Mọi người cho em hỏi, em muốn xác định ngoại hình ứng với lá số nào trong tử vi...

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Polyrhythm
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Re: Mọi người cho em hỏi, em muốn xác định ngoại hình ứng với lá số nào trong tử vi...

Gửi bài gửi bởi Polyrhythm »

Thôi tôi đi nhậu. Cảm giác của tôi đúng hay sai cũng ko quan trọng lắm. Nói chuyện vui thôi. Tại tôi có cảm giác bạn đang có chuyện buồn nên vào đây buôn mấy câu. Nhưng giờ tôi lại cảm giác thấy bạn có vẻ hơi sợ tôi. Chắc nghĩ tôi già lắm. Khổ, so với mấy bác U50 thì, tôi còn trẻ và còn đẹp trai lắm. Huhuhu

Thôi để người giao chỉ tiếp chuyện bạn chuyện tham lang hóa kỵ chắc hợp hơn. :))
Được cảm ơn bởi: huyenlily93, anhthu5993, nguoigiaochi
Đầu trang

huyenlily93
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Re: Mọi người cho em hỏi, em muốn xác định ngoại hình ứng với lá số nào trong tử vi...

Gửi bài gửi bởi huyenlily93 »

Polyrhythm đã viết: 17:40, 14/01/20 Thôi tôi đi nhậu. Cảm giác của tôi đúng hay sai cũng ko quan trọng lắm. Nói chuyện vui thôi. Tại tôi có cảm giác bạn đang có chuyện buồn nên vào đây buôn mấy câu. Nhưng giờ tôi lại cảm giác thấy bạn có vẻ hơi sợ tôi. Chắc nghĩ tôi già lắm. Khổ, so với mấy bác U50 thì, tôi còn trẻ và còn đẹp trai lắm. Huhuhu

Thôi để người giao chỉ tiếp chuyện bạn chuyện tham lang hóa kỵ chắc hợp hơn. :))
Chú đoán đúng thế ạ. Trực giác của chú nhạy thật. :))
Cháu đang không vui lắm ạ. Mà cháu không kể. :)) Mà chú vẫn biết :))
Đầu trang

huyenlily93
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Polyrhythm đã viết: 17:40, 14/01/20 Thôi tôi đi nhậu. Cảm giác của tôi đúng hay sai cũng ko quan trọng lắm. Nói chuyện vui thôi. Tại tôi có cảm giác bạn đang có chuyện buồn nên vào đây buôn mấy câu. Nhưng giờ tôi lại cảm giác thấy bạn có vẻ hơi sợ tôi. Chắc nghĩ tôi già lắm. Khổ, so với mấy bác U50 thì, tôi còn trẻ và còn đẹp trai lắm. Huhuhu

:)) trực giác của chú đúng thật. :))
Đúng là lúc chiều tối có hơi hơi sợ chú nha. :)) ( Đây là nói thật, không giỡn)
Nhưng không phải sợ chú già. Sợ cái gì còn lâu cháu mới nói. =))
Được cảm ơn bởi: Polyrhythm
Đầu trang

Polyrhythm
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Đùa chứ tôi biết bạn sợ cái gì luôn. Cơ mà nói bạn sợ vì tôi già là nói hài hài cho vui thế thôi. Trực giác tôi mạnh từ bé mà dạo gần đây hay vào mấy diễn đàn huyền học thì nó càng đáng sợ.

Thôi, năm mới, cũng coi như là tôi với bạn có chút duyên bèo nước. Tôi cho bạn lời khuyên này.

Thứ 1: Tử vi rất hay, hay khủng khiếp luôn, tôi có duyên với nó cũng gần 30 năm rồi và giờ vẫn chưa thấy chán :D
Có điều nó ko có giá trị gì với bạn. Vì ls bạn ko chuẩn và vì cái bạn cần chỉ là mấy cái chung chung kiểu tính cách hay xem bói tương lai 1 cách vô định thôi. Mấy cái đó nhiều môn khác đều xem đc. Cần gì xem tử vi. Như tôi chỉ cần đọc vài dòng text bạn viết, chẳng cần check lá số, thậm chí chẳng cần gặp mặt cũng biết đc vài thứ về bạn.

Với nhu cầu như vậy, tốt nhất bạn nên xài trắc nghiệm MBTI, cái này nó là trắc nghiệm tâm lý, ko u ám như mấy môn bói toán khác.

Bạn tra google vì nick tôi ko được post link

Hoặc xóa mấy dấu (---- ) đi và thay bằng dấu (.)

https://www.tracnghiemmbti.com

Thứ 2 là nỗi buồn của bạn, chẳng cần bạn kể tôi cũng biết là bạn đang buồn tình duyên. Tôi khuyên bạn thế này, duyên nợ là cái ko thể cưỡng cầu, ko nên sốt ruột lấy chồng mà đốt cháy giai đoạn làm gì.

Khi được hỏi điều gì ở nhân loại gây ngạc nhiên nhất cho ông, Đức Đạt Lai Lạt Ma trả lời:

"Con người. Chúng ta hy sinh sức khỏe để kiếm tiền. Sau đó lại dùng tiền để phục hồi sức khỏe. Và rồi, chúng ta lo lắng cho tương lai và chán ghét hiện tại, chúng ta sống như thể sẽ không bao giờ chết và sau đó lại chết như chưa từng sống thực sự".

Giờ bạn ổn, có zai để yêu thương, có công việc để cố gắng, có gia đình để đi về, có tuổi trẻ để ko phải vướng víu bệnh tật. Vậy thì sao ko tận hưởng cuộc sống đi. Cái gì nên tới thì sẽ tới thôi. "Thuyền đến đầu cầu tự nhiên sẽ thẳng" Đến lúc tình cảm chín muồi tự nhiên sẽ có đám cưới ấy mà.

Chúc vui vẻ

@: oh, chẳng hiểu sao lại đc phép post link dồiiiii :))
Được cảm ơn bởi: huyenlily93, Troangtrang
Đầu trang

huyenlily93
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Polyrhythm đã viết: 09:12, 15/01/20 Đùa chứ tôi biết bạn sợ cái gì luôn. Cơ mà nói bạn sợ vì tôi già là nói hài hài cho vui thế thôi. Trực giác tôi mạnh từ bé mà dạo gần đây hay vào mấy diễn đàn huyền học thì nó càng đáng sợ.

Thôi, năm mới, cũng coi như là tôi với bạn có chút duyên bèo nước. Tôi cho bạn lời khuyên này.

Thứ 1: Tử vi rất hay, hay khủng khiếp luôn, tôi có duyên với nó cũng gần 30 năm rồi và giờ vẫn chưa thấy chán :D
Có điều nó ko có giá trị gì với bạn. Vì ls bạn ko chuẩn và vì cái bạn cần chỉ là mấy cái chung chung kiểu tính cách hay xem bói tương lai 1 cách vô định thôi. Mấy cái đó nhiều môn khác đều xem đc. Cần gì xem tử vi. Như tôi chỉ cần đọc vài dòng text bạn viết, chẳng cần check lá số, thậm chí chẳng cần gặp mặt cũng biết đc vài thứ về bạn.

Với nhu cầu như vậy, tốt nhất bạn nên xài trắc nghiệm MBTI, cái này nó là trắc nghiệm tâm lý, ko u ám như mấy môn bói toán khác.

Thứ 2 là nỗi buồn của bạn, chẳng cần bạn kể tôi cũng biết là bạn đang buồn tình duyên. Tôi khuyên bạn thế này, duyên nợ là cái ko thể cưỡng cầu, ko nên sốt ruột lấy chồng mà đốt cháy giai đoạn làm gì.

Khi được hỏi điều gì ở nhân loại gây ngạc nhiên nhất cho ông, Đức Đạt Lai Lạt Ma trả lời:

"Con người. Chúng ta hy sinh sức khỏe để kiếm tiền. Sau đó lại dùng tiền để phục hồi sức khỏe. Và rồi, chúng ta lo lắng cho tương lai và chán ghét hiện tại, chúng ta sống như thể sẽ không bao giờ chết và sau đó lại chết như chưa từng sống thực sự".

Giờ bạn ổn, có zai để yêu thương, có công việc để cố gắng, có gia đình để đi về, có tuổi trẻ để ko phải vướng víu bệnh tật. Vậy thì sao ko tận hưởng cuộc sống đi. Cái gì nên tới thì sẽ tới thôi. "Thuyền đến đầu cầu tự nhiên sẽ thẳng" Đến lúc tình cảm chín muồi tự nhiên sẽ có đám cưới ấy mà.

Chúc vui vẻ

Cháu cảm ơn chú! Cháu biết chú có trực giác rất tốt mà. Cháu cảm nhận thấy ạ!
Đúng là cháu buồn vì tình duyên thật chú ạ.
Cháu kể thật:
Cháu 2018 âm, đã chia tay 3 người yêu ạ.
1 người đầu, gia đình phản đối. Cháu cũng chia tay luôn. Cháu bỏ anh đó.
1 người tiếp theo. Anh đó lừa giối cháu. Nên cháu bỏ anh đó.
1 anh tiếp theo. Cháu yêu, rồi cãi nhau. Rồi cả 2 bỏ nhau.
Sau đó, năm 2018. Cháu hẹn hò với 5 đàn ông khác. Cháu thấy không thích, cháu cũng bỏ hết những người đàn ông đó. ( Người ta muốn thích cháu, yêu cháu, nhưng cháu không thích lại)

2019, cháu hẹn hò với 8 người đàn ông khác. Cháu cũng thấy không thích. Rồi cháu cũng từ chối họ luôn.

Cháu gặp đàn ông nào, thì đàn ông đó cũng kiểu tỏ ra thích cháu. Chứ cháu chưa bị một ai gặp mà lại không thích cháu cả. ( Thực tế trong lòng họ có thích cháu không thì cháu không biết, chỉ biết gặp rồi họ muốn gặp và yêu cháu. Xong cháu từ chối.)

Đến anh thứ 9, cháu nói chuyện trên mạng thấy hợp. Thì gặp nhau, thấy anh cũng OK ga lăng, tốt với cháu. Tình cảm của anh đó có vẻ chân thành.
Nhưng khổ nỗi anh và cháu xa quá. Cháu và anh đó mới gặp nhau 2 lần. Đến nay là gần 4 tháng rồi vẫn chưa gặp nhau. Cũng chưa biết cụ thể khi nào sẽ gặp lại nhau nữa.
Từ ngày quen anh đó, anh đó nói đất nhà cháu có vong tàu, rồi vong tàu yêu cháu. Nên đường tình duyên của cháu lận đận. Xong từ đấy, cháu xoá hết ảnh trên mạng xã hội của cháu đi. Tránh né mọi đàn ông, để không ai tán cháu nữa.
Bảo sang năm, sẽ làm lễ trục vong cho cháu.
Nhưng cháu cũng không biết khi nào mới làm lễ.
Cháu bảo anh đó ở xa thế, rồi không có điều kiện kinh tế. Cháu sợ anh gặp gia đình cháu rồi gia đình cháu phản đối.
Anh bảo khi nào trục vong xong, sẽ gặp bố mẹ cháu. Lúc đó, không bị vong cản nữa.

Cháu bảo trục vong xong, gia đình cháu vẫn phản đối thì cháu bỏ anh đấy đó.
Và còn nói nếu hết 2020 âm anh đó vẫn ko trục vong được cho cháu. Thì cháu cũng chia tay.

Hôm nọ, cháu đã nói muốn chia tay rồi. Do ở xa ít gặp nhau, cháu thấy chán. Cháu bảo cháu muốn tìm hiểu đàn ông khác.
Xong anh đó bảo thất vọng, ko ngờ cháu lại vậy.

Xong cháu lại thôi, ko bỏ nữa.

Cháu ko biết có nên chấm dứt hết tất cả không nữa.
Kể cả có chấm dứt với anh đó, cháu cũng chưa chắc tìm thấy được người đàn ông khác cháu yêu.
Đầu trang

huyenlily93
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Polyrhythm đã viết: 09:12, 15/01/20 Đùa chứ tôi biết bạn sợ cái gì luôn. Cơ mà nói bạn sợ vì tôi già là nói hài hài cho vui thế thôi. Trực giác tôi mạnh từ bé mà dạo gần đây hay vào mấy diễn đàn huyền học thì nó càng đáng sợ.

Chúc vui vẻ

Cháu thì có nhiều đàn ông muốn hẹn hò, muốn gặp cháu. Xong nói chuyện trên mạng không hợp. Nên cháu thường từ chối. Cháu từ chối rất nhiều người.
Kể cả người gặp do quen ngoài đời. Muốn hẹn hò với cháu, cháu cũng từ chối luôn.
Mới đây, có một người trên trang mình. Muốn làm quen với cháu. ( Cháu dấu tên đi nhé). .....xin địa chỉ cá nhân trên mạng cháu nói chuyện.
Cháu đoán biết thừa họ kiểu muốn dò xem ảnh ngoại hình cháu thế nào... Chứ làm quen gì.
Cháu cũng đang chán chuyện tình duyên... Không biết có nên chia tay hay không.... (Cháu không muốn tìm người khác thay thế...) ( Trên mạng cá nhân cháu cũng không để bất cứ ảnh nào)
Nhưng biết họ làm quen với mình vì hiếu kỳ, tò mò.... Nên cháu cũng đồng ý... Tám chuyện cho đỡ chán...

( Anh ở xa trên bảo đất nhà cháu có Vong. Nhưng nhà cháu không sao hết. Bố mẹ, 2 anh đều lấy vợ có con hết. Gia đình hoà thuận hạnh phúc, công việc ổn định...

Mỗi cháu là đường tình duyên... Chẳng đến đâu

Cháu không biết số mình bị sao nữa. Chẳng biết có vong thật không? Chỉ thấy yêu ai cũng dễ chán, cũng muốn bỏ hết.
Đầu trang

huyenlily93
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Chúc vui vẻ

Cháu không vội lấy chồng đâu.
Nhưng mà có trai để yêu. Thì bây giờ đang ở tít tận... Nơi xa xăm... Cháu thấy vừa chán... Vừa lại ko muốn bỏ ( do vẫn còn tình cảm xíu)

Cháu ko dục ai cưới cháu. Cháu ko muốn cưới ai ý. Cháu có yêu ai nhiều đâu.

Lại chuyện vong, chuyện tàu.. cháu chẳng biết có thật không. Nhưng mà cháu ko muốn tin.
Vong hay duyên âm, cũng do cái tính mình mà ra.
Yêu đương kiểu méo gì... Dăm ba bữa thấy chán, rồi đòi chia tay,... Cháu chẳng yêu ai lâu được luôn.
Đầu trang

anhthu5993
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi anhthu5993 »

Nếu như bạn kể thì chắc bạn không phải lá Tham Lang đâu. Mà ca này khó ròi. :)
Đầu trang

Polyrhythm
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Chuyện vong ám là có thật. Có điều 1000 người kêu em / cháu bị vong ám nên ko lấy đc ck thì 999 người là ko phải. Chỉ là yếu thần kinh rồi bị thầy bà thiếu tư cách dọa nạt làm tiền vớ vẩn thôi. Và nếu bị thật thì rất dễ nhận ra. Chỉ cần nhìn vào mắt và khu vực quanh mắt là biết.

Bạn phải hiểu thế này. Vong là có thật nhưng thường là họ rất hiền lành và sợ người. Việc nhập vào xác người sống với họ cũng như việc bạn nhảy vào đám lửa vậy. Rất khó chịu và đau đớn. Chỉ những vong rất mạnh rất mạnh mới nhập hồn đc vài phút thôi. Những vong như vậy cả tỷ vong mới có 1. Lấy đâu ra mà giờ đi đâu cũng có người kêu em bị vong ám ko lấy đc chồng như bây giờ :)))

@: mà công nhận, bạn bị dọa đến mức để người ta làm lễ cắt vong cho mình thì chắc ko phải gái TL đâu. :)))
Đầu trang

huyenlily93
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Polyrhythm đã viết: 13:09, 15/01/20 Chuyện vong ám là có thật. Có điều 1000 người kêu em / cháu bị vong ám nên ko lấy đc ck thì 999 người là ko phải. Chỉ là yếu thần kinh rồi bị thầy bà thiếu tư cách dọa nạt làm tiền vớ vẩn thôi. Và nếu bị thật thì rất dễ nhận ra. Chỉ cần nhìn vào mắt và khu vực quanh mắt là biết.

Bạn phải hiểu thế này. Vong là có thật nhưng thường là họ rất hiền lành và sợ người. Việc nhập vào xác người sống với họ cũng như việc bạn nhảy vào đám lửa vậy. Rất khó chịu và đau đớn. Chỉ những vong rất mạnh rất mạnh mới nhập hồn đc vài phút thôi. Những vong như vậy cả tỷ vong mới có 1. Lấy đâu ra mà giờ đi đâu cũng có người kêu em bị vong ám ko lấy đc chồng như bây giờ :)))

@: mà công nhận, bạn bị dọa đến mức để người ta làm lễ cắt vong cho mình thì chắc ko phải gái TL đâu. :)))
Cháu không tin chuyện cháu có vong ý. Cháu không sợ. Chú hiểu không?

Cháu đang quyết chia tay với anh kia. Cháu tin cháu không có vong nào hết. Vì anh đó kiểu yêu cháu thật lòng, rồi đi xem cứ bảo cháu có vong. Nên cháu mới nghi ngờ chú hiểu không? Cháu nghĩ anh đó không lừa cháu, nên cháu mới phân vân.

Cháu bị hành đồng từ năm học lớp 9 đến giờ.
Lớp 10 cháu bị ảo nặng. Tìm thầy trị ma, trị pháp cũng ko hết.
Nhà cháu làm lễ cho cháu ở nhà thầy đồng.
Thầy nói có căn tứ phủ. Làm lễ tôn nhang bản mệnh, lập phủ cho cháu.
Cháu mới bình thường đi học lại được.

Nhưng từ đó đến nay, cháu cứ vẫn không tin cháu có căn.
Từ lớp 10 làm lễ tôn nhang bản mệnh, lập điện lập phủ bên thánh.
Cháu cứ nghe thấy tiếng trên bầu trời là ngu ngu ngu... Của đàn ông .... Chú hiểu không.
Mà từ khi cháu làm lễ đó bên đạo mẫu. Trực giác của cháu mới dần dần nhạy bén hơn người khác.

Cháu sợ gì ma, cháu hơi bị bạo đó.

Cháu không có bệnh thần kinh nào hết. Thậm chí mọi người còn nhận xét cháu là nhanh nhẹn đó.
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”