Du học - Xuất ngoại - Định cư tốt hay không ?

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Thu Vy
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Du học - Xuất ngoại - Định cư tốt hay không ?

Gửi bài gửi bởi Thu Vy »

Cháu chào mọi người ạ, hi vọng mọi người xem giúp cháu lá số của cháu liệu năm sau - 2021 đi du học có tốt không, nếu không được thì tầm nào đi là hợp lý ạ. Gia cảnh cháu thì cũng thuộc dạng khá giả, có tiền, tuy rằng cũng không còn mạnh tiền được như quá khứ nhưng cũng khá tốt ạ. Cháu thấy cháu có thiên hướng và thích làm đầu bếp về đồ ngọt và tự nhận mình có chút tài ở môn tiếng Anh nên muốn đi du học, cụ thể là bên châu Âu ạ. Cháu nghe là mọi người không luận lá số không phải do chính chủ đăng nên hôm nay cháu đích thân đăng lên ạ. Mong mọi người có thể nói chút ít về ý định du học của cháu, liệu cháu sau này có định cư ở bên đó hay không ạ. Cháu chân thành cảm ơn mọi người rất rất nhiều ạ.
Hình ảnh
Được cảm ơn bởi: anhthu5993
Đầu trang

nguoigiaochi
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Re: Du học - Xuất ngoại - Định cư tốt hay không ?

Gửi bài gửi bởi nguoigiaochi »

Chào cháu,

Cháu có cách số nhẹ thì ly hương, "nặng" thì sống hải ngoại. Cháu có khiếu và có thể làm nghề bếp, nhà hàng, v.v...

Nhưng lời khuyên trên chỉ có giá trị nếu cháu đúng ngày giờ sinh.

Nên cùng chú kiểm phối giờ sinh nhé:
1. Cháu sinh thường hay mổ, sinh non hay đúng ngày. Sinh ra có gì đáng chú ý,...
2. Tính tình & vóc dáng, gương mặt cháu ntn?
3. Họ hàng cháu ntn?
4. Anh chị em ntn?
5. Bố là con cả?
6. Cháu biết Tử vi bao lâu rồi, cơ duyên nào cháu biết, cháu biết Tử vi nhiều không?
7. Năm. 2019 rồi cháu đi chùa chiền, lễ bái nhiều không?
8. Nhỏ giờ đổi nhà bao nhiêu lần rồi?

Tạm vậy nhé!
Được cảm ơn bởi: anhthu5993, Thu Vy, Phuc8569
Đầu trang

Long Đức
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi Long Đức »

Phải xác định mục đích của việc đi du học là gì. Nếu đi du học để học tập thì học về lĩnh vực nào, học kiến thức hay học nghề. Nếu chỉ vì có khiếu môn tiếng Anh mà đi du học thì mục đích không rõ ràng. Mà một khi mục tiêu không rõ thì khó theo đuổi và khó biết tốt xấu thế nào.

Có vẻ như có ý định tìm đường định cư?

Bây giờ việc đi lại, xuất ngoại, định cư, v.v... thấy nó rất dễ (thấy nhiều người tìm đủ mọi cách để đi và rồi cũng đi được). Vấn đề chỉ là ở hoàn cảnh và sự mong muốn của bản thân thế nào thôi.
Được cảm ơn bởi: Thu Vy, 12010277
Đầu trang

Thu Vy
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Thu Vy »

nguoigiaochi đã viết: 19:04, 16/01/20 Chào cháu,

Cháu có cách số nhẹ thì ly hương, "nặng" thì sống hải ngoại. Cháu có khiếu và có thể làm nghề bếp, nhà hàng, v.v...

Nhưng lời khuyên trên chỉ có giá trị nếu cháu đúng ngày giờ sinh.

Nên cùng chú kiểm phối giờ sinh nhé:
1. Cháu sinh thường hay mổ, sinh non hay đúng ngày. Sinh ra có gì đáng chú ý,...
2. Tính tình & vóc dáng, gương mặt cháu ntn?
3. Họ hàng cháu ntn?
4. Anh chị em ntn?
5. Bố là con cả?
6. Cháu biết Tử vi bao lâu rồi, cơ duyên nào cháu biết, cháu biết Tử vi nhiều không?
7. Năm. 2019 rồi cháu đi chùa chiền, lễ bái nhiều không?
8. Nhỏ giờ đổi nhà bao nhiêu lần rồi?

Tạm vậy nhé!
1. Cháu sinh thường ạ, và mẹ cháu khẳng định giờ sinh là hoàn toàn đúng ạ.
2. Theo cháu tự nhận định, cháu khá là khó tính ạ. Xét về ngoại hình thì cháu bị cận thị nặng, người chừng trên dưới 1m66. Da cháu không quá trắng ạ, mặt cháu nhỏ, ở bên miệng có nốt ruồi, được mọi người nhận xét là ưa nhìn, xinh.
3. Họ hàng cháu rất đông ạ, mọi người cũng khá hoà thuận ( so hai bên thì bên ngoại hoà thuận hơn vì nhiều khi các bác bên nội cũng hay có khúc mắc lẫn nhau do tranh chấp tài sản ) có một điều đặc biệt là cả bên nội lẫn bên ngoại thì đều có một bác đã mất sớm ( chết non khi có mấy tuổi hoặc mấy tháng ạ ). Trong họ nội, bố cháu trước đây luôn kiểu “ có quyền “ nhất, hiện tại đã sút đi vì gia đình gặp bất trắc với kinh doanh nhưng vẫn có quyền ạ.
4. Cháu rất đông anh chị em, dù là họ hàng hay ruột thị vì cháu là con thứ ba, bố mẹ cháu có năm anh chị em, chỉ có một anh trai là cả và bốn chị em gái.
5. Bố cháu là con út, dù bác trong họ nội kia còn sống hay không thì bố cháu vẫn là con út ạ. Trái lại, mẹ cháu là con cả, dì đã mất kia có còn sống thì mẹ cháu vẫn là con cả. Bố cháu bị bệnh tiểu đường, sức khoẻ không tốt được như mẹ cháu.
6. Cháu biết tử vi từ khá lâu nhưng mới chỉ tò mò thật sự gần đây thôi ạ. Lần đầu cháu biết đến từ vi khi nghe mẹ nói chuyện với một bác gái bên họ nội về lá số của con gái bác ấy, sau đó một thời gian ngắn tất cả đều ứng nên cháu cũng muốn xem. Và cháu cũng rất có hứng thú với những thứ liên quan đến tâm linh ạ.
7. Nhà cháu đi rất ít, còn cháu thì từ bé đến giờ chắc mới đi được số lần trên đầu ngón tay, năm 2019 thì không đi đâu ạ.
8. Nhà hiện tại cháu đang ở xây xong trước khi cháu sinh nên cháu nghĩ là cháu chưa chuyển nhà bao giờ ạ.
Được cảm ơn bởi: khoapham12
Đầu trang

Thu Vy
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Thu Vy »

Long Đức đã viết: 20:02, 16/01/20 Phải xác định mục đích của việc đi du học là gì. Nếu đi du học để học tập thì học về lĩnh vực nào, học kiến thức hay học nghề. Nếu chỉ vì có khiếu môn tiếng Anh mà đi du học thì mục đích không rõ ràng. Mà một khi mục tiêu không rõ thì khó theo đuổi và khó biết tốt xấu thế nào.

Có vẻ như có ý định tìm đường định cư?

Bây giờ việc đi lại, xuất ngoại, định cư, v.v... thấy nó rất dễ (thấy nhiều người tìm đủ mọi cách để đi và rồi cũng đi được). Vấn đề chỉ là ở hoàn cảnh và sự mong muốn của bản thân thế nào thôi.
Cháu bên cạnh việc nhận mình có năng khiếu tiếng Anh thì cháu cũng rất yêu thích các nước bên châu Âu. Ngoài ra, cháu còn tự thấy mình có vẻ “ cô quả “ ( cháu không chắc là mình dù từ đúng không ) vì nhiều lúc cháu thực sự chỉ thích ở một mình và đi thật xa, đi thật nhiều chứ không phải ở nguyên một chỗ.

Cháu có năng khiếu ở rất nhiều những thứ nghệ thuật, có thể hát, vẽ khá tốt, mắt thẩm mỹ cũng tốt, và làm bếp cháu thấy rất có duyên. Cháu ưa thích công việc làm bánh và đồ ngọt, cháu muốn đi du học một vì cháu muốn đi xa, muốn trải nghiệm cuộc sống ở bên ngoài, hai là vì bên châu Âu có ngành nghề đúng như cháu mong muốn và sau này cháu muốn kinh doanh liên quan đến nó, ba là vì cháu thích cuộc sống ở những nước bên EU.

Cháu đã suy nghĩ về việc du học rất nhiều ạ, nhưng có lẽ cũng chỉ thực sự xác định chính xác chắc được khoảng bốn năm tháng hơn về ngành nghề mình muốn theo đuổi

Về việc định cư thì với cháu nó mơ hồ lắm, cháu tuy cũng có phần muốn nhưng lại nghĩ thôi cứ để xem sau này thế nào thôi ạ.
Đầu trang

Thu Vy
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Thu Vy »

Năm sau cháu đi luôn có tốt không ạ, hay nên chờ năm sau nữa ? Cháu cảm ơn ạ
Đầu trang

Thu Vy
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Thu Vy »

Up up .............................
Đầu trang

Long Đức
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi Long Đức »

Thu Vy đã viết: 10:21, 17/01/20 Cháu bên cạnh việc nhận mình có năng khiếu tiếng Anh thì cháu cũng rất yêu thích các nước bên châu Âu. Ngoài ra, cháu còn tự thấy mình có vẻ “ cô quả “ ( cháu không chắc là mình dù từ đúng không ) vì nhiều lúc cháu thực sự chỉ thích ở một mình và đi thật xa, đi thật nhiều chứ không phải ở nguyên một chỗ.

Cháu có năng khiếu ở rất nhiều những thứ nghệ thuật, có thể hát, vẽ khá tốt, mắt thẩm mỹ cũng tốt, và làm bếp cháu thấy rất có duyên. Cháu ưa thích công việc làm bánh và đồ ngọt, cháu muốn đi du học một vì cháu muốn đi xa, muốn trải nghiệm cuộc sống ở bên ngoài, hai là vì bên châu Âu có ngành nghề đúng như cháu mong muốn và sau này cháu muốn kinh doanh liên quan đến nó, ba là vì cháu thích cuộc sống ở những nước bên EU.

Cháu đã suy nghĩ về việc du học rất nhiều ạ, nhưng có lẽ cũng chỉ thực sự xác định chính xác chắc được khoảng bốn năm tháng hơn về ngành nghề mình muốn theo đuổi

Về việc định cư thì với cháu nó mơ hồ lắm, cháu tuy cũng có phần muốn nhưng lại nghĩ thôi cứ để xem sau này thế nào thôi ạ.
Tính thích ở một mình là một phần của sao Cô Thần, Quả Tú. Còn thích đi xa/xa nhà, thích đi đây đi đó là một phần của Thân cư Di và Song Hao cư Mệnh Di.

Có mong muốn xuất ngoại, có mục tiêu theo đuổi, và cũng đã có kế hoạch, trong lá số lại cũng có cách dễ đi xa (Thân cư Di và Di có Thái Dương), thế thì chuyện đi xa/xuất ngoại chỉ là sớm muộn thôi. Nhà cũng có điều kiện và quan hệ xã hội chắc cũng rộng nên chuyện xuất ngoại muốn đi lúc nào thì cũng được thôi.

Còn việc xuất ngoại có tốt không thì trước mắt là thuận theo chí hướng (Thân cư Di, Thái Dương cư Di, Song Hao Mệnh Di) và thỏa được sự mong muốn, thế coi như đạt được chí nguyện thì cũng là tốt rồi. Tuy nhiên, một mình sống xa gia đình cũng có nhiều sự thiệt thòi và dù sao thì cũng nên cẩn thận khi thân gái một mình sống ở xa nhà, xa quê hương.

Tính cách có lẽ cô đơn, lạnh lùng, sống nội tâm, khó tính, nóng tính, cho nên lúc có vấn đề gì đó thì có lẽ cũng khó tâm sự/chia sẻ và đôi khi lại hành động nóng vội.
Được cảm ơn bởi: nguoigiaochi
Đầu trang

Thu Vy
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Thu Vy »

Long Đức đã viết: 20:16, 17/01/20
Thu Vy đã viết: 10:21, 17/01/20 Cháu bên cạnh việc nhận mình có năng khiếu tiếng Anh thì cháu cũng rất yêu thích các nước bên châu Âu. Ngoài ra, cháu còn tự thấy mình có vẻ “ cô quả “ ( cháu không chắc là mình dù từ đúng không ) vì nhiều lúc cháu thực sự chỉ thích ở một mình và đi thật xa, đi thật nhiều chứ không phải ở nguyên một chỗ.

Tính thích ở một mình là một phần của sao Cô Thần, Quả Tú. Còn thích đi xa/xa nhà, thích đi đây đi đó là một phần của Thân cư Di và Song Hao cư Mệnh Di.

Có mong muốn xuất ngoại, có mục tiêu theo đuổi, và cũng đã có kế hoạch, trong lá số lại cũng có cách dễ đi xa (Thân cư Di và Di có Thái Dương), thế thì chuyện đi xa/xuất ngoại chỉ là sớm muộn thôi. Nhà cũng có điều kiện và quan hệ xã hội chắc cũng rộng nên chuyện xuất ngoại muốn đi lúc nào thì cũng được thôi.

Còn việc xuất ngoại có tốt không thì trước mắt là thuận theo chí hướng (Thân cư Di, Thái Dương cư Di, Song Hao Mệnh Di) và thỏa được sự mong muốn, thế coi như đạt được chí nguyện thì cũng là tốt rồi. Tuy nhiên, một mình sống xa gia đình cũng có nhiều sự thiệt thòi và dù sao thì cũng nên cẩn thận khi thân gái một mình sống ở xa nhà, xa quê hương.

Tính cách có lẽ cô đơn, lạnh lùng, sống nội tâm, khó tính, nóng tính, cho nên lúc có vấn đề gì đó thì có lẽ cũng khó tâm sự/chia sẻ và đôi khi lại hành động nóng vội.
Dạ cháu cảm ơn rất nhiều ạ. Quan hệ xã hội của gia đình cháu đúng là khá rộng ạ.
Đầu trang

nguoigiaochi
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi nguoigiaochi »

Chào cháu nè,

Năm Sửu, tiểu đại hạn tại tương phùng tại cung Thiên Di. Lưu Thái Giám đóng cung Phúc. Lưu Mã nhập mệnh. Gốc Đại hạn có Tham Vũ Quyền Khoa Lộc Mã Tả Hữu Tướng Ấn. Còn nó như thế nào thì cháu không cần phải tỏ tường, nhen.

Cháu cần phải ít chú tâm vào các môn khoa học huyền học như Tử vi và cố gắng HẾT SỨC vào học tập & chuẩn bị, thì nguyện vọng sẽ thành. Chú nhìn ra lá số cháu có khả năng rất lớn như dự tính của cháu, nhưng cháu phải hết sức trong hành động.
Vậy nha cháu, cố gắng lên nha.

P.s: Cháu mới 16, 17 tuổi, không nên biết Tử vi sớm, chú cũng không nên lộ nhiều thông tin sớm. Cháu cứ vô tư, yêu đời nhen.
Được cảm ơn bởi: Luna Rin, Thu Vy, anhthu5993, 12010277, audreythegreat
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”