Hỏi về cách tính Đại hạn, tiểu hạn một lá số.

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Môc huynh
Lục đẳng
Lục đẳng

Re: Hỏi về cách tính Đại hạn, tiểu hạn một lá số.

Gửi bài gửi bởi Môc huynh »

Môc huynh đã viết: 11:42, 20/01/20
Môc huynh đã viết: 10:54, 20/01/20
Kbakdm đã viết: 10:16, 20/01/20
Bác viết " .....NGỌ THẮNG THẾ NHẤT."
=> tại sao hả bác???🤔🤔🤔
Cháu tuổi NGỌ thấy thua kém hay sao ý ạ???

* ĐÓ LÀ NÓI TỚI MẪU SỐ CHUNG. Kbakdm!

* CŨNG NHƯ MẪU SỐ CHUNG DƯỚI từ Web:
Phần mềm post ảnh bị lỗi tạm qua Fb trang cá nhân của mình xem nhé: https://www.facebook.com/ha.bach.712

* Lỗi do wifi kém.
Hình ảnh
* XÉT LẠI NHỊ HỢP HAI TUỔI QUÝ MÃO & MẬU TUẤT !? MẬU QUÝ CÓ THỰC LÀ HỢP KHÔNG? TUỔI MẬU CÓ PHÁ TUỔI NHÂM KHÔNG!?...
Hình ảnh
Hình ảnh
Hình ảnh
Đầu trang

Môc huynh
Lục đẳng
Lục đẳng

https://www.facebook.com/RadioBMT/video ... 2MTk4MzU0/
Hình ảnh
* Vậy câu truyện mình kể ra ở trang vừa qua, tuy cách đây hơn 30 năm, tại phút 89 cận sát "cầu môn", bạn gái ngưng lại, yêu cầu mình nói câu dù giả không thật: "anh yêu em"...mình rút quân ngay lập tức và không bao giờ gặp lại.

* Hỏi bạn Kbakdm nghe bài này thấy ntn? so với truyện mình kể ? bài bạn vừa post bên fb.

Nhắc luôn câu cho bạn khỏi tìm tòi: "LÀ NGƯỜI KHÔNG BAO GIỜ HỨA CÁI GÌ HẾT"
Đầu trang

Kbakdm
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Kbakdm »

Môc huynh đã viết: 19:33, 20/01/20 https://www.facebook.com/RadioBMT/video ... 2MTk4MzU0/
Hình ảnh
* Vậy câu truyện mình kể ra ở trang vừa qua, tuy cách đây hơn 30 năm, tại phút 89 cận sát "cầu môn", bạn gái ngưng lại, yêu cầu mình nói câu dù giả không thật: "anh yêu em"...mình rút quân ngay lập tức và không bao giờ gặp lại.

* Hỏi bạn Kbakdm nghe bài này thấy ntn? so với truyện mình kể ? bài bạn vừa post bên fb.

Bác hỏi cháu thì cháu chịu....cháu vẫn chưa trưởng thành nên cũng không biết nói ntn ạ. Chỉ biết bài này nó hay và có cái gì đúng ý nên chia sẻ và nhấn " like " .

=> bác viết câu này là sao ạ? Cháu không hiểu ạ 😐😐😐
Đầu trang

Môc huynh
Lục đẳng
Lục đẳng

Kbakdm đã viết: 20:00, 20/01/20
Môc huynh đã viết: 19:33, 20/01/20 https://www.facebook.com/RadioBMT/video ... 2MTk4MzU0/
Hình ảnh

Bác hỏi cháu thì cháu chịu....cháu vẫn chưa trưởng thành nên cũng không biết nói ntn ạ. Chỉ biết bài này nó hay và có cái gì đúng ý nên chia sẻ và nhấn " like " .

Bạn viết: " cháu vẫn chưa trưởng thành"

* Chà chà bạn cưới vợ, bỏ vợ 01 lần rồi, từ đó tới nay thêm bao nhiêu năm mà vẫn chưa trưởng thành....không trách được bạn rồi, còn bé quá....

Mới mấy bài vừa qua bạn có viết nhận định về mình còn tô chữ đỏ:
"Nếu đúng như lời bác nói thì cháu đoán bạn nữ bảo bác nói câu (anh yêu em), chắc chắn là vợ bác rồi 😍😍😍"

Vậy mình: "LÀ NGƯỜI KHÔNG BAO GIỜ HỨA CÁI GÌ HẾT" như trong video ấy.

Trích dẫn cho bạn nhớ: hoi-tu-vi/hoi-ve-cach-tinh-dai-han-tieu ... -3390.html
@ Kbakdm !

Bạn đừng năn nỉ, mình không phải xem xét gì thêm cho mệt, BẠN HÃY TỰ QUYẾT.

VÌ: Lúc này bạn đọc lời mình viết có nhận thức quá kém cỏi, bạn nên nhớ, mình chỉ lấy người vợ chân chất, yêu hết mình, như bao người con gái khác cùng thời đại, không lấy người bạn gái dị hợm khác người, yêu sách, mưu cơ tính toán trong tình yêu như bạn đã viết nhận định:
"Nếu đúng như lời bác nói thì cháu đoán bạn nữ bảo bác nói câu (anh yêu em), chắc chắn là vợ bác rồi 😍😍😍"

Lời kết rõ như ban ngày: cho tới nay bạn gái ấy vẫn tôn sùng mình là người quân tử(vợ mình cũng biết).
Được cảm ơn bởi: Kbakdm
Đầu trang

Kbakdm
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Kbakdm »

Môc huynh đã viết: 21:10, 20/01/20
Kbakdm đã viết: 20:00, 20/01/20
Hình ảnh

Bạn viết: " cháu vẫn chưa trưởng thành"

* Chà chà bạn cưới vợ, bỏ vợ 01 lần rồi, từ đó tới nay thêm bao nhiêu năm mà vẫn chưa trưởng thành....không trách được bạn rồi, còn bé quá....

Mới mấy bài vừa qua bạn có viết nhận định về mình còn tô chữ đỏ:

Vậy mình: "LÀ NGƯỜI KHÔNG BAO GIỜ HỨA CÁI GÌ HẾT" như trong video ấy.

Trích dẫn cho bạn nhớ: hoi-tu-vi/hoi-ve-cach-tinh-dai-han-tieu ... -3390.html
@ Kbakdm !

Bạn đừng năn nỉ, mình không phải xem xét gì thêm cho mệt, BẠN HÃY TỰ QUYẾT.

VÌ: Lúc này bạn đọc lời mình viết có nhận thức quá kém cỏi, bạn nên nhớ, mình chỉ lấy người vợ chân chất, yêu hết mình, như bao người con gái khác cùng thời đại, không lấy người bạn gái dị hợm khác người, yêu sách, mưu cơ tính toán trong tình yêu như bạn đã viết nhận định:

Lời kết rõ như ban ngày: cho tới nay bạn gái ấy vẫn tôn sùng mình là người quân tử(vợ mình cũng biết).
Được cảm ơn bởi: Kbakdm
😁😁😁😁😁😁😁😁😁😁😁😁😁😁
Đầu trang

Môc huynh
Lục đẳng
Lục đẳng

CÂU CHUYỆN TUẦN QUA.

Trong tuần qua mình có nhận lời làm quân sư quạt mo cho hai công ty xây dựng tại SG, để bắt tay cùng hợp tác trong 01 dự án không nhỏ và phải có tay nghề chuyên biệt - mình đã xác định tiến và chiến trong 01 lá số, từ khi chưa có gì ở tháng 11/2019. Vậy cá nhân nào có thể làm chủ trì cuộc chơi (hợp đồng mới ký 03 ngày).
Hình ảnh

* Hôm nay mình đã phải xem qua cả loạt lá số có liên quan đến dự án, ....vậy mà mình vẫn vào tán ngẫu với bạn Kbakdm ...

* Trường hợp lá số đặc cách Mệnh & Thân Đ/Không + Kiếp (Đ) không đơn giản với đa số thầy tử vi bởi còn khoản Tuần Triệt liền 04 cung, với mình thì tương tự lá số của cô bé du học năm 2015 có Hành Đại vận HỎA khắc hành Mệnh THỦY, khắc hành Tuổi KIM ( Tỵ Dậu Sửu) tới lúc này thì hay Đ/vận HỎA sinh KIM nhỉ...
Hình ảnh

Lá số này chỉ khác biệt là phải theo dõi dẫn dắt thường xuyên hơn...
Hình ảnh
Đầu trang

Kbakdm
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Kbakdm »

Môc huynh đã viết: 22:18, 20/01/20 CÂU CHUYỆN TUẦN QUA.

Trong tuần qua mình có nhận lời làm quân sư quạt mo cho hai công ty xây dựng tại SG, để bắt tay cùng hợp tác trong 01 dự án không nhỏ và phải có tay nghề chuyên biệt - mình đã xác định tiến và chiến trong 01 lá số, từ khi chưa có gì ở tháng 11/2019. Vậy cá nhân nào có thể làm chủ trì cuộc chơi (hợp đồng mới ký 03 ngày).
Hình ảnh

* Hôm nay mình đã phải xem qua cả loạt lá số có liên quan đến dự án, ....vậy mà mình vẫn vào tán ngẫu với bạn Kbakdm ...

* Trường hợp lá số đặc cách Mệnh & Thân Đ/Không + Kiếp (Đ) không đơn giản với đa số thầy tử vi bởi còn khoản Tuần Triệt liền 04 cung, với mình thì tương tự lá số của cô bé du học năm 2015 có Hành Đại vận HỎA khắc hành Mệnh THỦY, khắc hành Tuổi KIM ( Tỵ Dậu Sửu) tới lúc này thì hay Đ/vận HỎA sinh KIM nhỉ...
Hình ảnh

Hình ảnh
\:D/ \:D/ \:D/
Ông bác nhanh tay quá nhỉ 😁😁😁
Chưa gì đã có kế hoạch năm 2020 rui, lại còn nói tán dóc, nhưng thực chất là có mục đích và kế hoạch rõ ràng + thủ đoạn sâu sắc....🤣🤣🤣
Nhận chủ trì cuộc chơi có màu mè gì không bác??? 😅😅😅. Có khi cháu xung phong bác ơi 😁😁😁
Đầu trang

Môc huynh
Lục đẳng
Lục đẳng

Kbakdm đã viết: 23:29, 20/01/20
Môc huynh đã viết: 22:18, 20/01/20 CÂU CHUYỆN TUẦN QUA.

Hình ảnh

Hình ảnh

Hình ảnh
\:D/ \:D/ \:D/
Ông bác nhanh tay quá nhỉ 😁😁😁
Chưa gì đã có kế hoạch năm 2020 rui, lại còn nói tán dóc, nhưng thực chất là có mục đích và kế hoạch rõ ràng + thủ đoạn sâu sắc....🤣🤣🤣
Nhận chủ trì cuộc chơi có màu mè gì không bác??? 😅😅😅. Có khi cháu xung phong bác ơi 😁😁😁
MÌNH MỚI XUNG PHONG XONG 01 VÁN. GIỜ MUỘN RỒI NGỦ THÔI.
Hình ảnh
Đầu trang

Môc huynh
Lục đẳng
Lục đẳng

QUÁ KHỨ LUÔN LÀ NHỮNG BÀI HỌC TRONG SỰ CỘNG TÁC, THÀNH BẠI.

Hình ảnh
Hình ảnh
Hình ảnh
Đầu trang

Môc huynh
Lục đẳng
Lục đẳng

Môc huynh đã viết: 09:24, 21/01/20 QUÁ KHỨ LUÔN LÀ NHỮNG BÀI HỌC TRONG SỰ CỘNG TÁC, THÀNH BẠI.

Hình ảnh
Hình ảnh
Hình ảnh
NÓI VỀ THƯỜNG LÝ.

* Lưu Bị là vị Vua là chủ, Khổng Minh dù là tiên thần cũng chỉ là người phụ tá( (Tả Phù) cho Vua, một khi Vua đã quyết, không ngăn cản được thì cũng phải theo và hộ giá hết mình trong chiến trận, không có kiểu lẫy(dỗi) như đàn bà (Khổng Minh tuổi Dậu là Âm Nam mang 1/2 tính đà bà) thích thì bỏ về nhà, cho dù ngay trong thời điểm dầu xôi lửa bỏng, Lưu bị đang nóng lòng mất khôn...là không đúng với chức trách của Tả Phù....

* Như vậy để một khi chúng ta đã nhận lời làm cố vấn hay quân sư cho bất cứ ai... thì cũng chỉ là Tả Phù( Phụ tá dưới quyền)... tránh tình trạng bị gò ép kiểu của Không Minh>< Lưu bị, ngay từ ban đầu...
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”