Hóa Kị có phải là sao xấu???

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
hoavan004
Lục đẳng
Lục đẳng

Re: Hóa Kị có phải là sao xấu???

Gửi bài gửi bởi hoavan004 »

Hóa Kị gặp Chính Tinh Miếu có thể phản vi kỳ cách tùy theo thiên can.
Ví dụ can Canh Thiên Đồng Hóa Kị được kích hoạt như lên Đồng.
Được cảm ơn bởi: alviss888
Đầu trang

hodinhha79
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi hodinhha79 »

Hóa kỵ thì không xấu. Chỉ xấu với những người ham ăn chơi ko chịu làm thì mới xấu thôi. Bản chất một con người muốn giỏi đến mức xuất chúng mà ko có hóa kị thì ko thể đạt đến mức đó dc. Hóa kỵ là một quá trình phát triển bẩy nổi ba chìm, nếm mật nằm gai, gian chuân vất vả ( nó giống như một viên ngọc phải trải qua tôi luyện mới thành.) Nếu bạn có hóa kỵ trong người, hãy chọn cho mình 1 con dg , yêu con dg ấy, sống chết với nó thì có 1 ngày bạn thành công ngoài sức mong đợi. Hóa kỵ nó là kỳ tích, nó là hóa chất dc trưng cất để có dc thứ tinh túy nhất( rượu, nc hoa.....) nó là kết quả của sự thành công. Đang xấu mà gặp hóa kỵ thì nó sẽ kết thúc thời kì xấu để đến với cái tốt....nói xấu , tiếng xấu. Nếu bạn là ng giỏi thì hóa kỵ là một sự đố kị , ghen tị của ng khác, nếu bạn là người xấu ,hóa kỵ là một sự điều tiếng.. chỉ có hóa kị mới có thể cho con người đạt dc đến mức cao nhất trí tuệ. Chỉ tội thành công của hóa kỵ phải trải qua quá trình rèn luyện khổ sở...vài lời chia sẻ.
Được cảm ơn bởi: Nguyenlinh243, anhthu5993, Alabahama, PHUONG123456, songvuisongkhoe, quách xảo què, quyenbui, alviss888, tuonqvy39
Đầu trang

thuanduongbattu
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi thuanduongbattu »

hodinhha79 đã viết: 13:08, 08/10/19 Hóa kỵ thì không xấu. Chỉ xấu với những người ham ăn chơi ko chịu làm thì mới xấu thôi. Bản chất một con người muốn giỏi đến mức xuất chúng mà ko có hóa kị thì ko thể đạt đến mức đó dc. Hóa kỵ là một quá trình phát triển bẩy nổi ba chìm, nếm mật nằm gai, gian chuân vất vả ( nó giống như một viên ngọc phải trải qua tôi luyện mới thành.) Nếu bạn có hóa kỵ trong người, hãy chọn cho mình 1 con dg , yêu con dg ấy, sống chết với nó thì có 1 ngày bạn thành công ngoài sức mong đợi. Hóa kỵ nó là kỳ tích, nó là hóa chất dc trưng cất để có dc thứ tinh túy nhất( rượu, nc hoa.....) nó là kết quả của sự thành công. Đang xấu mà gặp hóa kỵ thì nó sẽ kết thúc thời kì xấu để đến với cái tốt....nói xấu , tiếng xấu. Nếu bạn là ng giỏi thì hóa kỵ là một sự đố kị , ghen tị của ng khác, nếu bạn là người xấu ,hóa kỵ là một sự điều tiếng.. chỉ có hóa kị mới có thể cho con người đạt dc đến mức cao nhất trí tuệ. Chỉ tội thành công của hóa kỵ phải trải qua quá trình rèn luyện khổ sở...vài lời chia sẻ.
cám ơn chú , chú nghĩ sao về hóa kị của cụ hà uyên ạ
cợ kị ở ngọ ạ
Được cảm ơn bởi: hoavan004
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
khoapham12
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi khoapham12 »

Hoa ki ở mệnh than đây, mọi người nghiệm lý thử xem
Hình ảnh
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
Thi An
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Thi An »

hoavan004 đã viết: 09:29, 23/09/19 Sau một thời gian nghiệm lý lá số của bản thân thì thấy rằng Hóa Kị rất đáng sợ. Sao này chuyên gây ức chế cho đương số ở một cung nào đó và cả Tam Hợp xung chiếu.
Nếu có Tuần Triệt hay chính tinh hợp mệnh thì còn đỡ, nếu chính tinh lạc hãm gia hội không kiếp kình đào thì... khóc thầm.
Bạn nào có ý kiến gì về ngôi sao gây ức chế trong lòng này thì cho ý kiến nhé!
He he, mình Hóa kỵ cung Phu. Hai vợ chồng như chó với mèo. Lúc yêu nhau thì tháng 2 - 3 lần "chia tay đi". Giờ cưới rồi thi thoảng vẫn "li dị, chia tài sản" đều đều :))))
Được cảm ơn bởi: TheLinh, hoavan004, Alabahama
Đầu trang

Xiu156
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Xiu156 »

E có Hóa Khoa, Hóa Kị cung Phu, 2 vc như chó với mèo :> :>
Được cảm ơn bởi: hoavan004
Đầu trang

Vĩ Cầm
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi Vĩ Cầm »

Đọc một số bài viết có nói. Hoá kị đi với thiên không sẽ là “Không-kị”, không có đố kị. Khắc chế được lẫn nhau

Tại vị trí thiên không tại hợi, có tam minh, lại có thái dương hãm và hoá kị

Trong trang tuvi.cohoc có bài rất dài nói rằng, tam minh làm sáng thái dương hãm.

Nhưng cũng có nơi nói thái dương hãm, hoá kị hãm tại hợi là mây che trời

Mấy cái này cứ chọi nhau. Vậy ý kiến như nào thì đúng? Có cao nhân nào có kiến giải không ạ
Đầu trang

vespa4268
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi vespa4268 »

hihi chủ đề hay ạ, em xin phép lót dép hóng ạ :))

Cung mệnh em cũng gặp anh bạn Hóa Kỵ này,

tự nghiệm thấy Hóa Kỵ như 1 món gia vị nêm quá tay vậy :))
làm món ăn dở đi hoặc độc đáo lên chứ ko phải là hỏng hoàn toàn :))
Đầu trang

unknown0629
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi unknown0629 »

Đây là lá số của người bạn, cũng có hóa kỵ, nhưng chẳng biết sao bạn này chọn nghiệp tu hành, đúng 10 năm nay . Nên mình thấy hóa kị gặp thất sát, cô thần quả tú chiếu về, thêm nguyệt đức thiên lương chiếu kề lại thêm tử tức và cung thê nát bét thì chắc chắn chọn đường tu hành rồi. Nhưng có một điều lạ là bạn này ko có vào chùa cạo đầu như mọi người, cũng có bằng cấp rất cao, có lẽ do thai phụ, phong cáo và xương khúc.
Nhưng theo mình thấy bạn này tu sẽ ko được tốt, vì cung an thân ở quan lộc, có lưỡng tướng trùng phùng, tả hữu hội hợp, tương lai có lẽ xuất thế, bỏ tu, ko biết đúng ko nữa
Hình ảnh
Đầu trang

thuanduongbattu
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi thuanduongbattu »

unknown0629 đã viết: 15:04, 20/02/20 Đây là lá số của người bạn, cũng có hóa kỵ, nhưng chẳng biết sao bạn này chọn nghiệp tu hành, đúng 10 năm nay . Nên mình thấy hóa kị gặp thất sát, cô thần quả tú chiếu về, thêm nguyệt đức thiên lương chiếu kề lại thêm tử tức và cung thê nát bét thì chắc chắn chọn đường tu hành rồi. Nhưng có một điều lạ là bạn này ko có vào chùa cạo đầu như mọi người, cũng có bằng cấp rất cao, có lẽ do thai phụ, phong cáo và xương khúc.
Nhưng theo mình thấy bạn này tu sẽ ko được tốt, vì cung an thân ở quan lộc, có lưỡng tướng trùng phùng, tả hữu hội hợp, tương lai có lẽ xuất thế, bỏ tu, ko biết đúng ko nữa
Hình ảnh
Nghĩa là sao ạ , vào chùa nhưng không cạo tóc là công quả ạ ?
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”