Hỏi về cách tính Đại hạn, tiểu hạn một lá số.

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
ceoapples
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Re: Hỏi về cách tính Đại hạn, tiểu hạn một lá số.

Gửi bài gửi bởi ceoapples »

Sao ko đúng v anh giờ sinh em nghe nói là 5h ấy ạ em lấy lại a xem giúp vs nhé
lasotuvi.php?lid=839NZDA0&act=xem
Đầu trang

Môc huynh
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi Môc huynh »

ceoapples đã viết: 14:33, 15/01/20 Sao ko đúng v anh giờ sinh em nghe nói là 5h ấy ạ em lấy lại a xem giúp vs nhé
* Bạn chịu khó tìm hiểu ở các trang đã qua về cách lấy giờ sinh theo tử vi.

Mình có viết ở trên với bạn Kbakdm:

"Bạn quan niệm tình yêu với đạo đức XHCN."

* Theo lý số tử vi là theo quy luật của Vũ trụ, với quy luật tự nhiên Thiên tạo....Trái Đất không hoàn toàn là hình cầu tròn đều, với qũy đạo quy quanh mặt trời...đểu có hình quả trứng (elip) => tháng ngắn tháng dài ngày và giờ các ngày trong các tháng khác nhau...

Phần Dương nóng của Trái Đất thì thường tiếp xúc với ánh sáng Mặt Trời, là phần đia lý nằm gần đường Xích Đạo thì phình to ( biểu thị cho đàn ông) và Hai đầu Cực Bắc & Nam lạnh ít tiếp xúc với anh sáng Mặt Trời là phần Âm co nhỏ lại (biểu thị cho đàn bà).

* Do vậy không có chuyện bình đẳng giữa Nam và Nữ theo sách vở giáo đường XHCN được.
Mình theo dõi với số người Nữ, hay ta đây hiểu biết có học(có bằng đại học này nọ), luôn tỵ nạnh đòi quyền bình đẳng với chồng, thì đều có mẫu số chung là gia đình tan nát hoặc chia ly.
Đầu trang

Môc huynh
Lục đẳng
Lục đẳng

Môc huynh đã viết: 15:32, 15/01/20
ceoapples đã viết: 14:33, 15/01/20 Sao ko đúng v anh giờ sinh em nghe nói là 5h ấy ạ em lấy lại a xem giúp vs nhé
* Bạn chịu khó tìm hiểu ở các trang đã qua về cách lấy giờ sinh theo tử vi.

Mình có viết ở trên với bạn Kbakdm:

"Bạn quan niệm tình yêu với đạo đức XHCN."

* Theo lý số tử vi là theo quy luật của Vũ trụ, với quy luật tự nhiên Thiên tạo....Trái Đất không hoàn toàn là hình cầu tròn đều, với qũy đạo quay quanh mặt trời...đểu vòng tròn hình quả trứng (elip) => tháng ngắn tháng dài ngày và giờ các ngày trong các tháng khác nhau...

Phần Dương nóng của Trái Đất thì thường tiếp xúc với ánh sáng Mặt Trời, là phần đia lý nằm gần đường Xích Đạo thì phình to ( biểu thị cho đàn ông) và Hai đầu Cực Bắc & Nam lạnh ít tiếp xúc với anh sáng Mặt Trời là phần Âm co nhỏ lại (biểu thị cho đàn bà).

* Do vậy không có chuyện bình đẳng giữa Nam và Nữ theo sách vở giáo đường XHCN được.
Mình theo dõi với số người Nữ, hay ta đây hiểu biết có học(có bằng đại học này nọ), luôn tỵ nạnh đòi quyền bình đẳng với chồng, thì đều có mẫu số chung là gia đình tan nát hoặc chia ly.

LIÊN QUAN, VÌ SAO CHÍNH TINH CÓ TỚI 8 SAO DƯƠNG & CHỈ CÓ 6 SAO ÂM.
HÌNH ẢNH MÌNH ĐÃ LẤY PHẦN TỐI VÀ SÁNG CỦA LÁ SỐ THEO GIỜ ÂM LỊCH, GIỜ TÝ TRONG BÓNG TỐI VẪN LÀ GIỜ KHỞI ĐẦU CHO BAN NGÀY CỦA 01 NGÀY.

Hình ảnh
Hình ảnh
Đầu trang

Kbakdm
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Kbakdm »

Vào theo link dẫn dưới, có câu trả lời cho bạn đó( nhớ đọc kỹ, nhất là đoạn có khoanh chữ đỏ...) :

hoi-tu-vi/hoi-ve-cach-tinh-dai-han-tieu ... -3380.html

Chúc may mắn nhé!!!😋
Đầu trang

Môc huynh
Lục đẳng
Lục đẳng

Môc huynh đã viết: 17:14, 12/01/20 KHÔNG PHẢI ĐẠO LÝ NÀO CŨNG LUÔN ĐÚNG.

Hình ảnh

* Riêng bản thân mình không bao giờ làm phép tính đong đếm, so kè về đạo lý, nhất là với đối tượng thua kém mình, có lẽ vì vậy mình luôn bị kẻ xấu lợi dụng chây nợ kéo dài..., để rồi cuối cùng mình cũng phải đưa ra Tòa hành xử...mình cứ nhắm và đưa cả gia đình tiến về phía trước với cuộc sống thung dung trong thực tại.

* Với câu chuyện thật trong nhà mình:

Thằng em Việt Kiều Mỹ con Chú mình(sinh 1960), khẩn khoản nhờ mình sử lý..., vì mâu thuẫn quá căng thẳng đã kéo dài 6 tháng, nói không thể sử lý được, giữa thằng em bà con ở SG của nó, đòi chém thằng em rể Việt Kiều của chính nó, chỉ vì thằng em Việt Kiều không chịu trả 15 triệu VNĐ cho thằng bà con ở SG(khoảng năm 2004). ...

Mình nói: gọi tất cả tới đây, tao sử lý trong 01 phút,
khi đã có mặt đông đủ, thì mình không nói câu nào, chỉ xin 01 tờ giấy trắng với cây bút, sau đó viết mấy chữ cho vợ: Em chi cho người cầm giấy này 15 triệu.
Hai thằng em Việt Kiều thấy vậy quýnh quáng...thôi để hai đứa em chi 10 triệu...10 triêu ấy phải mấy tháng sau thằng SG mới nhận được( nó báo cho mình biết), và không có chuyện dọa chém nhau nữa.
Trước đó thằng 1960 khi còn ở SG đã phá của mình cả hàng trăm triệu(chỉ vì mình quá tin vào chuyện, anh với em là cùng ruột thịt máu mủ).

* Trên trang viết này mình chỉ mong có người vào lập luận bài bản chê bai thẳng vào từng câu trong từng bài viết, và cũng xin nói thẳng, là chẳng mong ai khen để được cái gì.

NÓI VỀ SAO ĐẨU QUÂN

* Từ câu chuyện bất ngờ trong nhà (ở bài trên), mình sử lý trong một nốt nhạc, thằng em thì loay quay tới 6 tháng...vậy sao ĐẨU QUÂN cung Mệnh của mình có ứng không? mình có phải là kẻ keo bẩn, cô độc hay không?
CÁI ĐƯỢC CỦA MÌNH SAU ĐÓ LÀ RẤT LỚN, KHI CON GÁI DU HỌC MỸ, LUÔN NHẬN ĐƯỢC NHỮNG LỜI KHEN TỪ BÀ CON VỀ MÌNH TRONG VỤ VIỆC XƯA ẤY, CON BÉ HỌC TẠI TIỂU BANG X, LÀ NƠI TẬP TRUNG CỦA CẢ DÒNG HỌ NỘI MÌNH.
Hình ảnh

Trích dẫn:
Sơ lược về người có sao Đẩu Quân thủ mệnh Theo nhiều tài liệu ghi chép như cuốn Từ Điển Tử Vi của Đắc Lộc, Tử Vi Đẩu Số Tân Biên của Vân Đằng – Thái Thứ Lang thì sao Đẩu Quân thuộc hành Hỏa. Sao này là sao nhỏ nhưng được đánh giá là hung tinh. Người có sao Đẩu Quân tại Mệnh – Thân thường là người nghiêm nghị, khó tính, lạnh lùng, khách quan, nguyên tắc và ít khi cả nể, coi trọng phép công, nội quy, quy chế (về điều này thì sao Đẩu Quân gần giống với sao Thiên Hình). Không chỉ dừng lại ở đó sao này còn là một sao có tính chất cô độc, không thích giao du, ít bạn bè, khó tính và cũng khó hiểu (đặc điểm này gần giống với các sao Cô Thân, Quả Tú, Vũ Khúc, Hóa Kỵ).

Theo cụ Thiên Lương trong cuốn Tử Vi Nghiệm Lý Toàn Thư có một mục viết chớ nên coi thường quyền hành của Đẩu Quân” thì sao này có ý nghĩa như một quý tinh, đài các tinh, quyền tinh giống như Đường Phù, Tướng Quân, Quốc Ấn.

Tính cách của người có sao Đẩu Quân tọa thủ cung mệnh Ta có thể phân tích kỹ như sau “Đẩu” nghĩa là cái đấu, một đơn vị đo lường lương thực, ngũ cốc trong cuộc sống. Tử Vi Đẩu Số nghĩa là tính toán, ước lượng, cân nhắc, đo đếm các tinh diệu để định cát hung trong Tử Vi. “Quân” nghĩa là một danh từ, tước vị khá tôn quý đời xưa, ví dụ Mạnh Thường Quân là tước của Điền Văn nước Tề đời Xuân Thu, Chiến Quốc. Xương Quốc Quân là tước vị của Nhạc Nghị nước Yên đời Xuân Thu – Chiến Quốc. Như vậy, hiểu một cách chi tiết, cụ thể thì Đẩu Quân nghĩa là người có trách nhiệm quản lý, trông coi, cấp phát lương thực, tiền bạc, ngân sách, kho tàng của cải của một đơn vị, tổ chức, hay một quốc gia. Chính vì lẽ đó người có Đẩu Quân thường có ba nét nổi bật trong tính cách Thứ nhất: Họ nắm quyền hành quản lý về tài sản, ngân sách chung, giống như thủ kho, thủ quỹ, cán bộ hậu cần, kế toán trong đơn vị. Thứ hai: Vì làm công việc liên quan đến tài sản nên họ phải kín miệng, không được tiết lộ bừa bãi thông tin hay tình hình thực tế lượng tài sản này. Nên vì thế họ sống khép kín, bí mật, lạnh lùng, ít thân thuộc, và rất thận trọng trong kết giao, sinh hoạt Thứ ba: Vì nắm giữ tài sản, cấp phát lương bổng nên họ có tính khách quan, trung thực, công tâm, nghiêm nghị, nguyên tắc trong quá trình phân chia, đóng góp cống hiến nhiều sẽ được hưởng nhiều, đóng góp ít, hay công lao nhỏ thì nhận phần nhỏ, không hề tư vị, thiên lệch. Sao Đẩu Quân là sao thuộc hành Hỏa, tác phong nhanh nhẹn, linh lợi, mau lẹ, giống như việc tính toán, trù liệu phải khẩn trương, giải quyết nhanh chóng, hơn nữa là sao hành Hỏa nên khó tính, cương liệt, nghiêm khắc, nóng nảy.

Nguồn bài viết: https://xemvanmenh.net/y-nghia-sao-dau- ... -A538.html
Đầu trang

Kbakdm
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Kbakdm »

Môc huynh đã viết: 11:47, 14/01/20
Kbakdm đã viết: 16:47, 13/01/20 CHỦ ĐỀ DÒNG HỌ PHẢN ÁNH VÀO LÁ SỐ TỬ VI

Lá số của anh trai và con trai anh ấy(cháu nội).
Lá số của bố cháu thì cháu đang phân vân không biết mệnh thiên đồng hay mệnh vũ khúc phá quân ??? Do thời đó bà nội cháu cũng không chắc lắm....
Bố cháu tính hay thay đổi, kiểu như bàn thờ, bộ ghế gỗ, tủ gỗ bích phê thời xưa....suốt ngày đổi vị trí của các món đồ thành ra chán 🙁. Hay rượu bia, cà phê, chè pháo, nhai trầu cau,thuốc lào....mắc bệnh gút, dạ dày, thận, đau lá nách(trở trời là bị, do ngày xưa đi buôn nhôm,inox,đồng bị bắt và bị đánh nên nó thế)...Mới lại 2018 và 2019, ông bà nội cháu mất, rất trùng hợp với đại vận( 56-65) của mệnh thiên đồng... Nghề thì nhiều nghề như mở cửa hàng bia hơi nước giải khát, mở xưởng làm quả men rượu, đi chợ nhôm đồng inox, bán hàng tạp hóa.... Hiện tại thì bán hàng tạp hóa(bia rượu bánh kẹo,đồ điện,...) + bơm vá sửa xe máy xe đạp=> cháu nghiêng về lá số mệnh thiên đồng 👍
Liệu chỉ cần có nhân tướng khuôn mặt, bác có xác nhận được đúng lá số tử vi của bố cháu không ạ???
Và nhìn qua nhân tướng của vợ chồng có xác định được hôn nhân và gia đình có hạnh phúc không ạ???

Hình ảnh
Hình ảnh
Hình ảnh
Hình ảnh
Hình ảnh

P/s: Cháu có gửi kèm cho bác ảnh vợ cũ, chị dâu cháu, mẹ cháu và gia đình vào Messenger Facebook , bác tham khảo thêm nhé!!!

Có vị thầy thắc mắc về mình: TẠI SAO KHÔNG THẤY LUẬN CUNG PHÚC TRONG KHI LUẬN VẬN HẠN.

* Mình trả lời cho vị thầy rằng: cung Phúc Đức nếu tốt thì Mệnh tốt theo, ngược lại cung Phúc không được tốt thì Mệnh xấu theo, gia giảm tốt xấu phần nào là ở cung Thân trong mỗi lá số và các mức điểu chỉnh M từ Tuần Triệt và các bộ sao phụ tinh thành cách tốt, hay xấu.( DO VẬY MÌNH KHÔNG ĐẶT NẶNG VÀO GIẢI LUẬN CUNG PHÚC)

* Theo như vậy thì ta nhận thấy cung Phúc có sự liên thông từ các lá số bạn post ở trên về người cha đến cháu, đều có những điểm chung là sự khó khăn hơn thuận lợi( VỀ MỆNH LÝ), cụ thể về các tín hiệu trùng lặp xấu, khi so sánh tất cả lá số với nhau( bạn tự truy xét - mình luận ra thì không tế nhị với bạn) đó cũng là cách tìm ra điểm yếu chung, để tự cải chỉnh cho cả dòng họ từ mỗi cá nhân.

* Dân gian thường có câu: đời Cha ông ăn mặn, thì đời con cháu khát nước. Mình truy từ dòng vợ và chính từ bản thân cũng thấy ứng hợp, và nghiệm lý từ thực tiễn theo thời gian dài với nhiều người cùng các gia đình riêng biệt, cũng thấy ngay kết quả, trong số con cháu đời sau, ai tỉnh ngộ và sống lương thiện trước thì sẽ được hưởng lại Phúc Phận tốt của dòng họ. Bởi gốc rễ của dòng họ hầu hết không xấu, chỉ có những giai đoạn xấu & tốt đan xen nhau theo các khoảng thời gian chìm nổi của lịch sử.

CHUNG QUY LÀ TỪ CÁC DÒNG ĐIỆN TRƯỜNG SINH GIAO THOA GIỮA NGƯỜI VÀ NGƯỜI, NÊN DUYÊN TỐT SẼ CÓ GIA ĐÌNH VỢ CHỒNG VÀ CON CÁI CÓ CUỘC SỐNG THUẬN LỢI, VÀ NGƯỢC LẠI.
Lá số đã chỉnh sửa bác nhé!!! 😊 ( độ chính xác 99%)😂

Hình ảnh
Hình ảnh
Hình ảnh
Hình ảnh
Hình ảnh
Được cảm ơn bởi: Kbakdm
Đầu trang

Môc huynh
Lục đẳng
Lục đẳng

Không rõ bạn muốn hỏi điều gì, mình chỉ nói tổng quát như bài trả lời cũ thôi, bạn tự so sánh với những lá số của gia đình nhà mình để phân biệt chung nhé.

* Hôn trước bạn có hỏi, hai lá số của bố bạn, mình thấy cả hai lá số đều có điển chung về Thái Cực Dương( vị trí sao Thái Dương) đều xấu như nhau, bộ TSP không Khoa( vì mình chỉ tham khảo tổng thể).

* Lá số anh bạn có được Thái Cực Dương(sao Thái Dương) vị trí khá tốt như Thái Cực Âm( sao Thái Âm) nhưng Tuần Triệt liền bốn cung( không thế hóa giải) bộ TSP không Khoa. Là Âm Nam thêm 01 lỗi số về Âm Dương giống Bố, về chuyện vợ chồng với anh bạn thường thì Âm Nam nhẹ nhàng với vợ hơn đứt dương Nam, mình không có thời gian xem kỹ về Mệnh & Thân có Đ/Không + Kiếp của hai cha con của ông anh bạn, lá số thằng cháu Mậu Tuất cũng với bộ TSP không Khoa ( hai cha con về Âm Dương thái Cực hơn bạn thì thường không đi đến thế bi đát như bạn)
Đầu trang

Kbakdm
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Kbakdm »

Môc huynh đã viết: 00:43, 16/01/20 Không rõ bạn muốn hỏi điều gì, mình chỉ nói tổng quát như bài trả lời cũ thôi, bạn tự so sánh với những lá số của gia đình nhà mình để phân biệt chung nhé.

* Hôn trước bạn có hỏi, hai lá số của bố bạn, mình thấy cả hai lá số đều có điển chung về Thái Cực Dương( vị trí sao Thái Dương) đều xấu như nhau, bộ TSP không Khoa( vì mình chỉ tham khảo tổng thể).

* Lá số anh bạn có được Thái Cực Dương(sao Thái Dương) vị trí khá tốt như Thái Cực Âm( sao Thái Âm) nhưng Tuần Triệt liền bốn cung( không thế hóa giải) bộ TSP không Khoa. Là Âm Nam thêm 01 lỗi số về Âm Dương giống Bố, về chuyện vợ chồng với anh bạn thường thì Âm Nam nhẹ nhàng với vợ hơn đứt dương Nam, mình không có thời gian xem kỹ về Mệnh & Thân có Đ/Không + Kiếp của hai cha con của ông anh bạn, lá số thằng cháu Mậu Tuất cũng với bộ TSP không Khoa ( hai cha con về Âm Dương thái Cực hơn bạn thì thường không đi đến thế bi đát như bạn)
Sau khi mà bác nhìn thấy ảnh nhân tướng của gia đình cháu và lá số tử vi, bác thấy:
+, BỐ CHÁU THUỘC LÁ SỐ NÀO Ạ???
+, LÁ SỐ CỦA ANH TRAI CHÁU VÀ CHÁU MINH HIẾN , CHÁU XÁC ĐỊNH ĐÚNG LÁ SỐ CHƯA Ạ???
+, VỢ CHỒNG ANH TRAI HÔN NHÂN VÀ HẠNH PHÚC GIA ĐÌNH CÓ BỀN KHÔNG Ạ??
+, Từ cung phúc đức, bác nhìn thấy điểm yếu gì của gia đình cháu ạ? Mong bác có thể nói ra,để cháu có thể cải chỉnh số phận mình tốt hơn 1 tý ạ.(riêng phái nữ thì tế nhị ạ, vì có bạn nhắc nhở rui😂)
+, Lá số cháu minh hiến , cung thiên di bị triệt thì sau độ tuổi 32 trở đi sao triệt mở ra , lúc "tả hữu + hóa khoa+ khôi việt ..." mới bắt đầu phát huy tác dụng, giúp đỡ nhiều cho đương số, đúng không bác???

Cảm ơn bác nhiều nhé!!!
Chúc bác 1 ngày tốt lành!!! 👍👍👍😊😊😊
Hình ảnh
Hình ảnh
Hình ảnh
Hình ảnh
Hình ảnh
Đầu trang

Môc huynh
Lục đẳng
Lục đẳng

Sau khi mà bác nhìn thấy ảnh nhân tướng của gia đình cháu và lá số tử vi, bác thấy:

* Với cặp lông mày của bố bạn và những gì đã sảy ra giữa bố với bạn, làm có lúc bạn phát khùng đỏi bỏ nhà ra đi vì không thể nhịn được hơn nữa...Thì lá số Mệnh Vũ, Phá + Hổ, Kình tại cung Hợi ứng với Bố bạn( Cách Cục TSP như bạn không Khoa) là Mẫu người hành động bộp chột thiếu tầm mình xa.
Nếu Mệnh Thiên Đồng + Quang Quý + Tả Phù Hữu Bật trợ thủ ( sao Thiên Đồng là Phúc tinh, Hóa khí là Phúc) nếu vậy cho thấy mẫu người bố thiên về lý thuyết của nhà nho nhà phật, bạn có thấy ứng với cuộc đời lăn lộn thiên về hành động trong tầm hạn hẹp của cha bạn không?

+, LÁ SỐ CỦA ANH TRAI CHÁU VÀ CHÁU MINH HIẾN , CHÁU XÁC ĐỊNH ĐÚNG LÁ SỐ CHƯA Ạ???
* Mình không có đủ dữ liệu để xác định, nếu xác định chỉ theo bạn post, với nhân tướng của anh bạn thì Mệnh Thiên Tướng xem ra cũng cần xét lại.

* Lá số chưa xác định chuẩn thì mình thường không nổ vào chi tiết, và bài trước nói rồi( chi tiết hơn nên có thêm lá số của người vợ)

+, Từ cung phúc đức, bác nhìn thấy điểm yếu gì của gia đình cháu ạ?

* Như bài trước mình đã viết:
Có vị thầy thắc mắc về mình: TẠI SAO KHÔNG THẤY LUẬN CUNG PHÚC TRONG KHI LUẬN VẬN HẠN.

* Mình trả lời cho vị thầy rằng: cung Phúc Đức nếu tốt thì Mệnh tốt theo, ngược lại cung Phúc không được tốt thì Mệnh xấu theo, gia giảm tốt xấu phần nào là ở cung Thân trong mỗi lá số và các mức điểu chỉnh M từ Tuần Triệt và các bộ sao phụ tinh thành cách tốt, hay xấu.( DO VẬY MÌNH KHÔNG ĐẶT NẶNG VÀO GIẢI LUẬN CUNG PHÚC)

MÌNH ĐÁNH GIÁ CUNG PHÚC TỪ CHÍNH CUNG MỆNH CHO GỌN( CUNG PHÚC CHỈ LIẾC QUA THAM KHẢO)

Mong bác có thể nói ra,để cháu có thể cải chỉnh số phận mình tốt hơn 1 tý ạ.(riêng phái nữ thì tế nhị ạ, vì có bạn nhắc nhở rui😂)

Cả nhà nên xum họp nhau để cùng bàn bạc để tìm ra giải pháp chung, hợp với thời cuộc xh hiện tại( điểm yếu là không có tầm nhìn xa trông rộng ra ngoài xh, mộng mị với những giáo điều thầy bà xưa cũ..).
Bài học từ Bác Tâm Thiện với lá số con gái mình, và đệ nhất tử vi tự xưng Hoa Cái, luận về sao Đẩu Quân cung Mệnh mình...là những thứ giáo điều của thầy bà xưa cũ lỗi thời

+, Lá số cháu minh hiến , cung thiên di bị triệt thì sau độ tuổi 32 trở đi sao triệt mở ra , lúc "tả hữu + hóa khoa+ khôi việt ..." mới bắt đầu phát huy tác dụng, giúp đỡ nhiều cho đương số, đúng không bác???

* Tới Đ/vận 2 từ 12 đến 21( cung Phụ Mẫu) Triệt gặp Tuần tự Hóa giải rồi chẳng phải đợi tới 32, bạn xem cung Thiên Di có Triệt trên lá số của mình và mình hoạt động tung hoành kiếm tiền trên khắp các tỉnh thành cả Nước ntn.
Đầu trang

Kbakdm
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Kbakdm »

Môc huynh đã viết: 10:08, 16/01/20 Sau khi mà bác nhìn thấy ảnh nhân tướng của gia đình cháu và lá số tử vi, bác thấy:

* Với cặp lông mày của bố bạn và những gì đã sảy ra giữa bố với bạn, làm có lúc bạn phát khùng đỏi bỏ nhà ra đi vì không thể nhịn được hơn nữa...Thì lá số Mệnh Vũ, Phá + Hổ, Kình tại cung Hợi ứng với Bố bạn( Cách Cục TSP như bạn không Khoa) là Mẫu người hành động bộp chột thiếu tầm mình xa.
Nếu Mệnh Thiên Đồng + Quang Quý + Tả Phù Hữu Bật trợ thủ ( sao Thiên Đồng là Phúc tinh, Hóa khí là Phúc) nếu vậy cho thấy mẫu người bố thiên về lý thuyết của nhà nho nhà phật, bạn có thấy ứng với cuộc đời lăn lộn thiên về hành động trong tầm hạn hẹp của cha bạn không?

* Mình không có đủ dữ liệu để xác định, nếu xác định chỉ theo bạn post, với nhân tướng của anh bạn thì Mệnh Thiên Tướng xem ra cũng cần xét lại.

* Lá số chưa xác định chuẩn thì mình thường không nổ vào chi tiết, và bài trước nói rồi( chi tiết hơn nên có thêm lá số của người vợ)

+, Từ cung phúc đức, bác nhìn thấy điểm yếu gì của gia đình cháu ạ?

* Như bài trước mình đã viết:

MÌNH ĐÁNH GIÁ CUNG PHÚC TỪ CHÍNH CUNG MỆNH CHO GỌN( CUNG PHÚC CHỈ LIẾC QUA THAM KHẢO)

Mong bác có thể nói ra,để cháu có thể cải chỉnh số phận mình tốt hơn 1 tý ạ.(riêng phái nữ thì tế nhị ạ, vì có bạn nhắc nhở rui😂)

Cả nhà nên xum họp nhau để cùng bàn bạc để tìm ra giải pháp chung, hợp với thời cuộc xh hiện tại( điểm yếu là không có tầm nhìn xa trông rộng ra ngoài xh, mộng mị với những giáo điều thầy bà xưa cũ..).
Bài học từ Bác Tâm Thiện với lá số con gái mình, và đệ nhất tử vi tự xưng Hoa Cái, luận về sao Đẩu Quân cung Mệnh mình...là những thứ giáo điều của thầy bà xưa cũ lỗi thời

* Tới Đ/vận 2 từ 12 đến 21( cung Phụ Mẫu) Triệt gặp Tuần tự Hóa giải rồi chẳng phải đợi tới 32, bạn xem cung Thiên Di có Triệt trên lá số của mình và mình hoạt động tung hoành kiếm tiền trên khắp các tỉnh thành cả Nước ntn.
Để nhận định về bố cháu thì khó quá.
Cháu cung cấp thêm thông tin, bác xem giúp cháu xem😂:

Bố cháu tính hay thay đổi, kiểu như bàn thờ, bộ ghế gỗ, tủ gỗ bích phê thời xưa....suốt ngày đổi vị trí của các món đồ thành ra chán. Hay rượu bia, cà phê, chè pháo, nhai trầu cau,thuốc lào....mắc bệnh gút, dạ dày, thận, đau lá nách(trở trời là bị, do ngày xưa đi buôn nhôm,inox,đồng bị bắt và bị đánh nên nó thế)...
+,bố cháu hay đi chùa, đền.
+,Nghề nghiệp : bố cháu làm nhiều nghề như mở cửa hàng bia hơi nước giải khát, mở xưởng làm quả men rượu, đi chợ nhôm đồng inox, bán hàng tạp hóa.... Hiện tại thì bán hàng tạp hóa(bia rượu bánh kẹo,đồ điện,...) + bơm vá sửa xe máy xe đạp.
+,1983->1986, đi bộ đội 3 năm
+,1986, đi bộ đội về, làm đám cưới với mẹ cháu sinh 1965
+,1989, sinh anh trai cháu 1989
+,cuối 1990, sinh cháu 1990.
+,1996, mở bán hàng tạp hóa cho đến nay 2020.
+,1998->2000, 2 năm mở quán bia hơi ngay bên cạnh nhà bán hàng luôn.
+,2018, bà nội mất
+,2019, ông nội mất

(*) Có khi nào 2 lá số của bố cháu không ứng với thông tin hiện tại và ảnh nhân tướng không ạ? Vì thông tin giờ ngày tháng năm sinh của bố do bà nội cháu cung cấp ạ.

(*)bác viết " Nếu Mệnh Thiên Đồng + Quang Quý + Tả Phù Hữu Bật trợ thủ ( sao Thiên Đồng là Phúc tinh, Hóa khí là Phúc) nếu vậy cho thấy mẫu người bố thiên về lý thuyết của nhà nho nhà phật, bạn có thấy ứng với cuộc đời lăn lộn thiên về hành động trong tầm hạn hẹp của cha bạn không?"
=> mẫu người thiên về nhà nho nhà phật là ntn hả bác?
Cháu thấy nhiều lúc bố cháu nói khó nghe, đến ngay mẹ cháu cũng phải ngán ngẩm...biết tính rui thì thôi, tránh xa dần.
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”