Nhị đẳng
Nhị đẳng

nguoigiaochi đã viết: 17:19, 14/01/20 Gái Tham Lang đi với tổ cách lạ dễ bị hôi nách, nếu tự quẹt & tự ngửi kà không hôi thì ko phải Tham Lang nhé :))
Không có mùi anh ạ. :))
Được cảm ơn bởi: nguoigiaochi
Đầu trang

nguoigiaochi
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi nguoigiaochi »

Polyrhythm đã viết: 17:09, 14/01/20

Rồi xong, nói chuyện với Đại gia Tham Vũ Sửu Mùi mà không biết rồi ^:)^ :-O :))
Được cảm ơn bởi: anhthu5993
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”