Hạn Tử Phủ..buồn trong đáy mắt!

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
thamlangff
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Re: Hạn Tử Phủ..buồn trong đáy mắt!

Gửi bài gửi bởi thamlangff »

SƯ TỬ đã viết: 10:29, 17/07/14 Đã lâu không lên diễn đàn..hôm nay, ngồi trên đỉnh cao ở vùng đất Tây nguyên ...buồn quá nên..lại lên diễn đàn tâm sự cho vui. Thưa các bạn, là người biết chút ít về tử vi..thấy đại hạn của mình có Tử Phủ nên rất mừng và đã lê la nhờ các anh chị xem giúp để quyết đoán công việc của bản thân..
- Người bảo tốt lắm?
- Người bảo xấu lắm?
- Người bảo hết tháng 7 qua tháng 8 âl sẽ tốt dần lên?
=> Riêng ST nghiệm lý qua 2 năm 6 tháng vào đại vận này chỉ buồn trong đáy mắt khi tha hương kiếm ăn mà thôi...bạn nào có hứng thú vô bình loạn cho vui nhá!

Hình ảnh

Và bạn nào có lá số giống mình thì post lên để nghiệm lý cuộc đời với lá số tử vi !
Đầu trang

thamlangff
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Re: TL: Hạn Tử Phủ..buồn trong đáy mắt!

Gửi bài gửi bởi thamlangff »

maxevans05 đã viết: 22:55, 23/07/14 bác phải kể qua một chút về 2 đại vận trước thì mới dễ luận đoán.
Đaị ý chung thì số này sinh ra đã sướng, 2 đại vận đầu đẹp, bản mệnh đẹp, nhưng trung vận xấu, về lý thì về hậu vận bác lại khấm khá lên; và đại vận tử phủ này, thái tuế, tại đất trường sinh thì sẽ khấm khá. 2 năm vừa qua, chạy vào 2 cung phúc và điền, cũng chính là 2 cung xấu của lá số như đã nói ở trên (ứng với 2 đại vận, về lý, là xấu của bác, có nhiều cạnh tranh).

Nói đại vận 25 xấu cũng không hẳn. Bác mệnh thổ, có vũ khúc nằm mệnh, đại vận này có hoả linh hành hoả tương sinh bản mệnh, và hoả linh hợp vũ khúc, nên có lúc bác cũng phát mạnh, nhưng cũng dễ mất đi. Có điều, đại vận này vất vả chật vật.

Vấn đề của lá số bác là cung tài thiếu tài tinh, và thiên tướng triệt. bây giờ thì triệt bớt tác dụng rồi, bác yên tâm hơn. Nhưng cung phúc cũng yếu, nhiều sát tinh vây quanh; cung điền cũng xấu. 3 cường cung thể hiện sự ngưng tụ tài sản đều có khuyết điểm lớn. Tuy nhiên, mệnh vũ khúc, và có khoa lộc, vòng trường sinh, và vòng thái tuế, nên là người có thực lực.

Bác cũng nên cẩn thận gia đạo. Bác đào hoa cung nô, thái âm miếu vượng, nên có vẻ là người thu hút phải nữ. Cung thê thất sát gặp tuần nên cũng không sợ vợ. Cung phúc lại xấu; cung mệnh thân không có các yếu tố lấn át dục tính. Nên cháu hi vọng bác chú ý.

Thân ái.
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”