Nhờ mọi người Xác định đúng lá số dùm ạ

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Trả lời bài viết
Yến Xích Hà
Chính thức
Chính thức

Nhờ mọi người Xác định đúng lá số dùm ạ

Gửi bài gửi bởi Yến Xích Hà »

Hình ảnh
Trên là lá số của mình, không hiểu tại sao đọc sách tử vi bảo người sao thiên cơ Hãm Địa là béo, gầy, đần độn, còn đắc địa mới là cao ráo, gầy. Mà rõ ràng mình là gầy , cao 1m81, nặng 65kg, mà tại sao trong lá số của mình sao thiên cơ nó lại là (H) mà không phải chữ (Đ)
Hình ảnh
Đầu trang

Long Đức
Lục đẳng
Lục đẳng

Re: Nhờ mọi người Xác định đúng lá số dùm ạ

Gửi bài gửi bởi Long Đức »

Yến Xích Hà đã viết: 13:05, 22/01/20 Trên là lá số của mình, không hiểu tại sao đọc sách tử vi bảo người sao thiên cơ Hãm Địa là béo, gầy, đần độn, còn đắc địa mới là cao ráo, gầy. Mà rõ ràng mình là gầy , cao 1m81, nặng 65kg, mà tại sao trong lá số của mình sao thiên cơ nó lại là (H) mà không phải chữ (Đ)
Trong Tử Vi, về hình tướng nó khá mơ hồ. Vả lại, chuyện cao thấp mập ốm phần lớn là di truyền từ cha mẹ. Ngay cả nét mặt/khuôn mặt cũng thế, nó là sự kết hợp từ cha mẹ. Phần còn lại là vận động, ăn uống, bây giờ có gym nữa.

Cứ thử nghĩ, anh em trong nhà thường là có tạng người giống nhau nhưng đâu phải chính tinh thủ Mệnh của họ giống nhau. Ngược lại thử nghĩ, thường thì anh em trong nhà không có chính tinh giống nhau nhưng không có nghĩa là kẻ mập người ốm, kẻ cao người thấp.
Được cảm ơn bởi: Thanhtam1506, Yến Xích Hà
Đầu trang

Yến Xích Hà
Chính thức
Chính thức

Re: Nhờ mọi người Xác định đúng lá số dùm ạ

Gửi bài gửi bởi Yến Xích Hà »

Long Đức đã viết: 20:06, 22/01/20
Yến Xích Hà đã viết: 13:05, 22/01/20 Trên là lá số của mình, không hiểu tại sao đọc sách tử vi bảo người sao thiên cơ Hãm Địa là béo, gầy, đần độn, còn đắc địa mới là cao ráo, gầy. Mà rõ ràng mình là gầy , cao 1m81, nặng 65kg, mà tại sao trong lá số của mình sao thiên cơ nó lại là (H) mà không phải chữ (Đ)
Trong Tử Vi, về hình tướng nó khá mơ hồ. Vả lại, chuyện cao thấp mập ốm phần lớn là di truyền từ cha mẹ. Ngay cả nét mặt/khuôn mặt cũng thế, nó là sự kết hợp từ cha mẹ. Phần còn lại là vận động, ăn uống, bây giờ có gym nữa.

Cứ thử nghĩ, anh em trong nhà thường là có tạng người giống nhau nhưng đâu phải chính tinh thủ Mệnh của họ giống nhau. Ngược lại thử nghĩ, thường thì anh em trong nhà không có chính tinh giống nhau nhưng không có nghĩa là kẻ mập người ốm, kẻ cao người thấp.
có thể cho mình hỏi nhìn vào năm nào để biết mình cơ vợ không, vợ mình chắc chắn là đẹp và nhân hậu( long trì), mình là người chăm lo cho vợ ( kình dương)đúng không ạ?
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”