Số mệnh có thể thay đổi bằng cách hóa giải lá số hay không

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Trả lời bài viết
Hình đại diện của thành viên
huyenhuyen2k
Chính thức
Chính thức

Số mệnh có thể thay đổi bằng cách hóa giải lá số hay không

Gửi bài gửi bởi huyenhuyen2k »

Chào mọi người ạ. Như tiêu đề của bài viết, em muốn hỏi các vị cao nhân ở đây là: Liệu rằng nếu biết cách hóa giải những sao xấu thì số mệnh cũng thay đổi, theo chiều hướng tích cực hơn phải không ạ? Hay là số mệnh đã được định sẵn, dù mình có làm cách gì thì vẫn không thay đổi được cách cục, giống như cái câu:sống chết có số, phú quý do trời? Bản thân em thấy nếu như đúng vậy thì bộ môn nghiên cứu tử vi thật là cao siêu đó chứ.

Một số cách hóa giải em sưu tầm được em xin chia sẻ ở đây ạ:

+ Hóa giải Tuần- Triệt cung mệnh: dùng cung Di, xa quê hương, hoạt động liên tục ngoài xã hội
+ Hóa giải Tuần- Triệt cung Quan: dùng cung Phối, nhờ vợ chồng tư vấn, hỗ trợ.
+ Hóa giải Triệt cung Phu: lập gia đình muộn, có thể phải cưới chạy tang mới tránh hình khắc chia ly.
+ Hóa giải Không Kiếp cung mệnh: hạn chế cung Di, hạn chế giao du với bên ngoài hoặc là sử dụng Hóa Khoa, bằng cách thể hiện các tượng ra nó như học hành, bằng, cấp, trường, giáo dục....

Cảm ơn mọi người đã quan tâm đến topic và em cũng rất mong được giải đáp ạ.
Được cảm ơn bởi: Ytbg213, công chúa mùa thu
Đầu trang

NCTien
Tam đẳng
Tam đẳng

Re: Số mệnh có thể thay đổi bằng cách hóa giải lá số hay không

Gửi bài gửi bởi NCTien »

Mỗi lá số xấu đều có thể hóa giải được, quan trọng là có chịu tìm hiểu kỹ rồi giác ngộ lựa chọn lối đi phù hợp với bản thân. Số vẫn diễn ra nhưng trong dự đoán và theo xu hướng tốt.

Hạn gặp sao bệnh tật bị kim tiêm đâm chích thì chủ động đi hiến máu cứu người tự nhiên sẽ ít bệnh, còn nếu không làm thì vẫn phát bệnh tật hoặc tai nạn, vẫn bị kim tiêm đâm chích cho dù có trốn tránh cỡ nào. Lá số dễ nghiện ngập cờ bạc hút chích thì đừng dùng chất gây nghiện kích thích, đừng chơi với bạn xấu lôi khéo, chọn môi trường tốt và bạn tốt.

Nhưng phòng bệnh hơn chữa bệnh, lá số đã xấu thì phải đề phòng từ trước, lúc còn trẻ còn nhỏ thì còn cơ hội cãi số được, già rồi mọi thứ đều giảm thì khó lắm. Bố mẹ quan tâm thương yêu răng dạy con mà con còn không chịu nghe lời, chịu thay đổi thì người ngoài làm sao thay đổi được. Bố mẹ không quan tâm giáo dục con cái từ nhỏ để con học cái xấu rồi về sau muốn thay đổi tốt lên cũng khó, định hình nhân cách rồi.

Môn Tử Vi thực ra giá trị nhất là trong việc giáo dục, đinh hướng nghề nghiệp phương hướng phát triển, lường trước những cái xấu xa có thể xảy ra. Còn lá số đẹp chưa chắc đẹp, 1 ông Tỷ Phú hay 1 ông vua chúa lãnh đạo thì có lá số đẹp, nhưng cùng ngày giờ tháng năm sinh cùng lá số có cả trăm nghìn người giống nhưng phải ai cũng thành công như vậy, lá số đẹp chỉ là điều kiện cần thôi không phải điều kiện đủ. Người lá số đẹp nhất mệnh thì bẩm sinh sinh ra ngoan hiền chịu tiếp thu cố gắng, nhưng đưa vào hoàn cảnh quá xấu thì vẫn xấu thôi, còn lá số xấu mà bố mẹ chịu giáo dục thì vẫn tốt. 1 người sinh ở chỗ tốt, phồn hoa đô thị thì vẫn đẹp hơn 1 người sinh ở đất xấu, nghèo đói trộm cướp hoành hành.

Những người tìm tới Tử Vi này thường là đã có thất bại nặng nề và lớn tuổi rồi, vào tình thế rất khó thay đổi, còn trẻ ít ai quan tâm. Chưa kể kiếm thầy giỏi mà xem còn xem vớ vẩn thì vứt.

Thực tế thì 1 người có lối sống lành mạnh, cố gắng phấn đấu học hành, chịu tiếp thu cái hay cái tốt đẹp, chịu làm việc phúc thiện giúp người thì đã rất tốt, đôi khi không cần phải xem lá số làm chi.
Sửa lần cuối bởi NCTien vào lúc 00:18, 18/02/20 với 1 lần sửa.
Được cảm ơn bởi: huyenhuyen2k, ĐàLinh2809, Ytbg213, chipleiku, Thanthatsattuvi
Đầu trang

huyenhuyen2k
Chính thức
Chính thức

NCTien đã viết: 23:45, 17/02/20 Mỗi lá số xấu đều có thể hóa giải được, quan trọng là có chịu tìm hiểu kỹ rồi giác ngộ lựa chọn lối đi phù hợp cho bản thân. Số vẫn diễn ra nhưng trong dự đoán và theo xu hướng tốt.
Hạn gặp sao bệnh tật bị kim tiêm đâm chích thì chủ động đi hiến máu tự nhiên sẽ ít bệnh, còn nếu không có thể phát bệnh nằm viện mấy ngày.
Nhưng phòng bệnh hơn chữa bệnh, lá số đã xấu thì phải đề phòng từ trước, lúc còn trẻ còn nhỏ thì còn cơ hội cãi số được, già rồi mọi thứ đều giảm khó lắm. Bố mẹ quan tâm thương yêu dạy con mà con còn không nghe lời thay đổi thì người ngoài làm sao thay đổi được. Những người tìm tới Tử Vi này thường là đã có thất bại nặng nề và lớn tuổi rồi, vào tình thế rất khó thay đổi rồi, còn trẻ ít ai quan tâm. Chưa kể kiếm thầy giỏi mà xem còn xem vớ vẩn thì vứt.
Dạ, em cảm ơn giải đáp của thầy ạ. Bản thân em thấy xem bói toán tử vi nó khoa học và logic. Thực ra lớp trẻ bây giờ cũng quan tâm đến số mệnh nhưng qua hình thức như: bói bài, bói trầu cau, xem tướng, xem chỉ tay...
Còn tử vi chắc chưa có cơ hội biết đến, bản thân em biết diễn đàn một cách rất tình cờ và cũng gắn bó được gần 2 năm rồi. Càng tìm hiểu, em cảm thấy đây là một bộ môn có ích và đáng để mình dành thời gian tìm hiểu ạ. Vì qua đó mình có thể biết cách làm giảm những sao xấu trong một cung. Nhưng hiện tại, em thấy tài liệu về cái này không nhiều ạ; thậm chí có nhiều tài liệu cắt chép, không đáng tin ạ.
Được cảm ơn bởi: tranminhngoctk28
Đầu trang

tranminhngoctk28
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi tranminhngoctk28 »

huyenhuyen2k đã viết: 00:12, 18/02/20
NCTien đã viết: 23:45, 17/02/20 Mỗi lá số xấu đều có thể hóa giải được, quan trọng là có chịu tìm hiểu kỹ rồi giác ngộ lựa chọn lối đi phù hợp cho bản thân. Số vẫn diễn ra nhưng trong dự đoán và theo xu hướng tốt.
Hạn gặp sao bệnh tật bị kim tiêm đâm chích thì chủ động đi hiến máu tự nhiên sẽ ít bệnh, còn nếu không có thể phát bệnh nằm viện mấy ngày.
Nhưng phòng bệnh hơn chữa bệnh, lá số đã xấu thì phải đề phòng từ trước, lúc còn trẻ còn nhỏ thì còn cơ hội cãi số được, già rồi mọi thứ đều giảm khó lắm. Bố mẹ quan tâm thương yêu dạy con mà con còn không nghe lời thay đổi thì người ngoài làm sao thay đổi được. Những người tìm tới Tử Vi này thường là đã có thất bại nặng nề và lớn tuổi rồi, vào tình thế rất khó thay đổi rồi, còn trẻ ít ai quan tâm. Chưa kể kiếm thầy giỏi mà xem còn xem vớ vẩn thì vứt.
Dạ, em cảm ơn giải đáp của thầy ạ. Bản thân em thấy xem bói toán tử vi nó khoa học và logic. Thực ra lớp trẻ bây giờ cũng quan tâm đến số mệnh nhưng qua hình thức như: bói bài, bói trầu cau, xem tướng, xem chỉ tay...
Còn tử vi chắc chưa có cơ hội biết đến, bản thân em biết diễn đàn một cách rất tình cờ và cũng gắn bó được gần 2 năm rồi. Càng tìm hiểu, em cảm thấy đây là một bộ môn có ích và đáng để mình dành thời gian tìm hiểu ạ. Vì qua đó mình có thể biết cách làm giảm những sao xấu trong một cung. Nhưng hiện tại, em thấy tài liệu về cái này không nhiều ạ; thậm chí có nhiều tài liệu cắt chép, không đáng tin ạ.
Em 2k2 nè. Chị 2000 ạ :v rất vui dc làm quen với chị ạ
... :))
Được cảm ơn bởi: huyenhuyen2k
Đầu trang

huyenhuyen2k
Chính thức
Chính thức

tranminhngoctk28 đã viết: 00:45, 18/02/20
huyenhuyen2k đã viết: 00:12, 18/02/20
Em 2k2 nè. Chị 2000 ạ :v rất vui dc làm quen với chị ạ
... :))
Chào em nhé, chị cũng rất vui được làm quen với em, member mới của diễn đàn lý số. 2k2 thì năm nay thi đại học rồi nhỉ. Chị chúc em có một kì thi may mắn và thành công nha.😊
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”